[Funland] Em đúng hay sai?

Jake CNK

Xe buýt
Nay em hơi ức chế, em xin hỏi cccm chút, chuyện là ở trường có tổ chức thi ASMO, đợt đầu em đóng tiền cho con thi, oki cháu được hạng bạc, em để ý thì hầu hết là đều qua, hạng vàng, bạc, đồng. Hôm nay BTC nhắn tin thi vòng 2 đóng phí 350K, em nhảy vào nhắn" em cảm ơn BTC đã tổ chức sân chơi cho các con, nhưng sao đặt nặng vấn đề kinh phí lên như vậy? nếu cứ thi và thu tiền thế này thì tổ chức khoảng chục vòng luôn cũng được" Vợ em can nên em thu hồi tin nhắn, nhưng nghĩ nó bực thật. Càng thi càng đóng tiền, mà cuộc thi gì thi tiếng anh mà có bản dịch sang tiếng Việt luôn

MINHKD

Xe điện
Mấy cái lăng nhăng này tham gia làm gì, chắc bé nhà cụ là con đầu nên chưa có kinh nghiệm :D

Jake CNK

Xe buýt
Mấy cái lăng nhăng này tham gia làm gì, chắc bé nhà cụ là con đầu nên chưa có kinh nghiệm :D
Em chưa có kinh nghiệm thật, mà thấy qc thi bằng tiếng anh nên muốn con được trải nghiệm, ai dè có bản dịch luôn :(

RAVA

Xe ba gác
-E có cảm giác là bây giờ ngành gd kiếm tiền bằng mọi cách hay sao ấy? Hồi trc e ko để ý nhưng năm nay có con nhóc đi học lớp 1 mà e thấy là hầu như ko có tuần nào mà ko phải chuyển khoản nộp tiền cả, đủ các thể loại, đến chịu với cái nền gd VN? :D

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nay em hơi ức chế, em xin hỏi cccm chút, chuyện là ở trường có tổ chức thi ASMO, đợt đầu em đóng tiền cho con thi, oki cháu được hạng bạc, em để ý thì hầu hết là đều qua, hạng vàng, bạc, đồng. Hôm nay BTC nhắn tin thi vòng 2 đóng phí 350K, em nhảy vào nhắn" em cảm ơn BTC đã tổ chức sân chơi cho các con, nhưng sao đặt nặng vấn đề kinh phí lên như vậy? nếu cứ thi và thu tiền thế này thì tổ chức khoảng chục vòng luôn cũng được" Vợ em can nên em thu hồi tin nhắn, nhưng nghĩ nó bực thật. Càng thi càng đóng tiền, mà cuộc thi gì thi tiếng anh mà có bản dịch sang tiếng Việt luôn
Em hỏi là được giải thưởng là gì? Nếu không được giải chắc không phải đóng phí đâu ạ

Tiếng Anh "liên kết" trong các nhà trường phổ thông là thu tiền khủng nhất.
Các cụ cứ tính thử xem, mỗi cháu trung bình 250-300.000/tháng
Trung tâm nào doanh thu bằng

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thi làm gì mấy cuộc thi này cụ? Thi nào đóng phí thì e thấy k có giá trị vì nhiều bạn con nhà nghèo tiền đâu mà thi. E đinh cho bạn nhà e thi IOE với trạng nguyên gì ấy, mà đăng ký xong lại phải kích hoạt nộp tiền mới dc ôn, k free như xưa, nên e đang tính k thi nữa. Tiền k phải nhiều nhưng giờ thi thố các giải sặc mùi thương mại.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Những cái nộp tiền vào thi như này cụ đừng cho thi,chẳng được gì cả mà mất thời gian cụ ạ,gần như kiểu mua chứng chỉ đó ạ

Anita Emi

Xe điện
Em nghĩ là cụ sai ạ.

Làm gì có ai tạo sân chơi miễn phí cho ai? Người ta tạo sân chơi tất nhiên là để thu phí, cụ thấy con cụ tham gia có ích, vui vẻ thì trả phí vào chơi, không thì thôi, sao phải mắng người ta làm gì?

Giống như chỗ vui chơi ở các trung tâm thương mại ấy, có ai mắng họ vì thu tiền các cháu vào chơi đâu? ;))

Bao giờ có sự bắt ép, gợi ý không lành mạnh từ phía nhà trường để tham gia mấy cái này thì mới cần phản đối cụ ạ.

Sai rõ, game nó vậy, không chơi thì thôi nói gì họ :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ xả bức xuk gồi thì ... :)

Bang lang

Xe điện
Em chưa có kinh nghiệm thật, mà thấy qc thi bằng tiếng anh nên muốn con được trải nghiệm, ai dè có bản dịch luôn :(
Cụ cho thì Toefl ý. Cái đấy từ dễ đến khó. Con nhà em bắt đầu có hứng thú học tiếng anh kể từ khi đi thi, kiểu đợt này được bao điểm, đợt sau cố để tăng cao. Cu cậu sốt 39 độ mà đêm tỉnh dạy đòi đi thi, em bảo nghỉ ko chiu nghỉ, đòi thi bằng được, kiểu ăn thua cũng hay..
Quan điểm của em cho đi thì cũng tốt, kiểu trải nghiệm áp lực thời gian. Chứ tầm em bi h mà ngồi 90 phút thi em chịu, nhưng con em nó thi kiểu 60 phút 100 câu Trắc nghiệm và tự luận mà làm hết em cũng nể. Nói chung có điều kiện tham dự cũng tốt. Còn bi h làm j chả mất tiền, ko tiền lấy đâu người làm, địa điểm, chấm bài, chạy chọt các kiểu:)

pham minh

Xe container
Tiếng Anh "liên kết" trong các nhà trường phổ thông là thu tiền khủng nhất.
Các cụ cứ tính thử xem, mỗi cháu trung bình 250-300.000/tháng
Trung tâm nào doanh thu bằng
Cần gì phổ thông, ngay các trường mầm non bây giờ cũng thấy đủ các thể loại học liên kết

Ôi thích quá

Xe buýt
Nó như các giải chạy lấy bid của các cụ thôi. Kiếm xèng dựa trên sự make color của người tham gia.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ cho thì Toefl ý. Cái đấy từ dễ đến khó. Con nhà em bắt đầu có hứng thú học tiếng anh kể từ khi đi thi, kiểu đợt này được bao điểm, đợt sau cố để tăng cao. Cu cậu sốt 39 độ mà đêm tỉnh dạy đòi đi thi, em bảo nghỉ ko chiu nghỉ, đòi thi bằng được, kiểu ăn thua cũng hay..
Quan điểm của em cho đi thì cũng tốt, kiểu trải nghiệm áp lực thời gian. Chứ tầm em bi h mà ngồi 90 phút thi em chịu, nhưng con em nó thi kiểu 60 phút 100 câu Trắc nghiệm và tự luận mà làm hết em cũng nể. Nói chung có điều kiện tham dự cũng tốt. Còn bi h làm j chả mất tiền, ko tiền lấy đâu người làm, địa điểm, chấm bài, chạy chọt các kiểu:)
Như em bi chừ 180' vận cự loay hoay ...chứ nói zề trong vòng 2h cụ ah, hicc

pham minh

Xe container
Em nghĩ là cụ sai ạ.

Làm gì có ai tạo sân chơi miễn phí cho ai? Người ta tạo sân chơi tất nhiên là để thu phí, cụ thấy con cụ tham gia có ích, vui vẻ thì trả phí vào chơi, không thì thôi, sao phải mắng người ta làm gì?

Giống như chỗ vui chơi ở các trung tâm thương mại ấy, có ai mắng họ vì thu tiền các cháu vào chơi đâu? ;))

Bao giờ có sự bắt ép, gợi ý không lành mạnh từ phía nhà trường để tham gia mấy cái này thì mới cần phản đối cụ ạ.
Chuẩn. Giờ làm gì có miễn phi, nó tổ chức cũng đủ loại chi phí. Tổ chức là quyền của nó , còn đồng ý tham gia hay ko là do mình

Bang lang

Xe điện
Như em bi chừ 180' vận cự loay hoay ...chứ nói zề trong vòng 2h cụ ah, hicc
Vâng, càng già thì sức tập trung càng kém, cách đây gần chục năm em cũng làm thử một bài test, còn khoảng 30 phút mà em phải bỏ vì làm đến câu 60 là oải rồi, ko bằng đứa lớp 4 ấy.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
Website
linhlimoshop.com
Vòng loại 1 và vòng quốc gia thì có phụ đề tiếng Việt, nhưng vòng quốc tế thì thi bằng Tiếng Anh. Mức phí cũng nâng dần theo vòng chứ không phải cứ 350k mãi, thậm chí có cuộc thi vòng quốc gia đã phải đóng đến hơn 3tr. Một số trường chất lượng cao thì các cô thường khuyến khích thi, gần như là chỉ tiêu theo lớp luôn, kiểu " tự nguyện cả lớp". Có phải mỗi ASMO đâu, còn TIMO, HKIMO, WMO.... Huy chương trong các cuộc thi này cũng là 1 phần trong thành tích đánh giá để xét học bổng của năm. Còn nếu trường không bắt buộc, hoặc cụ chỉ muốn con tham gia trải nghiệm cho biết, thì thử 1 lần thôi cũng được. Vì cái này không nằm trong hệ thống thi cử của bộ giáo dục. Đề thi nó cũng không giống các đề các con sẽ thi trên lớp. Họ tổ chức ra sân chơi, có thu phí, thì mình tham gia chơi hay không là quyền của mình mà.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
-E có cảm giác là bây giờ ngành gd kiếm tiền bằng mọi cách hay sao ấy? Hồi trc e ko để ý nhưng năm nay có con nhóc đi học lớp 1 mà e thấy là hầu như ko có tuần nào mà ko phải chuyển khoản nộp tiền cả, đủ các thể loại, đến chịu với cái nền gd VN? :D
Những cuộc thi này e ko nói vì dù sao nó cũng làm đẹp bảng thành tích của các con. Nhưng còn 1 cơ số các loại trung tâm đủ mọi thành phần đến trường chào mời các con. Rất bực m. Con bé nhà e đòi chủ nhật này đi tham gia cái khoá siêu nhân khỉ gió j. Ko muốn cho con đi thì ko giải thích cho con hiểu dc lua do.