[Thảo luận] Em gửi lời nhắn đến cụ nào thiết kế/thi công ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

TONGIA

Xe lừa
Cụ hỏi tại sao?

Vì nó ngu - Nhiều người nghĩ vậy.
Nhưng ko phải. Vì nó khôn. Khôn là cứ trình lên phương án bậy. 1 Thời gian lại phải phá, phải làm mới. Thế mới có việc, có tiền chứ...

dongkijote

Xe điện
Cụ thử nghĩ xem tất cả dãy phố của Hà Nội đều cùng 1 kiểu thiết kế trông có đơn điệu không? Đây là sáng tạo mỹ thuật của em đấy :)).

19B-revival

Xe tải
Thế nó mới giống thành phố tương lai

giang.it

Xe đạp
lúc đầu nó củng vo tròn rồi các cụ ợ .. nhưng ko hiểu sao nó cứ gặm dần sang bầu dục , bây giờ thì vuông vi ..... cái mả ba nhà chúng nó

texu

Xe tải
Các bạn thiết kế có đặt lệnh filet nhưng đặt r=0 nên kiểu gì nhân dân cũng tự filet thôi. Như ở dưới chân cầu Chương Dương, lối rẽ từ Nguyễn Hữu Huân quay lại Long Biên ấy. Dạo trước bà con quệt ở cái góc đó suốt, may có 1 ông nào đó tử tế cắm 1 cái que tre, trên có cái túi nilon nên đỡ quệt. Tối qua em đi qua cái que tre đó bị mất thì dưới đường có 2 viên vỉa ba toa đã bung ra giữa đường. Chán!!!

Dungha

Xe điện
Em dự là thằng thiết kế sợ Apple kiện nó về bản quyền sở hữu hình vuông bo tròn bốn cạnh nên nó làm thẳng ra. đố mày kiện ông nhé.

nguvango

Xe buýt
Kính các cụ, em chả hỉu do cụ thiết kế hay cụ thi công cái đảo vòng xoay dưới chân cầu vượt tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyên Trãi sao nó lại vuông như vức thế? Mà không lượn tròn 4 góc?

Em dự là nhà cụ thiết kế/thi công làm thêm cửa hàng bán la-răng, hoặc cụ nhập lệnh filet trong autocad bị sai 1 tí, chứ nếu cụ chém tròn với R=5m hoặc R=8m thì may mắn cho người tham gia giao thông quá.

Em cũng chẳng định kể câu chuyện nhạt lên đây, nhưng chiều nào đi qua cũng bức xúc quá các cụ thông cảm cho. Nếu vo tròn đảo vòng xoay thì khi rẽ trái qua được bùng binh là xe đã dọc theo hướng rẽ rồi, đằng này qua bùng binh xe như chắn ngang lối đi. Tức éo chịu được.

Được mấy hôm mà các góc để lại vết tích bao nhiêu la-răng với lốp. Cụ nào thiết kế/thi công mà có tham gia vào diễn đàn này, đọc được lời nhắn của em thì sửa luôn trước khi nó nát hết cả 4 góc nhé.
Thực ra tại các góc nó cũng có lượng tròn đấy chứ cụ chủ, chỉ có điều góc lượn bé quá. Thiết kế chắc là do TS Khuất Việt Khùng thiết kế thôi.

Mr Winter

Xe tăng
Em thì lần nào đi đường dẫn cầu Thanh Trì xuống đường 5 cũng thầm chửi cái thằng ngu nào phê duyệt cái nút đấy, tsb nó, ăn gì mà "khôn" thế???

phanthuy2601

Xe tăng
Cụ chỉ được cái giống em. Nhưng mà thôi cụ à, chửi nó thì mình tức chứ nó chả tức, xèng nó nhận rồi, giờ cũng hết trách nhiệm bảo hành rồi.
Em thì lần nào đi đường dẫn cầu Thanh Trì xuống đường 5 cũng thầm chửi cái thằng ngu nào phê duyệt cái nút đấy, tsb nó, ăn gì mà "khôn" thế???

dongkijote

Xe điện
Nếu muốn cụko chửi chỉ còn có cách:
1- Nắn đường sắt cách xa đường 5 để làm đường dẫn xuống trước khi tới đường 5.
2- Giữ nguyên thiết kế như bây giờ sẽ cho phép các xe chuyển hướng về Nội thành 100m và quay đầu để giảm áp lực giao thông tại chỗ tiếp giáp bây giờ (Điều này trong nội thành vẫn làm và hoàn toàn hợp lý)

trankts

Xe buýt
Kính các cụ, em chả hỉu do cụ thiết kế hay cụ thi công cái đảo vòng xoay dưới chân cầu vượt tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyên Trãi sao nó lại vuông như vức thế? Mà không lượn tròn 4 góc?

Em dự là nhà cụ thiết kế/thi công làm thêm cửa hàng bán la-răng, hoặc cụ nhập lệnh filet trong autocad bị sai 1 tí, chứ nếu cụ chém tròn với R=5m hoặc R=8m thì may mắn cho người tham gia giao thông quá.

Em cũng chẳng định kể câu chuyện nhạt lên đây, nhưng chiều nào đi qua cũng bức xúc quá các cụ thông cảm cho. Nếu vo tròn đảo vòng xoay thì khi rẽ trái qua được bùng binh là xe đã dọc theo hướng rẽ rồi, đằng này qua bùng binh xe như chắn ngang lối đi. Tức éo chịu được.

Được mấy hôm mà các góc để lại vết tích bao nhiêu la-răng với lốp. Cụ nào thiết kế/thi công mà có tham gia vào diễn đàn này, đọc được lời nhắn của em thì sửa luôn trước khi nó nát hết cả 4 góc nhé.
Em đi qua đoạn này, thấy đúng như cụ chủ thớt nhận xét. Đứng ngắm nghía 1 chút thì thấy lý do có lẽ tại cái bo vỉa hè. Bo vỉa hè là các thanh BTCT dài khoang 1 m, đều như vắt chanh. Bên thi công có lẽ đã không sản xuất các thanh ngắn để bo vỉa dẫn tới việc thi công như bác chủ thớt nói. Âu cũng bởi tính dễ dãi cố hữu của người Vn, thiết kế dễ dãi, thi công dễ dãi, nghiệm thu dễ dãi. Các cụ ofer nhà ta mà không dễ dãi thì khó chịul là phải rùi!

Balance

Xe tải
Cứ lưu thông mãi rồi sẽ tự bo tròn thui mà
TK sai thì dân sửa dần mà :(

jilee

Xe tải
Kiểu như nước chảy dần thì đá mòn ấy các cụ nhể. Tiền của dân (để sửa xe sửa lốp) chảy dần thì cái bùng binh nó sẽ tròn dần thôi mà

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Tay thiết kế Ngu. Thằng phê duyệt cũng bắt chước ngu theo.
Quốc hội ra Luật. Dân đi sửa Luật!
Đúng là....chả đâu vào kia!

crazy_stupid78

Xe tải
Cứ thẳng tưng và rõ như ban ngày thì xxx chả còn cửa để kiếm cơm vậy nên cứ ph loằng ngoằng tí, dựa vào nhau mà sống mà.

tuanphuongduong

Xe tăng
Cụ đấu thầu trượt à :P, em fun tí :D

vaodem2010

Xe đạp
chúng nó chả Ngu đâu cụ ợ, tiền nhét đầy mồm rồi NGU cũng đc hic..

April83

Xe hơi
bởi vì cụ thiết kế này thứ nhất là không có ý định mua oto , thứ hai là sợ đi oto, thứ 3 là nhận % nhiều quá nên hết kinh phí để trải thêm nhựa ra đấy, để trồng cỏ kinh tế hơn và nhà cụ có thêm hộp sữa cho cháu