[Funland] Em định mở studio các cụ ạ

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Về máy quay em thấy các cụ ấy dùng Nầm dê mắc II ầm ầm thì cớ gì Nầm dê mắc III không chơi/kiêm được luôn cụ nhỉ.
Quay chuyên nghiệp chứ ko phải quay clip đâu cụ, dùng máy ảnh quay chỉ là tình huống thôi:)

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Nhà cháu cũng có cùng suy nghĩ. vì ko nhiều thời gian đi chụp nên có cho mình một studio riêng để thỏa mãn đam mê thì còn gì bằng
E đã tính rồi,diện tích phòng và setup đèn đóm dụng cụ thì ko tốn kém mấy ( vì những thứ tốn kém mình đã co hết rồi :D )
Mỗi hôm thay 1 model chụp choẹt thì cũng là cái thú phỏng các cụ :D
Nhưng hơn thế, cần có cả e kip ( nói hơi sang chứ 2-3 người cũng đc) trang điểm, bới tóc, chỉnh đèn, hắt sáng, thêm người hậu cần chuẩn bị nước nôi, quần áo. tính đi tính lại ... quá tốn kém, hơn cả đi thuê studio.
Nhà cháu thấy nếu làm đc như thế thì chắc chuyển sang đi làm studio rồi cho thuê cũng đc đấy ạ -> Nằm vắt chán mãi --> ko khả thi nên lại thôi
Chết chửa, ko khả thi à cụ? Em cũng mới có ý tưởng nên lên đây nhờ các cụ chỉ bảo :)

DarK_LeGenD

Xe tăng
Cái này có vẻ hay nhưng thực tế hiện trạng có vẻ dở cụ ak
Cháu nói quan điểm cá nhân có gì sai mong các cụ bỏ quá cho
Hiện nay tính đến thời điểm này phong trảo chơi ảnh và chơi máy ảnh lên đến đỉnh điểm, hót hòn họt, từ mấy em sinh viên năm 1 đến các cụ ông đều có máy ảnh, có những hội nhóm ảnh giao lưu lên đến 80 nghìn thành viên, có nhóm 40 nghìn thành viên, còn những nhóm nhỏ lẻ vài nghìn thành viên thì nhiều k kể xiết.
Tiếp đó chụp ảnh dịch vụ, các em sinh viên thích chụp ảnh, từ lấy le với gái, hay kiếm thêm tý thu nhập cũng cực kỳ nhiều và đông đảo, mức giá các em đưa ra rẻ đến mức cháu cũng há hết cả mồm ra '' chụp ngoại cảnh chỉ 150k thoải mái file ảnh, chỉnh sửa 25 30 ảnh Pts , free makeup, cho mượn trang phục bla bla bla " cái này chắc chắn là phá giá và giết những Studio như bác chủ thớt chuẩn bị mở đây.
Tiếp theo bác thớt định mở Studio chuyên về mảng gì ạ, Ảnh cưới ? Mẹ bé ? Fashion ........ ?
Bác thớt thuê 1 cửa hàng 20 triệu, hợp đồng đóng tiền 6 tháng 1 lần hết 120tr, Chi phí máy móc 5D3 5D2 len L các kiểu chắc tầm 150 triệu, chi phí điện nước nhân công ba bla nữa..... mấy trăm triệu rồi.
Các gói chụp của bác dự kiến sẽ là bao nhiêu ? chụp bao lâu mới kéo lại đc mấy trăm triệu ấy trong khi giới chơi ảnh tràn ngập như hiện nay ?
Trình độ bác thớt hiện nay đang ở mức độ nào ? Ảnh nghệ thuật thì ít kén ng xem, ảnh thương mại liệu bác có thích ?
Em còn non suy nghĩ nếu sai mong các bác bỏ qua, nhưng theo em thấy, mức chi phí bác thớt định đầu tư và khả năng thu hồi vốn là rất mạo hiểm, trong cái thời điểm máy ảnh và phong trào ảnh mạnh như hiện nay thì e thấy mở stu như bác là ko khả thi rồi, kể như bác tới tầm như HaiLeCao thì e thấy sẽ ổn, chứ bác còn đang mông lung thế này em thấy ko khả thi lắm :)

xe than

Xe tăng
Cụ này phân tích chắc nịch ,chắc sẽ làm lung lạc ý chí cụ chủ.

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Cái này có vẻ hay nhưng thực tế hiện trạng có vẻ dở cụ ak
Cháu nói quan điểm cá nhân có gì sai mong các cụ bỏ quá cho
Hiện nay tính đến thời điểm này phong trảo chơi ảnh và chơi máy ảnh lên đến đỉnh điểm, hót hòn họt, từ mấy em sinh viên năm 1 đến các cụ ông đều có máy ảnh, có những hội nhóm ảnh giao lưu lên đến 80 nghìn thành viên, có nhóm 40 nghìn thành viên, còn những nhóm nhỏ lẻ vài nghìn thành viên thì nhiều k kể xiết.
Tiếp đó chụp ảnh dịch vụ, các em sinh viên thích chụp ảnh, từ lấy le với gái, hay kiếm thêm tý thu nhập cũng cực kỳ nhiều và đông đảo, mức giá các em đưa ra rẻ đến mức cháu cũng há hết cả mồm ra '' chụp ngoại cảnh chỉ 150k thoải mái file ảnh, chỉnh sửa 25 30 ảnh Pts , free makeup, cho mượn trang phục bla bla bla " cái này chắc chắn là phá giá và giết những Studio như bác chủ thớt chuẩn bị mở đây.
Tiếp theo bác thớt định mở Studio chuyên về mảng gì ạ, Ảnh cưới ? Mẹ bé ? Fashion ........ ?
Bác thớt thuê 1 cửa hàng 20 triệu, hợp đồng đóng tiền 6 tháng 1 lần hết 120tr, Chi phí máy móc 5D3 5D2 len L các kiểu chắc tầm 150 triệu, chi phí điện nước nhân công ba bla nữa..... mấy trăm triệu rồi.
Các gói chụp của bác dự kiến sẽ là bao nhiêu ? chụp bao lâu mới kéo lại đc mấy trăm triệu ấy trong khi giới chơi ảnh tràn ngập như hiện nay ?
Trình độ bác thớt hiện nay đang ở mức độ nào ? Ảnh nghệ thuật thì ít kén ng xem, ảnh thương mại liệu bác có thích ?
Em còn non suy nghĩ nếu sai mong các bác bỏ qua, nhưng theo em thấy, mức chi phí bác thớt định đầu tư và khả năng thu hồi vốn là rất mạo hiểm, trong cái thời điểm máy ảnh và phong trào ảnh mạnh như hiện nay thì e thấy mở stu như bác là ko khả thi rồi, kể như bác tới tầm như HaiLeCao thì e thấy sẽ ổn, chứ bác còn đang mông lung thế này em thấy ko khả thi lắm :)
Em vừa mới có ý định như vậy thôi cụ:) cũng tìm hiểu và cũng cần lắng nghe các cụ cho ý kiến ạ, cụ phán rất chuẩn và ko cần chỉnh nữa rồi :) có điều là em sẽ tìm hiểu xem nên đầu tư vào mức nào để một lần nữa chứng tỏ niềm đam mê cụ ạ:) em cảm ơn cụ rất nhiều ạ

Cụ này phân tích chắc nịch ,chắc sẽ làm lung lạc ý chí cụ chủ.
Vâng, em cũng đang giai đoạn nghiên cứu mà cụ :)