[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

tauchien

Xe tăng
Sau khi nhận được kết quả xét nghiệm PSA vượt ngưỡng khủng như vậy, bác Tây cũng vẫn nhơn nhơn nghĩ mình chỉ bị phì đại tuyến nên nếu phì quá thì phéng nó đi là xong. Bác chụp cho em kết quả. Em la lên ôi thôi không xong rồi, ông khăn gói quả mướp bay ngay sang đây không là chít toi.

Lại nói ngày ấy cả gia đình chúng em đã chuyển sang Singapore sinh sống, cả bố mẹ và các anh chị em dâu con. Công việc nghiên cứu của hai anh phải thực hiện ở Singapore, phải tổ chức phòng lab và tuyển nhân viên để làm thêm mấy đề tài. Suốt thời kỳ chưa có dịch, gia đình em lúc nào cũng vui như trẩy hội vì bạn bè sang chơi rồi gửi con sang học tiếng Anh liên tục.

Thế nên phải nói bác Tây là người cực kỳ may mắn. Trong cái rủi lại có cái may. Khi em bảo bác bay sang Singapore ngay thì bác đi luôn vì y tế Singapore cũng đứng đầu thế giới, lại có hai ông bạn bia rượu nữa nên bác phấn khởi lên đường và đặt sẵn lịch khám với bệnh viện Novena Elizabeth. Một bệnh viện lớn và nổi tiếng.

Đón ông bác từ sân bay về, chúng em ngay lập tức để ông bác lên giường rồi em bắt đầu chẩn bệnh. Để ánh sáng vừa tầm lờ mờ yên tĩnh cho bệnh nhân thư thái, rồi em cầm tay ông bác. Cái phát đập đầu tiên thốn vào ngón nhẫn của em như một cú nện. Cứ lần theo cái đau của ngón nhẫn đi, nó thông suốt, thông đồng bén giọt như mía ngọt vào đến tận cái dị mẫu. Khủng khiếp vô cùng

Dị mẫu là một khối mà xung quanh cái khối ấy nó sôi lục bục như khi ta đun một nồi bột đặc quánh. Nó phá vỡ qui tắc từ Đông sang Tây theo hình tròn của vạn vật. Nó giống cái xúc tua của con sứa biển đang bơi. Tất cả cái phần mà ta gọi là phần chân bám xung quanh khối u đó đang cực kỳ phẫn nộ, hung hăng đầy đe doạ ôm lấy một cái dị mẫu âm u cứng ngắc không thâm nhập được. Những đường kinh lạc của riêng nó đã đi xa, qua thận, xuống tinh hoàn, bàng quang, lên gan, đang thâm nhập vào xương chậu và xương sống.
Thật vui khi có thêm một bệnh nhân khỏi bệnh nhờ bàn tay của mợ !
Hii, nghe mợ tả chữa bệnh cứ như chiến đấu với quân giặc bằng xương bằng thịt ấy nhỉ.

Thật vui khi có thêm một bệnh nhân khỏi bệnh nhờ bàn tay của mợ !
Hii, nghe mợ tả chữa bệnh cứ như chiến đấu với quân giặc bằng xương bằng thịt ấy nhỉ.
Em ngẫm thấy người có được khả năng chẩn huyệt đồ, ngoài cơ duyên được dạy thì cần chăm chỉ và phải có tố chất đặc biệt.
Hai anh của MyMac cũng rất giỏi và thông minh nhưng lại ko học được chẩn huyệt đồ như mợ ấy!

Ngo Rung

Xe lăn
Em ngẫm thấy người có được khả năng chẩn huyệt đồ, ngoài cơ duyên được dạy thì cần chăm chỉ và phải có tố chất đặc biệt.
Hai anh của MyMac cũng rất giỏi và thông minh nhưng lại ko học được chẩn huyệt đồ như mợ ấy!
Trước em cũng nghe đồn vụ huyệt đồ này nhưng em cứ nghĩ không có thật, do mấy ông nghiện truyện chưởng thêu dệt nên cơ. Giờ thì tin là có thật roài :)

nguyenlongthe

Xe tăng
Chẩn huyệt đồ(dựa vào bản đồ của riêng mợ í) để chẩn đoán bệnh tật.Nó cũng giống như đồ hình châm cứu dựa vào các đường kinh mạch,huyệt đạo chủ chốt để chẩn đoán bệnh.

buicongchuc

Xe ba gác
Trước em cũng nghe đồn vụ huyệt đồ này nhưng em cứ nghĩ không có thật, do mấy ông nghiện truyện chưởng thêu dệt nên cơ. Giờ thì tin là có thật roài :)
Thời c3 em học võ cũng được thày dạy cho 12 đường kinh lạc và 108 huyệt đạo. Ngày đó em cũng mê truyện kiếm hiệp nên để tâm nhớ và lần mò tìm hiểu trên người. Sau đi học ĐH đến giờ em chả còn để ý đến nữa vì nhiều trách nhiệm và đam mê khác.
Trong kiếm hiệp thì huyệt Sinh Tử Huyền Quang và huyệt Đan Điền hay được nhắc đến :D

MyMac

Xe điện
Bẩm cụ, vụ huyệt đồ này là có thật cụ ạ. Thời xưa bên Tầu là có những người có khả năng truyền công lực. Hoàn toàn có thật. Tiếc rằng tất cả đã bị thất truyền. Cũng như trong gia đình em chỉ có duy nhất em là học được cách chẩn huyệt đồ do cảm nhận giác quan được. Các anh trai em học được hết huyệt đồ qua hình hoạ nhưng lại không chẩn được huyệt đồ, chỉ lần được từ cánh tay lên đến hõm xương quai xanh là không dò được tiếp nữa. Học mấy cũng không dò được bởi từ hõm xương đó trở đi là các kinh lạc đi phức tạp hơn, đan xen hơn, các anh không nhận được tín hiệu, thuật ngữ gọi là mù. Cứ đến đó là lại bảo bà: Cháu mù rồi bà ạ.

Học được huyệt đồ để giải thuốc đồ. Còn chẩn được huyệt đồ thì chẩn được chính xác bệnh gì, nằm ở đâu.

Thế nên nhiều cụ xin học thì em nghĩ rất khó mà học được. Vì mình phải học từ khi 1 em bé ra đời thì huyệt đồ em bé ở đâu, từng tháng, từng năm một cho đến hết một vòng đời. Rồi lại học nam riêng, nữ riêng. Nữ lại học thêm manh bào là (manh nha bào thai), em bé nằm trong bụng mẹ có những huyệt đồ gì để trấn cho em nằm yên, trấn cho em không bị nhiễm độc nước ối...vv. Suốt những năm chiến tranh chống Mỹ, hai anh trai em còn nhỏ được sơ tán về quê nên được học rất cẩn thận tỉ mỉ. Em sau này chỉ thích mải chơi nhưng thế nào lại chẩn được huyệt đồ. Thế là trở thành đứa cháu ưu tú của bà. Cháu lớn lên được bà tặng cho một miếng ngọc bội chuyên để khai huyệt và trục hàn tà. Hôm nào về sẽ thử nghiệm cho một vài cụ mợ thưởng lãm, mồ hôi ra như nhớt ốc ma.

Em xin đưa ra một ví dụ trong việc truyền công lực mà các cụ mợ đang hàng ngày thực hành và báo cáo kết quả rất tốt. Có cụ còn kêu khỏi đến 95% thoái hoá hihi.

Đó là bài dí và bài chắp tay sau mít đấy các cụ mợ ạ. Em chỉ cho các cụ mợ cách tự truyền nhân điện chữa lành cho các cụ mợ đó mà các cụ mợ hổng bít đó hihi.

Lòng bàn chân con người có rất nhiều huyệt đạo, thu nạp âm dương để duy trì khí của cơ thể. Dương càng được thu nạp nhiều thì khí cơ thể càng dồi dào, khoẻ mạnh. Chả thế ngày xưa các cụ lực điền đều đầu đội trời chân đạp đất, gánh lúa cày ruộng, làm đồng băng băng, ăn bữa cơm trưa ngoài đồng xong là cởi trần đánh 1 giấc gió máy lồng lộng chả hề hấn gì. Chả bù cho các cụ bây giờ mùa hè mà đội khăn mới trùm chăn ngồi rên hừ hừ.

Lòng bàn chân là vậy, còn lòng bàn tay là nơi phát khí đi ra. Cụ mợ nào tay đỏ hồng ấm nóng thì cơ thể rất khoẻ mạnh. Ngược lại tay xanh xao lạnh toát thì cơ thể suy nhược yếu ớt. Khí không có nên tay lạnh, người yếu.

Lòng bàn tay là nơi phát ra khí của cơ thể. Khí phát ra mạnh hay yếu là do thu nạp và luyện tập mà nên. Các cụ cứ xem những bộ phim chưởng của Trung Quốc thì thấy có nhiều đoạn diễn viên truyền công lực cứu người. Họ áp hai bàn tay vào lưng người cần cứu và truyền nội công từ họ sang người kia để vực dậy nội khí người đó. Điều này là đúng hoàn toàn, không phải là cường điệu hoá đâu các cụ mợ ạ. Bài dí là bài truyền nội khí, truyền công lực hay còn gọi là truyền nhân điện để cứu phần cơ thể bj bế đó ạ.

Lòng bàn tay chúng ta cũng có rất nhiều huyệt đạo hiểm nằm chìm sâu dưới lớp da, cơ, gân. Các cụ mợ cứ lấy ngón trỏ xoa vào lòng bàn tay của bàn tay kia mà xem, rồi xoa rộng ra sẽ thấy cảm giác buồn buồn châm chích. Đó là các đầu huyệt phóng điện sinh học. Khi các cụ mợ áp lên phần cột sống bị tổn thương, nhân điện trong người các cụ mợ phóng ra, mang theo nguồn năng lượng làm kích thích tuần hoàn máu, kích thích sự hồi sinh các tế bào, làm giảm đau, làm lành vết thương, làm lành các đốt sống bị thoái hoá, thậm chí giảm nếp nhăn nếu các cụ mợ thường xuyên xoa tay lên mặt. Nhiều cụ mợ nhắn tin hỏi em là giờ mấy đốt bên dưới khỏi lắm rồi sau một thời gian dí còn đốt cổ thì phải làm sao? Các cụ mợ nhờ ông xã/ bà xã mình đặt tay lên đó, xoa theo chiều kim đồng hồ. Cứ sáng 1 lần tối 1 lần như vậy thì thấy kết quả ngay mà.

Đời xưa có rất nhiều cao nhân đã luyện được cách điều khiến khí ( điều khiển chưởng lực). Có tất cả 36 thành công lực. Khi nào luyện đủ 36 thành thì ngang hàng với cụ Đoàn Dự ạ. Như chúng mình đây thì luyện được nửa thành rồi nên đã có thể nạp cho mình và cho người khác bằng bài dí. Khi nào thu được của người khác về cho mình thì lên được level 1 ạ.

Các cụ cứ Google: "Ba môn võ công nào làm suy yếu nội lực của đối phương" là hiểu ạ

Chỉnh sửa cuối:

trunghieu27

Xe tải
Em đã add.
Cụ nghiên cứu quy định ở #1 rồi đưa thông tin cụ cần đăng lên nhóm nhé

Thế nên cụ thớt mới trốn vào đây, tranh thủ từng còm, từng chữ "giả thù" gấu đấy ;))
Cụ chã ơi add em vào nhóm trĩ với, tạ ơn cụ ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Bẩm cụ, vụ huyệt đồ này là có thật cụ ạ. Thời xưa bên Tầu là có những người có khả năng truyền công lực. Hoàn toàn có thật. Tiếc rằng cũng như gia đình em, chỉ có duy nhất em là học được cách chẩn huyệt đồ do cảm nhận giác quan được. Các anh trai em học được hết huyệt đồ qua hình hoạ nhưng lại không chẩn được huyệt đồ, chỉ lần được từ cánh tay lên đến hõm xương quai xanh là không dò được tiếp nữa. Học mấy cũng không dò được bởi từ hõm xương đó trở đi là các kinh lạc đi phức tạp hơn, đan xen hơn, các anh không nhận được tín hiệu, thuật ngữ gọi là mù. Cứ đến đó là lại bảo bà: Cháu mù rồi bà ạ.

Em xin đưa ra một ví dụ trong việc truyền công lực mà các cụ mợ đang hàng ngày thực hành và báo cáo kết quả rất tốt. Có cụ còn kêu khỏi đến 95% thoái hoá hihi.

Đó là bài dí và bài chắp tay sau mít đấy các cụ mợ ạ. Em chỉ cho các cụ mợ cách tự truyền nhân điện chữa lành cho các cụ mợ đó mà các cụ mợ hổng bít đó hihi.

Lòng bàn chân con người có rất nhiều huyệt đạo, thu nạp âm dương để duy trì khí của cơ thể. Dương càng được thu nạp nhiều thì khí cơ thể càng dồi dào, khoẻ mạnh. Chả thế ngày xưa các cụ lực điền đều đầu đội trời chân đạp đất, gánh lúa cày ruộng, làm đồng băng băng, ăn bữa cơm trưa ngoài đồng xong là cởi trần đánh 1 giấc gió máy lồng lộng chả hề hấn gì. Chả bù cho các cụ bây giờ mùa hè mà đội khăn mới trùm chăn ngồi rên hừ hừ.

Lòng bàn chân là vậy, còn lòng bàn tay là nơi phát khí đi ra. Cụ mợ nào tay đỏ hồng ấm nóng thì cơ thể rất khoẻ mạnh. Ngược lại tay xanh xao lạnh toát thì cơ thể suy nhược yếu ớt. Khí không có nên tay lạnh, người yếu.

Lòng bàn tay là nơi phát ra khí của cơ thể. Khí phát ra mạnh hay yếu là do thu nạp và luyện tập mà nên. Các cụ cứ xem những bộ phim chưởng của Trung Quốc thì thấy có nhiều đoạn diễn viên truyền công lực cứu người. Họ áp hai bàn tay vào lưng người cần cứu và truyền nội công từ họ sang người kia để vực dậy nội khí người đó. Điều này là đúng hoàn toàn, không phải là cường điệu hoá đâu các cụ mợ ạ. Bài dí là bài truyền nội khí, truyền công lực hay còn gọi là truyền nhân điện để cứu phần cơ thể bj bế đó ạ.

Lòng bàn tay chúng ta cũng có rất nhiều huyệt đạo hiểm nằm chìm sâu dưới lớp da, cơ, gân. Các cụ mợ cứ lấy ngón trỏ xoa vào lòng bàn tay của bàn tay kia mà xem, rồi xoa rộng ra sẽ thấy cảm giác buồn buồn châm chích. Đó là các đầu huyệt phóng điện sinh học. Khi các cụ mợ áp lên phần cột sống bị tổn thương, nhân điện trong người các cụ mợ phóng ra, mang theo nguồn năng lượng làm kích thích tuần hoàn máu, kích thích sự hồi sinh các tế bào, làm giảm đau, làm lành vết thương, làm lành các đốt sống bị thoái hoá, thậm chí giảm nếp nhăn nếu các cụ mợ thường xuyên xoa tay lên mặt. Nhiều cụ mợ nhắn tin hỏi em là giờ mấy đốt bên dưới khỏi lắm rồi sau một thời gian dí còn đốt cổ thì phải làm sao? Các cụ mợ nhờ ông xã/ bà xã mình đặt tay lên đó, xoa theo chiều kim đồng hồ. Cứ sáng 1 lần tối 1 lần như vậy thì thấy kết quả ngay mà.

Đời xưa có rất nhiều cao nhân đã luyện được cách điều khiến khí ( điều khiển chưởng lực). Có tất cả 36 thành công lực. Khi nào luyện đủ 36 thành thì ngang hàng với cụ Đoàn Dự ạ. Như chúng mình đây thì luyện được nửa thành rồi nên đã có thể nạp cho mình và cho người khác bằng bài dí. Khi nào thu được của người khác về cho mình thì lên được level 1 ạ.

Các cụ cứ Google: "Ba môn võ công nào làm suy yếu nội lực của đối phương" là hiểu ạ
Từ hôm được tiếp thu đến nay em cứ kiên trì thể dục bài chắp tay sau lưng đi bộ và bài Dí với niềm tin tuyệt đối.
Buổi đầu em được chắp tay đi bộ chân trần trên đường ấm cuối chiều về rất sảng khoái. Lần 2 em chắp tay sau lưng chạy bộ chân trần trên đường ấm, sau đấy đạp xe đi chơi thấy mình như tăng thêm mấy thành công lực là có thật các cm ạ! Tuy nhiên, do lâu rồi em không chạy bộ (lại còn chạy chân trần) nên về có hơi rát chân và mất 2 hôm thấy vẫn hơi ê ẩm bắp chân.

nguyenlongthe

Xe tăng
Những người như Mợ MyMax được gọi là:Người có năng khiếu bẩm sinh hoặc gọi là người có khả năng đặc biệt, người có Linh nhãn,người có công năng đặc dị v v tùy theo cách hiểu,không thể luyện được các môn này dù có tập,luyện cả đời cũng vô ích

Chỉnh sửa cuối:

Mecgi22

Xe máy
Hihi…vào thớt này cứ như đc trở về thời trẻ trâu ngiền truyện kiếm hiệp, đọc bài mợ MyMac như nuốt từng lời.
Trc kia tay em luôn lạnh, hy vọng sau khi miệt mài dí thì mùa đông này tay em ko lạnh nữa ! 🤪

buicongchuc

Xe ba gác
Những người như Mợ MyMax được gọi là:Người có năng khiếu bẩm sinh hoặc gọi là người có khả năng đặc biệt, người có Linh nhãn,người có công năng đặc dị v v tùy theo cách hiểu,không thể luyện được các môn này dù có tập,luyện cả đời cũng vô ích
Sáng cuối tuần đạp xe hồ Tây em mời bác trà đá bãi cỏ Phủ nhá!

buicongchuc

Xe ba gác
Hihi…vào thớt này cứ như đc trở về thời trẻ trâu ngiền truyện kiếm hiệp, đọc bài mợ MyMac như nuốt từng lời.
Trc kia tay em luôn lạnh, hy vọng sau khi miệt mài dí thì mùa đông này tay em ko lạnh nữa ! 🤪
Hình ảnh khói mờ trên đỉnh đầu :D

Cụ hungalpha ơi, cụ cho em vào nhóm trĩ với ạ ..

Được gửi từ iPhone - Otofun
Mợ đang kết nối trực tiếp với MyMac rồi thì cứ tiếp tục.
Mỗi nhóm chỉ có một số người nhất định, mợ giành suất đó cho người khác

Gabeo123

Xe đạp
Mợ đang kết nối trực tiếp với MyMac rồi thì cứ tiếp tục.
Mỗi nhóm chỉ có một số người nhất định, mợ giành suất đó cho người khác
Dạ, em mới bị nhẹ, định vào nằm vùng để tự tập chữa theo chứ không dám làm phiền tới chị My :D oke cụ ạ, để em tự điều chỉnh dần trước ạ…

Được gửi từ iPhone - Otofun

daikim911

Xe tải
Cụ chã ơi !!!! add em vào nhóm trĩ vớiạ

aiamvivu

Xe đạp
chào cccm, em theo dõi bài và tâm đắc phần chia sẻ của mợ MyMac viết về mắt và ung thư, phần này thớt đang đóng, em xin phép mợ MyMac copy lại thành file doc và chia sẻ lên đây cho cccm nào quan tâm tham khảo, cá nhân em thấy cực hay và ý nghĩa nên đã mạn phép in ra để mọi người trong nhà cùng đọc link: download (Không biết có vi phạm gì không, nếu vi phạm xin phép QBT cảnh báo giúp ạ, xin cảm ơn nhiều)

silver1

Xe điện
Em xin kính chào các cụ mợ và xin chúc cả nhà mình một ngày mới đầy năng lượng, đầy nhiệt huyết để cống hiến cho chúng ta, cho những người thân yêu của chúng ta và cho cuộc đời.

Thưa các cụ mợ, kể từ khi cụ Hấp Nặng mở thớt đến nay, đã có rất nhiều niềm vui được lan toả. Em cũng nhận được rất nhiều thư chia sẻ và nhờ tư vấn. Không ngờ một cái thớt ban đầu rất " hâm hấp" thế mà lại nhận được nhiều sự quan tâm, nhiều sự chú ý đến vậy, làm em cũng thấy vui. Em cũng tin rằng các cụ mợ cũng vui như em ạ.

Hôm nay em lại kể hầu các cụ mợ tiếp câu chuyện em cùng gia đình và bác Tây cùng chiến đấu vượt qua căn bệnh ung thư tuyến tiền liệt ở giai đoạn mà các bác sĩ gọi là " Verry Aggressive - đang rất hung dữ" - cuối giai đoạn 3 đầu giai đoạn 4 như thế nào để các cụ mợ hình dung được quá trình chữa bệnh và những đan xen vô cùng lợi hại của cả Nam y dược và Tây y tiên tiến.

Nhưng trước khi tiếp tục câu chuyện, em lại xin khoe với các cụ một ca liệt dây thần kinh số 7 em vừa điều trị khỏi. Em xin phép cụ chủ đưa đầy đủ tên cụ lên đây để cụ tự hào được hậu duệ của Thái Y đời nhà Mạc chữa khỏi trong vòng vài nốt nhạc hihi. Hôm nay chắc cụ vui lắm. Em vẫn trêu cụ là cụ đừng lo, cứ yên tâm rồi cụ lại đẹp giai như Đê A Nốp thôi. Cụ cũng châm cứu chục ngày ở viện châm cứu rồi mới qua tay MyMac ạ.

Chúc mừng cụ chủ đã được mợ My chữa khỏi bệnh. Thực sự tuyệt vời.
Chúc mợ và gia đình luôn vui khoẻ tràn đầy năng lượng.

Trạng thái
Thớt đang đóng