Em gia nhập gia đình Ford laser Deluxe.

bagiahuhu

Xe buýt
bac bagiahuhu ơi, e gửi email cho bác một loạt ảnh cỡ to rồi đấy. lúc em mua là người ta đã bọc da rồi, zin của nó là nỉ
Sori bác Danghungvtc, mấy hôm rồi em bận đi xa nên ko có vào OF, hôm nay em mới up được cho bác đây:

Thay mặt bác Danghungvtc kính mời các cụ thưởng ngoãn một em Laser tuy tuổi đã đến tầm trung niên nhưng có vẻ vẫn đang teen lắm.

Mặt tiền, biển số có vẻ cũng hấp dẫn nhưng chưa hấp dẫn bằng biển của bà lão nhà em :)):

Cạnh bên có chữ Deluxe khá to, cái này V2 em ko có nhưng hắn có chữ Deluxe ở mông

V2 bác có vẻ bơm hơi căng hơn qui định thì phải

Mông có cái khiên, chắc có chữ Ghia nữa, cái này V2 em kém hẳn V2 bác, chả có cái khiên nào ở bất kỳ đâu cả :((

Mông em nó mẩy và nhẵn nhụi quá, mông vợ 2 em thì nhiều sẹo hơn lại chả có chữ Ghia danh giá :((
Tiếc rằng cái khiên có chữ Ghia lại bị kẻ trộm cạy gãy mất 1 bên.
Bác nên thay hai con ốc bắt biển số cho mới hoặc làm quả ốp mi ca cho nó sáng giá.

Nội thất, vô lăng 3 chấu, V2 em hơn xe bác 1 chấu ---> có 4 chấu, V2 bác chỉ có một nút bấm còi còn V2 em có hẳn 2 nút còi :))
Phanh tay của bác màu đen của em màu ghi, cái nút bấm của em có mạ crom đẹp hơn của bác.
Tay mở cửa của bác nhựa, của em mạ crom sáng bóng hic hic

V2 bác chắc dùng ổ CD 1 đĩa, của em đầu Kenwood chạy được cả băng :)), lại có ổ CD 10 đĩa lắp cốp sau, V2 bác hơn em là có cái kenwood bên dưới nhìn ko rõ chả hiểu để chạy cái gì, ko biết có phải để chạy USB hay MP3 ko?

Ko có túi khí, chắc cũng ko có ABS, V2 em những cái này cũng giống V2 bác.

Cần số của V2 em khác cần số của V2 bác, của V2 em ở trên đầu có cái miếng nhôm tròn chả có chỉ dẫn số tiến lùi, 1, 2 ,3 ở đâu, báo hại em phải giới thiệu nếu ai đó mượn ---> cái này V2 em kém V2 bác.

Điều hòa trông có vẻ giống nhau, của V2 em có đường gió thổi cho hàng ghế sau, của V2 bác nếu ko có thì kém V2 em :))

Bảng đồng hồ chỉ thị chưa đến 10 vạn, đã đến lúc thay cua roa cam, bác nên thay đi nếu ko biết chắc chủ trước đã thay hay chưa, và nếu đã thay thì thay vào lúc nào???
Mấy cái đồng hồ này ford có vẻ tiết kiệm mực in hay sao mà kẻ ít vạch thế, đồng hồ của em hơn của bác là rất nhiều vạch chia độ

Máy móc xem ra còn rất mới, mới hơn của V2 em một chút, chắc bác mới cho V2 qua spa.

Chắc bác mới bảo dưỡnghọng hút.

Cái cần gạt mưa bị kẻ gian cậy mất cái nắp nhựa giống hệt V2 em nhưng em đã khắc phục bằng cách cho keo silicon vào nên ko bị gỉ thế kia :))

Ắc qui giống của V2 em, chạy gần 3 năm rồi và vẫn đang dùng tốt.

Chỉnh sửa cuối:

danghungvtc

Xe hơi
Cám ơn bác bagiahuhu nhé! V2 của em vẫn con cái nhựa gẫy ở chữ ghia, mai e sẽ dán lại nhìn là ngon ngay.
E cũng mới rửa họng cho e nó và có dùng xăng lau qua mặt máy chứ chưa cho đi spa, còn cái cục có chữ kenwood chính là cục điều khiển của đĩa như chuyển bài v.v.... Dây cua roa thấy bọn thợ bảo vẫn còn mới chác là chủ cũ của V2 e mới thay.

bagiahuhu

Xe buýt
.... Dây cua roa thấy bọn thợ bảo vẫn còn mới chác là chủ cũ của V2 e mới thay.
Dây cua roa cam ở trong hộp kín, thợ chưa nhìn được đâu vì mở ra để xem phải mất cả tiếng đồng hồ với nhiều dụng cụ; theo khuyến cáo của hãng thì cua roa cam 10 vạn thay 1 lần; còn hai cái dây bên ngoài thì chả quan trọng lắm, lúc nào thấy nó xuống cấp thì thay thôi.

danghungvtc

Xe hơi
Dây cua roa cam ở trong hộp kín, thợ chưa nhìn được đâu vì mở ra để xem phải mất cả tiếng đồng hồ với nhiều dụng cụ; theo khuyến cáo của hãng thì cua roa cam 10 vạn thay 1 lần; còn hai cái dây bên ngoài thì chả quan trọng lắm, lúc nào thấy nó xuống cấp thì thay thôi.
Cám ơn bác, cuối tuần rảnh em sẽ mang con V2 này đi kt lại. Xe em đỗ đèn xanh đèn đỏ mà chạy điều hòa là nó hơi rung rung nghe khó chịu lắm, tăt điều hòa đi thì hết rung nhưng khi đi thì lại o bị. Không biết có phải chỉnh chân ga máy lúc điều hòa chạy chưa chuẩn hay không?

danghungvtc

Xe hơi
Mà bác bagiahuhu ơi! tay lái xe em có cảm giác nặng nặng hơn so với xe của toyota, xe bác có thế không? ma quay vô lăng có tiếng e e nhỏ, bọn thợ nó bảo là tiếng bơm dầu hoạt động o biết có phải không, e tưởng là quay vô lăng nó phải o có tiếng gì hết chứ?

hat65

Xe điện
Mà bác bagiahuhu ơi! tay lái xe em có cảm giác nặng nặng hơn so với xe của toyota, xe bác có thế không? ma quay vô lăng có tiếng e e nhỏ, bọn thợ nó bảo là tiếng bơm dầu hoạt động o biết có phải không, e tưởng là quay vô lăng nó phải o có tiếng gì hết chứ?
laser ko chỉ tay lái, mà côn cũng nặng hơn toi là bình thường. khi đánh lái có tiếng oo như bác mô tả là bơm trợ lực kém nên kêu đó

hat65

Xe điện
xe bác vô lăng may thêm rồi chứ đúng kiểu đời xe bác là nhựa mềm . khả năng chữ deluxe ở tai xe là dán thêm. bác xem tên xe trong sổ đăng kiểm sau chữ laser thì co thêm chữ deluxe ko

bagiahuhu

Xe buýt
Cám ơn bác, cuối tuần rảnh em sẽ mang con V2 này đi kt lại. Xe em đỗ đèn xanh đèn đỏ mà chạy điều hòa là nó hơi rung rung nghe khó chịu lắm, tăt điều hòa đi thì hết rung nhưng khi đi thì lại o bị. Không biết có phải chỉnh chân ga máy lúc điều hòa chạy chưa chuẩn hay không?
Tay lái ford hơi nặng hơn mấy hãng như Toy hoặc Kia, Deawoo.

Máy hơi rung khi chay garanti có thể có những nguyên nhân khác nhau nhưng thông thường là do cao su chân máy kém rồi, bác yêu cầu thợ kiểm tra xem có cái nào bị nứt không, thay đi khả năng sẽ hết.

Việc chỉnh garanti có chuẩn không: bác kiểm tra xem vòng tua garanti lúc không có điều hòa khoảng 650-750 rpm; lúc có điều hòa 700-800 rpm là được

Chỉnh sửa cuối:

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em gửi mấy cái hình vợ hai em để các bác xem nhé.
Mông này
[/IMG]
Mặt này
[/IMG]
Nội y này
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

phutungford

Xe điện
Xe vẫn còn chất quá các bác nhỉ? chúc mừng bác chủ nhé

danghungvtc

Xe hơi
em mua xe đã thấy có chữ đó bên hông xe, nhung xe của em là Ghia 1.6 chứ không phải deluxe đâu. Xe của bác bagiahuhu mới là deluxe

bagiahuhu

Xe buýt
Úp lại hộ bác Hành khất

Mà bác mua xe này bi nhiu xiền vậy? , cái cản trước trông hiện đại, calang đứng trông ngon phết, chúc mừng bác.

Em gửi mấy cái hình vợ hai em để các bác xem nhé, em mới cưới vài ngày

Mông này

Mặt này

Nội y này

Chỉnh sửa cuối:

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Cảm ơn bác bagiahuhu, em mua 270 củ, chủ xe bớt 500K

Chỉnh sửa cuối:

danghungvtc

Xe hơi
Úp lại hộ bác Hành khất

Mà bác mua xe này bi nhiu xiền vậy? , cái cản trước trông hiện đại, calang đứng trông ngon phết, chúc mừng bác.
Bác cho một ít ảnh máy móc của e nó cho mọi người chiêm ngưỡng đi nhé. Con này của bác đời cao hơn con của e đấy!

danghungvtc

Xe hơi
Chào các bác! Em đang có nhu cầu tìm xe laser giá khoảng 250tr, không biết là tầm này có mua được không?
Em thấy các bác lập hội vui quá nên mạn phép vào hỏi có gì các bác cứ chỉ bảo nhé> em mà có xe chắc cũng xin tham gia hội của các bác để học hỏi kinh nghiệm.
Đang có 1 em laser deluxe muốn bán kìa, bác xem đi nhé
http://muaban.net/ha-noi/raovat/chi-tiet/8872607/ford-laser-deluxe-1-6-doi-2000-mau-xanh-dua-hau-it-sd-di.html

vuahe77

Xe điện
Con vợ của bác bagiahuhu đẹp hơn Mông đau của bọn em rồi...Giá rổ bây giờ chắc rơi tầm 2 chăm 6, 2 chăm 8 đới nhỉ...
Đi xe này đi tin thôi rồi mà xăng chắc chỉ ăn chục lít trong phố chứ mấy...Đúng là chữ Ghia danh giá có khác! =))=))=))
Chúc mừng bác có xe hịn!

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
em có sách hướng dẫn sử dụng Ford laser, cụ nào có nhu cầu em gửi qua mail.
Xe em đi số thấp có hiện tượng bị giật, chắc côn có vấn đề, mai đưa ra thợ xem thế nào.