[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

BlueBubble

Xe tải
Mong được add vào nhóm chữa Gout ạ

Em còn bị xẹp đốt sống lưng L5, muốn làm bài chân gà mà lại sợ bị Gút nó vật, mợ MyMac và các cụ cho em lời khuyên với

Mong được add vào nhóm chữa Gout ạ

Em còn bị xẹp đốt sống lưng L5, muốn làm bài chân gà mà lại sợ bị Gút nó vật, mợ MyMac và các cụ cho em lời khuyên với
Cả 2 nhóm đã full
10 ngày nữa cụ lại ới em nhé

kamile

Đi bộ
Cụ sướng nhất trên đời đấy. Bao nhiêu cụ mợ trong này nhờ em chữa cho chứng mất ngủ kéo dài. Có người còn mất ngủ gần chục năm nay, tóc rụng hết, trầm cảm mà cụ ngủ được thế này lại còn bát em chữa cho ngủ ít lại.

Em fun tí thôi. Cụ để em về em xem cho cụ nhé.
Em chém tí.
Kiểu của mợ là thiếu hồng cầu, kiểu như thiếu máu sinh lý, nên a dẫn tới cơ thể thiếu oxy. Nên là chóng mệt, chóng buồn ngủ. Kiểu như đến lúc cơ thể thiếu oxy cho hoạt động thì nó bắt mợ ngủ để khỏi tốn nhiều oxy, để tăng lại oxy máu, như kiểu yếu pin phải sạc lại ý. Nếu mợ làm việc trí não nhiều, lượng oxy tiêu tốn sẽ nhiều, trong khi ngồi nhiều, hô hấp kém, nên nhanh thiếu oxy và nhanh có các cơn buồn ngủ hơn. Nếu thấy hay cáu bẳn vô cớ, đá thúng đụng nia...là hơi căng áh.
Mợ tránh ep mình thức bằng cafe trà hay thuốc, vì pin yếu đang cần sạc thì phải cho nó sạc.
Trong khi chờ mợ MyMac, em đề nghị mợ quan tâm tới món chân gà, nhưng phải là chân gà đông tảo mà cụ chã hungalpha đang cố bán mấy bữa nay nhá :D :D :D
Vâng, em cũng nghĩ có liên quan tới hồng cầu nhỏ (thiếu máu nhược sắc) hoặc cơ thể thiếu chất gì đó, hay giấc ngủ không chất lượng (có cơn ngưng thở khi ngủ) . Cuối tuần nào mà rảnh rang, cả nhà kệ cho em trùm chăn ngủ từ 12 rưỡi trưa tới 5h chiều luôn, lúc dậy rất sảng khoái ạ. 😞

Để không ảnh hưởng nhiều tới công việc, sáng em phải chợp mắt 15-30 phút rồi mới đi làm. Trưa ngủ khoảng 20 phút. Tới ca ngủ chiều thì hên xui, buồn ngủ quá là em làm đủ trò - ra đi bộ chỗ thang thoát hiểm, táp nước vào mặt, tìm ai đó nói chuyện vài câu… Tối có hôm ngồi cùng con, mẹ ngủ từ lúc nào ko biết, mở mắt ra thấy cả nhà tắt điện tối om 😅.

Em cũng đang triển mấy bài mợ My tăng sức mạnh và độ dẻo dai cơ xương khớp 😇. Thực ra, so với hồi trẻ, giờ 4x em lại có vẻ khoẻ hơn, ko thấy còn viêm da cơ địa, đỡ viêm mũi dị ứng (em bị từ cấp 2), hết đau xương khớp bị hồi sau sinh, không bị chóng mặt quay cuồng như huyết áp thấp thời xưa… Em nghĩ do em duy trì yoga và chạy bộ. Trước em cũng có vài đợt thanh lọc cơ thể, sau đó điều chỉnh chế độ ăn uống, môi trường sống, cuối cùng nhờ nguyên nhân nào khỏi/đỡ mấy bệnh trên em cũng không rõ 😃.

langtoilangtoi

Xe điện
Em có mấy bệnh sau toàn bệnh kinh điển, nhờ admin add em vào các nhóm phù hợp với ạ: Trĩ, tiểu đường, mỡ máu, gan nhiễm mỡ.
Em đội ơn ạ.
E định chia sẻ 1 loại nước uống hàng ngày để cải thiện chức năng thận và mỡ máu, nhưng sợ loãng thớt. Hơn nữa, e đang uống ké thôi chưa làm. Tác dụng thì e thấy rõ trên người nhà của 1 đồng nghiệp.
Hơn nữa e ko phải thày thuốc, đây chỉ là bài của dân gian thôi ạ. E thì suy nghĩ nó cũng lành thôi, cụ nào biết nó có tác dụng phụ nào thì bổ sung giúp em với nhé, cụ thể :

- Lúa chét (có nơi gọi là lúa chít, lúa chau... : Là 1 loại lúa tái sinh từ gốc rạ sau khi gặt xong. Thường mình lấy lúa này khi nó làm sữa. Vụ chiêm sẽ nhiều hơn vụ mùa vì mùa họ bỏ gốc trồng màu nhiều và cũng nhiều nơi ko trồng mùa) mang về phơi khô hoặc sao vàng.
- Lá đinh lăng cũng phơi khô hoặc sao vàng.
- Lấy lượng lúa chét, lá đinh lăng bằng nhau (Uớc lượng mỗi loại vo tròn khoảng bằng 1 nắm đấm)
- Rau ngổ phơi khô bằng 1/4 lượng đinh lăng.

Tất cả đun với 3 lít nước sau khi sôi 30 phút thì bỏ ra, uống thay nước cả ngày.

(Liều lượng đậm nhạt cũng có thể gia giảm theo khẩu vị của các cụ, ko nhất thiết phải theo công thức trên)

Chỉnh sửa cuối:

HẤP NẶNG

Xe tải
94 tầng rồi các cụ ơi. Em sắp được 99 tầng rồi haha em vui quá.

langtoilangtoi

Xe điện
94 tầng rồi các cụ ơi. Em sắp được 99 tầng rồi haha em vui quá.
Cụ post ảnh cụ lên cho anh em nghía tí đi, e đang tò mò sao cụ lại may mắn phải nói là nhất OF thế nhể.
Năm nay e gần 60 niên rồi chửa thấy ai may thế bao giờ

Xe nội lước

Xe container
Cụ post ảnh cụ lên cho anh em nghía tí đi, e đang tò mò sao cụ lại may mắn phải nói là nhất OF thế nhể.
Năm nay e gần 60 niên rồi chửa thấy ai may thế bao giờ
Cụ phải nói thế này nó mới hạp thời tóp tóp : " năm nay tôi 70 tuổi mà tôi chưa thấy chuyện này bao giờ " 🤣

buxu

Xe máy
Công nhận , lúc lên cầu thang bị đau , em đi bằng gót chân đơ đau hơn hẳn
mấy bạn cơ quan em tầm 50 thì lên cầu thang độ 1-2 tầng thì leo bộ được mà xuống là đc khuyên nên đi thang máy cho trọng lực của người đỡ dồn vào gối, em thì cũng điếc lác chưa thấy đau gối nên em toàn đi xuống thì đi thang bộ lên thì thang máy vì lên thang bộ thở mệt mệt mình lê lết đi chậm ở cơ quan nhìn chả ra làm sao :)

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em chỉ dám xin hôm nào gặp mặt mợ MyMac thì xin 1 chân ngắm thôi. Bác hungalpha cho em 1 xuất khán đài A nhé.

HẤP NẶNG

Xe tải

hóng bài hết nám của mợ MyMac
Mợ hơi bị ưu tiên chị em đấy nhá : hết vếu to,đi cung nữ,dí mu,nám....
Cụ em chúng e chưa đc gì đâu :))
Lão đừng nhảy nhá. Trầm cảm thì xin mợ Thái thuốc chứ đừng làm liều lão nhá

Kiên Khùng

Xe điện
Dạ bẩm cụ khoản ấy em hàng rồi ạ. Cũng chỉ liếc trộm các mợ cho nó phấn khởi tí thôi chứ mụ ngan nhà em mụ ấy toàn bảo em là dạo này thầy mày chán đạp rồi để tôi thay trống mới mà em đau thắt lòng lại. Nước mắt cứ ầng ậng lưng tròng tủi lắm ạ.
Lại PM riêng mợ Thái thôi

hairyscary

Xe điện
Dạ bẩm cụ khoản ấy em hàng rồi ạ. Cũng chỉ liếc trộm các mợ cho nó phấn khởi tí thôi chứ mụ ngan nhà em mụ ấy toàn bảo em là dạo này thầy mày chán đạp rồi để tôi thay trống mới mà em đau thắt lòng lại. Nước mắt cứ ầng ậng lưng tròng tủi lắm ạ.
Em lại cứ hình dung nhà cụ ngày hai cữ rộn ràng, mợ nhà thì như cụ nói là cứ bà dí...ấy vào thì cụ cũng quýnh quáng hét ông dí...ấy vào theo.

Xe nội lước

Xe container
Mợ My cũng nói ở phần bấm độn để xem thuốc cho bệnh nhân ung thư gan đấy cụ.Theo em hiểu thì con người ai đều có số phận riêng nhưng không nghĩ cái câu hạn tuổi 49 nó đến với rất nhiều người và ông nào cũng nhắc đến nó với sự hãi hùng. Mấy thằng bạn em còn vướng lao lý một cách bất thình lình luôn đấy. Em thì bị những vụ giời ơi, đất hỡi nó lao vào mình không lường trước được. May là nó cũng qua rồi…
Năm 49 em lao đao từ kinh tế, sức khỏe, dịch chuyển gia đình công việc ... toàn việc rất ngẫu nhiên. Cũng năm đó em can thiệp hết sức để xin xx tha 1 cậu TN thoát tù tội..do em là bị hại và nó dại dột phạm vào vấn đề Hình Sự. Mong làm việc hiếu sinh mà tăng cát giảm hung .

Bang lang

Xe điện
Em mời các cụ mợ.
Công nhận cháo nấu bằng gạo nếp nhuyễn và nhừ hơn. Em thấy ăn ngon hơn gạo tẻ. Lạc cũng mềm. Chân gà em chỉ ngậm là tan, ko cần nhai nên em ăn nhanh lắm. Em ninh chắc phải 5 -6 tiếng. Món cháo này theo em là ăn ngon, kể ra nó ko phải là thuốc là em ăn với cà pháo ngay.

buxu

Xe máy
Em mời các cụ mợ.
Công nhận cháo nấu bằng gạo nếp nhuyễn và nhừ hơn. Em thấy ăn ngon hơn gạo tẻ. Lạc cũng mềm. Chân gà em chỉ ngậm là tan, ko cần nhai nên em ăn nhanh lắm. Em ninh chắc phải 5 -6 tiếng. Món cháo này theo em là ăn ngon, kể ra nó ko phải là thuốc là em ăn với cà pháo ngay.
Nhìn mâm này ngon quá. Cuối tuần em mới nấu để ăn ké tí cháo thôi chứ em k ăn chân gà bao giờ, da gà cũng không

Mimeo

Xe điện
Dạ em sợ baba cá chép nó lại đớp mất cái củ khoai hà của cụ í thì toi ạ
Ngàn lần đội ơn cụ Hấp đã mở thớt hĩu ích, đọc còm cụ nhiều phát làm em bật cười rung cả rốn. Lại thêm quả avt đậm chất trào phúng nữa. Sảng khoái tinh thần vô cùng.
Năm 49 em lao đao từ kinh tế, sức khỏe, dịch chuyển gia đình công việc ... toàn việc rất ngẫu nhiên. Cũng năm đó em can thiệp hết sức để xin xx tha 1 cậu TN thoát tù tội..do em là bị hại và nó dại dột phạm vào vấn đề Hình Sự. Mong làm việc hiếu sinh mà tăng cát giảm hung .
Mừng là cụ đã bình an qua năm tuổi vận hạn. Em cũng tin là năng làm việc lành, giúp đỡ người khác qua hoạn nạn khó khăn, ấy là tích đức cho bản thân mình để gặp dữ hoá lành, gặp đc Quý nhân phù trợ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng