[Thảo luận] Em được Trương Tuần gọi bằng bố !

ndkhoivtv

Xe tăng
Ngự lại lần nữa... vừa "ấy" vừa run, chán! :((

biahoihanoi

Xe lăn
Thế túm váy lại thì có vượt đèn đỏ k? vượt mà cãi được thì cũng khá đấy.

Mazda CX9

Xe điện
Sướng quá còn gì ko phải lúc nào cq công quyền cũng hạ mình

cua dong

Xe buýt
Em vẫn hóng xem cụ chủ dùng cái máy gì mà nghe rõ thế ?
Em biết để mua và tác nghiệp ợ

devilmaycry

Xe tải
Có bắt láo đấy cụ ạ. Vì đó là TH của em- là lần đầu tiên bị vịn - cách đây khoảng 3 tháng, cũng chỗ này với 3 XXX. Đang đi chậm dù đường vắng, vì mới lái, thì thấy XXX, em chột dạ vì ko thắt dây AT nên vừa đi vừa cài dây nên xe chạy càng chậm, cài xong thì cũng vừa đến chỗ bọn này đứng. Được mời vào, cũng có tình huống trao đổi gần như "bố cu" chủ thớt ( vì đã nhiên cứu cách các cụ trên này đối đáp). Cuối cùng XXX nhã nhặn " Anh chả bắt sai bao giờ. có thể chói nắng, em mắt cận nên ko nhìn ra . Anh em đứng đây cả ngày... Thôi chiều về qua đây mời anh em cốc bia ... " và nó trả em bằng lái luôn, thế nào lúc ấy chả biết ma nào xui, em lại giở ví ra cất bằng và đưa 300K cho nó. Về nhà nghĩ lại sao mình ngu thế.
nó đã nhã nhặn xin thế và trả cụ bằng thì cụ chơi đẹp lại tí đâu sao đâu, mất tí tiền mà đầu óc vui vẻ tmai cũng đc mà cụ, vui là chính

dungbuocgiangho

Xe máy
Em còn nghe thấy "đ ịt m ẹ" :(, "CA tôi không phải là đầu trộm đuôi cướp" :-?
Như thế tự nhận mình là cướp rồi còn gì vì 10 thằng ăn cướp khi chưa bắt được quả tang vào đồn thì cái miệng luôn xoen xoét : em vô tội em kg phải là thằng ăn cướp hiếp dâm ạ "

luugutv1

Xe tăng
...Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ.
TT trẻ rất cam chịu vẫn khăng khăng mời anh đến gặp cấp trên của em để giải quyết .(Em chột dạ,hay là mình vượt đèn đỏ thật ! có lẽ nào thế,lúc nó dừng xe mình lại nó vẫn phải vừa tránh xe máy đi cùng chiều với mình vừa chỉ gậy vào xe cơ mà.)
Có khi bố nó vượt ĐÈN ĐỎ thật.

leanhchien

Xe hơi
+ Bố cháu nói ko chuẩn, lỗi này nặng đấy, lỗi này là triệu hai mất bằng đấy, bố cháu xử lý đi, em giúp cho luôn.

- Em lói nà em ko vi phạm...

+ Anh em đang lói thế lày lày, anh em thanh liên, ở đây có 3 anh em đi oánh dậm từ trưa đến giờ phạc hết cả mặt mà léo được con cá lào to to tí, bố cháu xem dư lào bố trí tí riềng sả..

- Lếu anh lói nà anh nhắc nhở thì...anh cho em xin...

+ Anh cứ đưa giấy tờ đây. lịp pẹ, tôi mà giữ giấy tờ anh thì tôi...bị taxi ló húc tung lên lắp ca pô chết nuôn!
đọc comment của cụ này cười đau hết cả bung:D

quanghuy139

Xe tải
Em tưởng chỉ mấy bác 2B hiền lành để bọn TT nó dừng xe. Mấy bác 4B mà cũng bị nó dừng à, sao k bảo mày tuổi j mà dừng xe của tao. lệnh đâu. haha.

ducleminh

Xe điện
Có bắt láo đấy cụ ạ. Vì đó là TH của em- là lần đầu tiên bị vịn - cách đây khoảng 3 tháng, cũng chỗ này với 3 XXX. Đang đi chậm dù đường vắng, vì mới lái, thì thấy XXX, em chột dạ vì ko thắt dây AT nên vừa đi vừa cài dây nên xe chạy càng chậm, cài xong thì cũng vừa đến chỗ bọn này đứng. Được mời vào, cũng có tình huống trao đổi gần như "bố cu" chủ thớt ( vì đã nhiên cứu cách các cụ trên này đối đáp). Cuối cùng XXX nhã nhặn " Anh chả bắt sai bao giờ. có thể chói nắng, em mắt cận nên ko nhìn ra . Anh em đứng đây cả ngày... Thôi chiều về qua đây mời anh em cốc bia ... " và nó trả em bằng lái luôn, thế nào lúc ấy chả biết ma nào xui, em lại giở ví ra cất bằng và đưa 300K cho nó. Về nhà nghĩ lại sao mình ngu thế.
Thực ra mà nói, chẳng ai thích ăn bẩn cả, ăn đàng hoàng thích hơn. Nhưng cái xã hội này nó vậy, biết thế nào được, xxx mà không đóng thuế hàng tháng, không hoà đồng với xxx khác cũng chết. Nghề này cũng mệt mỏi lắm. Nhà nước trả lương có đủ để sống đâu, công việc vất vả, cực nhọc, độc hại.
Cụ thử ra đứng ngã tư nắng mưa, còi xe bụi bặm một ngày xem có chịu nổi không. Có cho nhà cháu làm nhà cháu cũng vái.

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Mời 3 anh em cho đàng hoàng đi, 3 anh ẹm đi làm từ trưa rất vất vả, thôi mời 3 anh em cho đàng hoàng đi...Bố cháu.....Đ..ị...t mẹ....
EM méo hiểu ló lói gì các cụ ợ? :D

Thichtat

Xe tăng
Nghe cụ nói chuyện thì thấy cụ cũng không chắc hành vi của mình nên có vẻ yêu yếu lý, híc

BonBonTT

Xe điện
Giọng cụ chủ hơi camerun, biết vớ phải cụ khoai quá nên các chú tt đành phải nhả

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
"Cái mặt tôi đàng hoàng thế này"...=))

FordAT

Xe tăng
"Mời 3 anh em cho đàng hoàng đi, 3 anh ẹm đi làm từ trưa rất vất vả, thôi mời 3 anh em cho đàng hoàng đi...Bố cháu.....Đ..ị...t mẹ..."
xxx đã nói đến 3 lần : mời anh em cho đoàng hoàng đi rồi, cụ chủ cũng hay cố tình ko hiểu đỡ mất hộp sữa cho cháu nó:D.

dream300cc

Xe máy
Trên đường về nhà sau 1 ngày làm việc vất vả,em chợt nhớ là mình cần phải mua 1 cái bình để ngâm rượu .(chả là có anh bạn ở Korea về phép tặng mấy củ sâm) Thú thật với các cụ là em cũng mới chuyển ra ở Hà Đông nên cũng k thông thạo địa bàn.Vì vậy em cứ đi chậm ở làn bên phải mắt thì nhìn vào các cửa hiệu ven đường để tìm hàng,xe thì cứ trôi theo dòng làn(Đường Nguyễn Trãi hướng từ nội thành đi về phía Hà Đông các cụ ạ ) đến đoạn đèn xanh,đỏ giao nhau với đường Nguyễn Quý Đức bỗng nhiên Trương Tuần trẻ bước ra chỉ thẳng gậy vào đầu xe em.Em bình tĩnh bật xi nhan và ép vào bên đường theo đúng chỉ dẫn của trương tuần trẻ.Học tập kinh nghiệm của các bác OFF em hạ kính bên lái xuống hỏi TT trẻ với giọng rất nhẹ nhàng:
- Có việc gì vậy em ? Sao em lại dừng xe anh ?
- TT tuần trẻ chào em theo điều lệnh : Mời anh xuống xe và cho KT giấy tờ.
- Anh có vi phạm gì đâu mà em dừng xe anh rồi đòi KT giấy tờ.
- Anh cứ xuống xe và xuất trình giấy tờ rồi tôi sẽ chỉ cho anh lỗi mà anh đã vi phạm.
- Này nhà anh ở ngay đây nhé ! Mày ..éo nói lỗi gì thì Anh mày k xuống và không đưa giấy tờ đâu nhé.
- Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ.
Đến lúc này thì em k còn kìm chế được nữa,em cởi dây an toàn bước xuống xe và tuôn một tràng những gì có thể tuôn được.
TT trẻ rất cam chịu vẫn khăng khăng mời anh đến gặp cấp trên của em để giải quyết .(Em chột dạ,hay là mình vượt đèn đỏ thật ! có lẽ nào thế,lúc nó dừng xe mình lại nó vẫn phải vừa tránh xe máy đi cùng chiều với mình vừa chỉ gậy vào xe cơ mà.)
Và thực hiện phương pháp mà các cụ trên OFF đã dạy,em rut ĐT ra bật chức năng ghi âm lên và hùng dũng đi về phía đội trưởng TT.
Sau một hồi đôi co,mềm có rắn có em đã được tha nhưng em bức xúc với cách nói của TT.
Dám gọi em là bố trong khi em chưa có...
Và nói năng khá là...
Sau đây em xin gửi hầu các cụ đoạn ghi âm cuộc tranh luận của em và TT.
http://www.mediafire.com/?hk0aiv9k27uomua
Mới đọc cái tít cứ tưởng gì to tát lắm, hóa ra là gọi là "Bố mày" chứ có phải gọi là Bố không đâu, chưa đọc bài của cụ em cứ thấy cụ oai phong lắm, đọc xong rồi thấy cũng yếu xìu xìu.
Hỏi khí không phải, cụ chủ thớt dùng điện thoại gì mà ghi âm to thế?

huynhque

Xe hơi
Tóm lại nhiều cụ quan tâm đến model điện thoại mà không thấy bác chủ thớt đâu.
Thấy thông cảm cho bác chủ thớt, post bài lên mới thấy bị hố vì nhiều comment quá. Dù sao cũng có rất nhiều người phải cảm ơn bác vì kinh nghiệm bổ ích đó.
Nếu đặt trong trường hợp mình đúng mà xxx vẫn khăng khăng bắt oan, lập biên bản thì sẽ đi đến đâu? Thử đặt vấn đề để các cụ cùng trao đổi kinh nghiệm