[VHGT] Em dùng vợt Tennis chiến với ăn trộm!

LAB

Xe đạp
Dạ, thưa các cụ, chả là thế này, chiều nay, em đi làm về rồi đi đánh bóng luôn, mọi hôm thì hay đi 4b theo lộ trình Lê Duẩn - Đào Duy Anh - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn, hôm nay thì lại đi xe máy, rồi nghĩ thế nào lại đi thẳng Lê Duẩn - Giải Phóng rồi rẽ Trường Chinh.
Lúc đó quãng độ hơn 3 rưỡi 1 tí, đi đến đoạn quay đầu xe chỗ cái cầu Phương Liệt thì phải, đúng trước cái cửa hàng sửa xe máy to to í ạ, có một chị đứng tuổi đi xe ga đang đứng đúng chỗ đầu giải phân cách cứng để quay đầu lại về phía Tôn Thất Tùng thì có một thằng (em xin phép gọi là thằng) khoảng gần 50 tuổi đi con Mio thì phải, nó đỗ sát và thò tay xuống nhấc luôn cái túi xách đang để ở sàn xe của chị kia.
Hichic, đúng lúc đấy thì em chỉ cách cái thằng đấy khoảng 5m nên chả kịp nghĩ gì nữa, phi xe vào thằng kia, lúc đó em đi chậm nên nó không ngã, sau đó em đạp tiếp 1 phát nữa vào xe no nhưng vẫn chưa đổ (chắc là do vướng túi vợt nên đạp ko được mạnh lắm), cái túi xách bay xuống đường. Lúc đấy em nghĩ là hôm nay tao có cái vợt tao sẽ nện cho mày một trận, ai ngờ lúc đạp vào xe xong và chửi được nó 1 câu thì ngay đằng sau em và đằng sau thằng đó xuất hiện thêm 2 thằng khá to con, mặt mày bặm trợn và trẻ hơn (chắc chỉ độ 35-37t) chửi em ầm cả lên. Lúc đó em nghĩ ngay là à, có đồng bọn à, thế thì cậu chạy. Em liền quăng ngay 2b của em và ôm túi vợt chạy lên vỉa hè, lên đấy rồi không hiểu nghĩ gì (chắc ngay từ đầu mục tiêu là phải nện) mà em lại rút ngay con Babolat của em và lao ra vụt thẳng vào tay thằng ăn cắp già. Lúc đấy 3 thắng đấy vẫn đứng đấy và chửi em nhưng có lẽ do bất ngờ nên cứ đứng im để em vụt. Em vụt nó một phát thì thằng đứng sau nó mở cốp xe và rút 1 con kiếm ngắn bọc trong giấy báo ra dọa em, lúc này em mới thấy sợ và lại chạy lên vỉa hè và hét lên là "Cướp, cướp...". Ba thằng chúng nó đứng chửi em thêm 2,3 câu nữa rồi chạy mất hướng về phía Vọng.
Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng, hichic, đứng xem lúc đấy em thấy có phải đến 2 chục ông thanh niên mà chả ông nào dám ý kiến gì. Sau đấy em cũng ra dựng 2b dậy rồi vừa đi vừa ngó lại, chỉ sợ chúng nó đuổi theo và xiên cho 1 phát thì teo.
Lên đến ngã tư Tôn Thất Tùng thì có một anh trông rất lạnh lùng đỗ cạnh em và hỏi tại sao lại đánh nhau, em mới kể qua qua thì anh ấy bảo là bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi, em mới hỏi anh có phải cảnh sát kó thì anh í bảo ko phải và phóng thẳng, em cũng chả hiểu thế nào.
Em xin nói thêm là bình thường em cũng nhát lắm, nhưng cách đây khoảng 2 tháng, buổi tối đang chở vợ con đi chơi ở đường Hoàng Quốc Việt thì thấy rõ ràng 1 thằng giật điện thoại của 1 cô bé đi xe đạp rồi đi ngược chiều qua mặt em, lúc đó em đã định quay xe lại đuổi nhưng nhớ ra còn vợ con nên lại đi tiếp, lúc đi qua thấy cô bé đó khóc quá trời, em cứ áy náy mãi từ đó đến giờ nên hôm nay gặp chuyện như thế chả kịp nghĩ gì nữa, cứ thế chiến thôi.
Nhưng lúc tối về đến nhà đọc được liên tiếp 2 bài này:
http://dantri.com.vn/c170/s170-523835/ha-noi-duoi-bat-trom-nam-thanh-nien-bi-ban-thung-dau.htm
http://dantri.com.vn/c170/s170-524006/nam-thanh-nien-bi-ban-vao-dau-khi-duoi-bat-trom-da-tu-vong.htm
Với lại nhìn cảnh mọi người thờ ơ, lần sau tự hứa với lòng sẽ ko dám nữa!:(

ichbinminh

Xe buýt
Thời buổi vàng thau lẫn lộn, vẫn có những người như cụ thì thật đáng quý!
Cũng thật khó nói, nhiều lúc em cũng chứng kiến nhiều việc bất bình, nhưng rồi lại nghĩ đến gia đình, con cái... đành nhắm mắt làm ngơ :((

Thế bà chị bị giật túi hụt có ý kiến rì ko cụ?
Cụ có bị delay thời gian trong khoảng từ chỗ xảy ra sự vụ đến khi gặp ông anh ở ngã tư Tôn Thất Tùng ko?
Cụ có tự hỏi sao ông anh hấp hơi kia lại nói với cụ là: "bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi" không?

LAB

Xe đạp
Không, không và có ạ!
Bà chị kia nhặt được lại cái túi là lên xe đi thẳng, lúc đó xe em vẫn còn lăn quay giữa đường!
Thời gian delay thì chắc là ko có, từ chỗ đó em phi lên đến ngã tư chỉ khoảng 1-2' chứ mấy ạ!
Em cũng dự anh kia là sự nhưng anh ấy bảo ko phải nên cũng ko hiểu lắm!

vietran

Xe ba gác
Thằng hỏi là đồng bọn để cụ khỏi khai báo với ca thôi

PhanhGap

Xe điện
Dạ, thưa các cụ, chả là thế này, chiều nay, em đi làm về rồi đi đánh bóng luôn, mọi hôm thì hay đi 4b theo lộ trình Lê Duẩn - Đào Duy Anh - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn, hôm nay thì lại đi xe máy, rồi nghĩ thế nào lại đi thẳng Lê Duẩn - Giải Phóng rồi rẽ Trường Chinh.
Lúc đó quãng độ hơn 3 rưỡi 1 tí, đi đến đoạn quay đầu xe chỗ cái cầu Phương Liệt thì phải, đúng trước cái cửa hàng sửa xe máy to to í ạ, có một chị đứng tuổi đi xe ga đang đứng đúng chỗ đầu giải phân cách cứng để quay đầu lại về phía Tôn Thất Tùng thì có một thằng (em xin phép gọi là thằng) khoảng gần 50 tuổi đi con Mio thì phải, nó đỗ sát và thò tay xuống nhấc luôn cái túi xách đang để ở sàn xe của chị kia.
Hichic, đúng lúc đấy thì em chỉ cách cái thằng đấy khoảng 5m nên chả kịp nghĩ gì nữa, phi xe vào thằng kia, lúc đó em đi chậm nên nó không ngã, sau đó em đạp tiếp 1 phát nữa vào xe no nhưng vẫn chưa đổ (chắc là do vướng túi vợt nên đạp ko được mạnh lắm), cái túi xách bay xuống đường. Lúc đấy em nghĩ là hôm nay tao có cái vợt tao sẽ nện cho mày một trận, ai ngờ lúc đạp vào xe xong và chửi được nó 1 câu thì ngay đằng sau em và đằng sau thằng đó xuất hiện thêm 2 thằng khá to con, mặt mày bặm trợn và trẻ hơn (chắc chỉ độ 35-37t) chửi em ầm cả lên. Lúc đó em nghĩ ngay là à, có đồng bọn à, thế thì cậu chạy. Em liền quăng ngay 2b của em và ôm túi vợt chạy lên vỉa hè, lên đấy rồi không hiểu nghĩ gì (chắc ngay từ đầu mục tiêu là phải nện) mà em lại rút ngay con Babolat của em và lao ra vụt thẳng vào tay thằng ăn cắp già. Lúc đấy 3 thắng đấy vẫn đứng đấy và chửi em nhưng có lẽ do bất ngờ nên cứ đứng im để em vụt. Em vụt nó một phát thì thằng đứng sau nó mở cốp xe và rút 1 con kiếm ngắn bọc trong giấy báo ra dọa em, lúc này em mới thấy sợ và lại chạy lên vỉa hè và hét lên là "Cướp, cướp...". Ba thằng chúng nó đứng chửi em thêm 2,3 câu nữa rồi chạy mất hướng về phía Vọng.
Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng, hichic, đứng xem lúc đấy em thấy có phải đến 2 chục ông thanh niên mà chả ông nào dám ý kiến gì. Sau đấy em cũng ra dựng 2b dậy rồi vừa đi vừa ngó lại, chỉ sợ chúng nó đuổi theo và xiên cho 1 phát thì teo.
Lên đến ngã tư Tôn Thất Tùng thì có một anh trông rất lạnh lùng đỗ cạnh em và hỏi tại sao lại đánh nhau, em mới kể qua qua thì anh ấy bảo là bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi, em mới hỏi anh có phải cảnh sát kó thì anh í bảo ko phải và phóng thẳng, em cũng chả hiểu thế nào.
Em xin nói thêm là bình thường em cũng nhát lắm, nhưng cách đây khoảng 2 tháng, buổi tối đang chở vợ con đi chơi ở đường Hoàng Quốc Việt thì thấy rõ ràng 1 thằng giật điện thoại của 1 cô bé đi xe đạp rồi đi ngược chiều qua mặt em, lúc đó em đã định quay xe lại đuổi nhưng nhớ ra còn vợ con nên lại đi tiếp, lúc đi qua thấy cô bé đó khóc quá trời, em cứ áy náy mãi từ đó đến giờ nên hôm nay gặp chuyện như thế chả kịp nghĩ gì nữa, cứ thế chiến thôi.
Nhưng lúc tối về đến nhà đọc được liên tiếp 2 bài này:
http://dantri.com.vn/c170/s170-523835/ha-noi-duoi-bat-trom-nam-thanh-nien-bi-ban-thung-dau.htm
http://dantri.com.vn/c170/s170-524006/nam-thanh-nien-bi-ban-vao-dau-khi-duoi-bat-trom-da-tu-vong.htm
Với lại nhìn cảnh mọi người thờ ơ, lần sau tự hứa với lòng sẽ ko dám nữa!:(
E ủng hộ cụ. Táng chết cụ nhà bọn nó đi.

Libor

Xe điện
Đúng là sống chết có số thật, đời chả biết đằng nào mà lần... rút kinh nghiệm lần sau cụ thấy ăn được nó thì ăn sống luôn...còn không thì đúng là chỉ chơi võ mồm thôi cụ cụ nhá. Nó có dao thì cũng không dọa đâu, cụ mà phang thêm cái nữa em tin là nó cũng chém thật.... :((

longbusiness

Xe hơi
Vâng.. Đúng là gặp cái lũ mất dạy này phải táng luôn , tánh cẩn thận cụ ạ b-(

nothinghd

Xe điện
hic, cụ chủ thớt cũng còn may, vì nếu cả đám bọn chúng rút hàng ra lao vào oánh hội đồng thì chắc X_X FUNS nhà mềnh cũng chả đến kịp mà cứu cụ... Buồn thay cho cái xh này...

giangsuki

Xe ngựa
Thằng hỏi là đồng bọn để cụ khỏi khai báo với ca thôi
Em cũng nghĩ như cụ, chắc đấy là đồng bọn thui
Chứ bảo là bọn anh đuổi bắt được ròi thì cũng đã ko cần hỏi tại sao đánh nhau

3vach

Xe máy
nhân danh xxx phong cho cụ làm hiệp sĩ, thay mẹt con khốn nạn kia cám ơn cụ, xã hội giờ loạn rồi cụ nhỉ muốn làm người tốt mà cũng khó (cứu nhân nhân oán cứu vật vật thương) nói chung đôi khi làm phúc phải tội cụ như thế là may rồi nó chỉ chạy theo hỏi đểu chứ nếu thằng đấy mà nó xiên từ phía sau cụ xong nó vù ga té mất thì ai biết đấy là đâu ạ...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ đúng là Hảo Hán Lương Sơn Bạc :D, mời Cụ 1 ly (b)

tranhainam

Xe điện
cụ chủ pờ rồ quá, đúng là nên vứt xe lên vỉa hè thủ thế là hợp với hoàn cảnh.
xã hội giờ loạn quá, lúc đó mà nó rút hoa cải thì cũng đen.

LAB

Xe đạp
nhân danh xxx phong cho cụ làm hiệp sĩ, thay mẹt con khốn nạn kia cám ơn cụ, xã hội giờ loạn rồi cụ nhỉ muốn làm người tốt mà cũng khó (cứu nhân nhân oán cứu vật vật thương) nói chung đôi khi làm phúc phải tội cụ như thế là may rồi nó chỉ chạy theo hỏi đểu chứ nếu thằng đấy mà nó xiên từ phía sau cụ xong nó vù ga té mất thì ai biết đấy là đâu ạ...
Dạ, cụ nóng quá ạ, em cũng chả mong làm hiệp sĩ với được người khác cám ơn, lúc đó chỉ trong nháy mắt nên cũng chả nghĩ được gì, chứ nếu mà có thời gian cân đo đong đếm có khi cũng chả dám. Lúc đứng ở đèn đỏ em cũng cảnh giác lắm, cứ phải nhìn trước nhìn sau.

tqt77

Xe điện
bây giờ đúng là khó mà làm người tốt các bác nhỉ, may ra chỉ làm người bình thường thôi. Chính em, khá lâu rồi, cũng có lần nổi hứng đánh 1 thằng cướp xe của một cô bé, em đạp nó xuống trong lúc đang bế F1 đi dạo, thằng ranh con ngã lăn lông lốc rồi ngồi dậy, bỏ xe chạy thẳng nhưng xung quanh chẳng có ông nào xông vào cả, chỉ có con bé bị cướp chạy lại cám ơn thôi. Báo hại, sau đó hàng tháng em không dám dẫn con ra chơi ở đó nữa.

Hy vọng là mọi người cố đừng làm điều xấu thôi cũng đã là tốt rồi.

Thích Triton

Xe điện
Cụ dũng cảm quá. Nhưng phải cẩn thận, bây giờ chúng nó manh động quá, o như xưa. Vừa có vụ bắt trộm bị bắn giữa đầu kia kìa. Hu. Hu... Muốn dũng cảm nhưng ai nuôi F1 khôn lớn vây giờ. Voka cụ 1 chén nhé.

quang74

Xe buýt
Chắc cái túi của bà kia chả có gì đáng giá nên mới không thèm cám ơn cụ :D. Cháu mời cụ 1 chai vì tinh thần nghĩa hiệp của cụ =D>

fuxe

Xe container
Vốt cụ phát đã (b), cụ oánh tennis mà nện chắc cũng hỏng vợt chứ chả chơi :D

giacmoxe4

Xe điện
Em ngưỡng mộ hành động của Cụ chủ,mời Cụ một ly nhé.Nhưng chị kia lấy lại túi mà chẳng được một lời cám ơn Cụ chủ thì em thấy buồn quá.Như thế thì ai còn muốn giúp người bị cướp nữa.

LAB

Xe đạp
Vốt cụ phát đã (b), cụ oánh tennis mà nện chắc cũng hỏng vợt chứ chả chơi :D
Dạ, lúc em ra đánh thấy mấy quả đầu bóng cứ chuội chuội, tưởng hỏng vợt rồi, hóa ra lúc đấy tay vẫn hơi run nên đánh ko được!