Em định tậu vợ là Triton GLS - AT! Xin các cụ chỉ giáo

xelu@

Xe tải
Cho e hỏi tí nhé ;

Trai Tơ AT máy dầu 2 cầu đăng ký 2010 biển tỉnh ,đăng ký tên Cty , nguyên bản chạy hơn 1 vạn . Ông bạn đang bảo để lại cho em 535 trệu , nhưng khổ nỗi màu đỏ ( vốn em đã không thích ) Các cụ tư vấn xem giá đó có nên cưới em nó không ạ ???

Bughati

Xe buýt
tốt quá còn j. e mà gặp cụ sớm có phải hay ko, đỡ phải đợi ông VH.

xelu@

Xe tải
tốt quá còn j. e mà gặp cụ sớm có phải hay ko, đỡ phải đợi ông VH.
Ý cụ là giá đó quất được ự ??? Em thấy cũng hạt rẻ hơn cả trăm trệu , nhưng khổ nỗi em dị ứng với màu đỏ 8-| . Nếu chuyển ra biển HN không biết mất nhiu nhiu $$$ nữa các cụ ???

Bughati

Xe buýt
chuyển biển thì cụ lạ nộp tièn thuế thôi, có 2% ấy mà. Chơi Triton là ngon bổ rẻ đấy. E thì thích màu đỏ, đặt rồi mà chưa có xe về.

ALao

Xe buýt
Cho e hỏi tí nhé ;

Trai Tơ AT máy dầu 2 cầu đăng ký 2010 biển tỉnh ,đăng ký tên Cty , nguyên bản chạy hơn 1 vạn . Ông bạn đang bảo để lại cho em 535 trệu , nhưng khổ nỗi màu đỏ ( vốn em đã không thích ) Các cụ tư vấn xem giá đó có nên cưới em nó không ạ ???
Xe biển tỉnh của người quen thì OK; nếu của thợ kiểm tra kỹ vào nhé . . . Ngon - Bổ - Rẻ mà!

Chỉnh sửa cuối:

xelu@

Xe tải
Xe biển tỉnh của người quen thì OK; nếu của thợ kiểm tra kỹ vào nhé . . . Ngon - Bổ - Rẻ mà![/QUOTE

Xe người quen , mua từ mới em biết ạ ! chỉ phải mỗi màu đo đỏ là em k thích và lăn tăn vụ rổ giá ạ !!!

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com

nha_ngheo

Xe tải
Cho e hỏi tí nhé ;

nếu cụ không lấy thì ới em 1 tiếng nhé.em lại hợp với màu đỏ mới chết chứ.

amazoncafe

Xe tăng
bạn em cũng đang định bán con triton AT đi 2 vạn km, nắp thùng cao, giá nóc, ống thở ... giá 580tr các bác xem giá đấy có được không
em đang máu nhưng không biết giá cả thế nào

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Xe nhà 6789 là xe AT mà??? Theo em không phải bàn cãi nhiều về số AT hay MT, em cứ hỏi ngược lại chủ thớt nhé: Theo bác tìm hiểu thì xe AT và MT thì xe nào nhiều tiền hơn? Vì sao? Nếu bác tìm hiểu xong thì tự bác tự có câu trả lời thôi.
Dạ em trêu bác ý mà chẳng thấy bác ý lên tiếng, con xe của bác ý đỗ ở đầu khu nhà, còn xe em thì cuối khu nhà. Cả khu chỗ em có 03 con Trai tơ thôi thì con của em là đẹp nhất và hiền lành nhất.

V.T.A

Xe điện
Dạ em trêu bác ý mà chẳng thấy bác ý lên tiếng, con xe của bác ý đỗ ở đầu khu nhà, còn xe em thì cuối khu nhà. Cả khu chỗ em có 03 con Trai tơ thôi thì con của em là đẹp nhất và hiền lành nhất.
Chỉnh lại là cõ mỗi con màu bạc 8737 là đẹp nhất .(mình thích cái đẹp).
Bác này chém gió nhiều mà chưa thấy đi off phát nào .

Nguyenvuong

Đi bộ
Trung thượng là ở đâu hả bác - bác mua con số tự động hay số sàn đấy bác.
Bác cho e số điện thoại và tên của nhân viên bán hàng để e gọi mua 1 con bác ơi.
Khuyến mại cả CD hả bác BLACK JACK

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Trung thượng là ở đâu hả bác - bác mua con số tự động hay số sàn đấy bác.
Bác cho e số điện thoại và tên của nhân viên bán hàng để e gọi mua 1 con bác ơi.
Khuyến mại cả CD hả bác BLACK JACK
Mitsubishi Trung Thượng ở đường Láng - Hòa Lạc bác ạ. Nếu bác xuôi từ TTHNQG xuống thì đi vào đường gom bên phải, Mitsu Trung Thượng ở phía trước đường rẽ sang thiên đường Bảo Sơn

Em mua bản số tự động, full của Triton. GLS, máy dầu

Chỉnh sửa cuối:

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Em có tí xíu ý kiến liên quan đến Triton:

Đặc thù là dòng xe bán tải, pickup, nên hành trình giảm xóc của Triton này là khá lớn. Lốp của Triton cũng là dòng lốp béo, dày. Với hai đặc điểm trên đây dẫn đến việc chiếc xe nhìn cái ổ gà với con mắt hết sức coi thường >:/. Bác nào có nhu cầu chở hàng cũng thật tuyệt vời nữa, xe chở đúng tải, chạy càng sướng, đầm đuôi và lúc ấy mới thấy hết giá trị.

Nhưng đây là điểm dở của Triton này:

Cũng là vì pickup, nên Triton dùng nhíp chứ không phải lò xo thông thường như các bác vấn thấy với các dòng sedan, hành trình giảm xóc lớn, lốp béo thì cũng dẫn tới việc chiếc xe hơi "liệng" khi vào cua gấp, mỗi khi không giữ thẳng lái mà phanh thì chiếc xe hơi "rùng mình". Các bác chạy rim lớn, lốp mỏng sẽ không thích chạy Triton đâu ạ.

Mỗi khi không tải, chiếc xe thường bồng bềnh nhiều phần đuôi, nên ngồi trên Triton, có cảm giác say lớn hơn các dòng sedan thông thường khác.

Ngồi cao: Ngồi cao đi đường trường thì sướng, nhưng chạy trong phố thì cảm giác trèo lên xe không khác gì xe tải là mấy, khá khó chịu ạ, nhất là chị em mặc váy ngắn mà leo lên xe thì có mà "hầu cả làng"

Nói chung, chạy nội thành thì rất rất rất không phù hợp.

Một vài ý kiến cá nhân, nếu có gì sai, xin nhờ các cụ sửa giúp.

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Bài phân tích này của bác rất là chuẩn, nhưng với anh em traitan thì lốp 245 vẫn chưa phải là béo. Bằng chứng là đa số mọi người trong clb đã lên lốp 265 hoặc 285. Vì xe thiết kế là xe bán tải nên nhà sản xuất thiết kế luôn thừa tải dẫn đến việc khi không có tải xe bị bồng bềnh phần đuôi. Việc đó cũng không quá khó bác có thể độ lại bộ lò so và nhíp của iron man,rancho hoặc Oman emu,. Nó sẽ giúp bác triệt tiêu cái việc vào cua ở tốc độ cao mà không bị lắc hay vẫy đuôi.
Tuy nhiên khi đã độ giảm sóc và nhíp vào thì bác sẽ thấy mỗi khi đi qua ổ gà xe hơi nẩy vì giảm sóc cứng hơn. Bác chỉ cần gia cố thêm vào xe một số thứ như bọc thép gầm thêm cản trước sau.....Nó sẽ làm tăng độ đầm của xe.
He và sau khi độ mấy cái đó vào thì chiều cao của xe lại tăng lên từ 5 đến 7cm nữa suy ra cái xe này không dành cho chân ngắn =)).
Em nói đùa vậy thôi chứ xe này có bậc lên xuống mà đi lên xe mà bước vào bậc lên xuống thì có mặc váy ngắn 20cm cũng ko lộ hàng.
Cảm giác đi xe này trong phố là rất sướng toàn được người ta nhường và bằng chứng là hội anh em bọn em chỉ toàn dùng xe này đi cafe thôi. >:D<

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
bác phân tích chuẩn , mỗi dòng đều có ưu và nhược của nó . Triton kể cả có độ full thì cũng goị là hạn chế dc phần nào cảm giác pickup so với sedan thôi chứ ko thể nào bảo là đi như sedan dc :D.

Thế cho nên ko nên so sánh 2 dòng này :D , đúng là bác nào quen sedan và thích sedan thì sẽ ko bao giò thích lái xe cao và ngược lại.

Chạy nội thành khi đã quen xe rồi thì rất bt thôi bác ạ. Chỉ ngại vào chỗ nào khúc cua hẹp phải quay đầu thì hơi vất vả ( thế cho nên em đang phấn đấu thêm em kia buổi sáng =)) )

với sedan chỉ đơn thuần là 1 phương tiện di chuyển , còn với triton , độ thêm , thì ko chỉ đơn thuần là phương tiện nữa :D nó còn dc hiểu là đồ chơi của các bác thích khám phá địa hình :D, mà vác đi cafe cũng vui vì ai cũng ngắm em nó :))

Chỉnh sửa cuối:

scr2011

Xe buýt
Từ BigC bác đi thẳng đường gom của đại lộ Thăng long khoảng 7km,đúng điểm cây xăng. Trước em cũng định mua xe mới là Trai ton nhưng không đủ xèng,nên giờ chuyển sang tìm jo rồi.Evaanx còn cáp số đt nè Nếu bác cần mua hoăc tư vấn về Trai ton có thể alo 0904897290

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
và sau khi độ mấy cái đó vào thì chiều cao của xe lại tăng lên từ 5 đến 7cm nữa suy ra cái xe này không dành cho chân ngắn =)).
Em nói đùa vậy thôi chứ xe này có bậc lên xuống mà đi lên xe mà bước vào bậc lên xuống thì có mặc váy ngắn 20cm cũng ko lộ hàng.
Cảm giác đi xe này trong phố là rất sướng toàn được người ta nhường và bằng chứng là hội anh em bọn em chỉ toàn dùng xe này đi cafe thôi. >:D<
Em đã thấy chị em bên công ty em mặc váy khổ sở (hay sướng;)) thế nào khi leo lên Triton ạ

Đúng là chạy quả này trong phố thì quá hầm hố, nhất là khi đã độ. Các bác ăn mặc ngầu ngầu bụi bụi chút là chuẩn luôn. To như ông này ra đường người ta nhường là đúng rồi ạ ;)

Một chi tiết nữa là cho dù sử dụng bộ lốp khá cứng và to bản, mức độ cách âm ở Triton là rất khá, rõ nhất là ở băng ghế sau, so độ ồn thì Triton còn cách âm tốt hơn các dòng CRV Honda và Ford Escape về độ vọng mặt đường.

Nhưng vì động cơ Diezel, nên máy Triton vọng vào cabin là khá rõ. Nhưng điều này có vẻ không là mối bận tâm nhiều của Triton-lovers, bởi xe ngầu thì máy nổ cũng phải ngầu theo :)

Rgds,

Nguyenvuong

Đi bộ
Mitsubishi Trung Thượng ở đường Láng - Hòa Lạc bác ạ. Nếu bác xuôi từ TTHNQG xuống thì đi vào đường gom bên phải, Mitsu Trung Thượng ở phía trước đường rẽ sang thiên đường Bảo Sơn

Em mua bản số tự động, full của Triton. GLS, máy dầu
Giá như vậy là cao hay thấp hả bác ,em thấy giá trong Website hình như cao hơn, mà e hỏi ở các đại lý giá cũng cao hơn của bác ah`. Để e thử hỏi bên TT thế nào. :)). Có con Trai tân cũng thích

tictoe

Xe tải
Cái thớt này lập từ 27-04-2011 mà đến giờ là tháng 6 rồi vẫn còn bàn cơ à.
Vớ vỉn ông chủ thớt mua xe, thậm chí còn độ tứ tung xong lâu rồi ấy chứ :D

Túm lại thích thì múc, không thích thì cũng múc. Đường nào chả phải mua xe 8-x
Cơ mà xe nào thì xe cứ chạy thử vài buổi xem có phù hợp nhu cầu không rồi hãy mua =D>