Em định đi sầm sơn 2 ngày, Mong các cụ chỉ giáo ạ

inmanhnhung

Xe tăng
Em định cuối tuần này đi Sầm Sơn, xin các cụ mợ chỉ đường đi dễ đi và các điểm cần lưu ý trên đường như XXX, Nhà em ở Chương Mỹ - HN2 gần với đường HCM thì đi đường đó có được ko các cụ, Em tính đi vào buổi chiều đến tối là đến nơi, xin các cụ tư vấn nhà nghỉ hoặc khách sạn nào ngon - bổ - rẻ và an ninh tốt. Cả địa chỉ ăn uống nào ngon và hợp lý nhé. Em lần đầu đưa gia đình đi, xin các cụ chỉ bảo nhiệt tình ạ. (em rất sợ như hai vụ mà 1 mợ và 1 cụ nào đi cửa lò dính phải)
Sẽ vodka nhiệt tình cho tất cả các cụ ạ!

cuop

Xe buýt
Đường 1 đang làm rất xấu, cụ đi đường HCM là hợp lý rồi. Từ Chương Mỹ đi chắc mất khoảng 4 tiếng. Đến Thọ Xuân rẽ trái (theo QL45 thì phải) chạy thẳng vào trung tâm thành phố TH. Bắn tốc độ ở đoạn qua rừng Cúc Phương và cầu Cẩm Thuỷ. ăn uống ngủ nghỉ ở SS thế nào thì em chịu. Tốt nhất là cụ cứ vào mấy cái KS của các ngành hay của doanh nghiệp nhớn cho nó yên tâm.

addone

Xe hơi
sao Bác không đi cát bà gần đấy nhỉ

inmanhnhung

Xe tăng
Đi cát bà hay hơn hở bác, em cũng ít được đi du lịch nên cũng không được rõ lắm. có gì mong bác hướng dẫn và chỉ giáo chi tiết hơn ạ

inmanhnhung

Xe tăng
em chưa có đk đi du lịch nhiều nên cũng chẳng biết được mấy nơi, có gì mong bác hướng dẫn chi tiết hơn
nhà em có 7 người lớn và 2 trẻ nhỏ (1 tuổi và 4 tuổi), xe thì em thuê xe 7 chỗ, kinh phí dự trù cho chuyến đi khoảng 20-25tr, thì có đi cát bà 2 ngày được ko ạ?
ĐÃ vodka tất cả các bác

ptb1260

Xe máy
Ở Sầm Sơn ôi sao mà chán 10 ng/9 ng chê, em vừa đi về dịch vụ quá kém, trừ khi bác có người quen làm dịch vụ ở đó giới thiệu thì còn Ok 1, nói về giá cả thì cũng bình thường. nếu không biết thì chém thôi rồi

inmanhnhung

Xe tăng
Ở Sầm Sơn ôi sao mà chán 10 ng/9 ng chê, em vừa đi về dịch vụ quá kém, trừ khi bác có người quen làm dịch vụ ở đó giới thiệu thì còn Ok 1, nói về giá cả thì cũng bình thường. nếu không biết thì chém thôi rồi
Đã vodka bác
Các bác đi rồi có kinh nghiệm thì chỉ cho em với, em chưa đi bao giờ nên cũng muốn đi xem SS như thế nào ạ

moccac2729

Xì hơi lốp
Nếu cụ đi tắm biển thì tốt nhất SS là số 1. Em cũng mới đi hạ long cát bà về nói chung giá cả thì cũng như nhau thậm chí đắt hơn. nếu đi Th tối Cn aloo giao luu cụ tý

HoangThucAnh

Xe hơi
Nếu cụ quyết định đi sầm sơn rồi thì tốt nhất cụ vào mấy khách sạn ngay mặt biển như bộ ngoại giao, bộ xây dựng, hương biển ở bãi b, ks bộ xay dung thì khuôn viên rộng để xe thoải mái nhưng sáng dậy bảo vệ nó lấy 50k, tuyệt đối cụ ko ở các nhà nghỉ nhỏ hay nghe theo cò vạc. Ăn thì cụ ăn luôn nhà hàng của ks để ko bị chặt chém. Nếu thích ăn hải sản tươi mà ngôi ngay bãi biển cụ đi về phía cuối khu gần vạn chài em ko nhớ tên, cụ tìm topic của mợ hoa mộc trắng có tên nhà hàng đấy .

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Cụ tham khảo thớt này:
http://www.otofun.net/threads/381217-sam-son-tro-lai-sau-10-nam

Hoặc:
Quá chuẩn luôn. Cháu về sầm sơn vào Hotel biển đợi ở 2 ngày, ko ăn tại khách sạn mà toàn mua đo ra quán nhờ nấu mà họ có ý kiến gì đâu. Thái độ phục vụ rất đúng mực, mà xxx với dân phòng ở đó rất tốt ko cho bán hàng rong, chèo kéo khách, năm ngoái đứa cháu bị giật mất điện thoại trong đó ra dân phòng chỉ mặt thằng đó nó tóm luôn, công an thì đưa xe đến tận nơi đón và đưa ra ngoài vì sợ nó trả thù. Phải công nhận an ninh của Sầm sơn tốt...
http://www.otofun.net/threads/384312-khuyen-cao-cac-cu-mo-di-cua-lo-tranh-xa-hotel-trung-lan-nay-ra-nhe/page2

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
em chưa có đk đi du lịch nhiều nên cũng chẳng biết được mấy nơi, có gì mong bác hướng dẫn chi tiết hơn
nhà em có 7 người lớn và 2 trẻ nhỏ (1 tuổi và 4 tuổi), xe thì em thuê xe 7 chỗ, kinh phí dự trù cho chuyến đi khoảng 20-25tr, thì có đi cát bà 2 ngày được ko ạ?
ĐÃ vodka tất cả các bác
Tầm tiền này mà 2 ngày thì cụ thoải con gà mái đi cụ ạ.

inmanhnhung

Xe tăng
Nếu cụ đi tắm biển thì tốt nhất SS là số 1. Em cũng mới đi hạ long cát bà về nói chung giá cả thì cũng như nhau thậm chí đắt hơn. nếu đi Th tối Cn aloo giao luu cụ tý
Em đi vào chiều thứ 6 và chiều chủ nhật là về rồi, mong được giao lưu cùng cụ

inmanhnhung

Xe tăng
cảm ơn các cụ nhiều
ĐÃ Vodka tất cả các cụ/ các mợ ạ

huancongtu

Xe tăng
Chiều thứ 6 em cũng về. Vào Hải Hòa - Tĩnh Gia tiếp khách xong em ngược về nhà và đảo SS luôn
Nhà em cách SS có 12km
Cụ về nên đi 1A nhé. Đường HCM ngon đẹp thật đấy cơ mà xa thêm mà đường từ Cẩm Thủy về chưa đẹp lắm đâu
Cụ về thì Chi Hội OF Thanh Hóa tại TH rất vui được giao lưu với cụ
Ăn uống cụ hỏi đường vào Làng Chài nhé.
Mặt biển ăn ở Biển Đợi hoặc Linh Trang tạm ổn. KS thì cuối tuần rất khó còn phòng cụ tự hỏi anh gúc mà book nhé
Thân

pham ngoc chau

Xe buýt
Nếu cụ đi hướng đấy (Thanh Hóa) thì nên thế này.
Nơi nghỉ: không tới Sầm Sơn mà đi tới Eureka Linh Trường /. Khu này mới mở, cụ vào mạng xem. Bãi biển ở TH thì đâu cũng rất đẹp. Khu này chưa bị những thói hư tật rất sấu của Sầm Sơn. Ăn uống ở đây được, trẻ nhỏ vui chơi rất tốt. Vào khu Linh Trường giá rẻ hơn
Cách đi: nên đi đường 1A. Từ nhà cụ tới thị xã Bỉm Sơn đường tốt (hiện cao tốc đã từ Pháp Vân tới Ninh Bình). Từ Bỉm Sơn vào tới qua cầu Tào Xuyên (TH) khoảng 16 km, đường đang thi công mở rộng, nên xấu, nhưng đi được. Qua khỏi cầu Tào Xuyên, có biển rẽ tay trái hướng dẫn chi tiết, đường này tốt. đi đường HCM xa thêm rất nhiều.
Cụ không nên tới Sầm Sơn, tuy bãi biển rất đẹp, năm nay có cải thiện hơn chút, nhưng con người muốn có văn hóa kinh doanh thì cũng cần thời gian. SS Thanh Hóa đã tự đánh mất thương hiệu, đang tiếp tục đánh mất, muốn khôi phục thương hiệu SS chắc cũng cần ban lãnh đạo tỉnh có thương hiệu và + 20 năm nữa.
Chúc cụ chủ có kỳ nghỉ vui

cháu lên 3

Xe container
Em nói thật, SS hải sản kém nhất ở Vn, chả có cái quái gì ngon cả, cũng ko đa dạng, con người thì ko hiền hòa, chặt chém, phục vụ thì khinh khỉnh, tối đến bọn ghẹ 47 ra chào khách, nhìn phát tởm, vừa kinh vừa buồn nôn

montaigne

Xe tải
Đường 1 đang làm rất xấu, cụ đi đường HCM là hợp lý rồi. Từ Chương Mỹ đi chắc mất khoảng 4 tiếng. Đến Thọ Xuân rẽ trái (theo QL45 thì phải) chạy thẳng vào trung tâm thành phố TH. Bắn tốc độ ở đoạn qua rừng Cúc Phương và cầu Cẩm Thuỷ. ăn uống ngủ nghỉ ở SS thế nào thì em chịu. Tốt nhất là cụ cứ vào mấy cái KS của các ngành hay của doanh nghiệp nhớn cho nó yên tâm.
Đến thị trấn Lam Sơn (Thọ Xuân) mới rẽ đường 47 thì xa quá. Rẽ trái ngay trước khi qua cầu Cẩm Thủy, đi đường 45 hơn 20km đến thành nhà Hồ, khoảng hơn 40km nữa, qua thị trấn Quán Lào (Yên Định) về TH. Trước khi vào thành phố TH, chân cầu Phú Sơn có nhiều quán hải sản ngon bổ rẻ, em chẳng nhớ tên.

Chuong ga

Xe buýt
Em cũng đang định đi SS nhưng ở vạn chài có được không các cụ? Nói thật là em cũng tởn vùng này lắm nhưng quanh quanh đây cũng chẳng biết đi đau. Xin các cụ chỉ giáo.

duhahp

Xe tải
Website
www.odo.com.vn
ở Vạn Chài là nhất đó Bác Chương ga, nhà em cũng vừa đi đợt 01/06; Cụ ở Vạn chài, đi ra khoảng hơn 100m có mấy quán ăn đó được phết, giá hơi đắt nhưng đồ ngon!