Em đưa vợ KF đi chữa bệnh ở chỗ bác hardtop mà vẫn chưa chữa được!

casablanca1981

Xe hơi
Em đưa vợ KF đi chữa bênh đèn VDC Off sáng mà vẫn chưa chữa được!

Trận mưa hôm kia xe em bị nươc vào sàn xe phải đến 3 - 4 cm, sấy cho khô ráo chạy vẫn bình thưông, nhưng cái đèn VDC OFF thì nó cứ sáng hoài. Em dự chắc nước ẩm vào nên bị lỗi gì rồi. Gọi cho cụ cuabien cầu cứu thì được cụ chỉ bảo tháo công tắc chân phanh ra dũa lại điểm tiếp giáp hoặc thay mới. Em thực hành ngay, bò ngửa cổ để tìm cái công tắc ấy mà mãi ko thấy (hihi, Mặc dù đã nhìn ảnh ở thớt của bác cuabien hướng dẫn về cái này).

Chiều nay, nhân có việc xuống Giải Phóng, em rẽ vào Xưởng DV của Hyundai GP. Sau khi về rồi search em mới biết bác hardtop ở đó. (Em ở KFC nhưng chưa có đk để đi of cùng các bác lần nào nên chưa biết ai với ai). Vào đó, 1 bác cắm con máy dò bệnh của Kia Motor vào xe, sau 1 hồi bác ấy nói là xe ko có lỗi gì cả, chỉ là hỏng công tắc ở chính cái nút VDC OFF, em bảo thay cho em, bác ấy nói hôm nay mạng của Kia bị lỗi nên các bác ấy ko thể vào để đặt đò đc!! (??). Hẹn em khi khác quay lại. Em ra về, vẫn cái đền VDC OFF bật sáng trc mặt, lòng cứ áy náy.

Không biết cứ để đèn VDC OFF như thé mà đi có sao ko hả các bác? Các bác biết chỗ nào thay công tắc này thì chỉ cho em với.

Ah, bác cuabien và hardtop nếu đọc thớt này thì chỉ bảo thêm cho em cái nhé!

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
Em ở KFC nhưng chưa có đk để đi of cùng các bác lần nào nên chưa biết ai với ai

........... em bảo thay cho em, bác ấy nói hôm nay mạng của Kia bị lỗi nên các bác ấy ko thể vào để đặt đò đc!! (??).
1, Ở HD giải phóng ko có ai trong hội KFC cả bác ạ, có bác Hardtop là Mốc của Box này thôi.
2, Ở topic bên kia e thấy bác Hardtop có nói là có hôm phần mềm lỗi ko dò đc mà. Hôm khác bác mang xuống kiểu gì chả test đc. Phần cứng còn có lúc trục trặc nói gì phần mềm :D

Cuabien

Xe điện
Chỉnh lại như em hướng dẫn xem có hết không nhé ! Dạo này KF nhiều cụ bị hỏng van nước quá cơ. #-o

casablanca1981

Xe hơi
Chỉnh lại như em hướng dẫn xem có hết không nhé ! Dạo này KF nhiều cụ bị hỏng van nước quá cơ. #-o
Vâng, sáng mai em sẽ làm như bác hướng dẫn, trời tối rồi nên chưa muốn mò vào. Có gì em sẽ thông báo với bác. Cảm ơn bác nhiều!

SonataHQ

Xe điện
Bác làm gì mà cuống lên, em chắc chắn là xe bác hiện tại không có bệnh gì hết, kể cả cái đèn VDC nó sáng liên tục, thứ 2 Bác chưa gặp được Bác Top ròi Bác Top đã thông báo không làm gì ở HD giải phóng nữa, còn vụ cái đèn VDC Off sáng liên tục bác cứ yên tâm, chắc chập cheng đâu đó do nước vào. Bác nên gọi ngay cho Bác Top, tên thật là Huy, Bác ấy giỏi lắm đấy.

quyluong_3bánh

Xe điện
Nhà iem thấy bác ý phán thì cấm bao giờ có sai đâu ạh!
Bác cuabien thì kinh nghiệm cũng quá nhiều về cái em phò tè này rồi,cụ chủ cứ bình tĩnh từ từ mà giải quyết!
Chúc vợ 2 cụ chẳng bị sao cả!

KMN2010

Xe tăng
Trận mưa hôm kia xe em bị nươc vào sàn xe phải đến 3 - 4 cm, sấy cho khô ráo chạy vẫn bình thưông, nhưng cái đèn VDC OFF thì nó cứ sáng hoài. Em dự chắc nước ẩm vào nên bị lỗi gì rồi. Gọi cho cụ cuabien cầu cứu thì được cụ chỉ bảo tháo công tắc chân phanh ra dũa lại điểm tiếp giáp hoặc thay mới. Em thực hành ngay, bò ngửa cổ để tìm cái công tắc ấy mà mãi ko thấy (hihi, Mặc dù đã nhìn ảnh ở thớt của bác cuabien hướng dẫn về cái này).

Chiều nay, nhân có việc xuống Giải Phóng, em rẽ vào Xưởng DV của Hyundai GP. Sau khi về rồi search em mới biết bác hardtop ở đó. (Em ở KFC nhưng chưa có đk để đi of cùng các bác lần nào nên chưa biết ai với ai). Vào đó, 1 bác cắm con máy dò bệnh của Kia Motor vào xe, sau 1 hồi bác ấy nói là xe ko có lỗi gì cả, chỉ là hỏng công tắc ở chính cái nút VDC OFF, em bảo thay cho em, bác ấy nói hôm nay mạng của Kia bị lỗi nên các bác ấy ko thể vào để đặt đò đc!! (??). Hẹn em khi khác quay lại. Em ra về, vẫn cái đền VDC OFF bật sáng trc mặt, lòng cứ áy náy.

Không biết cứ để đèn VDC OFF như thé mà đi có sao ko hả các bác? Các bác biết chỗ nào thay công tắc này thì chỉ cho em với.

Ah, bác cuabien và hardtop nếu đọc thớt này thì chỉ bảo thêm cho em cái nhé!

Cu hardtop o 199 MK ma

Xe Ôm Xịn

Xe đạp
Hic, sao mưa ngập mà mấy bác KF báo lỗi thế nhỉ?

Em cũng KF hôm đó lội nước ầm ầm, may quá chưa làm sao cả

Nganha75

Xe buýt
Tiện đây các bác cho em ké phát nhé.
Xe em tucson 2010, kg hiểu sao cái Phanh Tay (-Thực ra là phanh phụ bên chân trái ạ)lại chẳng có tác dụng gì cả, đạp xuống rồi mà vẫn trôi xe ầm ầm; xe em cũng mới đi, kg hiểu là do đứa em nó đi nó không biết nên kg nhả phanh khi vận hành nên làm cháy phanh or xe bị lỗi ạ . Các bác có thể tư vấn cho em là em nên kiểm tra và khắc phục ở đâu ạ.

quyluong_3bánh

Xe điện
Không phải đâu cụ ợ,nhà iem forte mới tinh mà phanh tay có ăn đâu,có cũng như không em vừa chỉnh lại xong.cụ ra gara gần nhà họ làm được hết ý mà.tháo phanh lau chùi xong tăng lên tí là ngon lành ngay.
Cụ yên tâm nhá,không ảnh hưởng gì hết.

NextOne

Xe hơi
Hôm mưa em cũng có việc phải dùng FT, đi đường cũng cố tránh các chỗ nước sâu nhưng cũng bị hiện tựong như cụ chủ, đèn VDC OFF sáng. Em bấm mòn cả nút mà nó không tắt, tưởng chuẩn bị phải cho đi khám nhưng may quá đến chiều khô ráo đèn nó lại tắt. Vậy hóa ra là do ẩm chập.
Như vậy vẫn yên tâm FT nhà em vưỡn khỏe các cụ nhỉ.:))

mazda626

Xe buýt
Hôm mưa em cũng có việc phải dùng FT, đi đường cũng cố tránh các chỗ nước sâu nhưng cũng bị hiện tựong như cụ chủ, đèn VDC OFF sáng. Em bấm mòn cả nút mà nó không tắt, tưởng chuẩn bị phải cho đi khám nhưng may quá đến chiều khô ráo đèn nó lại tắt. Vậy hóa ra là do ẩm chập.
Như vậy vẫn yên tâm FT nhà em vưỡn khỏe các cụ nhỉ.:))
Nhà em cũng bị cụ ạ, e dự là hệ thống cảm nhận xe chạy trên địa hình trơn trượt quá lâu nên nó tự tăt..Em dừng xe, tắt máy, khởi động lại đèn ko sáng nữa, chạy độ 5-10' lại bị...Nhưng khi đường khô, lại thấy hết báo....
EM đang search về cái này, nhưng chưa thấy anh GogGù báo kết quả...Ko hiểu xe có vấn đề gì hay hệ thống nó tự động thế..Cụ nao biết ới em cho nhà em hêt lo với nhé...

Cuabien

Xe điện
Chủ thớt đã thay công tắc chân phanh và đã hết bệnh rồi ợ ! \:D/

casablanca1981

Xe hơi
Vâng, Cảm ơn sự chỉ dẫn của bác cuabien. Mặc dù đã thay công tắc đèn chân phanh nhưng xe em vẫn thấy đèn sáng. Em lại gọi cho bác cua xin tư vấn, bác ấy bảo em chỉnh lại cái tiếp điểm giữa chân fanh và công tắc, xe bác ấy trcs kia thay mới công tắc rồi nhưng về vưỡn phải chỉnh lại mới hết. Em thực hành, làm như thế,... Và kết quả là nó ngon lành rồi ạ. Một lần nữ xin cảm ơn bác cuabien ạ!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chiều nay, nhân có việc xuống Giải Phóng, em rẽ vào Xưởng DV của Hyundai GP. Sau khi về rồi search em mới biết bác hardtop ở đó. (Em ở KFC nhưng chưa có đk để đi of cùng các bác lần nào nên chưa biết ai với ai). Vào đó, 1 bác cắm con máy dò bệnh của Kia Motor vào xe, sau 1 hồi bác ấy nói
Chiều nay bác Hát Tóp uốn riệu thịt châu với bọn em từ 12h00 đến hơn 17h00 mới về, làm sao lại khám xe cho bác ở HD GP được nhể :-o

kenu97

Xe container
Chiều nay bác Hát Tóp uốn riệu thịt châu với bọn em từ 12h00 đến hơn 17h00 mới về, làm sao lại khám xe cho bác ở HD GP được nhể :-o
Bác ý nói từ hôm 14/7 đến hôm nay là 17/7 rồi lão vòi ạ. Say từ hôm đấy đến hôm nay chưa tỉnh à