Em hỏi đường đi Thác Bản Giốc - Cao Bằng - Việt Nam.

Mr.Chem

Xe điện
Cụ 'minh mo' mới đi về cho e xin ít thông tin về quán ăn ngon ở Cao Bằng với. Nhân tiện tình hình đường xá có đỡ hơn ko, e chạy sedan nên cứ phải lo khoản đường xá.
E dự định chạy từ Cao Bằng lúc 8h sáng thì về đến Tân Thanh thì ăn trưa ở đâu đc hả các cụ ơi???
Chứng tỏ 30-4 này lượng khách lên cao bằng cũng đông quá, em cũng làm 1 vé, cũng chạy sedan nhưng cũng máu đi thác Bản Gốc.
Cùng hóng thông tin khách sạn, quán ăn ngon bổ rẻ của các cụ...cụ chủ thớt cho bài "tường trình" và kinh nghiệm đi chứ.

catlo

Xe hơi
Thế này thì 30/4 tới toàn dân OF nhà mình trên CB mất. Nghe đồn mấy khách sạn lớn trên đó cháy sạch phòng rồi.

Em cũng đi đợt này, xuất phát khoảng 7 giờ sáng thứ Bảy. Nghe các cụ dọa đường đi TBG xấu thế, chắc em chỉ đi Pác Bó thôi vậy. Xe cỏ, gầm thấp mà đi đường xấu thì toi.

À, mà cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi thêm, em xuất phát từ Cầu Giấy, HN, thì nên đi đường Khu công nghiệp Nội Bài, hay đi đường Đình Trám? Em chưa đi đường Đình Trám bao giờ, nên hơi phân vân.

morning196

Đi bộ
Đường đi lên thác Bản dốc rất là xấu. Nếu đi xe gầm thấp thì sẽ rất xót xe. Các bác nên đi xe gầm cao. 90km mà đi mất 3-4h bằng cả đoạn đường từ hà nội lên Cao bằng

Mon 29V

Xe điện
Các bác kinh nghiệm chạy tuyến này cho em hỏi nếu đi buổi tối đoạn từ Bắc Cạn lên Cao Bằng có ổn ko? Em định đầu tháng 6 làm chuyến lên Bản giốc, do ít thời gian nên định xuất phát từ HN khoảng 4g chiều chạy 1 mạch lên CB. Không biết đường đèo lên CB chạy đêm có gì đáng ngại ko? Em đã từng chạy đêm tuyến Nghĩa Lộ-HN rồi nên cũng có tí kinh nghiệm.

vinhtrinhquang

Xe hơi
Các bác kinh nghiệm chạy tuyến này cho em hỏi nếu đi buổi tối đoạn từ Bắc Cạn lên Cao Bằng có ổn ko? Em định đầu tháng 6 làm chuyến lên Bản giốc, do ít thời gian nên định xuất phát từ HN khoảng 4g chiều chạy 1 mạch lên CB. Không biết đường đèo lên CB chạy đêm có gì đáng ngại ko? Em đã từng chạy đêm tuyến Nghĩa Lộ-HN rồi nên cũng có tí kinh nghiệm.
QL3 thì em chưa đi nhưng đi tuyến 1A và 4A thì em vừa đi về được 2 ngày nay. Theo em thì không nên đi đêm qua cung đường Lạng Sơn Cao bằng 4A . đường xấu. 2 bên đường vắng người cảnh giác nguy hiểm trong đêm. nếu có thể tốt nhất là cụ nên đi SUV cho đỡ xót xa.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi đường từ Lạng Sơn đi Cao Bằng nghe bảo tốt rồi, có đúng không vậy?

inochi

Xe điện
Em lại bớt thớt này để xin các cụ chút kinh nghiệm đi Cao Bằng, thác Bản giốc kỳ này:
- Đường xá đã ngon chưa ? còn có đoạn nào phải chú ý không các cụ ?
- Nghỉ ngơi ở Cao bằng, chỗ nào đẹp, an toàn vì nhà em toàn trẻ con và phụ nữ
- Chú ý dọc đường, ...

Mong nhận được hồi âm của các cụ, mợ trên OF

Civic TN

Xe lăn
E cũng hóng theo cụ [@inochi;28925] , G đang rủ Tết dương đi chơi

WHITE TIGER

Xe container
Em lại bớt thớt này để xin các cụ chút kinh nghiệm đi Cao Bằng, thác Bản giốc kỳ này:
- Đường xá đã ngon chưa ? còn có đoạn nào phải chú ý không các cụ ?
- Nghỉ ngơi ở Cao bằng, chỗ nào đẹp, an toàn vì nhà em toàn trẻ con và phụ nữ
- Chú ý dọc đường, ...

Mong nhận được hồi âm của các cụ, mợ trên OF

Nếu em là em chạy thẳng Bản Giốc trong ngày luôn ạ.Đường xá bây giờ cụ cứ chạy cao tốc HN-Thái Nguyên hết chưa đến 2 tiếng.TN-Bắc Kạn hết hơn 1 tiếng.Bắc Kạn Cao Bằng hơn tiếng 3 chút.Tổng đường 300km hết hơn 6 tiếng.Cụ nên ngủ tại Bản Giốc luôn trong ngày đầu tiên thì đi thêm 95km nữa.Đường bây giờ ngon lành,êm ái nhưng đi Bản Giốc thì đi theo đường đi Quảng Uyên rồi lên Trùng Khánh

Ngày 2 cụ ngắm thác đến tầm 9h hơn thì quay ra Ngườm Ngao.Đi ra đi thẳng Cao Bằng ăn trưa,ăn xong sang Pắc Pó cả chiều đó rồi về Cao Bằng nghỉ.

Ngày 3 Cao Bằng HN,nếu cụ không thích đường cũ thì sang Lạng Sơn rồi về theo đường QL1

inochi

Xe điện
Em cảm ơn cụ Hổ đã vào comment, ngày đầu chạy 6 tiếng thì không vấn đề gì lắm chắc giống như chạy vào Quảng Bình thôi cụ nhỉ, em chỉ hơi lăm tăn chút là trên Bản Giốc thì nghỉ ngơi ăn uống thế nào thôi, ngủ được 1 đêm trên đó thì quá ổn, sáng vào Thác chơi thì hay quá còn gì.

Nếu em là em chạy thẳng Bản Giốc trong ngày luôn ạ.Đường xá bây giờ cụ cứ chạy cao tốc HN-Thái Nguyên hết chưa đến 2 tiếng.TN-Bắc Kạn hết hơn 1 tiếng.Bắc Kạn Cao Bằng hơn tiếng 3 chút.Tổng đường 300km hết hơn 6 tiếng.Cụ nên ngủ tại Bản Giốc luôn trong ngày đầu tiên thì đi thêm 95km nữa.Đường bây giờ ngon lành,êm ái nhưng đi Bản Giốc thì đi theo đường đi Quảng Uyên rồi lên Trùng Khánh

Ngày 2 cụ ngắm thác đến tầm 9h hơn thì quay ra Ngườm Ngao.Đi ra đi thẳng Cao Bằng ăn trưa,ăn xong sang Pắc Pó cả chiều đó rồi về Cao Bằng nghỉ.

Ngày 3 Cao Bằng HN,nếu cụ không thích đường cũ thì sang Lạng Sơn rồi về theo đường QL1

WHITE TIGER

Xe container
Em cảm ơn cụ Hổ đã vào comment, ngày đầu chạy 6 tiếng thì không vấn đề gì lắm chắc giống như chạy vào Quảng Bình thôi cụ nhỉ, em chỉ hơi lăm tăn chút là trên Bản Giốc thì nghỉ ngơi ăn uống thế nào thôi, ngủ được 1 đêm trên đó thì quá ổn, sáng vào Thác chơi thì hay quá còn gì.
6 tiếng hơn là đến Cao Bằng,cụ đi thác nữa mất hơn 2 tiếng nữa.Sáng cụ có thể ăn sáng ở Thái Nguyên cũng ok.Ngủ ở Đình Văn ở gần thác cách thác 1km,ăn cũng ở đối diện với trạm biên phòng.Nghỉ trên đó cũng tàm tạm thôi,miền núi vùng sâu vùng xa nên không thể bằng tp được

Civic TN

Xe lăn
Cụ định đi hôm nào đấy? E đang dự kiến đi ngày 1/1, buổi sáng xuất phát từ TN, lên CB thì nghỉ ở KS Bằng Giang (2 đêm ở đó), ngày 2 đi Bản Giốc rồi quay về TP, ngày 3 đi Pắc Pó rồi xuôi về quê.
Nhà e đi CRV, e đã đi CB 1 lần (nhưng chưa lái xe) chắc không vấn đề gì

WHITE TIGER

Xe container
Cụ định đi hôm nào đấy? E đang dự kiến đi ngày 1/1, buổi sáng xuất phát từ TN, lên CB thì nghỉ ở KS Bằng Giang (2 đêm ở đó), ngày 2 đi Bản Giốc rồi quay về TP, ngày 3 đi Pắc Pó rồi xuôi về quê.
Nếu cụ ngủ ở Bằng Giang thì ngày 1 cụ thẳng Pắc Bó rồi về ngủ ở Bằng giang thì ok hơn mà đỡ phí điểm

Civic TN

Xe lăn

Hà già

Xe máy
Bác Hổ cho em hỏi chút.
Đường từ Cao Bằng về Lạng sơn đã sửa xong chưa và nếu xuất phát từ thác BG muốn đi LS thì nên đi đường nào vì nghe nói có thể quay về CB để đi LS hoặc có đường nào đó đi từ thác mà ko phải về CB.
Cám ơn bác trước nhé.

WHITE TIGER

Xe container
Bác Hổ cho em hỏi chút.
Đường từ Cao Bằng về Lạng sơn đã sửa xong chưa và nếu xuất phát từ thác BG muốn đi LS thì nên đi đường nào vì nghe nói có thể quay về CB để đi LS hoặc có đường nào đó đi từ thác mà ko phải về CB.
Cám ơn bác trước nhé.

Từ Cao Bằng về Lạng Sơn qua đèo Mã Phục,qua đèo còn lại ok hết cả.Từ Thất Khê Na Sầm về Lạng Sơn thì đi chậm hơn

Còn từ Thác Bản Giốc đi qua Quảng Uyên đi về hướng của khẩu Tà Lùng 23 km có 1 lối rẽ đi Đông Khê dài 20km(tỉnh lộ 208),đường này xấu đi chậm xe nhỏ đi được,đường xấu do vỡ nát đường.Đi đường này gần nhưng không phải quay lại Cao Bằng

Từ TPCB đi Pắc Bó khoảng bao nhiêu KM cụ nhỉ?

Từ HN lên cụ rẽ luôn đi Pắc Bó 50 cây chuối nữa là tới.Đi Pắc Bó xong là trời tối là vừa

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Em định đi sáng mùng 1 đấy, nếu cụ Civic TN ở trên đó mà nhập hội luôn thì cũng ok đấy nhỉ
Tham khảo cụ Hổ trằng thì em nghĩ cho nó đỡ phí:
- Ngày 1 chạy HN - Pắc Pó - Cao Bằng (Nghỉ)
- Ngày 2 sớm sau đi Thác - Động - Cao Bằng (Nghỉ)
- Ngày 3 thì về qua Bắc Cặn vào Hồ Ba Bể chơi, lang thang tối về HN
Cụ Hổ xem comment em lịch thế có ok không cụ, liệu có phải chạy nhiều quá không ? nếu nhiều quá em bỏ bớt điểm để lang thang cho nó đỡ mệt
Civic_TN pm cho mình xin số phone nhé, mình sẽ pm cho cụ số phone, nếu mà cùng trên tuyến join cho vui