[VHGT] Em dùng vợt Tennis chiến với ăn trộm!

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
hì hì.. cái vợt babolat cụ dùng loại gì đới.. e thử tham khảo chuyển sang.. dùng oánh nhau khi thấy bất bình hoặc đánh chắc cũng ổn cụ nhỉ... ;)) ..Mà như cụ hình như thời xưa gọi là hiệp sĩ đới nhỉ..

lucass

Xe máy
nhân danh xxx phong cho cụ làm hiệp sĩ, thay mẹt con khốn nạn kia cám ơn cụ, xã hội giờ loạn rồi cụ nhỉ muốn làm người tốt mà cũng khó (cứu nhân nhân oán cứu vật vật thương) nói chung đôi khi làm phúc phải tội cụ như thế là may rồi nó chỉ chạy theo hỏi đểu chứ nếu thằng đấy mà nó xiên từ phía sau cụ xong nó vù ga té mất thì ai biết đấy là đâu ạ...
XH giờ nhiều cái đỏ đỏ lắm cụ ạ. nhưng dù sao tinh thần của cụ cũng rất đáng biểu dương đấy ạ.

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Cụ chủ thớt thật dũng cảm, đáng được tuyên dương hiệp sỹ đới ạ, ông anh hỏi cụ chắc là đồng bọn thôi. Thời buổi loạn lạc quá ra đường chẳng biết thế nào mà lần.
Thời buổi này có khi em đi bán bảo hiểm nhân thọ lại đắt khách đới ạ!!!

november

Xe hơi
Vodka tinh thần hiệp nghĩa của Cụ.

cardream

Xe tải
Làm phát voka để lấy lại dũng khí đi bác ơi. Em là bác em cũng làm thế thôi, em lấy chú wilson ra phang gẫy vợt luôn :)

Wakeup

Xe điện
Bác chủ thớt dũng cảm quá. Mời 1 ly.
Nhưng bác cũng phải cẩn thận vì bọn trộm cắp dạo này manh động lắm.
Vừa có vụ bắn thủng sọ người dân đuổi theo, thì tiếp theo có vụ trộm mang theo súng bị CA tóm sống đây này

Hai tên trộm có súng quân dụng
Cập nhật lúc :10:39 AM, 05/10/2011
Quá trình trộm cắp tài sản, để chống lại bị hại và người truy đuổi, Linh và Hùng sắm một khẩu súng quân dụng cùng với nhiều viên đạn.

Chiều qua, Công an quận Hoàn Kiếm, Hà Nội thi hành lệnh bắt giữ 2 đối tượng Nguyễn Hoàng Linh, 38 tuổi, trú tại P2 tập thể Trung Tự, phường Trung Tự, quận Đống Đa và Nguyễn Mạnh Hùng, 43 tuổi, ở phố Hàng Bài, quận Hoàn Kiếm, hiện trú Hội Vũ, phường Hàng Bông, Hoàn Kiếm về các hành vi tàng trữ vũ khí quân dụng trái phép và trộm cắp tài sản. Tang vật thu hồi gồm 1 khẩu súng (dạng súng quân dụng K59), 6 viên đạn, 2 bộ vam phá khóa, 1 dao nhọn và 1 gói ma túy.

Trước đó, hai kẻ này mang súng, dao nhọn, vam phá khóa chở nhau đi trộm cắp. Khi đến trước cửa nhà số 157 phố Bà Triệu, phường Bùi Thị Xuân, quận Hai Bà Trưng, thấy chiếc xe máy SH của anh Hoàng Duy Hưng, dựng trên vỉa hè, không người trông giữ. Linh dừng xe để Hùng nhảy xuống, dùng vam phá khóa, trộm cắp. Trong khi đang thực hiện, hai kẻ này bị lực lượng công an bắt giữ.

Cùng ngày, Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về Trật tự xã hội Công an thành phố Hà Nội phối hợp Công an quận Hà Đông bắt đối tượng Phạm Tiến Đạt, 20 tuổi, trú tại tập thể Xí nghiệp Gỗ, phường Mỗ Lao, quận Hà Đông về hành vi "cố ý gây thương tích". Tại cơ quan chức năng, Đạt khai nhận khoảng 22h ngày 2/10, tại đường Thanh Bình, phường Mỗ Lao, Hà Đông, do mâu thuẫn bột phát với anh Đào Danh Đức, 20 tuổi, trú tại Bùi Trượng, Hoàng Diệu, Chương Mỹ, Đạt cùng 2 đối tượng nữa đã dùng dao tông chém đứt gân 2 tay anh Đức.

Vụ việc đang được tiếp tục điều tra.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Vuốt cụ. Đúng là thời buổi bây giờ chả biết thế nào mà lần. Nhưng trong hoàn cảnh đi thể thao = 2 bánh, giầy tất với quần cộc, lại có vợt trong tay thì gặp cảnh bất bình như vậy thì cũng nên hành động như cụ. Em mỗi khi ra đường đi đá hay đánh bóng = 2 bánh cũng thấy tự tin hơn khi đi làm = 4 bánh?

djjava

Xe hơi
hoan nghênh cụ, cụ mới là Đông Ki Sốt - nhưng đúng là thanh niên mà đứng im ngõ thì xã hội cũng xuống cập thật :(

superwagon

Xe buýt
bây giờ ra đường thì người lương thiện cũng nên mang theo người 1 con dao để đề phòng gặp bọn cướp thì có cái mà phòng vệ, trường hợp này cụ chủ thớt không cầm vợt tn mà cầm dao chắc là tình huông xảy ra sẽ khác nhiều

blackcat321

Xe máy
Thời buổi này cụ quả là hiếm có. Khâm phục, khâm phục

LAB

Xe đạp
Vuốt cụ. Đúng là thời buổi bây giờ chả biết thế nào mà lần. Nhưng trong hoàn cảnh đi thể thao = 2 bánh, giầy tất với quần cộc, lại có vợt trong tay thì gặp cảnh bất bình như vậy thì cũng nên hành động như cụ. Em mỗi khi ra đường đi đá hay đánh bóng = 2 bánh cũng thấy tự tin hơn khi đi làm = 4 bánh?
Dạ, lúc đó em vẫn mặc nguyên đồ công sở mới dở chứ, với lại cũng không ngờ chúng nó rút giao ra nên hơi hoảng!
Mà riêng trong mấy ngày thôi đã có 2 nhóm đi "ăn trộm" mang theo súng! Từ lần sau chắc ko dám thế các cụ ạ!:(

RFJ

Xe tải
Dạ, lúc đó em vẫn mặc nguyên đồ công sở mới dở chứ, với lại cũng không ngờ chúng nó rút giao ra nên hơi hoảng!
Mà riêng trong mấy ngày thôi đã có 2 nhóm đi "ăn trộm" mang theo súng! Từ lần sau chắc ko dám thế các cụ ạ!:(
Khâm phục Cụ, Cụ là người chơi thể thao nên chắc cũng có sức khoẻ tốt và tinh thần chiến đấu dũng cảm. Nhưng Cụ cũng nên chú ý cho những lần sau, cảnh giác hơn với bọn lưu manh. Khi mình đã xác định chiến thì phải chiến đến cùng, và mình luôn phải chủ động tấn công (cũng nên trau dồi tý "nghệ":D). Trong cận chiến không nên chần chừ, kể cả nó có hàng nóng mà cụ chủ động lao lên cho phát vợt thì cũng chưa biết ai ăn được ai (vì đằng nào nó cũng bòm mình mà). Cụ nên phát huy nhé, trong xã hội còn rất nhiều người tốt sẽ ủng hộ và cùng với Cụ chiến đấu với bọn xấu. Chúc Cụ luôn mạnh khoẻ, vững niềm tin để sống Hạnh phúc và chiến đấu loại trừ điều xấu trong xã hội.

emvotoi

Xe máy
Hoan hô tinh thần hiệp sĩ, nghĩ lại cũng thấy dân mình lành thật lành đến nỗi vô tâm, ngày trước trộm cướp ko manh động như bây giờ thằng nào bị túm coi như xác định bò luôn vì đánh hội đồng, bây giờ hàng nóng hàng lạnh nhiều với vẩn dân bị hội đồng lại ý chứ.

thuylam

Xe đạp
Hic, bác thật tốt bụng nhưng tiếc là làm phúc mà được một lời cám ơn. người phụ nữ kia thật đáng trách!

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Vote cụ.
Hôm trước em cũng báo động cho mấy chú bảo vệ túm 3 thằng bẻ tai Lexus RX 350 :D

nguyenducduy

Xe điện
Cụ đánh cướp lạnh lùng thế, chỉ có mỗi một mình, mà Mợ kia cũng chẳng có 1 câu cảm ơn, đến khi gặp một bác nói là đuổi theo bắt được nó rồi cũng chẳng biết lão là ai ( lạnh lùng quá) =))

co-driver

Xe tải
Hoan hô tinh thần hiệp sĩ, nghĩ lại cũng thấy dân mình lành thật lành đến nỗi vô tâm, ngày trước trộm cướp ko manh động như bây giờ thằng nào bị túm coi như xác định bò luôn vì đánh hội đồng, bây giờ hàng nóng hàng lạnh nhiều với vẩn dân bị hội đồng lại ý chứ.
lành gì ạ, có mà nhát thì có. Thử xem khi thằng cướp kia bị đánh gục xem, chả bao nhiêu dân nhảy vào a lô xô ý chứ

Mazda CX9

Xe điện
Thế chị chàng kia ko ôm hôn cảm ơn cụ à?