[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhimbi

Xe buýt
Em khuyên cụ nên đi tắm khoáng nóng thường xuyên, dạo này em cố gắng đi đều và thấy xương khớp cải thiện rất nhiều đấy. Ngay Thanh Thủy Phú Thọ cụ a, có tour đón nhiều điểm trong thành phố như xe buýt tuyến, giá cả lại hợp ví tập trung vào chữa bệnh nên nhiều người tham gia lắm.
cụ có thể cho em thông tin của tour lẻ đón trong thành phố đi, về trong ngày không

anhtrangvn

Xe tăng
Em có một thắc mắc muốn nhờ mợ MyMac cho ý kiến trên quan điểm của đông y xem thế nào ạ. Y học hiện đại đã khẳng định người bị ung thư không nên ăn thịt đỏ. Vì khi ăn thì họ thấy tế bào này phát triển mạnh hơn nhưng cũng chưa thấy lý giải tại sao (hoặc em chưa được đọc). Nhưng qua tìm hiểu thì em suy luận thế này. Với quan điểm hàn khí mà mợ nhắc đến, tức là trong không gian vật lý có tồn loại một loại khí vô hình là hàn khí. Vậy thì nói thực vật hay thịt động vật cũng có một loại trường bao quanh, tạm gọi là trường sinh học, cũng tạm phù hợp. Khi chúng ta ăn thịt đỏ tức là chúng ta dung nạp vào cơ thể một lượng trường sinh học gần với trường sinh học của chính thịt đỏ của ông người. Khi hai loại trường cùng dải tần số gặp nhau thì sẽ sinh ra sung đột biến dị (ví dụ một gia đình mà cả vợ hoặc chồng đều cương thì dễ sinh bất hòa, còn nếu người cương người nhu thì êm ả hơn), cũng giống như lai tạo 2 loài gần nhau dễ sinh ra đột biến gen. Như vậy khi ăn các loại thịt đỏ thì cơ thể đang tạo điều điều kiện để các tế bào trong cơ thể dễ sinh ra các đột biến tế bào, và nếu đã sinh ra, thì phát triển rất nhanh nếu ăn thịt đỏ. Ngược lại, nếu chúng ta ăn các loại thực vật, hoặc thịt không đỏ như gia cầm, cá, tôm thì các loại này trường sinh học bao quanh chúng ở giải tần số khác nên cơ thể bớt tạo ra các tế bào đột biến hơn? Nhất là thực vật, thì rất khác với trường sinh học của người (giống như một loại cương, 1 loại nhu) nên ăn vào là thân thiện nhất (phù hợp với quan niệm ăn chay thấy người nhẹ nhõm, dễ chịu hơn).
Liệu điều này có hợp lý với quan niệm cách nhìn theo nguyên lý âm dương, rồi hệ thống kinh mạch, huyệt mạch của Đông Y?
Em cảm ơn mợ nhiều!

Khem

Xe buýt
Mợ cho tí ảnh lên cho sinh động nào mợ ơi.
Em gửi ảnh em vừa tập động tác mợ hướng dẫn, đọc xong cái em thử luôn tại phòng ăn, hihi. Thằng cu bé nhà em nó chụp giúp, nó bảo sao mẹ run lẩy bẩy thế kia, là do em cố hết sức bình sinh để dựng cái cẳng tay lên ấy ạ.

Còn ảnh dí thì không biết em có dám up không, vì cái bụng hiên ngang ưỡn lên trên trời cao, chắc em không dám cho ai nhìn ạ. Đi đâu mọi người cũng hỏi em là ngày mấy nhảy ổ, hic.

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn OF đặc biệt là sự chia sẻ của MyMac cùng các bác ở Pic. Nhờ bài tập đi bộ và chân gà mình đã gần như hồi phục hẳn. Qua pic em xin được góp cho OF một chút quỹ.
Thay mặt BĐH, Quỹ vì cộng đồng OF cảm ơn bác và mợ MyMac nhiều

Thay mặt BĐH và Quỹ Vì Cộng Đồng, em trân trọng cảm ơn và ghi nhận tấm lòng của một mợ giấu tên đã đóng góp ủng hộ chương trình SABC 2023 3 triệu đồng.

Về tư cách cá nhân, em cảm ơn chị có vì dù năm sinh của chị lớn hơn em 6 năm nhưng đã làm em trẻ ra rất nhiều :)
Thế này là được gọi em xưng chị rồi ;)

Ba Ngơ

Xích lô
Em gửi ảnh em vừa tập động tác mợ hướng dẫn, đọc xong cái em thử luôn tại phòng ăn, hihi. Thằng cu bé nhà em nó chụp giúp, nó bảo sao mẹ run lẩy bẩy thế kia, là do em cố hết sức bình sinh để dựng cái cẳng tay lên ấy ạ.
(Em béo gần tạ, đang chờ được mợ MyMac chữa bệnh, nên các cụ các các mợ đừng cười em nhé).

Còn ảnh dí thì không biết em có dám up không, vì cái bụng hiên ngang ưỡn lên trên trời cao, chắc em không dám cho ai nhìn ạ. Đi đâu mọi người cũng hỏi em là ngày mấy nhảy ổ, hic.
Nhìn phát nhận ngay ra bạn mình ngay ;)

Phỗng new

Xe điện
Kính các mợ
Đề nghị các mợ tập bài tó vêu thì nhớ chụp thời điểm hiện tại và sau 1 tháng tập rồi đưa lên đây cho hội đồng bệnh nhân thẩm định ;)
Thẩm định qua ảnh ko ổn, cụ ạ. Áp iếc với ây ai giờ siêu lắm.

MyMac

Xe điện
Mợ ơi khi dang tay mà xoay thì chỉ đc nửa vòng, rồi xoay ngược lại cũng đc nửa vòng tròn, lúc đó các ngón tay hướng xuống đất, kiểu xoay vặn.
E hiểu thế có đúng ko ạ?
Không ạ, mợ dang rộng hai cánh tay và quay cả hai cánh tay đó theo chiều kim đồng hồ và ngược lại theo vòng tròn. Cảm nhận được sự giãn gân tê tê trong mặt sau của tay đoạn gần nách ạ

Mimeo

Xe điện
Không ạ, mợ dang rộng hai cánh tay và quay cả hai cánh tay đó theo chiều kim đồng hồ và ngược lại theo vòng tròn. Cảm nhận được sự giãn gân tê tê trong mặt sau của tay đoạn gần nách ạ
Em tối dạ quá nên vẫn chửa hình dung ra được mợ ạ. Lúc sáng em cũng tưởng vặn nửa vòng như vậy là chuẩn. Giá mà mợ có cái ảnh nào quay tay 1 tẹo để chúng em thị phạm cho rõ ràng để làm đúng động tác ạ.

MyMac

Xe điện
Mợ MyMac ơi, em là cụ thì có giang được tay không? Phải hỏi Thái y ko nhỡ cứ im im làm theo mai ngực lại to hơn cả gấu thì hỏng :))
Chúng em dang tay để tó hai cái vêu, cụ thì phải dang chân để tó hai trái vải thiều ạ

114hangbong

Xe cút kít
Còn sau một thời gian, các mợ luyện công lực ngon rồi, các mợ hoàn toàn có thể gập được bàn tay vuông góc với cổ tay để kéo giãn hết phần gân cơ dọc cánh tay, qua hố nách, đến bầu ngực. Làm được như vậy, các mợ sẽ kích thích được toàn bộ tuyến vú hoạt động, không bị bế tắc sinh ra u( Việc bế tắc này không tạo ra u mà việc tạo ra u là do các hạch bạch huyết, các kinh lạc bị bế không hoạt động được, làm cho tuyến vú không đào thải được, không luân chuyển dọn dẹp được các tế bào xấu ra khỏi cơ thế, tích tụ lại lâu dần sinh ra u và phát triển ngày một to lên), và lâu ngày có những cái u biến thành u quái (Tất nhiên sẽ có một số trường hợp vẫn sinh u quái, nguyên nhân em sẽ xin trình bày ở phần ung thư ạ). Nhưng bài tập này phải nói là một bài tập đẩy lùi u vú cực kỳ hữu hiệu theo các nghiên cứu của Thái y ngày xưa.

Sau khi các mợ dang tay như vậy rồi, hãy từ từ cảm nhận sự căng giãn rất thích thú của cánh tay. Căng đấy, giãn đấy nhưng cảm giác "phê lòi" các mợ nhỉ. Sướng cực ấy. Xong rồi các mợ xoay cả hai cánh tay dang rộng ấy theo chiều kim đồng hồ 10 cái và ngược lại nhé.

Còn khi nào các mợ luyện được tay thẳng ra, vuông góc với cổ tay, các ngón tay không phải co quắp vào nữa thì các mợ đã trở thành "tuyệt đỉnh cung fu". Tó sẽ vêu bằng quả bưởi Đoan Hùng và nói KHÔNG với sa trễ nhé.

Em vẫn chưa vuông được các mợ ạ huhuhu. Khi nào mà vuông được chắc nó phải kéo cả đôi lên đến tận mũi hihi.

Em làm sai chỗ nào mợ nhỉ, mợ chỉ cho em với.

MyMac

Xe điện
Em có một thắc mắc muốn nhờ mợ MyMac cho ý kiến trên quan điểm của đông y xem thế nào ạ. Y học hiện đại đã khẳng định người bị ung thư không nên ăn thịt đỏ. Vì khi ăn thì họ thấy tế bào này phát triển mạnh hơn nhưng cũng chưa thấy lý giải tại sao (hoặc em chưa được đọc). Nhưng qua tìm hiểu thì em suy luận thế này. Với quan điểm hàn khí mà mợ nhắc đến, tức là trong không gian vật lý có tồn loại một loại khí vô hình là hàn khí. Vậy thì nói thực vật hay thịt động vật cũng có một loại trường bao quanh, tạm gọi là trường sinh học, cũng tạm phù hợp. Khi chúng ta ăn thịt đỏ tức là chúng ta dung nạp vào cơ thể một lượng trường sinh học gần với trường sinh học của chính thịt đỏ của ông người. Khi hai loại trường cùng dải tần số gặp nhau thì sẽ sinh ra sung đột biến dị (ví dụ một gia đình mà cả vợ hoặc chồng đều cương thì dễ sinh bất hòa, còn nếu người cương người nhu thì êm ả hơn), cũng giống như lai tạo 2 loài gần nhau dễ sinh ra đột biến gen. Như vậy khi ăn các loại thịt đỏ thì cơ thể đang tạo điều điều kiện để các tế bào trong cơ thể dễ sinh ra các đột biến tế bào, và nếu đã sinh ra, thì phát triển rất nhanh nếu ăn thịt đỏ. Ngược lại, nếu chúng ta ăn các loại thực vật, hoặc thịt không đỏ như gia cầm, cá, tôm thì các loại này trường sinh học bao quanh chúng ở giải tần số khác nên cơ thể bớt tạo ra các tế bào đột biến hơn? Nhất là thực vật, thì rất khác với trường sinh học của người (giống như một loại cương, 1 loại nhu) nên ăn vào là thân thiện nhất (phù hợp với quan niệm ăn chay thấy người nhẹ nhõm, dễ chịu hơn).
Liệu điều này có hợp lý với quan niệm cách nhìn theo nguyên lý âm dương, rồi hệ thống kinh mạch, huyệt mạch của Đông Y?
Em cảm ơn mợ nhiều!
Em chào cụ, đây là một câu hỏi được nhiều người quan tâm. Thực ra đây là nghiên cứu của một trung tâm chuyên về nghiên cứu ung thư ở nước ngoài. Những nghiên cứu này dựa trên kết quả nghiên cứu thịt đỏ và dựa trên câu hỏi đánh giá trong quá trình khám bệnh. Họ phát hiện những người ăn thịt đỏ có tỉ lệ ung thư cao hơn người ăn bình thường. Một nghiên cứu được gọi là chính xác nhất sẽ dựa trên việc theo dõi một nhóm bệnh nhân trong hàng chục năm trời mới được công nhận. Còn đây chỉ là những kết quả nghiên cứu dựa trên việc phân tích thành phần thịt và câu hỏi với những bệnh nhân đến khám mà thôi. Vì vậy nó mới chỉ dừng lại ở mức tham khảo chứ chưa chính thức được công nhận ăn thịt đỏ nhiều dẫn đến ung thư.

Theo Nam y học, tất cả mọi thứ trên đời luôn phải đứng ở chữ BÌNH. Hàng ngày ta ăn mỗi thứ một chút, ăn sạch, đủ để cho cơ thể ta nạp đủ calo và các vitamin, khoáng chất, các enzyme. Việc ăn uống này đối với người xưa rất quan trọng. Vì vậy ông cha ta đã răn dạy, cảnh tỉnh việc ăn uống của chúng ta rằng "bệnh từ miệng mà vào". Hàng ngày chúng ta ăn uống vô tội vạ đủ các loại thực phẩm, ngày hôm qua vừa ăn một đống, hôm sau ăn thêm một đống nữa, bắt các cơ quan nội tạng làm việc miệt mài. Ăn càng nhiều, càng bổ thì càng bệnh. Vì cơ thể nó đổ đi đâu? Ngày chúng ta đi tiểu vài bận, đi ngoài 1 bận. Thế còn chỗ thừa nó đổ đi đâu? Nó đành phải cất vào những cái " kho" để trữ. Đó là máu, là gan, là thận, là bụng, mông, đùi, má...vv và đau khổ hơn nữa, nó cất vào các khớp chân của các cụ gây nên bệnh VERY GOOD.

Ở người nước ngoài, lượng thịt đỏ họ ăn vào vô cùng khủng khiếp. Một miếng bít tết lên đến 4 lạng/ bữa ăn, cùng với khoai tây nghiền bơ sữa, nước sốt và...hai cọng măng tây. Rồi họ ăn phô mai, ăn các loại bánh ngọt, nước ngọt, bia, rựou...nên cơ thể tích lại, nuôi tế bào sung túc mỡ màng và nuôi luôn cả tế bào ung thư. Thịt đỏ là nguồn dinh dưỡng dồi dào protein, sắt, vi chất... rất tốt cho cơ thể. Nhưng việc lam dụng quá nhiều, trở thành món khoái khẩu hàng ngày thì lại trở nên không tốt ti nào.

Thành thực mà nói, phần ăn thịt đỏ của người Việt Nam là quá ít, không đủ để gây ung thư. Mà thực ra trong bữa ăn hàng ngày của người Việt rất thiếu vitamin, protein, enzyme, khoáng chất. Đã vậy cách chế biến món ăn cũng làm cho các chất trong thực phẩm mất đi, biến dạng sang chất khác có hại cho cơ thể. Các loại rau củ quả phun thuốc trừ sâu, thuốc kích thích. Lợn gà nuôi cám tăng trọng, tôm cá nuôi đầm bằng thuốc kích lớn. Rồi mang ra chợ tẩm ướp bao nhiêu hoá chất vào để bảo quản khỏi ôi tanh. Nhà em ở biển nên khi lên Hà Nội, nhìn những con mực biển, cá biển trong chậu để từ sáng đến chiều, vắt qua hôm sau bán tiếp mà không ôi thiu thì hiểu nó nhiều chất bảo quản và độc hại đến thế nào.

Thế nên thịt đỏ và sữa rất tốt cho cơ thể, nhưng dùng thế nào để cơ thể luôn đẹp đẽ, khoẻ mạnh, chống lại được bệnh tật lại là một môn khoa học cụ ạ.

MyMac

Xe điện
Em làm sai chỗ nào mợ nhỉ, mợ chỉ cho em với.
Dáng mợ đẹp quá, mợ đứng xoạc chân ra và bản tay ngược lên mà. Giữ bàn tay ngược lên và xoay toàn bộ cả cánh tay theo hình vòng tròn ạ. Anh HưngAlpha ơi hay em gửi anh cái video, anh cho lên cho các mợ xem được không ạ. Bài này rất quí vì nó chống u vú cho các mợ anh ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Dáng mợ đẹp quá, mợ đứng xoạc chân ra và bản tay ngược lên mà. Giữ bàn tay ngược lên và xoay toàn bộ cả cánh tay theo hình vòng tròn ạ. Anh HưngAlpha ơi hay em gửi anh cái video, anh cho lên cho các mợ xem được không ạ. Bài này rất quí vì nó chống u vú cho các mợ anh ạ.
Em để tay ngược lên rất dễ nhưng xoay úp xuống thì khó hơn ạ, với cả tay em chắc không thẳng được như tay mợ, em sẽ sửa thêm chân và tay. Hi..hi..em size D rồi nhưng em tập để dành nhỡ 60 tuổi vẫn cần đến và hơn nữa là sức khỏe quan trọng nhất.

buxu

Xe máy
Mợ MyMac ơi, em muốn hỏi nếu chưa quay được thì giang tay để thời gian bao lâu ạ hay cố được càng lâu càng tốt và ngày làm được càng nhiều lần càng tốt ý ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng