Em gặp phải 1 bác sĩ mất chất

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chắc cháu này thuộc thành phần 5c hoặc là mất 200 chai nên ló thế, cụ chủ thớt cay cú làm gì, mà chắc tại gấu nhà cụ không chịu dâng cái ảnh bác ra yêu ngay tức thì!

pcp

Xe máy
có lần bé nhà em bị ho, vào viện tỉnh mấy cô y tá thực tập lăng xa lăng xăng bên bác sỹ đòi tiêm kháng sinh, em vừa vào thấy vậy hỏi các đc tiên thuốc gì vậy, nghe nói cái ee bảo từ từ hãy tiêm, mà tiêm thì bác sỹ tiêm, tụi nó tự ái bỏ ra ngoài, em điên cả tiết gọi ngay thằng bạn đưa bé lên BV nhi trung ương luôn, mấy ca em thấy bạn bè đã tiêm con ở đây nửa tháng mà chẳng giảm bệnh, lên nhi trung ương khám tự nguyện nhanh và luôn đỡ khố bé:) bệnh viện tỉnh là vậy đó mà:) cụ ở thành phố còn lựa chọn chứ chúng e ở tỉnh chọn ai:)
Em thề với bác là có tiêm thì đừng bảo mấy ông bác sỹ tiêm, chỉ có chệch ven thôi, cả năm mới tiêm vài lần mà. Phải điều dung tiêm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thề với bác là có tiêm thì đừng bảo mấy ông bác sỹ tiêm, chỉ có chệch ven thôi, cả năm mới tiêm vài lần mà. Phải điều dung tiêm.
Cái này vừa đúng lại vừa sai.
Bác sĩ nói chung lấy veine kém điều dưỡng do nghề của bác sĩ là kham, cho y lệnh.
Việc của điều dưỡng là chăm sóc, tiêm chọc.
Nhưng vớ phải mấy tay bác sĩ chuyên ngành hồi sức cấp cứu ah?
Hội í nhắm mắt còn luồn được catheter. Tài hơn cả nghiện nha :P

pcp

Xe máy
Bác sĩ nói chung lấy veine kém điều dưỡng do nghề của bác sĩ là kham, cho y lệnh.
Hội í nhắm mắt còn luồn được catheter. Tài hơn cả nghiện nha :P
Mấy tay bác sỹ hscc thì chọc catheter tĩnh mạch trung tâm thì tài chứ lấy ven thì vẫn kém hơn điều dưỡng hscc

tung lavi

Xe tăng
Bán sĩ mà an nói " cứ uông đi không chết được đâu" bố náo quá các cụ nhỉ, gặp em là em cho cái vào môm rồi.. cụ nhủ ơi.manh.tay vào nhá.

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Hội í nhắm mắt còn luồn được catheter. Tài hơn cả nghiện nha
:P
Cụ Vịt lại đang kiêu khích lão drchinh đây mà:))

BinhminhCDS

Xe buýt
Hôm trước em đưa F1 nhà em khám ở viện nhi cái khu đằng sau mà tốn tiền ấy ạ. Em cũng chưởi con lễ tân ở đấy bực cả mình. *** nóa chứ mình mất tiền vào khám nó hất hàm hỏi em bị bệnh gì? làm mình điên hết cả tiết, góp ý nó còn cãi. *** chúng nó ức ức không biết mấy người vào khám ko dịch vụ thì nó củ hành thế nào :(

cháu lên 3

Xe container
Chán cái thái độ của 1 số bác sỹ, em cũng đã từng 1 lần phải chửi thằng khám bệnh cho em trai em. nó bị thanh niên đánh bằng gậy vào đầu mà vào khám nó chỉ đo huyết áp rồi mình hỏi em cháu bị làm sao ko, nó lại trả lời là "CHẮC LÀ..............
đạm cà mau, bác sỹ mà trả lời là CHẮC LÀ thì đến lúc nó chết có khi lại trả lời chắc là ko cứu được ^:)^

pcp

Xe máy
Chán cái thái độ của 1 số bác sỹ, em cũng đã từng 1 lần phải chửi thằng khám bệnh cho em trai em. nó bị thanh niên đánh bằng gậy vào đầu mà vào khám nó chỉ đo huyết áp rồi mình hỏi em cháu bị làm sao ko, nó lại trả lời là "CHẮC LÀ..............
đạm cà mau, bác sỹ mà trả lời là CHẮC LÀ thì đến lúc nó chết có khi lại trả lời chắc là ko cứu được ^:)^
Cụ cứ nói thế nào chứ, đo huyết áp là việc của điều dưỡng, mà điều dưỡng thì ko thể chẩn đoán cho e cụ chỉ bằng đo huyết áp được. Các cụ vào viện là đòi ngay có chẩn đoán, thầy thuốc chứ có phải thầy bói đâu mà có kết quả nhanh thế.

cháu lên 3

Xe container
Cụ cứ nói thế nào chứ, đo huyết áp là việc của điều dưỡng, mà điều dưỡng thì ko thể chẩn đoán cho e cụ chỉ bằng đo huyết áp được. Các cụ vào viện là đòi ngay có chẩn đoán, thầy thuốc chứ có phải thầy bói đâu mà có kết quả nhanh thế.
Cái chính là nó chỉ đo huyết áp mà ko làm thêm cái gì khác, nếu chỉ đo huyết áp thì cần gì đến bệnh viện. Bác sỹ thì đừng bao giờ trả lời cái câu CHắc Là. mà hãy nói: Chúng tôi sẽ kiểm tra ngay và thông báo khi có kết quả.
Bệnh nhân bị đánh vào đầu mà vào khám cứ ngồi chờ đến 30 phút mới thấy bác sỹ đi ra. Nhìn bệnh viện thì vắng teo, có phải đông bệnh nhân đâu