Em độ lại đèn pha kiểu BMW cho Cruze!!! CỰc đã!!!!

huephuong

Xe buýt
Ặc ặc... các cụ khai quật em kinh quá. Bộ đèn hậu và la-zăng nguyên bản em thay rồi (bị các cụ chê quá nên cắn răng thay đấy ạ :(()... các cụ xem có vừa mắt không b-)

Cặp mắt trước lim dim @-)

Em thấy cái ốp Crome gương chiếu hậu nữa, xấu kinh, gỡ ra đi bác Trung ơi, làm cái LED xi nhan luôn là đẹp đó!​

trunggenius

Xe điện
Hehe... em vừa thay rồi ạ. Thực ra cái ốp Inox em thấy cũng bt nhưng vì đi đường nó cứ phát cái đèn xanh xanh, em nhìn quê quá thế là gỡ ra luôn rồi. Đợi nốt bộ thảm 3D cụ gửi em là em bắt đầu "bí", không biết làm gì nữa rồi đấy =))

huephuong

Xe buýt
Hehe... em vừa thay rồi ạ. Thực ra cái ốp Inox em thấy cũng bt nhưng vì đi đường nó cứ phát cái đèn xanh xanh, em nhìn quê quá thế là gỡ ra luôn rồi. Đợi nốt bộ thảm 3D cụ gửi em là em bắt đầu "bí", không biết làm gì nữa rồi đấy =))

Đấy cái này đẹp hơn rồi này, cái của cụ vẫn là cái chụp có Led hay là thay miếng ốp lưng có đèn xi nhan?

anhpc4

Xe máy
Nhiu thóc thế cụ, công nhận là đẹp, sáng!

silverbret

Xe hơi
tổng chi phí bao nhiêu thế cụ ơi.

huephuong

Xe buýt
Chào cụ!
Để có câu trả lời phù hợp, em xin phân tích về tính chiếu sáng của đèn gầm.

Loại theo xe gọi là đèn sương mù có ánh sáng vàng< 4000k, công suất 35-50W độ chiếu sáng mạnh và xa.
Loại cụ hỏi gọi là đèn Daylight có nghĩa là đèn ban ngày dùng để chiếu sáng bắt buộc trong điiều kiện ban ngày, một số nước đèn daylight là bắt buộc, nhằm phát hiện rõ hơn xe đi ngược chiều mà không bị chói mắt, tiên phong là xe Audi, BMW, Mec, Kia K3,5.7.9...và mục khác nữa là nâng cao tính sang trọng cho xe. Ánh sáng của LED daylight thường là ánh sáng trắng công suất cao > 5000k nhưng công suất rất nhỏ chỉ từ 1w/bóng, hặc cao hơn 15W/bộ đèn.
Ánh sáng daylight cho xe là cường độ sáng cao nhưng chiếu không xa được!

Chỉnh sửa cuối:

giabao2203

Xe hơi
Chào cụ!
Để có câu trả lời phù hợp, em xin phân tích về tính chiếu sáng của đèn gầm.

Loại theo xe gọi là đèn sương mù có ánh sáng vàng< 4000k, công suất 35-50W độ chiếu sáng mạnh và xa.
Loại cụ hỏi gọi là đèn Daylight có nghĩa là đèn ban ngày dùng để chiếu sáng bắt buộc trong điiều kiện ban ngày, một số nước đèn daylight là bắt buộc, nhằm phát hiện rõ hơn xe đi ngược chiều mà không bị chói mắt, tiên phong là xe Audi, BMW, Mec, Kia K3,5.7.9...và mục khác nữa là nâng cao tính sang trọng cho xe. Ánh sáng của LED daylight thường là ánh sáng trắng công suất cao > 5000k nhưng công suất rất nhỏ chỉ từ 1w/bóng, hặc cao hơn 15W/bộ đèn.
Ánh sáng daylight cho xe là cường độ sáng cao nhưng chiếu không xa được!
thank kụ! giờ đây em đã hiểu, thôi em cứ để đèn gầm đi cho sáng ạ
em cũng thay đèn pha nhưng dạng audi chỗ cụ Led thấy bảo xenon đặt hàng riêng của anh Đào kô biết chất lượng có hơn bóng tàu khác kô???:-??nhưng dịch vụ tốt,

Chỉnh sửa cuối:

huephuong

Xe buýt
thank kụ! giờ đây em đã hiểu, thôi em cứ để đèn gầm đi cho sáng ạ
em cũng thay đèn pha nhưng dạng audi chỗ cụ Led thấy bảo xenon đặt hàng riêng của anh Đào kô biết chất lượng có hơn bóng tàu khác kô???:-??nhưng dịch vụ tốt,
Cụ nói vậy, chắc xe cụ là LTZ, cũng có 1 số cụ đã thay vì lí do: "cho sang trọng hơn" cụ ạ!

dieu_tbd

Xe buýt

giabao2203

Xe hơi
Cụ nói vậy, chắc xe cụ là LTZ, cũng có 1 số cụ đã thay vì lí do: "cho sang trọng hơn" cụ ạ!
nhân tiện cụ cho em hỏi, sau khi em lắp quả đèn dạng audi vào xe cruze ltz 1.6 xe em là xe nhập thì thấy báo lỗi code 91, 92. tắt đèn đề máy thì kô thấy báo lỗi này. kô hiểu có phải do acquy kém hay kô????????:-w

neovn

Đi bộ
nhân tiện cụ cho em hỏi, sau khi em lắp quả đèn dạng audi vào xe cruze ltz 1.6 xe em là xe nhập thì thấy báo lỗi code 91, 92. tắt đèn đề máy thì kô thấy báo lỗi này. kô hiểu có phải do acquy kém hay kô????????:-w
Lỗi của bác em cũng gặp sau khi thay đèn. Sau khi nghiên cứu, thì lỗi do xi nhan LED của đèn mới có công suất quá nhỏ so với đèn cũ, nên ECU báo lỗi 91, 92 là lỗi xi nhan trái, phải bị cháy.

Để khắc phục, có 2 giải pháp:
1. Lắp một con điện trở có thông số tương đương xi nhan cũ, đấu song song, để lừa ECU. Tuy nhiên, nhược điểm là nóng, nhỡ cháy xe thì toi.

2. Lắp một con đèn có công suất tương đương đèn xi nhan cũ, giấu trong nắp capo. Chuẩn luôn.

Em đã thực hiện phương án 2 và ngon choét.

Bác đã khắc phục được chưa, nếu có phương án nào hay hơn thì ới em với nhé.

giabao2203

Xe hơi
Lỗi của bác em cũng gặp sau khi thay đèn. Sau khi nghiên cứu, thì lỗi do xi nhan LED của đèn mới có công suất quá nhỏ so với đèn cũ, nên ECU báo lỗi 91, 92 là lỗi xi nhan trái, phải bị cháy.

Để khắc phục, có 2 giải pháp:
1. Lắp một con điện trở có thông số tương đương xi nhan cũ, đấu song song, để lừa ECU. Tuy nhiên, nhược điểm là nóng, nhỡ cháy xe thì toi.

2. Lắp một con đèn có công suất tương đương đèn xi nhan cũ, giấu trong nắp capo. Chuẩn luôn.

Em đã thực hiện phương án 2 và ngon choét.

Bác đã khắc phục được chưa, nếu có phương án nào hay hơn thì ới em với nhé.
thanh cụ, để em thử cách thứ 2 xem sao. điện đóm em mù tịt nên kô có phương án nào hay cả

cuongvbapl

Xe máy
Tổng thiệt hại cho bộ này bao gồm cả ballad và xenon philip thì hết bao nhiêu hả cụ? Nếu em đặt hàng thì cụ lắp luôn mấy thứ cho em rồi về em lắp vào xe và cắm giắc là okie hả cụ?

huephuong

Xe buýt
Tổng thiệt hại cho bộ này bao gồm cả ballad và xenon philip thì hết bao nhiêu hả cụ? Nếu em đặt hàng thì cụ lắp luôn mấy thứ cho em rồi về em lắp vào xe và cắm giắc là okie hả cụ?
Lắp đặt nếu hiểu biết về điện oto thì OK, còn ko thì cứ ra tiệm xe mất 200k là xong. Đèn hậu kiểu Mec của cụ đang trên đường ra nhà cụ đấy!