[VHGT] Em đố các bác đi theo biển này được đấy. Pm cho em xin tôn lên làm sư phụ luôn!!!!

Blacklo

Xe đạp
Chắc chuẩn bị bổ xung vào bài thi thực hành cấp bằng lái xe có đoạn đi 5km/h. bác nào đi được cho đạt luôn ợ

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Ở Đường Nam Hồng đi về thị trấn Đông Anh cũng có biển này nè cụ

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Cái vụ này VTV cũng đã đưa tin rồi, chẳng có tác dụng gì. Chán mấy thằng vô dụng nắm quyền. Các cụ đi 4 bánh còn đỡ, chứ em đố các cụ chạy 2 bánh dưới 5 km mà không loạng choạng, nếu là chị em thì chắc muốn vứt luôn cái xe ở đó cho rồi...
Ngoài ra còn rất nhiều vô lý khác, như có gần chục biển báo trên 1 ngã ba/tư - đang chạy xe đố cụ nào kịp nhìn hết biển, hoặc có biển nhưng bị che khuất hoàn toàn (em đã từng vòng lại để tìm cái biển xem cho kỹ vì em đoán chắc có cái biển chỉ dẫn ở chỗ đó), rồi Biển báo, chỉ dẫn gì chữ bé như con kiến đứng gần đọc còn khó nữa là xe đang chạy. Sao bên nước khác (thái lan chẳng hạn) biển báo họ rất ít và rất to, rõ, thậm chí còn để cả đèn nhấp nháy để người ta dễ nhìn.
Dốt thì cứ copy của người ta và dán vào mình cho nhanh, (Sáng kiến: cấm taxi đi vào 7h-9h..., giựt cả mình mấy phát rồi)
Đáng lý ra, giai đoạn này nên rà soát và thống nhất đơn giản các biển báo sao cho hợp lý nhất (tiền làm con lươn giữa đường ---> chuyển tiền sang làm cái biển báo to đùng treo giữa đường có phải tốt hơn không? vạch kẻ đường thành phố gì mà mờ tịt, toàn gây bất ngờ cho tài xế ... )
còn nhiều nỗi lo và phàn nàn lắm các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

king.chum

Xe đạp
theo ý kiến của em thì biển trước có lẽ là cấm đi hàng 5 đấy các cụ ah.
chứ 5km/h khó đi lắm

Mr.Bo0ng

Xe buýt
cụ chụp đúng lỗi rẽ quê em ( chỗ này cạnh ngĩa trang )!! e ninh giang đây cụ,chài.chỗ này có 1 đội chuyên đứng ở đê và gốc xà cừ nhưng hình như ko bắn tốc độ bao giờ ạ( ko có súng ),mội tội đội ở đây ăn bẩn quá! xe máy nào đi qua cũng bắt bất luận đủ mũ mão gương lược..tóm hết thịt đc gì là thịt

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đường này trước thi công, xong rồi nhưng quên bỏ thôi.

nqhung56

Xe buýt
cái này là do biển sản xuất ra rồi nhưng không biết để đâu cắm tạm đấy mà