[Funland] Em đúng hay sai?

n.p.n

Xe hơi
Thi nếu là dạng tương tác thì nên thi, còn loại trắc nghiệm qua mạng thì thôi.

zaiwaz123

Xe điện
Kiểu như thi bông hậu để định giá thôi mà ...

acjs

Xe tăng
Trước trường con em cũng có cái này, và vài thứ khác nữa. Em nói không luôn.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tại bệnh thích hơn người mà ra. Nó đánh đúng tâm lí muốn hơn người. Vì bây giờ nhà nào chả đem thành tích con lên mạng khoe. Nào là nói tiếng Anh như gió từ mẫu giáo, cấp 1 2. Nào là có thành tích trong học tập. Thậm chí đi kì quân đội dịp hè cho tụi nhỏ cũng khoe...
Tất cả tạo nên vòng xoáy thôi. Đấy là trẻ con chứ chưa tính đến bố mẹ khoe ăn chơi. Nói chung là có tiền thì đu, ko thì thôi. Xã hội vẫn xoay vần cụ ạ.

Xe bọ xít

Xe container
Nay em hơi ức chế, em xin hỏi cccm chút, chuyện là ở trường có tổ chức thi ASMO, đợt đầu em đóng tiền cho con thi, oki cháu được hạng bạc, em để ý thì hầu hết là đều qua, hạng vàng, bạc, đồng. Hôm nay BTC nhắn tin thi vòng 2 đóng phí 350K, em nhảy vào nhắn" em cảm ơn BTC đã tổ chức sân chơi cho các con, nhưng sao đặt nặng vấn đề kinh phí lên như vậy? nếu cứ thi và thu tiền thế này thì tổ chức khoảng chục vòng luôn cũng được" Vợ em can nên em thu hồi tin nhắn, nhưng nghĩ nó bực thật. Càng thi càng đóng tiền, mà cuộc thi gì thi tiếng anh mà có bản dịch sang tiếng Việt luôn
Cụ sai, vợ cụ đúng.
Thời buổi công nghệ số, các công ty, các đơn vị viết và lập nên các nền tảng số hỗ trợ học tập, rồi tổ chức các cuộc thi. Cũng là ngành nghề KD có đk thôi. Vì thế họ cũng làm vì lợi nhuận, tạo uy tín để nhiều người mua phần mềm học tập cũng như tham gia các cuộc thi.

Mình là thượng đế, cũng hãy là khách hàng thông minh, lựa chọn và tham gia nếu thấy có ích. Còn ko thì ko tham gia. Sao lại bắt đơn vị KD miễn phí thì lấy đâu tiền trả cho nhân viên và nâng cao chất lượng sản phẩm cũng như chất lượng các cuộc thi.

Chỉnh sửa cuối:

catking113

Xe Cứu Trợ
Tiếng Anh "liên kết" trong các nhà trường phổ thông là thu tiền khủng nhất.
Các cụ cứ tính thử xem, mỗi cháu trung bình 250-300.000/tháng
Trung tâm nào doanh thu bằng
Chuẩn, cái này mới nhiều xèng, tính học phí trên số giờ học thì cao hơn các trung tâm, mà chất lượng thì kém xa

xedieu

Xe cút kít
Nó là công ty thì nó phải tối đa lợi nhuận thôi. Ham hố gì cái kiểu 1,5₫/10 được huy chương đồng. Lớp con em khoe loạn lên, cô cũng sướng, nghĩ đang được dạy toàn nhân tài! 😂

Húp sụp sụp

Xe điện
Thông cảm với bức xúc rất "bản năng" của cụ khi con người ta cảm thấy bị lừa :)
Em cũng bị bọn bán hàng trên phây lừa một vố mấy trăm k mặc dù em đã hết tuổi tham rẻ nhưng vẫn bị gài, cũng giận phây và nghỉ chơi mấy hôm nhưng rồi thấy mình giận phây thì khác gì giận đời :)

thaibinhdutu

Xe buýt
Bố mẹ chăm đóng tiền thi kiểu đó thì có tạo ra cảm giác thượng đẳng cho con không? Nếu có thì quá nguy hiểm.

Jake CNK

Xe buýt
Cụ sai, vợ cụ đúng.
Thời buổi công nghệ số, các công ty, các đơn vị viết và lập nên các nền tảng số hỗ trợ học tập, rồi tổ chức các cuộc thi. Cũng là ngành nghề KD có đk thôi. Vì thế họ cũng làm vì lợi nhuận, tạo uy tín để nhiều người mua phần mềm học tập cũng như tham gia các cuộc thi.

Mình là thượng đế, cũng hãy là khách hàng thông minh, lựa chọn và tham gia nếu thấy có ích. Còn ko thì ko tham gia. Sao lại bắt đơn vị KD miễn phí thì lấy đâu tiền trả cho nhân viên và nâng cao chất lượng sản phẩm cũng như chất lượng các cuộc thi.
Em ko đòi free mà nó phải hợp lý, kinh doanh quá thể nên em phản đối thôi

duongqua

Xe container
giờ cái j kiếm đc tiền hoặc nhiều tiền thì họ bất chấp mà cụ,cái chính do mình thôi. Mà nói thật con e thì e chả khuyến khích thi nhiều thứ làm gì,cứ học những cái phục vụ cho mình sau này thật chuẩn chỉ đi đã. Chứ tham gia thi nhiều chỉ tổ sinh cay cú, mất tập trung học tập vì phải lo ôn tập,trong khi bài vở bt đã nhiều rồi. Ngược lại,trong lớp F1 nhà e nhiều PH cho con thi đủ mọi thể loại cuộc thi,cứ có giải là được cốt để mài dũa hoặc cũng có thể lấy thành tích để chuyển cấp có hồ sơ đẹp. Đúng là nhiều người muốn luyện con thành gà nòi thì phải :D

jazzzzz

Xe lăn
Ơ họ kinh doanh mà.
Mấy trò này đều vậy, vòng gửi xe(miễn phí) toàn vàng bạc đồng. Tới vòng sau thu phí thì rất ít giải.
Năm sau lại có tin nhắn đặc cách vào vòng 2, con em thi Toefl primary từ 2018 tới Junior 2021 vẫn đc đặc cách.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
F1 nhà em năm ngoái cũng thi lập trình khỉ gió gì ấy, thôi thử tý cho biết. Năm nay em lại thấy các bạn trong đội tuyển cũng đăng ký thi hết mà chả lẽ mình lại ko cho con thì cũng tội :((

j23

Xe container
Có vài ý rất đơn giản như sau, các cụ mợ thử để ý sẽ thấy thôi :)
1. Kinh doanh giáo dục quá rõ ràng
2. Được gì? Rất nhiều trường tính thành tích các cuộc thi kiểu ASMO này để được học bổng thường là 1 vài % , ngoài ra các cái được khác nó mang tính tinh thần cọ xát là chính :D Thêm nữa là lực học của các bạn giải Vàng/Điểm tuyệt đối (kỳ thi cuối) của các kỳ thi này thường là chính xác, các bạn đều hạng vượt trội so với măt bằng chung đấy :D
3. Mất gì? Tất nhiên mất tiền rồi, mô hình kinh doanh giáo dục mà, ngoài ra cái trò thi Online là rất không công bằng, cực nhiều trường hợp làm bài hộ, hay bố mẹ nhắc bài con bị giám thị bắt quả tang...ngoài ra việc giám sát thi Online khá tệ, chắc chắn nhiều trường hợp điểm cao mà chưa chắc đã trung thực được như thi Offline, nhìn vào các màn hình thì thấy, lươn lẹo tí thôi là cũng đủ cách để đạt điểm cao..

butchikim

Xe ba gác
Nhóc bé nhà cháu lớp 6 thông báo thi cả chục cuộc từ đầu năm, cuộc nào cũng đóng tiền lệ phí nọ kia. Cháu chỉ đăng ký những gì bắt buộc hoặc miễn phí còn lại bỏ qua.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cái này giống mấy giải chạy thu tiền thôi. Có lợi nhuận là làm

fstorelaptop

Xe máy
Kinh doanh giáo dục, ngày trước học phí từ cấp 1 đến cấp 3 rẻ bèo, cả tận khi e lên đại học cả kì có vài triệu , giờ thì