[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vớt váng đi rồi cho nước lọc vào túi nilong để nén cho ngập nước chứ đổ đi phí, riềng thái phồng tay
Tư vấn chưa đạt
Bẩu mợ ý mua cân thịt choá về, nhờ chồng con xử lý chỗ riềng mới thấu tình đạt lý

Xuan Bang

Xe máy
Do không muốn đc riềng non nên em hay làm món cá kho riềng ăn tạm
Chép với rô phi cũng ngon
Nhưng em chọn trắm đen

Mớ mương với ngão này rán ròn vậy

Cá sông ngon quá cụ ơi! Nay mưa rét mà có món cá kho riềng là hao cơm lắm ạ.

Cá sông ngon quá cụ ơi! Nay mưa rét mà có món cá kho riềng là hao cơm lắm ạ.
Vâng, cá sông tươi rói ăn ngon lắm, nhưng nó tuỳ thời điểm mà có loại mình cần
Tuần trước em ra thì có nhiều cá chày mắt đỏ, tuần này bói ko ra con nào, bù lại có mấy con ngạnh sông khá to
Loại này phần phi lê tẩm riềng nướng, phần làm nồi lẩu thuyền chài thì cũng tốn rượu cực :)

sactimtn

Xe tăng
Thay mắm tép = nc mắm ngon và thêm ít đường. Viên tròn rán sơ rồi kho nước ăn ngon hơn.
Cho các loại mắm vào sẽ có mùi nồng nhanh ngán.
Mục đích của em là chén món riềng nhiều hơn nên cho gì cũng được cụ ạ.
muối cà giờ em cũng cho cả cân riềng vào muối cùng

xukthal

Xe lăn
Uống đc méo đâu mà tốn 🤣 🤣 🤣

onano69

Xe container
Tuần trước em ra thì có nhiều cá chày mắt đỏ, tuần này bói ko ra con nào, bù lại có mấy con ngạnh sông khá to
Loại này phần phi lê tẩm riềng nướng, phần làm nồi lẩu thuyền chài thì cũng tốn rượu cực :)

Ngạnh nấu mẻ là ngon đấy ạ, hoặc chuối đậu :)

MyMac

Xe điện

Matxech

Xe container
Đúng mợ nhỉ, em cũng nghiện mắm tép ( hoặc mắm ruốc) chưng thịt. Trước em cũng hay phi thơm riềng, xả, hành tỏi rồi rang thịt. Nay thì em cho nhiều riềng hơn. Nhờ bài thuốc của mợ My mà nay em chẳng sợ mùa đông nữa. Riềng giờ là chân ái của đời em rùi.
Mợ chưng với mắn rươi ý ngon hơn nhiều

Matxech

Xe container

Ở đoạn bờ đê gần cầu sắt dành cho tầu hoả chạy trước có mấy quán cá trên xà lan hay thuyền có món cá ngạnh nấu thuyền chài ko ngon ko biết h còn ko cụ nhỉ

Ở đoạn bờ đê gần cầu sắt dành cho tầu hoả chạy trước có mấy quán cá trên xà lan hay thuyền có món cá ngạnh nấu thuyền chài ko ngon ko biết h còn ko cụ nhỉ
Các quán ấy bị dẹp rồi cụ
Duy nhất còn 1 bè ở sát Âu thuyền, nơi em thường ra mua cá sông

MyMac

Xe điện
Bẩm các cụ mợ, có một trường hợp này cũng lâu lâu rồi liên lạc với em và nhờ chữa cho cháu gái mợ ấy một căn bệnh mà Tây y cũng không giải quyết được. Sau khi nhìn ảnh thì em rất thương cô bé và nhận chữa miễn phí. Em gửi mợ ấy 2 liều thuốc trấn kinh lạc để theo dõi xem phản ứng thần kinh và cơ thể cháu thế nào để tiếp tục chẩn trị. Tuy nhiên mới còn đang uống liều thuốc đầu chưa sang liều thứ 2, còn đang căng mình ra lắng nghe cơ thể cháu thì mợ ấy tiếp tục gửi cho em tin nhắn này. Đọc xong tin nhắn, em quyết định dừng việc chữa trị mặc dù mợ ấy nhắn cho em hỏi rất nhiều lần. Nếu em cứ im lặng thì mợ lại không hiểu lý do vì sao. Thế nên em đưa lên đây để mợ hiểu ( em cũng mong các cụ mợ hiểu cho em). Em không phải, và không muốn bị bắt làm con tin của ai hết. Ca chữa cho cháu mợ cực kỳ gian khó. Có mất hàng tỉ đồng cũng không nơi nào chữa được. Em nhận chữa miễn phí cho cháu mà mới được có 2 ngày mợ đã ép em phải chữa cả cho chị dâu mợ nữa thì em chịu mợ ạ.

(Cả những trường hợp mới uống thuốc được 1-2 ngày đã bảo sao chưa thấy khỏi em cũng không chữa đâu nhé).

Em rất lấy làm tiếc xin lỗi mợ, mợ thông cảm cho em nhé.

Hôm nay cuối tháng thôi những gì lăn tăn để lại. Mai sang tháng mới mình nói chuyện mới nhé các cụ mợ ơi. Em rất xin lỗi vì câu chuyện không vui này ạ.

X0000

Xe điện
Long tham của con người thì vô tận mợ MyMac à, nhất là với những người "không biết điều" hay "họ hàng anh em của họ là tất cả, còn mọi người khác là con kiến"
Theo em mợ nên thông báo dừng nhận bệnh và tập trung chữa trị nốt các trường hợp đang chữa đi. Vì thực chất một điều nữa là gần như các căn bệnh mợ đang chữa đều bị lâu dài rồi, không ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng ngay nếu không chữa.

Vấn đề không mới, đã được nhắc đi nhắc lại nhiều lần và phải đưa lên trang đầu, tiếc thay vẫn có những người không chịu hiểu

Cập nhật

Em có vài nhắc nhở với các cụ/mợ không theo dõi thớt, thường xuyên nhảy dù vào rồi làm phiền người khác

1/ Mợ MyMac đang có hơn 400 người cần hỗ trợ nên không thể nhận thêm người bệnh mới từ ngày 05/10/2024
Vậy tạm thời đừng ai PM cho em hỏi xin số mợ MM cho tới khi có thông báo mới

2/ Các hướng dẫn của mợ MyMac đc tập hợp trong thớt riêng, ai quan tâm về #7 để lấy link và tìm hiểu, đừng tiện tay phím hỏi như thể em là AI lúc nào cũng phải túc trực 24/7 trả lời mọi vấn đề.

3/ Mợ MyMac đang chẩn trị và cho thuốc miễn phí một số người, hãy tập trung chữa bệnh, đừng được voi đòi tiên.
Em nhắc nhở các trường hợp đã có thuốc lại nài xin thêm cho người thân và trường hợp đang được thuốc chữa bệnh lại xin thêm thuốc làm đẹp. Thuốc cực kỳ hiếm và đắt, do vậy hãy tự trọng để có được sự tôn trọng của mợ MyMac và gia đình mợ ấy.

MyMac

Xe điện
Long tham của con người thì vô tận mợ MyMac à, nhất là với những người "không biết điều" hay "họ hàng anh em của họ là tất cả, còn mọi người khác là con kiến"
Theo em mợ nên thông báo dừng nhận bệnh và tập trung chữa trị nốt các trường hợp đang chữa đi. Vì thực chất một điều nữa là gần như các căn bệnh mợ đang chữa đều bị lâu dài rồi, không ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng ngay nếu không chữa.
Vâng cụ ạ, em thấy mình rất may mắn được gặp cụ Hấp Nặng. Như một cơ duyên là qua thớt của cụ ấy em được gặp rất nhiều cụ mợ trên này. Em học được thêm bao nhiêu bài học cuộc đời. Em gặp nhiều con người mà em phải kính cẩn cúi đầu trước sự hy sinh và tình yêu thương bao la của các cụ mợ ấy dành cho gia đình, cha mẹ, con cái, anh em. Như Ông bố vĩ đại, cụ Mắt Xếch, cụ Heo Béo, cụ Hairyscary, cụ Tân Nguyễn, PhongTV, cụ Ớt Xanh...vv. Em mới chính là người phải cảm ơn các cụ mợ vì các cụ mợ đã truyền cảm hứng cho em, truyền cho em niềm tin, dạy cho em cách sống, cách làm người.

Và em cũng rút được ra nhiều bài học, nhiều kinh nghiệm sống hơn qua thớt này. Em hy vọng các cụ mợ thông cảm bỏ qua cho sự thẳng thắn, không khéo léo của em nhé.

Khem

Xe buýt
Bẩm các cụ mợ, có một trường hợp này cũng lâu lâu rồi liên lạc với em và nhờ chữa cho cháu gái mợ ấy một căn bệnh mà Tây y cũng không giải quyết được. Sau khi nhìn ảnh thì em rất thương cô bé và nhận chữa miễn phí. Em gửi mợ ấy 2 liều thuốc trấn kinh lạc để theo dõi xem phản ứng thần kinh và cơ thể cháu thế nào để tiếp tục chẩn trị. Tuy nhiên mới còn đang uống liều thuốc đầu chưa sang liều thứ 2, còn đang căng mình ra lắng nghe cơ thể cháu thì mợ ấy tiếp tục gửi cho em tin nhắn này. Đọc xong tin nhắn, em quyết định dừng việc chữa trị mặc dù mợ ấy nhắn cho em hỏi rất nhiều lần. Nếu em cứ im lặng thì mợ lại không hiểu lý do vì sao. Thế nên em đưa lên đây để mợ hiểu ( em cũng mong các cụ mợ hiểu cho em). Em không phải, và không muốn bị bắt làm con tin của ai hết. Ca chữa cho cháu mợ cực kỳ gian khó. Có mất hàng tỉ đồng cũng không nơi nào chữa được. Em nhận chữa miễn phí cho cháu mà mới được có 2 ngày mợ đã ép em phải chữa cả cho chị dâu mợ nữa thì em chịu mợ ạ.

(Cả những trường hợp mới uống thuốc được 1-2 ngày đã bảo sao chưa thấy khỏi em cũng không chữa đâu nhé).

Em rất lấy làm tiếc xin lỗi mợ, mợ thông cảm cho em nhé.

Hôm nay cuối tháng thôi những gì lăn tăn để lại. Mai sang tháng mới mình nói chuyện mới nhé các cụ mợ ơi. Em rất xin lỗi vì câu chuyện không vui này ạ.

Em nghĩ mợ kia hoặc quá vô tâm hoặc bài vở để biết đâu mợ MyMac lại mềm lòng ráng thêm, ráng thêm giúp một lần nữa. Chắc cũng tại mợ MyMac lúc nào cũng tận tâm, chu đáo từng tí một với bệnh nhân, nên mợ kia hiểu lầm. Tưởng là nhắn như thế mợ ấy mủi lòng mà giúp tiếp chăng. Trong khi sức người chỉ có hạn. Em nghĩ chẳng ai trên đời này được như mợ ấy và gia đình mợ ấy.

Chỉ tiếc và thương cho cháu bé. Lẽ ra cháu đã có một cơ hội thật tốt. Kiểu gì cháu cũng nhắc hỏi "cô My". Em tin là thế, vì con gái em thỉnh thoảng lại chủ động hỏi mẹ: Mẹ ơi, "mợ MyMac" (cháu bắt chước kiểu em nói chuyện với bố cháu) chữa cho ai nữa rồi mẹ.

taplaioto

Xe điện
Vâng cụ ạ, em thấy mình rất may mắn được gặp cụ Hấp Nặng. Như một cơ duyên là qua thớt của cụ ấy em được gặp rất nhiều cụ mợ trên này. Em học được thêm bao nhiêu bài học cuộc đời. Em gặp nhiều con người mà em phải kính cẩn cúi đầu trước sự hy sinh và tình yêu thương bao la của các cụ mợ ấy dành cho gia đình, cha mẹ, con cái, anh em. Như Ông bố vĩ đại, cụ Mắt Xếch, cụ Heo Béo, cụ Hairyscary, cụ Tân Nguyễn, PhongTV, cụ Ớt Xanh...vv. Em mới chính là người phải cảm ơn các cụ mợ vì các cụ mợ đã truyền cảm hứng cho em, truyền cho em niềm tin, dạy cho em cách sống, cách làm người.

Và em cũng rút được ra nhiều bài học, nhiều kinh nghiệm sống hơn qua thớt này. Em hy vọng các cụ mợ thông cảm bỏ qua cho sự thẳng thắn, không khéo léo của em nhé.
Hì, Mợ đồng hành cùng thớt như thế này là rất nhiều người, nhiều gia đình đc may mắn mà.. Mong Mợ ko buồn vì vài sự cố ngoài ý muốn !

Trạng thái
Thớt đang đóng