Em hỏi các cụ về hộp số và một số vấn đề của Mercedes C180

BìnhVCB

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút ạ ?
Em được ông anh rể để lại cho một chiếc xe C180 sx đời 2003 ,đăng kí lần đầu 2004, máy màu đen rất êm và em chạy được 6 tháng nay không có vấn đề gì lớn hay phải nằm đường như lời đồn.
Hiện tại xe em đang có phát sinh một số vấn đề ,em muốn tư vấn cụ thể để em gắn bó với xe thêm vài năm nữa
_ Xe em đang bị giật từ số 1 sang số 2 ,3 , đặc biệt buổi sang thì giật nhiều ,đi nóng máy thì không thấy giật nữa .

_ Xe đang báo 11 lỗi'' malfunction'' bao gồm:

Các loại đèn Sinal, đèn licience, đèn cốp, wear Brake ,ESP,SRS .....tuy có hiện những lỗi này nhưng em vẫn đi và chả thấy gì cả .
_Lốp xe đã mòn

Xe em hơi cổ điển nên vào hãng thì rất đắt nên em lên hỏi các cụ xem em nên đến đâu để làm triệt để toàn bộ những thứ e đang bị và cần chuẩn bị bao nhiêu tiền để em lo.

E cảm ơn các cụ và chúc các cụ một tối cuối tuần vui vẻ .

toán mercedes

Xe tăng
H/số cụ qua toán tam trinh , còn phần đèn đóm nếu không đấu nối lung tung xiên sẹo thì chỉ thay bóng rẻ như thay bóng điện copac ở nhà

haomeo

Xe tăng
Cái bệnh giật số buổi sáng theo e dc biết thì nhiều e c180 cũ thường bị, tuy nhiên đi một tí nóng máy là hết thôi chả làm thao cả. Cụ cầu kỳ thì hạ hộp số vệ sinh cái tổ ong chắc chắn sẽ đỡ :D. Còn 11 cái lỗi kia của cụ vụ đèn đóm thì thay bóng rẻ hều tuy nhiên nếu đèn đóm vẫn sáng mà vẫn báo thì là lỗi cái bảng đèn bị lỗi chỉ có thay cả bảng mới hết nên tốt nhất cứ để thế mà thôi chả ảnh hưởng gì cả, cái này nhiều xe cũng bị. Em sợ là sợ mấy cái lỗi Esp SRS... kia kìa phải check thực tế mới biết ở đâu và tiền thế nào. Nhưng chắc để ngon cụ cứ xác định đầu tư vài ba chục củ cho nó là ok thôi. Cụ làm ngoài nhé vào háng nó báo giá vài trăm ngay :D.

workshop

Xe buýt
Nên thay dầu số và vệ sinh thủy lực ngay. nhiều nơi sửa được mà !

tuanphong_chip4

Xe tải
Hộp số thì cụ thay dầu số trước và kiểm tra đã, tránh sửa linh tinh tốn kém ko cần thiết !
Đời này buổi sáng đi số nhảy hay bị giật giật nên tốt nhất cụ cứ nổ máy khi nào vòng tua xuống dưới 1k thì chạy - xe giảm hẳn độ giật ! Chạy tầm 2,3 km là hết ngay :)
Bệnh ESP thay hết ,7,8 củ , Srs 2 củ đổ về ! Bóng đèn thì đơn giản rẻ hều !, cảm biến má phanh cũng ko quá đắt !

toán mercedes

Xe tăng
Hộp số thì cụ thay dầu số trước và kiểm tra đã, tránh sửa linh tinh tốn kém ko cần thiết !
Đời này buổi sáng đi số nhảy hay bị giật giật nên tốt nhất cụ cứ nổ máy khi nào vòng tua xuống dưới 1k thì chạy - xe giảm hẳn độ giật ! Chạy tầm 2,3 km là hết ngay :)
Bệnh ESP thay hết ,7,8 củ , Srs 2 củ đổ về ! Bóng đèn thì đơn giản rẻ hều !, cảm biến má phanh cũng ko quá đắt !
bứơc 1 của cụ rất chuẩn và đúng là như thế luôn

tuanphong_chip4

Xe tải
bứơc 1 của cụ rất chuẩn và đúng là như thế luôn
Vâng , được lời như cởi khoá quần của cụ em xin phép hỏi cụ mấy bước sau của e có điều gì chưa chuẩn , xin cụ thông não giúp em ?

P/S :May quá , có chiên za hộp số nhận xét chuẩn,e rất mừng , sợ chém ẩu bị tương gạch thì ... Chê ..ê ê ê ..ết em ? E sinh hoạt nhóm W203 ít xèng sợ nhất quả hộp số tháo ra rồi lắp vào " bảo là hành " nên giờ cứ phải loại trừ trước cho chắc gạo ;;)

BìnhVCB

Xe đạp
cụ cho em xin địa chỉ chỗ cụ làm đi

Rất đơn giản nhưng cực kỳ khó bắt bệnh. Cụ chỉ cần tháo cái tay gạt số ra uốn thật thẳng cho em là xong. Cụ có đi các gara đọc thoải mái lỗi ko dc đâu. Trc tý nữa bạn em phải thay cả hộp số vì lỗi này may gặp thợ già họ chỉnh cho là hết bệnh. Cái bệnh này là mắt đọ số ko đọc dc số thì tay gạt số cong ko nằm đúng vị trí.

toán mercedes

Xe tăng
cụ cho em xin địa chỉ chỗ cụ làm đi
cụ sửa được không a. khoảng bao nhiêu tiền ạ ?
Rất đơn giản nhưng cực kỳ khó bắt bệnh. Cụ chỉ cần tháo cái tay gạt số ra uốn thật thẳng cho em là xong. Cụ có đi các gara đọc thoải mái lỗi ko dc đâu. Trc tý nữa bạn em phải thay cả hộp số vì lỗi này may gặp thợ già họ chỉnh cho là hết bệnh. Cái bệnh này là mắt đọ số ko đọc dc số thì tay gạt số cong ko nằm đúng vị trí.
em có địa chỉ và số liên lạc dưới chữ ký nhe , cụ chưa biết hoặc sửa chữa chưa được thì qua em sửa đảm bảo không hết trả lại tiền biếu thêm quà :-c
www.facebook.com/PHụ-KIện-Mercedes-Benz-892255134228213/
www.facebook.com/Repair-Service-Transimission-Auto-838367249547378/

BìnhVCB

Xe đạp
em có địa chỉ và số liên lạc dưới chữ ký nhe , cụ chưa biết hoặc sửa chữa chưa được thì qua em sửa đảm bảo không hết trả lại tiền biếu thêm quà :-c
www.facebook.com/PHụ-KIện-Mercedes-Benz-892255134228213/
www.facebook.com/Repair-Service-Transimission-Auto-838367249547378/
em hỏi cụ phong kia mà cơ, số cụ em có đây và địa chỉ cụ em cũng đã có dưới chữ kí cụ rồi,em đang tham khảo ý kiến chung của các cụ đi trước vì xe em cũng chả phải loại đắt tiền ,cần phải cân đối cụ thể tài chính , cụ nhiệt tình làm em ngại quá

toán mercedes

Xe tăng
em hỏi cụ phong kia mà cơ, số cụ em có đây và địa chỉ cụ em cũng đã có dưới chữ kí cụ rồi,em đang tham khảo ý kiến chung của các cụ đi trước vì xe em cũng chả phải loại đắt tiền ,cần phải cân đối cụ thể tài chính , cụ nhiệt tình làm em ngại quá
^#(^dạ cảm ơn cụ ,em tư vấn nhầm người

tuanphong_chip4

Xe tải
Em từng làm những thứ em đã tư vấn cụ phía trên ở chỗ cu Thái bên xưởng Trung japan. Cụ cứ tìm hiểu và lựa chọn chỗ thích hợp và tiện nhất cho cụ :)

BìnhVCB

Xe đạp
Em từng làm những thứ em đã tư vấn cụ phía trên ở chỗ cu Thái bên xưởng Trung japan. Cụ cứ tìm hiểu và lựa chọn chỗ thích hợp và tiện nhất cho cụ :)
cuối tuần em sẽ qua chỗ cụ bảo. cảm ơn cụ nhiều

Xe em S500-2016 bị tình trạng vào số 1 chạy xe không tự nhảy số.có bác nào biết lỗi này không ạ

Minh phuc R4

Xe máy
Chơi Mec quả thật là cầu kỳ, may là đồ đạc giờ cũng sẵn hơn