[Funland] Em định mở studio các cụ ạ

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Em vừa rút chân khỏi hố vôi này, chưa kịp khô chân thì thế nào mấy hôm nay lại có ý tưởng này, đêm hôm lọ mọ ko ngủ được nên lên đây xin các cụ vài lời chỉ giáo :)
Trước đây em còn ngập ngụa trong đám L cũng có tham gia với các cụ trong Định công hội :) trước đó các cụ ấy hay tổ chức chụp choẹt và chia sẻ kỹ thuật chụp ảnh lắm nhưng từ khi em tham gia thì súng ống cất nhà và chủ yếu là ọp chai do trưởng ban namphong74 chỉ đạo cùng với cố vấn đắc lực Keep nên việc chụp choẹt cũng dần dần mai một :( thỉnh thoảng có mẫu xinh cũng hứng khởi đi chụp nhưng thế quái nào focus vào mẹt mẫu mà nó cứ lét xuống phía dưới cách 20 phân mới chết chứ, từ đó mất khách :))
Và cho đến nay cho dù đã dứt khỏi hố vôi nhưng nỗi nhớ L vẫn day dứt lắm, ko thể quên dc nên có lẽ em quay lại với đám Cờlôn này:)) và để gắn bó với các em nó nên em nhờ vào cái Studio này,
Về địa điểm, em nhờ các cụ tư véoo:-) dự kiến thuê tầm 15-20t
- Súng ống em định chỉ dùng dòng Canon thôi, và chỉ là 5d3 và 5d2, ống Zoom L và vài cái phích L
- Máy quay em mù tịt, nhờ các cụ tư vấn:)
- Đèn đóm abc em chịu, :(
- Trang trí, setup phòng chụp, make up em chắc chắn là nhờ các cụ tư vấn
Tạm thời em mới chỉ nghĩ dc đến thế, các cụ bổ xung em phát ạ, và việc này bên cạnh em sẽ phải có 1 người song hành cùng em, em đã xác định nhưng vì abc nên em chưa tiện nói:D
Đề nghị các cụ Định công hội vào cho ý kiến đóng góp nhá
ZIL.135 Keep namphong74 hvhdragon dpl ........vv, ko nhớ nick nữa, Keep bổ xung nhá

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Và để cho xinh cái động, em mượn 1 số tác phẩm thay lời muốn nói ( ảnh minh hoạ) :D các cụ đừng nghĩ linh tinh đấy nhá, vì đây là nghệ thật:))

Chuối cả nải nhá :)) Khổ thân mấy quả chuối quá :))

Chỉnh sửa cuối:

artmedia5881

Xe container
Tuyệt vời ông mặt trời. Chúc dự án của cụ thành công
@ Em thích tấm này :D

ZIL.135

Xe buýt
Nửa đêm lọ mọ lập thớt, có biến à cụ? ;))

hiieu

Xe hơi
các cụ lắm ảnh nóng quá thời tiết nóng thật ...

ngtocuong

Xe buýt
Cụ mở cái studio chụp ảnh thẻ lấy ngay thôi, đèn đóm chả cần mà make up thì chỉ cần cái lược với cái gương là xong.

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Tuyệt vời ông mặt trời. Chúc dự án của cụ thành công
@ Em thích tấm này :D
Vâng, cảm ơn cụ động viên ạ :)

Nửa đêm lọ mọ lập thớt, có biến à cụ? ;))
Chả có biến gì sất, làm tý sân chơi cùng anh em và hy vọng có thêm tý thu nhập thôi mờ :))

các cụ lắm ảnh nóng quá thời tiết nóng thật ...
Em còn đầy ảnh nóng hehe .....
Cụ mở cái studio chụp ảnh thẻ lấy ngay thôi, đèn đóm chả cần mà make up thì chỉ cần cái lược với cái gương là xong.
Chụp ảnh thẻ bây chừ iphone 5 đã làm dc rồi cụ ạ :D

dpl

Xe lăn
Cụ dựng studio để chụp chơi hay kết hợp kinh doanh ạ?

wantanabi

Xe hơi
Nếu cụ có đam mê thì Studio coi như nghề tay trái cũng dc

Keep

Xe điện
Thế mẫu lài có tham RA được không ạ :))

Cụ Chủ tịt gợi ý địa điểm, phương thức, để iêm qui tụ mẫu em đang có cái nhà 4 tầng ở Lê Văn Lương bỏ hoang, nếu đc a e làm cái chỗ để triển luôn ạ.

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Cụ dựng studio để chụp chơi hay kết hợp kinh doanh ạ?
Kinh doanh L ơi, chụp chơi thì ra công viên chụp trẻ con thích hơn:D hôm trước em có nói là mở thì đã mở chưa ? Anh qua học hỏi :)

Nếu cụ có đam mê thì Studio coi như nghề tay trái cũng dc
Vâng, em cảm ơn cụ, em thích chứ chưa phải đam mê ạ.)

Cụ Chủ tịt gợi ý địa điểm, phương thức, để iêm qui tụ mẫu em đang có cái nhà 4 tầng ở Lê Văn Lương bỏ hoang, nếu đc a e làm cái chỗ để triển luôn ạ.

Sáng mai cafe bóng bàn nhé Keep :)

Keep

Xe điện

khanhtg

Xe tải
Em vừa rút chân khỏi hố vôi này, chưa kịp khô chân thì thế nào mấy hôm nay lại có ý tưởng này, đêm hôm lọ mọ ko ngủ được nên lên đây xin các cụ vài lời chỉ giáo :)
Trước đây em còn ngập ngụa trong đám L cũng có tham gia với các cụ trong Định công hội :) trước đó các cụ ấy hay tổ chức chụp choẹt và chia sẻ kỹ thuật chụp ảnh lắm nhưng từ khi em tham gia thì súng ống cất nhà và chủ yếu là ọp chai do trưởng ban namphong74 chỉ đạo cùng với cố vấn đắc lực Keep nên việc chụp choẹt cũng dần dần mai một :( thỉnh thoảng có mẫu xinh cũng hứng khởi đi chụp nhưng thế quái nào focus vào mẹt mẫu mà nó cứ lét xuống phía dưới cách 20 phân mới chết chứ, từ đó mất khách :))
Và cho đến nay cho dù đã dứt khỏi hố vôi nhưng nỗi nhớ L vẫn day dứt lắm, ko thể quên dc nên có lẽ em quay lại với đám Cờlôn này:)) và để gắn bó với các em nó nên em nhờ vào cái Studio này,
Về địa điểm, em nhờ các cụ tư véoo:-) dự kiến thuê tầm 15-20t
- Súng ống em định chỉ dùng dòng Canon thôi, và chỉ là 5d3 và 5d2, ống Zoom L và vài cái phích L
- Máy quay em mù tịt, nhờ các cụ tư vấn:)
- Đèn đóm abc em chịu, :(
- Trang trí, setup phòng chụp, make up em chắc chắn là nhờ các cụ tư vấn
Tạm thời em mới chỉ nghĩ dc đến thế, các cụ bổ xung em phát ạ, và việc này bên cạnh em sẽ phải có 1 người song hành cùng em, em đã xác định nhưng vì abc nên em chưa tiện nói:D
Đề nghị các cụ Định công hội vào cho ý kiến đóng góp nhá
ZIL.135 Keep namphong74 hvhdragon dpl ........vv, ko nhớ nick nữa, Keep bổ xung nhá
Nhà cháu cũng có cùng suy nghĩ. vì ko nhiều thời gian đi chụp nên có cho mình một studio riêng để thỏa mãn đam mê thì còn gì bằng
E đã tính rồi,diện tích phòng và setup đèn đóm dụng cụ thì ko tốn kém mấy ( vì những thứ tốn kém mình đã co hết rồi :D )
Mỗi hôm thay 1 model chụp choẹt thì cũng là cái thú phỏng các cụ :D
Nhưng hơn thế, cần có cả e kip ( nói hơi sang chứ 2-3 người cũng đc) trang điểm, bới tóc, chỉnh đèn, hắt sáng, thêm người hậu cần chuẩn bị nước nôi, quần áo. tính đi tính lại ... quá tốn kém, hơn cả đi thuê studio.
Nhà cháu thấy nếu làm đc như thế thì chắc chuyển sang đi làm studio rồi cho thuê cũng đc đấy ạ -> Nằm vắt chán mãi --> ko khả thi nên lại thôi

vneseman

Xe lăn
Về máy quay em thấy các cụ ấy dùng Nầm dê mắc II ầm ầm thì cớ gì Nầm dê mắc III không chơi/kiêm được luôn cụ nhỉ.