Thảo luận Em định mua Lux Sa cũ mà đang ngại vấn đề bảo hành

Kiên Khùng

Xe điện
Em cũng nhận xe cuối tháng 10/19, bản Full,,,,,,,,,,,,, chắc vẫn phải trung thành với nó dài dài =D> =D> =D> =D> . Không biết cụ Gừng đã gia hạn thời gian phá sản 😭😭😭của Vinfast chưa nhỉ ?
2029. Vừa hết bảo hành xe mình.
Thôi vậy cũng tốt.😀😀😀

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còn tiên phong hơn mình, mình đến đầu 2020 mới nhận xe, cũng Lux SA Pre, giá xe tiên phong cũng cao gần đỉnh, nhưng mà khổ cái lại làm mình tiên phong thêm VF8, VF9 mới đau... Lux A thì Base nên không được như cụ Gừng

giá của Lux ko đắt

akay cái là a V đạp giá, bóp rái tiên phong thôi

chứ nếu a V cứ giữ giá bán như Toi thì chả bao h e chửi đờ mờ thằng V

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ còn tiên phong hơn mình, mình đến đầu 2020 mới nhận xe, cũng Lux SA Pre, giá xe tiên phong cũng cao gần đỉnh, nhưng mà khổ cái lại làm mình tiên phong thêm VF8, VF9 mới đau... Lux A thì Base nên không được như cụ Gừng
Như cụ gọi là hội chứng nạn nhân nghiện thủ phạm đấy!

Bopbun

Xe điện
mãnh liệt tinh thần việt
Thế mới biết xe không quan trọng phê sướng, mà quan trọng nó đừng lỗi gì. Bảo sao người ta cứ thích đâm đầu vào Toy thùng tôn. Đúng ra ngồi xe như cụ sướng tê chim nhưng chỉ vì cái kim xăng mà cay như xát ớt.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới biết xe không quan trọng phê sướng, mà quan trọng nó đừng lỗi gì. Bảo sao người ta cứ thích đâm đầu vào Toy thùng tôn. Đúng ra ngồi xe như cụ sướng tê chim nhưng chỉ vì cái kim xăng mà cay như xát ớt.
e chayj 3 năm con lux

1 rổ bệnh cụ ạ

trong khi con yaris của vợ e chỉ đổ xăng là chạy, ko có lỗi lầm gif

onex

Xe tải
Em vừa chốt lấy con Lux SA Plus 2021. Nhiều người khuyên lấy mấy con ăn chắc mặc bền. Ở VN e thấy không nên theo số đông. Mấy lời khuyên em thấy không đúng:
1. Xe mất giá nhanh: E lấy lướt nên chủ trước ăn hết chỗ mất giá rồi
2. Xe hỏng không có đồ: Máy gầm dùng chung với BMW, không lo thiếu đồ. Vin kiểu gì cũng sẽ giữ chế độ cho xe xăng (nếu bán xe điện tốt). Cũng không phải xe hiếm, nên thương gia kiểu gì cũng đánh phụ tùng về buôn.
3. Xe ăn xăng: Đương nhiên, xe nặng gấp đôi con Vios thì ăn gấp đôi Vios là chắc chắn. Xe đầm chắc, 7 chỗ thì không nên kỳ vọng tiết kiệm. Xe ăn xăng thì giá mua giảm, tiền chênh đổ xăng nhoè.
Ở VN có thể bỏ ra chênh đôi trăm triệu tiền lạc để lấy con xe, nhưng rất căn ke nhiên liệu (chênh vài lít thì cả năm chênh đôi chục tr)

Arsephan

Xe tăng
Em vừa chốt lấy con Lux SA Plus 2021. Nhiều người khuyên lấy mấy con ăn chắc mặc bền. Ở VN e thấy không nên theo số đông. Mấy lời khuyên em thấy không đúng:
2. Xe hỏng không có đồ: Máy gầm dùng chung với BMW, không lo thiếu đồ. Vin kiểu gì cũng sẽ giữ chế độ cho xe xăng (nếu bán xe điện tốt). Cũng không phải xe hiếm, nên thương gia kiểu gì cũng đánh phụ tùng về buôn.
3. Xe ăn xăng: Đương nhiên, xe nặng gấp đôi con Vios thì ăn gấp đôi Vios là chắc chắn. Xe đầm chắc, 7 chỗ thì không nên kỳ vọng tiết kiệm. Xe ăn xăng thì giá mua giảm, tiền chênh đổ xăng nhoè.
Ở VN có thể bỏ ra chênh đôi trăm triệu tiền lạc để lấy con xe, nhưng rất căn ke nhiên liệu (chênh vài lít thì cả năm chênh đôi chục tr)
Mua xe, đầu tiên nên xem xét là khả năng bảo vệ, tính năng an toàn của xe... nên không cần xét những yếu tố trên thì Quyết định của Bạn đã là sáng suốt rồi.

khactuyen

Xe tăng
Giá thời điểm này quá tốt rồi, 1 năm trước e bắt đáy con A Pre may ko cụt tay
1. Link kiện hiện nay có sẵn.
2. Hỏng vặt: e thấy ổn, các lỗi nhỏ đã đc ae fix cơ bản hết

onex

Xe tải
Mua xe, đầu tiên nên xem xét là khả năng bảo vệ, tính năng an toàn của xe... nên không cần xét những yếu tố trên thì Quyết định của Bạn đã là sáng suốt rồi.
E đổi từ bán tải sang chạy Lux SA. Về tính năng an toàn em thấy xe phải to, khoẻ là tiêu chí đầu tiên. Mấy con khung gầm rời 2 túi khí chắc chắn OK hơn mấy con xe sedan A, B túi khí vòng quanh xe rồi.

onex

Xe tải
Giá thời điểm này quá tốt rồi, 1 năm trước e bắt đáy con A Pre may ko cụt tay
1. Link kiện hiện nay có sẵn.
2. Hỏng vặt: e thấy ổn, các lỗi nhỏ đã đc ae fix cơ bản hết
Vâng, ở VN đi ngược với số đông lại hay. Có xe sang giá bình dân chạy :)

khactuyen

Xe tăng
Vâng, ở VN đi ngược với số đông lại hay. Có xe sang giá bình dân chạy :)
con này đc cái phần cứng quá ngon so với giá, bạn bè e ngồi đều khen cách âm tốt, đầm, gầm chắc chắn (vì bọn nó toàn đi camry)

Junying1607

Xe buýt
Cụ tư duy tốt quá.
Mua được giá tốt nữa thì chúc mừng cụ.

xebọxít.

Xe đạp
Website
dynamicglobal.info
Làm phiền các cụ chút.
E được giới thiệu 1 kèo SA Pre 2019 hơn odo hơn 10v rồi ạ.
E chạy chủ yếu ngoại thành, hỗn hợp với đường trường.
Theo các cụ thì con này giá rổ tầm nào là hợp lý nhất ạ.

onex

Xe tải
Làm phiền các cụ chút.
E được giới thiệu 1 kèo SA Pre 2019 hơn odo hơn 10v rồi ạ.
E chạy chủ yếu ngoại thành, hỗn hợp với đường trường.
Theo các cụ thì con này giá rổ tầm nào là hợp lý nhất ạ.
2019 xe 5 tuổi rồi, phụ thuộc tình trạng xe thực tế nữa cụ ạ. Hôm trước e xem 1 con thấy tã e không trả giá luôn.

xebọxít.

Xe đạp
Website
dynamicglobal.info
2019 xe 5 tuổi rồi, phụ thuộc tình trạng xe thực tế nữa cụ ạ. Hôm trước e xem 1 con thấy tã e không trả giá luôn.
Con xe ý chủ vẫn đang lái hàng ngày cụ ạ.
Đã từng va chạm nhưng ko quá nặng, bị tí thân vỏ thôi

Kiên Khùng

Xe điện
e chayj 3 năm con lux

1 rổ bệnh cụ ạ

trong khi con yaris của vợ e chỉ đổ xăng là chạy, ko có lỗi lầm gif
Xe tôi 5 năm chạy thay 2 lần lốp, trừ bảo dưỡng định kỳ thì mới phải bảo hành thay thế:
1. Cụm nút bấm volant ngay tháng đầu, t2 2020.
2. Cụm nút nâng hạ kính. Tháng 7 2023.
3. Bóng hơi 1 lần. Vừa rồi đi kiểm hóa ra nó không xì nữa. Vi diệu thật.
4. Cảm biến bình xăng. Mà cụ bảo là hỏng kim xăng. Lỗi này lặp đi lặp lại rất khó chịu.
5. Ti của hệ thống lái. 1 lần.
6. Pittong thủy lực của pano sau.
Còn những thứ tôi làm hỏng do sử dụng hoặc va quệt và bảo hiểm thì gồm:
1.Gạt mưa. Thay cách đây 4 tháng. Lần đầu.
2. Capo sau và cụm daylight chữ V phía sau. Lùi xe đụng cái cây móp bằng bàn tay, bể đèn daylight. Thay luôn capo ship mới từ Cát Hải, bù có 2 triệu cả công thay vì làm đồng như xe nhập.
3. Signal trước phải, đèn trước trái phải, cụm mặt ca lăng: 2022. Uống rượu từ 12h trưa đến 5h. Ngủ gật thúc vào mít 1 con Fortuner ngay trước nhóm CSGT. Tốn cả thảy 20 chai.
4. 2 cái đèn thấp phía trước mấy lần de quẹt đều bứt chấu. Chờ làm bảo hiểm thay nốt.
Hết.