Em hoang mang quá các bác ạ !

caravellewrr

Xe đạp
Kính thưa các bác ! Em mới mua con accent blue 2015,cũng được 15 ngày rồi. Trước đến nay em có thói quen ra khỏi xe là nhấn lock cửa bằng remote,hôm nay ra khỏi xe vì đứng gần ko đi đâu nên em rút chìa khóa ra ngoài đóng cửa lại,một chút thấy cửa tự khóa lại. Em cứ nghĩ xe có chức năng này mà giờ mình mới biết. Ai ngờ em thử làm lại như vậy mà cửa nó không tự khóa nữa,thử mấy cách cũng ko khóa,em hết hiểu nổi luôn. Bác nào cao tay giải thích dùm em với ạ,em đội ơn. Hay remote của em bị lỗi gì hả các bác....hixx xe mới lấy về có 15 ngày thôi mà. Nhờ các bác tư vấn dùm,em xin cảm ơn !

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Chắc cụ làm chưa đúng cách thôi.
Xe sẽ tự khóa nếu xe đang khóa và cụ ấn nút mở, nhưng trong 1 khoảng thời gian chưa đầy 1p nếu cụ không mở cửa hay bấm nút mở thì xe nó sẽ tự khóa.
Còn nếu cụ ấn nút mở mà lại mở cửa ra và đóng cửa lại thì nó sẽ không tự khóa đâu.
Cụ kiểm tra lại.
Cái này morning 2008 nó cũng có rồi.

caravellewrr

Xe đạp
Dạ,em cảm ơn bác. Để em thử lại coi sao. Hy vọng em làm sai. Nãy chạy cán phải cây gỗ nó bật lên làm chấn đâu dưới gầm cái rầm,nghe mà xót xa quá,không biết có hư gì dưới ko các bác nhỉ ? Có ai bị cán cây gỗ như em chưa ? Em là lái mới có nhiều điều ko biết nên hay hoang mang quá.

first

Xe tăng
Đi rồi khắc quen thôi mà. Bác cần chú ý là đi ô tô không quan sát ở gần được, mà gần rồi thì khó tránh, nên mình phải nhìn từ xa mà tránh. Chớ chẹt vào cái gì đáng ngờ. Vũng nước cũng nên tránh vì chả biết có gì trong đó. Trước khi tiến/lùi vào chỗ đỗ thì phải nhìn cả mặt đất chỗ đó nữa. Khi ra khỏi chỗ đỗ thì đi liếc nhìn quanh trước khi vào xe. Nói chung là phải chịu khó quan sát nhiều hơn là đi xe máy.

hyundai_TC

Xe điện
Chắc cụ làm chưa đúng cách thôi.
Xe sẽ tự khóa nếu xe đang khóa và cụ ấn nút mở, nhưng trong 1 khoảng thời gian chưa đầy 1p nếu cụ không mở cửa hay bấm nút mở thì xe nó sẽ tự khóa.
Còn nếu cụ ấn nút mở mà lại mở cửa ra và đóng cửa lại thì nó sẽ không tự khóa đâu.
Cụ kiểm tra lại.
Cái này morning 2008 nó cũng có rồi.
cụ này nói chuẩn ạ

yeuxe16

Xe buýt
Cụ cứ bình tĩnh, xe mới cứ phải khám phá.

caravellewrr

Xe đạp
Thank các bác nhiều,tiện thể cho em hỏi ca này luôn, em ngồi trong xe rút chìa khóa ra một tý bật cái đèn trần ko thấy sáng,thử bật cái đèn trần sau nó cũng ko chịu sáng, em mới đút chìa khóa vào vặn chìa khóa lên nấc 2 rồi bật đèn thì thấy nó sáng lại. Mà theo em biết thì đèn trần nối thẳng với accquy mà các bác nên bật giờ nào cũng sáng chứ...bác nào giải thích dùm em với ạ,em xin chân thành cảm ơn !

first

Xe tăng
Thank các bác nhiều,tiện thể cho em hỏi ca này luôn, em ngồi trong xe rút chìa khóa ra một tý bật cái đèn trần ko thấy sáng,thử bật cái đèn trần sau nó cũng ko chịu sáng, em mới đút chìa khóa vào vặn chìa khóa lên nấc 2 rồi bật đèn thì thấy nó sáng lại. Mà theo em biết thì đèn trần nối thẳng với accquy mà các bác nên bật giờ nào cũng sáng chứ...bác nào giải thích dùm em với ạ,em xin chân thành cảm ơn !
Như vậy là không phải đèn trần nối thẳng ac quy rồi :) . Cứ tắt điện rút chìa là 1 lát sau mọi đèn đóm sẽ bị cắt điện hết, rất tốt để đề phòng hết ác quy do bỏ quên.

caravellewrr

Xe đạp
Ko phải vậy đâu bác fist, nếu ko nối thẳng acquy thì tại sao em rút chìa khóa, sáng mai mở cửa chưa đút chìa khóa, bật cái đền trần vẫn sáng ? Em khó hiểu ca này quá các bác ạ !