Em gặp rắc rối với USB

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chào các cụ IT, em có cái USB Transcend 8Bg, vừa rồi em copy hết các file trong đó rồi tiện tay format lại cho nó sạch. Mà kô hiểu sao khi em cắm lại vào máy tính thì nó kô hiện ra khoảng trống nào cả. Máy laptop vẫn nhận được USB nhưng volume trên USB để copy file là kô có. Nhờ các cụ chỉ giúp cách khắc phục .

Cảm ơn các cụ nhiều !

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Chào các cụ IT, em có cái USB Transcend 8Bg, vừa rồi em copy hết các file trong đó rồi tiện tay format lại cho nó sạch. Mà kô hiểu sao khi em cắm lại vào máy tính thì nó kô hiện ra khoảng trống nào cả. Máy laptop vẫn nhận được USB nhưng volume trên USB để copy file là kô có. Nhờ các cụ chỉ giúp cách khắc phục .

Cảm ơn các cụ nhiều !
Thông thường khi FM USB thì khả năng bị lỗi và vẫn xảy ra, có thể dùng phần mềm xử lý để ok. Lâu rồi em ko nhớ làm như nào. Để sáng mai em chek kỹ sẽ trả lời cụ Ba nhé:). Cụ ngủ sớm đi, chắc ko sao đâu :6:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Thông thường khi FM USB thì khả năng bị lỗi và vẫn xảy ra, có thể dùng phần mềm xử lý để ok. Lâu rồi em ko nhớ làm như nào. Để sáng mai em chek kỹ sẽ trả lời cụ Ba nhé:). Cụ ngủ sớm đi, chắc ko sao đâu :6:
Cảm ơn cụ , em chờ tin của cụ .

totorauxom

Xe điện
Cụ cắm lại xem nào:21:
Không thì fomat lại tiếp, không sao đâu(b)

dang_tim_xe

Xe điện
Bác thử dùng một máy khác format lại xem sao? Nhiều khả năng do sốc điện mà chip nhớ tạm thời bị vô hiệu hoá. Nhớ format full bác nhé (đừng dùng quick).

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cụ thử dùng cái này coi sao
http://download.top1.vn/portable/5540-flash-memory-toolkit-1-2-pro-thinstalled.html
Flash Memory Toolkit Pro 1.20
hoặc là trc đó thử cái cách này
Chuột phải > Properties > Thẻ Tools > Nhấn Check now

Trong Check disk options đánh dấu chọn cả 2 phần Automatically fix file system errors và Scan for and attempt recovery of bad sectors, rồi nhấn Start để tiến hành check USB (Có thể windows thông báo :

"The disk check could not be perform because utility needs excusive access to some windows files on the disk. These files can be accessed only by restarting Windows. Do you want to schedule this disk check to occur the next time you restart the computer? "

Khi đó nhấn Yes để lần khởi động sau máy sẽ check ổ USB)

Cuối cùng nhấn chuột phải vào USB và chọn Format

Libor

Xe điện
Chuẩn bị tiền mua cái mới là vưà! Cái kia đưa cho em nhá...:21:

Website
maytinhthudo.vn
cứ xác định là mua cái khác đi để ngủ cho nó ngon :)):)):))

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chắc cụ mua USB 8GB trên Lạng Sơn đúng ko :-/
Em mua ở the 220 mà, cái này bảo hành 5 năm nhưng vứt đâu mất giấy BH rồi :102:. Em cắm vào format lại nhưng kô được, em cắm vào Mac nó cũng kô nhận. Để mai em thử cắm vào Win rồi down mấy cái phần mềm các cụ bảo xem sao.

P/S: Em nợ rượu các cụ

LĩnhNam

Xe tải

Cảm ơn các cụ nhiều !

Thi thoảng em cũng gặp trường hợp này giống cụ (USB của em 2Gb thôi).

Theo kinh nghiệm của em thì: khi cụ dùng 1 PC hay Laptop khác (không phải của cụ) để Format USB. Sau đó cụ cắm cái USB vào PC / Laptop của cụ thì thỉnh thoảng sẽ bị như vậy. Hoặc khi cụ rút cái USB ra nhưng lại không dùng chức năng Safety Remove của USB.

Cách khắc phục của em là: Em sẽ dùng chính cái PC / Laptop của em Format cái USB này lại 1 lần nữa, thông thường là sẽ thành công.

Chúc cụ nhanh chóng khắc phục được sự cố này! (b)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Bác cài phần mềm này xong format xem nhé.
Khả năng usb của bác bị lỗi chip nhớ
Em thử rồi, không được cụ ạ, nó báo là there is no media in specific device .

Thi thoảng em cũng gặp trường hợp này giống cụ (USB của em 2Gb thôi).

Theo kinh nghiệm của em thì: khi cụ dùng 1 PC hay Laptop khác (không phải của cụ) để Format USB. Sau đó cụ cắm cái USB vào PC / Laptop của cụ thì thỉnh thoảng sẽ bị như vậy. Hoặc khi cụ rút cái USB ra nhưng lại không dùng chức năng Safety Remove của USB.

Cách khắc phục của em là: Em sẽ dùng chính cái PC / Laptop của em Format cái USB này lại 1 lần nữa, thông thường là sẽ thành công.

Chúc cụ nhanh chóng khắc phục được sự cố này! (b)
Em thử kiểu này nhiều rồi nhưng không được cụ ạ .

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
cụ thử dùng cái này coi sao
http://download.top1.vn/portable/5540-flash-memory-toolkit-1-2-pro-thinstalled.html
Flash Memory Toolkit Pro 1.20
hoặc là trc đó thử cái cách này
Em thử cách của cụ rồi, cũng không được. Cài phần mềm này rồi cắm USB vào nó vẫn kô format được. Mấy cái chữ ở phần format nó mờ tịt kô click vào được, chỉ hiện ra phần screen shot thôi, vào mấy phần scan erro ... cũng vậy , các chỗ để click đều mờ tịt kô click được :102:. Chắc nó hỏng hẳn rồi .

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Hỏng cái chip nhớ rồi Cụ ơi, cái này chỉ mang đi bảo hành thôi. Cụ cứ mang ra chỗ mua, thường thì bảo hành hàng hãng theo số serial không cần phiếu đâu

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
@ Chủ thớt: em chek rồi, phềm mềm thì em ko còn, nhưng sau khi hỏi kỹ thuật thì em thấy khả năng USB này gần như không cứ được, đành phải áp dụng 1 trong 2 phương án:
1. Bảo hành nếu nằm trong điều kiện bảo hành.
2. Bỏ đi mua USB khác
:'(:'(:'(