[Công nghệ] Em hỏi cách chống cháy cuộn dây van tuần hoàn máy rửa bát BOSCH

Kiabuoisang

Xe container
chính mình bị đây, cháy main, thay mất gần 7tr, học lỏm của cụ nào trên này ấy. ti toe thay xong còn viết review...2 hôm sau cháy main tôi phải vào xóa vội bài...chấp nhận chị 1200k/1y >>> cần cụ nào chế ra con nào thay thế
Rất tiếc vì trải nghiệm chưa tốt của cụ. Nếu cụ nào ko tiếc tiền thì mua đồ hãng vẫn tốt hơn mà \:D/. Chẳng qua bọn em bị thay quá nhiều lần nên làm liều thôi

dinhdung87

Xe buýt
Sh
Giờ em mới đọc được thớt này thì chú em em đã móc 1,1 tr ra thay cái van này sau khi tự tay em tháo ra đi tìm mua cuộn dây mà không có. Trộm vía con bosch của em 5 năm chết mỗi con cảm biến nước thì lại được cụ luck gửi cho 2 cái.😅
S
shopee có 450k về tự thay cụ ơi

dinhdung87

Xe buýt
T
Rất tiếc vì trải nghiệm chưa tốt của cụ. Nếu cụ nào ko tiếc tiền thì mua đồ hãng vẫn tốt hơn mà \:D/. Chẳng qua bọn em bị thay quá nhiều lần nên làm liều thôi
Cháu chả bt thay nên đành chơi 495k vậy 🤪🤪🤪

Kiabuoisang

Xe container

Kiabuoisang

Xe container
ủa vậy cái này là hàng chế chứ không phải hàng mới à
Nó là hàng mới do Khứa sản xuất. Thấy có người chụp thông số cuộn dây hốm trước thì như cuộn dây van máy giặt ạ 🤣

Kiabuoisang

Xe container
Chào các Bác. Nhờ đọc thread này của bác Kiabuoisang em đã thay cuộn dây và sửa được máy rửa bát. Em cũng mua van máy giặt 220VAC và cậy lấy cuộn Coil thay cuộn coi của van máy rửa bát. Em có hàn thêm trở để đo đủ 7K nhưng điện trở của em chịu dòng kém cháy vèo. Em bỏ luôn điện trở và đấu thẳng như bác Kiabuoisang nói và để máy. Em mới lắp đc 1 tối Máy rửa bát chạy bình thường. Em xin được gửi lời cảm ơn bác Kiabuoisang và các bác đã chia sẻ hữu ích và cũng muốn các anh em khác biết là cái này sửa được theo cách này. Hi vọng là nó sẽ chạy ổn, máy nhà em gần được 6 tuổi nó mới hỏng 2 ngày thôi mà vô cùng khó chịu vì phải rửa tay
Thanks bác. Cuộn dây chế của em nó …vẫn chạy từ ngày lập thớt và chưa 1 lần thay lại ạ.
Tiện thể Em vẫn còn cái van hịn mới tinh mua hơn 800k để tủ, nếu bác nào ngại chế cháo em có thể bán lại nhá :D