[Funland] em hỏi các bác 1 chút

Trục

Xe ba gác
Cụ ơi bên cụ có bảo dưỡng điều hoà ko hôm nào qua nhà cháu bảo dưỡng con daikin cái, nhà bên Thanh Am ( gần đô thị Việt Hưng )
Dạ, Bác gửi tin nhắn giúp em địa chỉ và số điện thoại.
Khi có lich bảo dưỡng gần đó thì bọn em hẹn rồi qua bác làm luôn.
Số điện thoại em treo ở chữ ký đó bác.

thanhnttti

Xe đạp
Thiếu gas sẽ đóng tuyết ống nhỏ chỗ mà cụ chủ bảo mất cái nắp. Nếu lốc chạy mà ko bám nước chỗ đấy thì 1 là chưa mở khoá gas, 2 là hết sạch gas. Không có thiếu ở đây nha!

Ho4ngNguyen

Xe hơi
Khả năng là bị hết gas rồi cụ ah.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cao là dò hết ga rồi. Bây giờ gọi thợ vào hút chân không và bơm ga là ngon cụ nhé

theanh212

Xe điện
Dạ, Bác gửi tin nhắn giúp em địa chỉ và số điện thoại.
Khi có lich bảo dưỡng gần đó thì bọn em hẹn rồi qua bác làm luôn.
Số điện thoại em treo ở chữ ký đó bác.
Em inbox cho cụ rồi ạ.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Thiếu cái nắp chụp thì không thể mất gas, nếu không bị hỏng roăng bác ạ.
Chắc máy của bác thiếu gas đến mức độ gần như hết sạch, nên không bị đóng tuyết ở đầu jack co.
Giờ nó chạy ngon chưa bác?
Giờ thì toang rồi bác à.. Nắp chụp trên thì vặn vào thì đã ok . bơm ga vào thì thấy có đóng tuyết ở đường ống đồng nhỏ ý bác chỗ thiếu nắp chụp
Thợ kiểm tra kỹ thì thấy rò ga ra ở nắp chụp phía dưới... Vặn ra vặn vào thì toang luôn.. Cái chỗ nắp chụp ( đúng chỗ có van ý bác )
Kết quả thợ phải bế dàn nóng về thay chỗ van này
May mà trời mát e kiểm tra đh chứ mấy hôm.nữa nóng thì tèo cả nhà

Trục

Xe ba gác
Vâng, xin chúc mừng bác đã phá máy thành công. :)) giờ bế dàn nóng đi hàn van khác là ok. Trong tuần rồi em cũng xử lý 1 ca như này, nhưng bọn em test trước khi nạp gas mới.
Giờ thì toang rồi bác à.. Nắp chụp trên thì vặn vào thì đã ok . bơm ga vào thì thấy có đóng tuyết ở đường ống đồng nhỏ ý bác chỗ thiếu nắp chụp
Thợ kiểm tra kỹ thì thấy rò ga ra ở nắp chụp phía dưới... Vặn ra vặn vào thì toang luôn.. Cái chỗ nắp chụp ( đúng chỗ có van ý bác )

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái tv, đh, tủ lạnh mà k có thợ quen thì dễ ăn chém lắm. Em có lần bị chém mà k hết bệnh mới đau.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, xin chúc mừng bác đã phá máy thành công. :)) giờ bế dàn nóng đi hàn van khác là ok. Trong tuần rồi em cũng xử lý 1 ca như này, nhưng bọn em test trước khi nạp gas mới.
kg sao bác..con đh nhà em thuộc đời ơ kìa lên em táy máy xem sao... ai dè/ có cái em thấy nó hoạt động mát lắm . kg khô da và kg khô cổ họng bác à.. lúc nó xì ga ra ..um mù mịt.. em nghĩ toang rồi . hú vía , thế là em đánh dây thép gọi thợ . thợ bảo kg vấn đề gì chuyện nhỏ. nhưng em nghĩ chắc tiền kg nhỏ đâu bác nhỉ

Trục

Xe ba gác
kg sao bác..con đh nhà em thuộc đời ơ kìa lên em táy máy xem sao... ai dè/ có cái em thấy nó hoạt động mát lắm . kg khô da và kg khô cổ họng bác à.. lúc nó xì ga ra ..um mù mịt.. em nghĩ toang rồi . hú vía , thế là em đánh dây thép gọi thợ . thợ bảo kg vấn đề gì chuyện nhỏ. nhưng em nghĩ chắc tiền kg nhỏ đâu bác nhỉ
Ca này thì cũng như ca của cụ đang bị thôi, chi phí còn ít hơn.
Mang dàn đi hàn lại, hàn không nổi thì thay dàn mới. :))
Cơ mà, nếu nhà có điều kiện thì cụ hóa giá cho thợ làm con máy mới.
Khô da hay không thì còn phụ thuộc tùy phòng, phòng nào mà khe hở nhiều thì phòng đó ít khô da, nên máy cũng chỉ là một phần, phần quyết định là do thông gió Cụ ạ. :)

vieteuro

Xe container
Cái nắp chỉ tránh bụi thoai
Chắc lúc di chuyển thợ ko thu hồi gas cho cụ rồi

vieteuro

Xe container
Di chuyển xong cụ ko mở lên kiểm tra à

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Ca này thì cũng như ca của cụ đang bị thôi, chi phí còn ít hơn.
Mang dàn đi hàn lại, hàn không nổi thì thay dàn mới. :))
Cơ mà, nếu nhà có điều kiện thì cụ hóa giá cho thợ làm con máy mới.
Khô da hay không thì còn phụ thuộc tùy phòng, phòng nào mà khe hở nhiều thì phòng đó ít khô da, nên máy cũng chỉ là một phần, phần quyết định là do thông gió Cụ ạ. :)
dạ. cụ nói em hơi hoang mang về vụ hàn cái gì đó... thợ phải hàn .. nó làm hỏng kg hàn được là bỏ mẹ với em ngay và luôn..nhưng cụ dậy cũng phải mình lên có phương án dự phòng.. tý nữa em và gấu em xẽ đi ngó nghiêng xe có cái đh nào bán ra sao đẻ mau. ngân sách em đang có tầm 20 củ . chắc kg lo lắm cụ nhỉ..
còn phòng em à.. 1 con đh này em phun luôn cho 2 phòng cụ à diện tích tổng thể tầm khoảng 22 m vuông thôi cụ và kín mít cụ à nếu em đóng toàn bộ cửa lại . nhà em kg chơi quạt thông gió gì cụ à

Trục

Xe ba gác
dạ. cụ nói em hơi hoang mang về vụ hàn cái gì đó... thợ phải hàn .. nó làm hỏng kg hàn được là bỏ mẹ với em ngay và luôn..nhưng cụ dậy cũng phải mình lên có phương án dự phòng.. tý nữa em và gấu em xẽ đi ngó nghiêng xe có cái đh nào bán ra sao đẻ mau. ngân sách em đang có tầm 20 củ . chắc kg lo lắm cụ nhỉ..
còn phòng em à.. 1 con đh này em phun luôn cho 2 phòng cụ à diện tích tổng thể tầm khoảng 22 m vuông thôi cụ và kín mít cụ à nếu em đóng toàn bộ cửa lại . nhà em kg chơi quạt thông gió gì cụ à
Dạ, phòng điều hòa thì nên có thông gió Cụ ạ, tránh hiện tượng thiếu không khí, ngủ dậy sẽ mệt và khô da.
Khí lạnh thoát ra đường chân khe cửa, khí tươi bổ xung nên có, có thể không phải dùng quạt, mà cần có 1 ô thoáng cỡ 10cm trở lên là được (hoặc mở hé tí cửa sổ hay cửa đi ra lúc bật).
Tầm 22m2 thì cụ lắp máy 18000btu là thoải mái, 12000 vẫn kéo được, nhưng nó sẽ không mát nhanh.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Di chuyển xong cụ ko mở lên kiểm tra à
có cụ à, nhưng lúc đó trời lại lạnh giữa mùa đông . lên thành ra thợ hô bật át cho em . em hô máy chạy rồi ..thế thôi cụ... còn lúc đó có lạnh hay kg thì chịu vì trời lúc đó là 16 độ ngoài trời và đh em cũng để chế độ 16 độ lên chả biết nó làm lạnh hay kg / vì lúc đó em đang sửa nhà nữa lên bận tối mắt ..thành ra cứ chạy là được

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, phòng điều hòa thì nên có thông gió Cụ ạ, tránh hiện tượng thiếu không khí, ngủ dậy sẽ mệt và khô da.
Tầm 22m2 thì cụ lắp máy 18000btu là thoải mái, 12000 vẫn kéo được, nhưng nó sẽ không mát nhanh.
úi giời cụ ơi.. con đh nhà em là dòng pana ( hàng tàu chính hãng luôn ) đóng cửa phong ngủ 12m chỉ 5 phút nó lạnh tê tái.. tiếp em mở phòng ngủ cho thông phòng khách dùng quạt bàn thổi ra..mát mê ly
thôi em chơi 12 nghin BTU thôi bác.. chứ chơi 18 ngoàm BTU thì chết tiền điện bác ơi
đh nhà em tháng nóng là chơi nguyên 16 /24h bác à
bt tháng mát kg dùng đh nhà em hao tổn 750k/ tháng ...còn dùng đh là vọt thẳng cẳng 2 miếng / tháng
nhưng lời bác dậy em cũng lưu ý ạ

Trục

Xe ba gác
úi giời cụ ơi.. con đh nhà em là dòng pana ( hàng tàu chính hãng luôn ) đóng cửa phong ngủ 12m chỉ 5 phút nó lạnh tê tái.. tiếp em mở phòng ngủ cho thông phòng khách dùng quạt bàn thổi ra..mát mê ly
thôi em chơi 12 nghin BTU thôi bác.. chứ chơi 18 ngoàm BTU thì chết tiền điện bác ơi
đh nhà em tháng nóng là chơi nguyên 16 /24h bác à
bt tháng mát kg dùng đh nhà em hao tổn 750k/ tháng ...còn dùng đh là vọt thẳng cẳng 2 miếng / tháng
nhưng lời bác dậy em cũng lưu ý ạ
Phòng 24m2 em vẫn bắt con 12000 inverter kéo tốt, nhưng nghĩ khổ nó quá thôi à. =))
Chính ra dùng máy 18000BTU điện năng tiêu thụ tương đương 12000btu thôi, vì nếu dùng máy inverter thì nó hạ dòng theo thời gian thôi bác.
Nếu lắp máy cơ thì phải tính theo điều kiện thực tế, dư tải quá thì người ở trong phòng chết rét.
Nếu không sợ hại máy, thì thằng 9000btu nó vẫn kéo được, nhưng mát lâu lắm. :P

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Phòng 24m2 em vẫn bắt con 12000 inverter kéo tốt, nhưng nghĩ khổ nó quá thôi à. =))
Chính ra dùng máy 18000BTU điện năng tiêu thụ tương đương 12000btu thôi, vì nếu dùng máy inverter thì nó hạ dòng theo thời gian thôi bác.
Nếu lắp máy cơ thì phải tính theo điều kiện thực tế, dư tải quá thì người ở trong phòng chết rét.
Nếu không sợ hại máy, thì thằng 9000btu nó vẫn kéo được, nhưng mát lâu lắm. :P
rõ khổ con đh nhà em hàng máy cơ..lên em kệ nó kéo ..em toàn để chế độ thấp nhất 16 độ và chưa bao giờ em thấy nó tự ngắt cả ..chắc nếu nó mà dở chứng đòi về với tiên tổ..em sẽ nghiên cứu lời bác

Trục

Xe ba gác
rõ khổ con đh nhà em hàng máy cơ..lên em kệ nó kéo ..em toàn để chế độ thấp nhất 16 độ và chưa bao giờ em thấy nó tự ngắt cả ..chắc nếu nó mà dở chứng đòi về với tiên tổ..em sẽ nghiên cứu lời bác
Bác để 16 độ hay 25-27 độ nó chạy ra khí lạnh giống nhau, nếu phòng lớn.
Để tránh việc nó đi thái nguyên thì bác để nhiệt độ 25-27 thôi ạ. :D
Để tầm đó thì có lúc nó được nghỉ tí.
Để dưới 20 độ thì bác chọn ngày nhiệt độ ngoài trời dưới 30 là tốt nhất.