[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
Hôm nay có rất nhiều niềm vui các cụ mợ ơi. Nhiều bệnh nhân thông báo kết quả rất tốt đẹp. Sáng nay em cũng vừa nói chuyện với một người bạn. Em nghĩ là em nên đưa phần tâm sự của em và người bạn lên đây để các cụ mợ đọc và hiểu thêm về phần bệnh mắt để thực hành theo. Dù các cụ mợ có bệnh về mắt hay không cũng nên học theo cách này nhé. Cuộc nói chuyện cũng đề cập tới phần Khoá tu kiếp người ạ. Đây là phần rất bổ ích, giúp cho các cụ mợ hiểu thêm khi một người thân của chúng ta hoàn thành khóa tu và tạm chia tay chúng ta để đi về cõi Niết Bàn. Khi đó chúng ta phải làm sao thì bài tư vấn này sẽ giúp các cụ mợ áp dụng vào đời sống của mình. Đừng chìm trong đau khổ tuyệt vọng, phải vượt qua trạng thái này bằng bài tập rất khoa học và hiệu quả cao như em đã hướng dẫn các cụ mợ khi luyện cơ mặt như Đức Phật. Ngày xưa binh đao lửa trận, điều khiển triểu chính, tranh giành ngôi vị, vua cũng rối loại cảm xúc, cũng trầm cảm và cũng phải dùng những bài tập kỹ thuật như thế này để cân bằng lại tinh thần. Rồi dùng thêm một số bài tập kỹ thuật khác mà có thời gian em sẽ giới thiệu dần với các cụ mợ.

Và tất nhiên phải uống thuốc để khôi phục lại các phần thần kinh chỉ đạo trên não để trở lại trạng thái tươi vui, thông thái, làm việc hiệu suất nữa ạ.

zero2021

Đi bộ
Em chào Cụ!
Nhạc mẫu nhà em cũng bị liệt dây thần kinh số 7 hiện đang nằm ở viện châm cứ từ tháng 8 đến giờ vẫn không khỏi. Mồm vẫn méo và mắt vẫn chưa đóng lại chặt được.
Cụ cho em xin zalo của mợ MyMac với ạ.
Đội ơn cụ nhiều!

sactimtn

Xe tăng
Sang Papua Newguinea sẽ phải thuê người vào rừng tìm được thuốc quý rồi gửi về VN bào chế. Riêng kiếm được và gửi thôi cũng rất tốn kém và mất công, sau đó lại cho và tặng
MyMac chịu được bao lâu đây :(
Ở đó khu sinh quyển nó vẫn được bảo tồn gần như nguyên sinh cụ ạ. Em thấy nhiều loại ở Việt Nam Còn tuyệt chủng luôn rồi.
Cùng múi giờ với mợ My. Chắc cách 2-3h bay

Em chào Cụ!
Nhạc mẫu nhà em cũng bị liệt dây thần kinh số 7 hiện đang nằm ở viện châm cứ từ tháng 8 đến giờ vẫn không khỏi. Mồm vẫn méo và mắt vẫn chưa đóng lại chặt được.
Cụ cho em xin zalo của mợ MyMac với ạ.
Đội ơn cụ nhiều!
Cụ về #8 đọc giúp để nắm được vấn đề

Mecgi22

Xe máy
Cái thần công chưởng lực này em công nhận là có
thật nhá. Ví như mụ ngan già nhà em ngày xưa mụ bị trĩ mụ không chạy được thì mụ luyện được môn phái phi dép và phóng cán chổi cực kỳ chính xác và thâm hậu ạ. Giờ mụ hết trĩ rồi mụ bươn nhanh lắm làm em cứ phải luyện môn phái “maratong hớt hải” em phi thôi.

Thành ra bây giờ em lại ao ước giá mụ ấy bị trĩ lại thì hay biết mấy. Haizza đúng là đời không như là mơ
Phỉ phui cái mồm cụ, cụ cẩn thận ko mợ ấy lại phi cho cái dép vào cái dây 7 ấy, cụ đừng có mà cậy có mợ My nha! 🤣

Ngo Rung

Xe lăn
Chắc đến đời em là thất truyền. Bởi không phải ai cũng học được. Mà học được rồi có giúp ích gì được cho mình và cho đời hay không? Chứ tham lam vơ vét như ông học trò của bà thì uổng công phí sức dạy dỗ truyền đạt. Mỗi ca bệnh chỉ cần đến cửa là 20-30 triệu, thậm chí 50 triệu, 200-300 triệu thì thà không dạy còn hơn ạ.
Hic...tiếc quá mợ ui. Làm cách nào mà truyền lại được cho đời sau chứ không bao công sức của các bậc tiền nhân đổ sông đổ bể hết :(

Ngo Rung

Xe lăn
Tập luôn đi cụ ơi, bệnh tật nó có đợi cụ về hưu đâu. Hôm nọ em gặp một cô ung thư gan, truyền 3 đợt rồi mà về học khí công đã khỏi được, giờ đi tập nhảy suốt ngày đó cụ. Tập để tăng cường sức đề kháng cho mình trước khi bệnh tật tuổi già nó tìm đến.
Giờ em chủ yếu chơi đá càu với chạy buổi sáng thôi. Không ngồi yên đc, vì cứ ngồi là đầu óc lại lung tung ngay :D
Nhưng lúc chơi thể thao mệt em vẫn có thói quen thở điều hòa khí huyết nên cũng nhanh hết mệt :D

Phỗng new

Xe điện
Giờ em chủ yếu chơi đá càu với chạy buổi sáng thôi. Không ngồi yên đc, vì cứ ngồi là đầu óc lại lung tung ngay :D
Nhưng lúc chơi thể thao mệt em vẫn có thói quen thở điều hòa khí huyết nên cũng nhanh hết mệt :D
Khí công ngoài tĩnh công thì cũng có động công mà lão, có ai bắt lão ngồi yên đâu?

Lười thì nói mệ ra, há há :))

HẤP NẶNG

Xe tải
Đêm qua nằm khó ngủ lo lắng cho tương lai của mình
Con hổ nhà mình nó khỏi thì mình chạy sao nổi khi tuổi đã già
Em bàn với lão thế vầy: anh em mình lại nhờ cậy xin mợ Thái liều thuốc trĩ. Nhưng là lòi trĩ mà lòi tí ti thôi để nó ngứa điên lên các mụ ấy không đuổi được thì mình chỉ việc học môn phái bò né là mình thoát. Vừa đuổi vừa lấy tay móc trĩ thì có mà còn lâu mới thanh dã được như anh em mình.

MyMac

Xe điện
Môn phái uống sái thuốc tiếc mợ e chỉ đạo hơi muộn chút
A mới bỏ đi 1 thang tiếc mãi
Ngày kia mới có bã thang mới
A sẽ đun thêm 2 nước cho cả nhà ké 🤩
Anh đun lại cho cả nhà uống nhé. Xoang xiếc, lung lay răng, viêm nhiễm, máu mỡ, ngứa ngoài da, mụn trứng cá, viêm cầu thận đi hết. Tóc đang bạc mọc xanh ra. Mắt nhìn xa trên 10km, giảm xuống từ 4-5km trong mưa. Đun nhạt nước thì mới bỏ đỡ phí ạ.

HẤP NẶNG

Xe tải
Phỉ phui cái mồm cụ, cụ cẩn thận ko mợ ấy lại phi cho cái dép vào cái dây 7 ấy, cụ đừng có mà cậy có mợ My nha! 🤣
Ối dời bẩm mợ em đâu dám đâu. Đợi bay về nhờ được mợ Thái thì em đã nát như tương rồi. Hãi lắm mợ ạ. Giờ bảo em làm Võ Tòng đả hổ em cũng dám chứ bảo em đứng trước mụ ấy hai đầu gối em cứ nhũn ra như chi chi ấy. Đêm nào cũng tỉnh dậy hoảng hốt rờ từ đầu đến chân xem mình mơ hay tỉnh, còn sống không ạ huhu.

Úi giời thế thì phải sang đọ da với Ông bố vĩ đại
Uống mỗi sái thuốc của ông con thôi mà vợ bảo lão dùng dưỡng da gì mà trắng mịn lên thế?
Anh luôn phải phơi nắng cho da trắng lên, chứ ko mỗi lần ra biển, tuyền bị các cô bikini đuổi như đuổi tà :(

Khem

Xe buýt
Chắc đến đời em là thất truyền. Bởi không phải ai cũng học được. Mà học được rồi có giúp ích gì được cho mình và cho đời hay không? Chứ tham lam vơ vét như ông học trò của bà thì uổng công phí sức dạy dỗ truyền đạt. Mỗi ca bệnh chỉ cần đến cửa là 20-30 triệu, thậm chí 50 triệu, 200-300 triệu thì thà không dạy còn hơn ạ.
Đọc còm của chị (em xin phép được gọi chị như thế, vì em gọi là mợ MyMac, nó không hợp với tình cảm trong lòng của em nữa rồi), em lặng người đi, đọc các còm tiếp theo như đọc trong vô thức vậy thôi. Em nghĩ, trái tim chị bị tổn thương ghê gớm lắm, vì một điều gì đó. Chị mạnh mẽ, chị ào ạt, thẳng thắn, nhưng có lẽ che giấu cho sự yếu mềm, mong manh, dễ vỡ. Chị ơi, mọi thứ trên cuộc đời này đều gắn kết với nhau ở một chữ DUYÊN, như em được còm trong thớt với chị, như chị vodka cho em (làm con bé to xác trông già gấp mấy chị âm ỉ sướng cả ngày). Nếu một ngày nào đó, chữ DUYÊN tới, gặp được đúng người, đúng thời điểm, chị hãy trao truyền chị nhé. Đọc hai chữ "thất truyền" viết ra từ chị MyMac, chắc nhiều cụ mợ giống như em, tim nhói đau và lo lắng vô cùng, hic

Khem

Xe buýt
Đừng chìm trong đau khổ tuyệt vọng, phải vượt qua trạng thái này bằng bài tập rất khoa học và hiệu quả cao như em đã hướng dẫn các cụ mợ khi luyện cơ mặt như Đức Phật.
Em đã từng đau khổ đến tuyệt vọng. Khi cậu con trai đầu 4 năm liên tục chảy mủ từ tai, các loại kháng sinh ở VN đều kháng hết, phải chuyển thuốc từ nước ngoài về chữa trị. Khi cậu con trai thứ hai bị ô tô tông trúng, hất tung người lên không trung, mổ hai lần ở Việt Đức, mỗi lần kĩ thuật viên đến nhà phục hồi chức năng, cháu hét xé lòng đau đớn tột bậc đến hàng xóm theo lịch cũng phải lánh đi. Khi đứa con trai thứ ba sinh non yếu ớt, chiến đấu kinh khủng mới giành được sự sống, thì suýt mất mạng vì xe lam chở tôn đỗ dọc đường, cháu đạp xe tông phải, chỉ chệch xuống dưới cổ họng 2cm nữa thì giời cứu. Khi đứa con gái thứ tư cả Vinmec lẫn Nhi TW đều kết luận u vòm, theo dõi ung thư, các bs quen đã hết lòng động viên gia đình cố gắng, trông chờ vào sự tân tiến của y học hiện đại. Và hơn cả, 4 năm, vợ chồng em và gia đình chiến đấu không biết mệt mỏi, không từ gian khó để thử bất kì một phương pháp nào, không tiếc công tiếc của, để cố níu kéo bố em ở lại với mình, mà cuối cùng thất bại vì căn bệnh ung thư phổi.

Nhà em bệnh viện nào cũng thành quen, đi viện đã trở thành quy trình, có quy chuẩn đàng hoàng, không lúc nào bị rối ren vì thủ tục hay tiền bạc. Các bác sĩ đầu ngành luôn sẵn lòng. Nhưng chúng em thèm lắm một bác sĩ - lương y như chị MyMac. Em cảm nhận, chị ấy không chỉ chữa bệnh từ gốc, chị ấy chữa cả lối sống, cách sống, không phải một bệnh đơn lẻ mà cả thân bệnh này, tâm bệnh này.

Em may mắn tuy thân bệnh tật nhưng cũng có một người chồng như Người chồng quốc dân trong thớt, lúc nào cũng ở bên em, hai vợ chồng nhưng một lương, vì chỉ sợ em một mình ngã ngất ra đấy. Khi em nhíu mày là cụ ấy dùng 2 bàn tay giãn nó ra, khiến em ko thể không mỉm cười; chịu khó tìm các lời dạy của Đức Phật cho em và các con em nghe.

Em đồng cảm với từng lời tư vấn, lời khuyên, lời dạy, lời tâm sự của chị MyMac. Em cảm ơn chị rất nhiều và ước mong những đóng góp của chị cho cộng đồng, cho đất nước ở một quy mô xứng đáng hơn, để chị có thời gian dành cho bản thân và gia đình nhiều hơn, và không bị thâm hụt ngân sách cá nhân vì việc giúp người, giúp đời.

Em nhiều chuyện, dài dòng, mong chị MyMac và cccm bỏ quá cho em.

Chỉnh sửa cuối:

Matxech

Xe container

E vừa nấu xong bài thuốc của mợ MyMac
Cho bx ăn 1 bát còn 1 bát tối ăn
Chỉ dám mua chân gà ta thôi chứ chân gà cn chắc bn ko ăn được lại khổ e phải ăn hộ

anhtrangvn

Xe tăng
Em đã từng đau khổ đến tuyệt vọng. Khi cậu con trai đầu 4 năm liên tục chảy mủ từ tai, các loại kháng sinh ở VN đều kháng hết, phải chuyển thuốc từ nước ngoài về chữa trị. Khi cậu con trai thứ hai bị ô tô tông trúng, hất tung người lên không trung, mổ hai lần ở Việt Đức, mỗi lần kĩ thuật viên đến nhà phục hồi chức năng, cháu hét xé lòng đau đớn tột bậc đến hàng xóm theo lịch cũng phải lánh đi. Khi đứa con trai thứ ba sinh non yếu ớt, chiến đấu kinh khủng mới giành được sự sống, thì suýt mất mạng vì xe lam chở tôn đỗ dọc đường, cháu đạp xe tông phải, chỉ chệch xuống dưới cổ họng 2cm nữa thì giời cứu. Khi đứa con gái thứ tư cả Vinmec lẫn Nhi TW đều kết luận u vòm, theo dõi ung thư, các bs quen đã hết lòng động viên gia đình cố gắng, trông chờ vào sự tân tiến của y học hiện đại. Và hơn cả, 4 năm, vợ chồng em và gia đình chiến đấu không biết mệt mỏi, không từ gian khó để thử bất kì một phương pháp nào, không tiếc công tiếc của, để cố níu kéo bố em ở lại với mình, mà cuối cùng thất bại vì căn bệnh ung thư phổi.

Nhà em bệnh viện nào cũng thành quen, đi viện đã trở thành quy trình, có quy chuẩn đàng hoàng, không lúc nào bị rối ren vì thủ tục hay tiền bạc. Các bác sĩ đầu ngành luôn sẵn lòng. Nhưng chúng em thèm lắm một bác sĩ - lương y như chị MyMac. Em cảm nhận, chị ấy không chỉ chữa bệnh từ gốc, chị ấy chữa cả lối sống, cách sống, không phải một bệnh đơn lẻ mà cả thân bệnh này, tâm bệnh này.

Em may mắn tuy thân bệnh tật nhưng cũng có một người chồng như Người chồng quốc dân trong thớt, lúc nào cũng ở bên em, hai vợ chồng nhưng một lương, vì chỉ sợ em một mình ngã ngất ra đấy. Khi em nhíu mày là cụ ấy dùng 2 bàn tay giãn nó ra, khiến em ko thể không mỉm cười; chịu khó tìm các lời dạy của Đức Phật cho em và các con em nghe.

Em đồng cảm với từng lời tư vấn, lời khuyên, lời dạy, lời tâm sự của chị MyMac. Em cảm ơn chị rất nhiều và ước mong những đóng góp của chị cho cộng đồng, cho đất nước ở một quy mô xứng đáng hơn, để chị có thời gian dành cho bản thân và gia đình nhiều hơn, và không bị thâm hụt ngân sách cá nhân vì việc giúp người, giúp đời.

Em nhiều chuyện, dài dòng, mong chị MyMac và cccm bỏ quá cho em.
Cậu chuyện của mợ thật đáng sẻ chia vì cả gia đình đã cùng nhau đi qua rất nhiều thử thách mà có lẽ cũng đã gần chạm đến giới hạn chịu đựng về thân và tâm của mỗi người. Có lẽ đó là điều cần trân trọng và giữ gìn khi hiện nay, ngày càng có nhiều gia đình bị rạn nứt, tan vỡ bởi những điều mà có thể đối với gia đình mợ lại quá nhỏ nhặt. :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng