[Thảo luận] Em được xxx cơ động chặn 4 lần...

kylinsaigon

Đi bộ
Em hôm trước cũng bị 1 lần y như cụ,

MsLove

Tháo bánh
Cụ nhẹ nhàng bảo xxx sai rồi. Đường này bỏ ngược chiều đến phố Yên Lạc rồi vì có em anh N. nhà ở đây mà.
Nhà cụ ngay cạnh mờ cụ ko biết à ;))
Em ở ngay trong Yên Lạc đây :D Anh N là anh nào nhể :D Cụ trỏ cho em mới, lần sau em đi đâu em khoe cho nó ... oai :D

MaiMai

Xe buýt
Em nghĩ việc này cực đơn giản. Không có biển, cứ đi!

pocket

Xe buýt
Gần nhà thì sợ qué gì cụ. Làm căng cụ gọi cả gấu ra chiến đáu.
Tay nào cố tình làm sai, khi thấy đám đông cũng rét lắm ạ.

zetorbrno

Xe máy
Cứ đi đúng luật và biển báo sợ éo bố con thằng nào , cùng lắm lại làm cụ Đông thứ hai anh em ủng hộ nhiệt tình cho bọn chó đói đó đỡ đi cắn càn .

SPL

Xe container
Không có biển thì cứ đi, không cắm biển thì ai biết là cấm, đi theo biển chứ không đi theo giấy tờ và cảm nhận nhé cụ :D

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Cụ là công dân VN sống là làm việc theo luật pháp. Đường không có biển cấm ô tô thì cụ cứ đi sao phải xoắn, lại thêm biển cấm đỗ nữa thì 'họ' mời cụ đi còn giề. Thằng nào bố láo bắt bớ cụ làm cái ghi âm ghi hình đúng mẹt đúng biển tên xem gan nó to cỡ nào !?

thumotty

Xe buýt
Em cũng ở gần đó và cũng làm y như cụ suốt mấy tháng nay nhưng chưa thấy ai mời em xuống lần nào. Có lần còn rẽ phải ngay trước mặt các xxx nhưng các anh ý cứ làm ngơ. Mà các cụ để ý biển cấm ô tô đi hướng từ Thanh Lương về Yên Lạc cũng bị dỡ rồi. Vậy nếu cụ nào đi từ Lạc Trung muốn rẽ trái sang Kim Ngưu thì hãy rẽ phải sang Thanh Lương một đoạn rồi quay đầu đi vô tư. Nhưng các cụ chú ý chỉ áp dụng khi đường vắng thôi. Nếu giờ tan tầm thì sẽ rất đông.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em thấy cứ đúng theo biển báo và luật mà đi.

Các chú ấy có chém thì chém lại.

Chả gì mà phải sợ. Nói đúng ra thì sai chịu phạt chả sao cả, đúng thì mình làm.

taplai tapdi

Xe tăng
GTCC lười cắm thôi cụ ợ. Thật ra cãi như cụ cũng đúng về mặt luật và biển báo nhưng hơi cùn vì cụ biết thừa nó là đường cấm rồi!
Tại sao lại không cắm biển mà lại bắt được, cứ theo luật mà trả lời.Khhong thể nói là GTCC lười cắm biển mà phạt được. Thế còn đày rẫy những biển được GTCC cắm bất hợp lý mà lx vẫn bị phạt như thường có khiếu nại với xxx thì được là phạt theo biển mà.

xe than

Xe tăng
GTCC lười cắm thôi cụ ợ. Thật ra cãi như cụ cũng đúng về mặt luật và biển báo nhưng hơi cùn vì cụ biết thừa nó là đường cấm rồi!
thế người tỉnh khác làm sao mà biết trước đây đường này từng cấm,ạ cách lí luận của cụ.

camry2030

Xe buýt
Nhà cháu cũng ở gần nhà cụ, rõ ràng là GTCC không cấm đường Đông Kim Ngưu 1 chiều nữa rồi. Em cay mỗi cái là phá cái cầu cũ đi, làm 2 cái cầu mới ở gần đó mà nó lại cắm biển cấm oto ở một phía cầu, chiều từ Đông Kim Ngưu sang Tây Kim Ngưu, làm em phải đi vòng lên tận đầu gần Dốc Lò Đúc mới quay lại được. ( chẳng hiểu sao lại cấm nhỉ?

Laceti2010

Xe tăng
Chả là từ ngày phá cái cầu Lạc Trung lắp 2 cái cầu sắt, oto muốn đi Lạc Trung phải vòng qua cầu sắt. Nhà em cách cầu Lạc Trung khoảng 300m, trước chưa phá cầu có cái biển cấm oto (bố bảo dám đi ngược chiều đường Kim Ngưu). Nhưng từ khi lắp cầu sắt em thấy GTCC ko lắp biển cấm oto rẽ phải đường Kim Ngưu, thoát khỏi cầu sắt rẽ phải vào đường Kim Ngưu thì chỉ thấy biển cấm đỗ mới cắm nên e toàn rẽ phải đi về nhà.
Tính đến hôm nay là 4 lần xxx Cơ động chặn xe em (trong đó 2 lần đuổi về tận nhà) nhưng e đều tranh luận với lý do: "tôi rẽ phải từ cầu do ko có biển cấm oto rẽ phải, cộng với cái biển cấm đỗ khi xuống cầu thì đường này là đường được GTCC cho phép đi 2 chiều oto và đều không mất tiền. Nhưng hôm nay một xxx chắc cay cú bảo do e đã đi vào rồi nên thôi, cảnh báo nếu mai cứ đi vào gặp hắn sẽ biết nhau???
Em vui vẻ Ok, đánh xe về nhà ngồi uống nước thầy 5-6 xe cũng phi ngược chiều vù vù như e.
Vậy e nhờ các cụ tư vấn cách đi như thế là đúng hay sai? Không có biển cấm oto và chỉ có biển cấm đỗ (có 2 cái biển này thì xe nào dám cắm đầu ngược chiều vào mà đỗ nữa?) thì là chiều đó oto được lưu thông đúng ko ạ? Và như vậy bọn xxx Cơ động này đang đứng đấy bắt láo (dọa những người non gan hoặc ko nắm chắc luật) thì mình có cách nào để chấm dứt tình trạng bắt láo này ko?
Cụ mà đi thẳng ra ngã tư cầu Mai Động thì toi luôn vi đi chưa ra đến cầu đã gặp biển cấm đi ngược chiều.

thanhduong

Xe tải
Nhà cháu cũng ở gần nhà cụ, rõ ràng là GTCC không cấm đường Đông Kim Ngưu 1 chiều nữa rồi. Em cay mỗi cái là phá cái cầu cũ đi, làm 2 cái cầu mới ở gần đó mà nó lại cắm biển cấm oto ở một phía cầu, chiều từ Đông Kim Ngưu sang Tây Kim Ngưu, làm em phải đi vòng lên tận đầu gần Dốc Lò Đúc mới quay lại được. ( chẳng hiểu sao lại cấm nhỉ?
Em có bức xúc đúng y như cụ!

mr.ken_no1

Xe container
Em là dân ngoại thành, em làm sao mà biết đường nào trước kia cấm.
Cứ có biển cấm thì ko đc đi, mà ko có biển cấm thì cứ đi, sao phải soắn ạ.

zippor

Xe buýt
Có hai vấn đề rõ ràng, một là cụ muốn đi đúng thì phải đi đường vòng về lại Kim Ngưu rồi mới lộn về nhà cụ được, còn cụ đi như thế là sai rồi. Hai là mấy anh cơ động vẫn có quyền bắt cụ như thường và chẳng có gì gọi là bắt láo cả. Chỉ có điều họ bắt nhưng nếu muốn phạt cụ thì phải dẫn giải cụ và xe về trụ sở CA gần nhất để xử lý, chứ họ cũng không có chức năng và quyền hạn để xử lý nóng cụ lúc đấy.