[CCCĐ] Em được đi giải ngố nước Nga.

Panamera 4S

Xe tải
Đọc tít e cứ tưởng ngố kia :)
Cụ chủ kể tiếp đi ạ!

Shadow381

Xe điện
Nga giờ chắc lành hơn nhiều cách đây hơn 10 năm, dạo đó anh giai em tẩn khá nhiều thằng cu đầu trọc, bọn nó đa phần trẻ ranh, chỉ hung hăng khi đi đông, đi lẻ tẻ lành như gián và nếu gặp sẽ bị ông anh em tóm đầu tẩn trả thù những lúc chúng tẩn bạn ông í.

namisman

Xe hơi
Cảm ơn cụ chia sẻ, bầu trời mùa này ở bển cũng hao hao giống VN thế.

hcmt

Xe điện
Em đi tour lên ko phải chuẩn bị gì. Chương trình đã setup sẵn gửi cho bọn em trước khi đi. Đội em đi có 1 chú HDV đi cùng từ VN sang, chú này chịu trách nhiệm dẫn mọi người lên sân bay NB hướng dẫn và phối hợp làm thủ tục xuất cảnh cho cả đoàn. Khi xuống sân bay bên Mát có 1 HDV người Việt sống bên Mát ra sân bay đón và chú này chịu trách nhiệm chính dẫn đưa đón đoàn đi các điểm thăm quan. Hàng ngày cứ khoảng 7h-8h bọn em dậy ăn sáng buffer ở khách sạn, khoảng 10h sáng xe sẽ đến đón đi thăm quan. Trưa khoảng 12h30 HDV dẫn đi ăn trưa món ăn Nga. Chiều tiếp tục thăm quan, tối vào quán ăn của người Việt ăn món ăn Việt ăn xong về KS khoảng 8h30-9h tối.
Cụ cho xin thông tin của hãng tour và giá cả tham khảo nhé.
E hóng tiếp chuyến đi

photograp

Xe tải
Cụ cho xin thông tin của hãng tour và giá cả tham khảo nhé.
E hóng tiếp chuyến đi
Đoàn em đi của VietnamTravels tour 9 ngày 8 đêm (Thực tế 8 ngày trọn vẹn vì ngày thứ 9, 8h sáng đã xuống sân bay Nội Bài, giá thời điểm đi là 50 triệu bay 2 chiều hãng VN airline, di chuyển từ Mát sang Sant 1 chiều đi tàu nhanh Sapsan, 1 chiều đi máy bay nội địa bên Nga. Giá tour bao gồm cả phí làm visa, tiền tip của HDV du lịch (mỗi ngày mỗi khách 10 usd, đoàn em đi khoảng 22 người). Ỏ khách sạn 3*, 2 người/phòng, phương tiện đi lại thăm quan bên Nga là xe 35-45 chỗ. Em nghĩ giá cả tour sẽ phụ thuộc vào số lượng người đi của đoàn, thời điểm đi và yêu cầu ăn nghỉ của từng đoàn. Cần tham khảo thêm thông tin gì cụ cứ hỏi biết được gì em sẽ thông tin thêm cho cụ.

photograp

Xe tải
Nga giờ chắc lành hơn nhiều cách đây hơn 10 năm, dạo đó anh giai em tẩn khá nhiều thằng cu đầu trọc, bọn nó đa phần trẻ ranh, chỉ hung hăng khi đi đông, đi lẻ tẻ lành như gián và nếu gặp sẽ bị ông anh em tóm đầu tẩn trả thù những lúc chúng tẩn bạn ông í.
Đợt này em đi thấy tình hình an ninh khá ổn. Ở Mát vì di chuyển nhiều nên tối em ít ra ngoài, bên Sant nghe nói an ninh tốt hơn lên tối nào bọn em cũng bắt grab đi chơi trong vòng bán kính 10km. Ở Mát thì ko rõ nhưng ở Sant Em thấy dân tình khá có thiện cảm với người Việt Nam, rất cởi mở, nhiệt tình mấy lần Em hỏi đường họ đều chỉ dẫn rất nhiệt tình mặc dù không có nhiều người nói được tiếng Anh.

photograp

Xe tải
Em xin tiếp tục hành trình.
Ngày đầu tiên ở Mát cũng như hầu hết các chương trình tour khác bọn em đi thăm quan Quảng trường Đỏ, Lăng Lenin (xem bên ngòai do thời điểm này đang sủa chữa), Bảo Tàng Lịch sử. Trung tâm thương mai GUM (kiểu như tràng tiền Plaza của Việt Nam), Siêu thị ngầm dưới chân tường Điện Kremlin.
Chiều Thăm quan Điện Kremlin, Bên ngoài nhà thờ thánh Basil.

Bên ngoài quảng trường đỏ

photograp

Xe tải
Trung tâm thương mai GUM

Phía ngoài

Hàng hóa bên trong trung tâm chủ yếu là hàng cao cấp, giá rất cao nên bọn em chỉ đi thăm quan, ngắm nghía mở rộng tầm mắt, bên trong rất đẹp và hoành tráng:

photograp

Xe tải
Trung tâm thương mại gồm 3 tầng với nhiều phòng khác nhau có kiến trúc khá đẹp và bắt mắt:

Sơ đồ chỉ dẫn toàn tiếng Nga

Tầng 1:

Tầng 2 nhìn xuống

photograp

Xe tải
Chỗ nghỉ ngơi ngắm toàn cảnh trước sau trung tâm thương mại

photograp

Xe tải
Em đứng từ phía trung tâm thương mại bắn về cạnh bên Quảng trường đỏ và lăng Lênin (tại thời điểm em đi đang sửa chữa)

FUTURE1

Xe hơi
Vào Điện Kremlin đoàn các cụ có thông báo cho Tổng thống Putin biết trước không?

photograp

Xe tải
Một vài hình ảnh bên ngoài quảng trường đỏ, ở ngoài luôn có sẵn mấy người hóa trang dân digan chụp ảnh lưu niệm với khách du lịch có phí (lưu ý các cụ đi nếu chụp phải hỏi rõ thống nhất giá cả rồi chụp vì HDV có dăn trước mấy bố này cũng rất hay làm tiền khách du lịch)

Sợ mất phí nên em chỉ dám bắn từ xa :D