[Thảo luận] Em gặp Chí Phèo ăn vạ ở Phủ Lý

daiden

Xe buýt
Trên thực tế đâu phải muốn đạt được cái gì là được đâu, không đạt được cái này thì sẽ đạt được cái khác oke

tahnhbill84

Xe hơi
Cụ xử lý nhanh thế mà cũng mất tận tới 30 ph cơ à! Nếu là em thì chắc 1 phát vào mồm + phát đá vào bụng = 30s. ^_^

whitecolar

Xe hơi
Kinh quá. Nhưng cụ có em hoa da gấm thật ko đấy :))

billnantes

Xe container
chắc nó định ăn vạ biển HN tí ,với lại cậy gần nhà .Mà hình như bộ tem xe máy chỉ 250k thôi chứ làm gì đến 500k .

binhtx83

Xe buýt
Lúc 18h30 tối nay, em trên đường từ Vinh ra Hà Nội, đến đúng chỗ bắt đầu đường đôi, có biển hạ tốc độ xuống 50km/h để vào TP Phủ Lý và em đã hạ xuống 40,thì bị 1 thanh niên làng đi từ bên trái đường phóng ra rất nhanh không xi nhan xin đường, không quan sát, đường ở đó tối om không đèn, em chỉ cảm nhận có người qua đường đâm thẳng vào xe và em đánh lái sang phải thì nghe đánh rầm đuôi xe, em từ từ xi nhan vào đường và xuống xem sao. Thấy thanh niên đấy đang lồm cồm bò dậy, em hỏi có sao không, sao sang đường ko quan sát. Em thấy không sao cả, xe máy bị vỡ gương chiếu hậu bên trái, em quay lại xem xe em thì may là bị đâm vào bánh sau bên lái nên xe không sao.
Em nói luôn thanh niên với nhau giải quyết nhanh gọn đi, cậu sai rồi bây giờ thì tôi đền cái gương chiếu hậu cho cậu được không?
Anh Chí bảo xe em rách tem xe Jupiter nên anh phải đền em 500K.
Em bảo anh chỉ có 100K hỗ trợ có lấy không?
Anh Chí: không được, để em gọi CSGT ra.
Em: CSGT ra thì cậu sai phải đền xe tôi đấy, thích thì gọi đi.
Anh Chí doạ em thế nọ thế kia vì thấy em đi xe biển Hà Nội.
Em điên lên bảo mày gọi cả làng mày ra đây.
Em nhấc máy gọi luôn cho mấy thằng em áo hoa da gấm ở ngay Phủ Lý ra và bảo nó: đợi người nhà anh ra trả tiền cho mày còn anh chỉ có 100K thôi.
Nó lại doạ thế nó thế kia, em bảo cứ đợi mấy thằng em tao ra nó trả tiền, mày đòi được nó được thì đòi còn anh nói trước là nó bắt đền mày xe anh hỏng là anh đ.éo biết đâu đấy. Thế là nó xuống giọng thế cho em 100K cũng được, em bảo đến giờ 1 xu tao cũng đ.éo có, *** cho mày được. Đợi mấy thằng em tao xuống nó giải quyết.
Nghe thế xong nó chạy luôn, em lên xe đi tiếp và gọi về bảo mấy thằng em không phải ra nữa. Làm em mất 30 phút.
Thế cụ mua xe gì vậy ? Ko khao anh em ah. Mang xe ra biển rửa cho ngon cụ ợ.

gia doi

Xe điện
Riêng thể loại phóng ẩu đâm vào mít em ở xứ người, ko bao giờ em dừng xe .
Nhỡ nó đai ra đấy cụ không dừng có phải rách việc không? E thấy cụ chủ thớt xử lý ngon rùi đấy là cụ có người nhà ở đấy nữa.

Viking

Xe điện
Chính cái cách mầy sai rồi anh đền mầy 1 nít của cụ làm cho tụi Chí ngày càng nhiều đấy

Duong_Anh

Xe buýt
Đặt giả thiết là cụ xuống xe,phùng mang trợn má,túm cổ nó bảo mày bị mù hả,mày xyz hả,đền xe ông mày không ? thì có khi vấn đề chỉ giải quyết trong 3 phút thôi ạ =))
gặp đúng đối tượng có khi thành ra 3 tiếng, có thể lên 3 ngày b-(=))

loi_luxury

Xe hơi
Cho nó gãy hai hàng tiền đạo la xong cụ à...

stork

Xe đạp
sao cụ dễ tính thế nhở.
e còn nhớ đợt đầu e mới cầm vô lăng.còn hơi lóng ngóng
e leo lên xe đánh lái thì mít xe e vẩy vào gương 1 bác 2b đang đứng sát xe e.
e hạ kính xuống xl rồi hỏi cái gương bn để e gửi.
bác ý bảo 1 câu mà e nhớ mãi "có 30k thôi cậu ạ, cậu đưa thì đưa k thì cũng ksao đâu"
e nhớ mãi

Tungbin

Xe buýt
thì ăn vạ được cứ ăn ko thì té nhanh lẹ. kiểu xxx bắn mồm được thì được ko cười tươi này nọ e đi đi .mệt mấy ông họ Chí lắm
lưu ý: e đọc thấy nhiều cụ bào cho nó ăn... nhưng theo e nên tránh mình ko biết thế nào chẳng may thiệt thân vì mình đang ở xa nhà, xe có phải toàn tn đâu, nhỡ nó có hàng lạnh,...

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoyotahn

Xe buýt
Cụ xử lý chuẩn rồi, từ xuống xe đến lúc đi tiếp không sai tý nào.

BoomDs.

Xe máy
Em đang thắc mắc, cụ đi đúng thì việc gì phải tự đồng ý cho nó tiền trước nhỉ??? Trước em có lần đang quay xe ở cuối 1 cái đường cụt trong tp Phủ Lý bị 1 thằng trẻ trâu nó đâm, xe nó nằm dưới gầm xe em luôn, thế mà nó phải gọi người nhà ra đền xe cho em đấy.