[VHGT] Em dùng vợt Tennis chiến với ăn trộm!

nissanfan

Xe hơi
Có lẽ từ mai em sẽ trang bị 1 cái kiếm trong túi đụng vợt tennis, nó tay không thì em dùng vợt, nó rút kiếm em cũng rút kiếm. Quân tử phòng thân thôi.

Defender_Cruise

Xe buýt
Cháu ủng hộ cụ chủ thớt. Giá như cháu được vinh dự cùng chiến đấu với cụ hôm đó nhỉ?

Blueking

Xe hơi
Đọc chiện kụ em hết cả hồn.Tự cảm thấy xấu hổ về bản thân

papachipchip

Xe tải
Em thấy hài nhất là 20 ông thanh niên đúng cạnh không ý kiến gì. Ôi... cái xã hội thối nát này bao giờ chấm dứt để dân ta được mơ mày mở mặt nhể.

bizicafe

Xe tăng
Là em thì em chả dại. Hic, dưng mà xã hội giờ nó đểu lắm các cụ ạ. x-(

tomato31785

Xe hơi
cụ thật dũng cảm, nhưng đọc thấy con mặt mẹt kia nhặt túi đi thẳng không hỏi han gì ức thật. dẫu biết làm không phải nhận đền ơn nhưng một câu cảm ơn hỏi han cũng không có thì không chấp nhận được ... may mà bình an vô sự không thì người hối hận là bác đã giúp kẻ ko có tim

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Có lẽ từ mai em sẽ trang bị 1 cái kiếm trong túi đụng vợt tennis, nó tay không thì em dùng vợt, nó rút kiếm em cũng rút kiếm. Quân tử phòng thân thôi.
coi lại dính 141 cụ nhá:)):))

sieutoc123

Xe tải
Cụ đáng được biểu dương là Hiệp sỹ...

scopion84

Xe tải
Em nói thật chứ xã hội bây giờ nhá nhem, trẻ trâu thì manh động. Lần sau em nghĩ cụ cứ né đi cho lành, cũng không ai trách cụ câu gì đâu. Rồi sẽ có người bảo là đến lúc mình bị thì ai giúp, thực sự nếu tai vạ nó rơi vào mình thì mình đành chấp nhận, nếu như có các lực lượng chức năng ở đó mà họ không làm gì thì hẵng nói, còn đòi hỏi thường dân thấy chuyện bất bình "rút dao" ra tương trợ là quá khó. Tuy nhiên có một số ít người can đảm và cái đó ăn vào máu, nhg người đó thì xã hội luôn trân trọng và đề cao , tuy nhiên đó chỉ là thiểu số thôi cụ ạ.

Hôm nay đọc báo chỉ vì phàn nàn với 1 thằng chạy qua đường làm mình ngã xe máy mà nó gọi 10 thằng đến chém chết luôn đây thì cụ bảo ai mà dám can thiệp chứ. Haizzz

banzac

Xe hơi
May cho cụ và hoan nghênh tinh thần của cụ. May là thằng cầm kiếm nó chỉ dọa cụ, nó mà làm tới thì...

Haiha0674

Xe điện
Nhưng sao "Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng" chị này mất lịch sự quá.

lechauvn84

Xe hơi
Đối với cộng đồng: cụ rất đáng hoan nghênh, em xin bắt tay cụ.
Đối với người thân cụ: bà già hay vợ cụ sẽ chửi cụ là ngu. ( Giống như em từng bị)
Em nghĩ tùy tình huống, cái nào thực sự đáng thì hãy mạo hiểm. Vì 3 cái túi xách, di động thì cụ hãy nghĩ tới gia đình, người thân. Việc tốt còn nhiều cơ hội để làm.

crazy_stupid78

Xe tải
Dạ, thưa các cụ, chả là thế này, chiều nay, em đi làm về rồi đi đánh bóng luôn, mọi hôm thì hay đi 4b theo lộ trình Lê Duẩn - Đào Duy Anh - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn, hôm nay thì lại đi xe máy, rồi nghĩ thế nào lại đi thẳng Lê Duẩn - Giải Phóng rồi rẽ Trường Chinh.
Lúc đó quãng độ hơn 3 rưỡi 1 tí, đi đến đoạn quay đầu xe chỗ cái cầu Phương Liệt thì phải, đúng trước cái cửa hàng sửa xe máy to to í ạ, có một chị đứng tuổi đi xe ga đang đứng đúng chỗ đầu giải phân cách cứng để quay đầu lại về phía Tôn Thất Tùng thì có một thằng (em xin phép gọi là thằng) khoảng gần 50 tuổi đi con Mio thì phải, nó đỗ sát và thò tay xuống nhấc luôn cái túi xách đang để ở sàn xe của chị kia.
Hichic, đúng lúc đấy thì em chỉ cách cái thằng đấy khoảng 5m nên chả kịp nghĩ gì nữa, phi xe vào thằng kia, lúc đó em đi chậm nên nó không ngã, sau đó em đạp tiếp 1 phát nữa vào xe no nhưng vẫn chưa đổ (chắc là do vướng túi vợt nên đạp ko được mạnh lắm), cái túi xách bay xuống đường. Lúc đấy em nghĩ là hôm nay tao có cái vợt tao sẽ nện cho mày một trận, ai ngờ lúc đạp vào xe xong và chửi được nó 1 câu thì ngay đằng sau em và đằng sau thằng đó xuất hiện thêm 2 thằng khá to con, mặt mày bặm trợn và trẻ hơn (chắc chỉ độ 35-37t) chửi em ầm cả lên. Lúc đó em nghĩ ngay là à, có đồng bọn à, thế thì cậu chạy. Em liền quăng ngay 2b của em và ôm túi vợt chạy lên vỉa hè, lên đấy rồi không hiểu nghĩ gì (chắc ngay từ đầu mục tiêu là phải nện) mà em lại rút ngay con Babolat của em và lao ra vụt thẳng vào tay thằng ăn cắp già. Lúc đấy 3 thắng đấy vẫn đứng đấy và chửi em nhưng có lẽ do bất ngờ nên cứ đứng im để em vụt. Em vụt nó một phát thì thằng đứng sau nó mở cốp xe và rút 1 con kiếm ngắn bọc trong giấy báo ra dọa em, lúc này em mới thấy sợ và lại chạy lên vỉa hè và hét lên là "Cướp, cướp...". Ba thằng chúng nó đứng chửi em thêm 2,3 câu nữa rồi chạy mất hướng về phía Vọng.
Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng, hichic, đứng xem lúc đấy em thấy có phải đến 2 chục ông thanh niên mà chả ông nào dám ý kiến gì. Sau đấy em cũng ra dựng 2b dậy rồi vừa đi vừa ngó lại, chỉ sợ chúng nó đuổi theo và xiên cho 1 phát thì teo.
Lên đến ngã tư Tôn Thất Tùng thì có một anh trông rất lạnh lùng đỗ cạnh em và hỏi tại sao lại đánh nhau, em mới kể qua qua thì anh ấy bảo là bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi, em mới hỏi anh có phải cảnh sát kó thì anh í bảo ko phải và phóng thẳng, em cũng chả hiểu thế nào.
Em xin nói thêm là bình thường em cũng nhát lắm, nhưng cách đây khoảng 2 tháng, buổi tối đang chở vợ con đi chơi ở đường Hoàng Quốc Việt thì thấy rõ ràng 1 thằng giật điện thoại của 1 cô bé đi xe đạp rồi đi ngược chiều qua mặt em, lúc đó em đã định quay xe lại đuổi nhưng nhớ ra còn vợ con nên lại đi tiếp, lúc đi qua thấy cô bé đó khóc quá trời, em cứ áy náy mãi từ đó đến giờ nên hôm nay gặp chuyện như thế chả kịp nghĩ gì nữa, cứ thế chiến thôi.
Nhưng lúc tối về đến nhà đọc được liên tiếp 2 bài này:
http://dantri.com.vn/c170/s170-523835/ha-noi-duoi-bat-trom-nam-thanh-nien-bi-ban-thung-dau.htm
http://dantri.com.vn/c170/s170-524006/nam-thanh-nien-bi-ban-vao-dau-khi-duoi-bat-trom-da-tu-vong.htm
Với lại nhìn cảnh mọi người thờ ơ, lần sau tự hứa với lòng sẽ ko dám nữa!:(
Thất vọng với mấy cụ đừng nhìn quá

PBN

Xe buýt
Vote cho bác chủ thớt vì hành vi hiệp nghĩa. Xã hội bây giờ loạn quá, buồn thật.

hoanibst

Xe tải
Mong là xã hội sẽ còn nhiều người hơn nữa như cụ chủ! Nhưng em buồn là vì sao vẫn có người như cái bà bị giật túi kia và 20 chục thằng thanh niên kia nhỉ! Chẳng hiểu bà ấy là người hay là con vật nữa, có thể do hoảng quá chăng, nhưng em nghĩ là bà ấy ko có 1 tiếng cảm ơn thì bà ấy chẳng khác nào mấy thằng ăn cướp kia. Chán!!!

pqt

Xe hơi
Kính cụ 1 ly :D.
em cũng có lần bị giật ĐT vậy là đuổi theo chiến luôn.....
chả hiểu sao lúc ý máu thế chả biết sợ là gì nhỡ ra..hihi chắc cụ cũng thế :D

romantic_kt1

Xe tăng
Đọc chuyện của cụ, em lại nhớ đến chuyện của em cách đây hơn chục năm. Hồi còn thanh niên có cô vợ hụt người Thái Nguyên, hôm lên đấy chơi, em đi chợ Trung tâm Thái Nguyên bằng 2b. Đang đi thấy 1 chú nhẩy cái xe đạp của 1 chị đang mua hàng, trên xe có cái túi xách. Em liền đuổi theo và đạp nó. Nó rẽ và ngõ nhưng bị ngã bỏ xe chạy bộ. Nhóm người đuổi theo, trong đó có cả chị chủ xe đến kịp, chẳng nói gì chị ấy dựng xe, xem túi rồi đi luôn. Lúc vào tình huống khó có thể đánh giá được gì các cụ nhẩy!