Em định cưới em VIOS của TOY!Mấy bác thấy sao??

QuangCruze

Xe máy
với 600 mà chọn VIOS thì chán thật! VIOS ngoài cái bền ra thì cũng chẳng có gì, nhìn kiểu dáng vừa già vừa xấu, máy nổ ko êm ( nổ tại chỗ thì êm nhưng bắt đầu đề pa là rú ầm cả lên). Option thì quá nghèo, chạy bồng bềnh, không đầm, cách âm kém!
Không phải em toàn chê VIOS, nó cũng bền và có giá trị sử dụng nhất định nhưng mà nó quá đắt so với giá trị thực. Với số tiền đó bác làm con Cruze, Forte, hoặc hyundai accent thì em bảo đảm cái gì cũng hơn vios, độ bền thì cũng bên 8 bên 10 thôi bác à!

ntanhbk

Xe tải
Cerato Hatchback như em đê cụ chủ ơi, không phải xe Nhật nhưng ối bác xe Nhật cũng phải ngước nhìn b-)

nobody1990

Đi bộ
Hôm qua em mới đặt cọc 15tr lấy con VIOS E số sàng (màu đen). Tháng 4 này lấy! Xe này khen cũng nhiều, chê cũng khá! Thui! đã đặt cọc thì chới luôn dậy! Mà sao cứ thấy lo lo vấn đề: đi ồn đến mức độ nào! Nếu mở gương, đóng kín gương??

architecto

Xe buýt
Cụ ơi, màu đen là cụ rước Vios C rồi (em này là hàng giống hệt tắc xi có thêm bộ dàn âm thanh thôi).

cuongpham208

Xe đạp
Đóng gương nó ồn như ngồi trên nóc vậy cụ ah chứ đóng gương mà êm thì nói làm gì ah! Chia bùn với cụ!

ntha82

Xe máy
Các bác cứ bảo ồn chứ em thì em thấy cũng vẫn bình thường ạ. Nếu hạ kính thì xe nào cũng như xe nào thôi ạ, như đi xe máy. Nếu kín kính thì với em là OK, có lẽ vì em chưa được lái mẹc với bmw nên ko biết thế nào gọi là hết ồn tuyệt đối. Nói như bác cuongpham208 thì quá quá ạ, ồn thế mà bán được trung bình 500 xe / tháng thì thiên hạ đi xe máy hết cho xong ạ.

Em trước cũng phân vân nhiều loại xe vừa túi tiền để mua nhưng đọc càng nhiều thì càng loãng. Diễn đàn thì đủ loại ý kiến, cả sâu lẫn người dùng thật, thậm chí cả mấy bác chém gió. Vậy nên tốt nhất là hãy đi thử xe rồi hãy quyết định mua xe ạ, như thế là sáng suốt và hợp lý nhất. Với em Vios là sự lựa chọn số 1 tại thời điểm hiện tại, tiết kiệm - kinh tế, không lo hỏng hóc linh tinh. Còn tương lai mà thừa tiền thì tội gì, lên mẹc hoặc bmw mà quất, khỏi lăn tăn.

lmtuan

Xe tăng
Cụ ơi, màu đen là cụ rước Vios C rồi (em này là hàng giống hệt tắc xi có thêm bộ dàn âm thanh thôi).
Bác giải thích chỗ này rõ hơn chút được không ạ? Em chưa hiểu lắm. Em tưởng Vi ót của ta xi là Limo chứ. Mà mình đặt E thì nó bán E, khác cái màu sơn thôi. Tại sao màu đen lại thành C:-o
P/S: em đề nghị cụ chủ thớt đừng quay lại đây nữa không thôi về nhà lại chán vợ thì ....

architecto

Xe buýt
Cụ nên xem kỹ lại, Vios(G và E) 2010 chỉ có 3 màu: Bạc, Đỏ và xanh, màu đen là Vios C (thực chất là LIMO có thêm cánh gió đuôi và bộ dàn âm thanh). Em không tin là đặt được màu đen vì chính thằng bạn em vì kết màu đen quá mà phải cưới VIOS C sau đó phải độ la răng, gương kính.

lmtuan

Xe tăng
Chà, nếu có vụ này thì căng thật các cụ nhẩy! Cụ ra ngoài lập thẳng 1 thớt cho mọi người bạt gạch xem thế nào. Chứ thế này thì tội cho các bác bị ăn quả lừa quá x-(

cocsku

Xe cút kít
e cũng pải công nhận,điều hòa mát sâu,dùng đến nấc 2 là săm chjm rồi,chả bù cho em getz trời nắng nóng cứ pải nấc 4 mới đủ nhiệt cho cả xe được
Em thì ngược lại, thấy máy lạnh của vios nhà em không được khỏe lắm, mùa hè toàn phải để hết cỡ, mà cũng không lạnh lắm. Riêng khoản này thì thua em Moning

toanthangcs

Xe điện
với 600 mà chọn VIOS thì chán thật! VIOS ngoài cái bền ra thì cũng chẳng có gì, nhìn kiểu dáng vừa già vừa xấu, máy nổ ko êm ( nổ tại chỗ thì êm nhưng bắt đầu đề pa là rú ầm cả lên). Option thì quá nghèo, chạy bồng bềnh, không đầm, cách âm kém!
Không phải em toàn chê VIOS, nó cũng bền và có giá trị sử dụng nhất định nhưng mà nó quá đắt so với giá trị thực. Với số tiền đó bác làm con Cruze, Forte, hoặc hyundai accent thì em bảo đảm cái gì cũng hơn vios, độ bền thì cũng bên 8 bên 10 thôi bác à!
Xe Hàn Quốc đời mới, khác gì xe Nhật. Cùng tầm tiền, kiểu dáng và độ rộng rãi thì xe Hàn ăn đứt xe Nhật.

phuongtv_76

Xe container
Cụ nên xem kỹ lại, Vios(G và E) 2010 chỉ có 3 màu: Bạc, Đỏ và xanh, màu đen là Vios C (thực chất là LIMO có thêm cánh gió đuôi và bộ dàn âm thanh). Em không tin là đặt được màu đen vì chính thằng bạn em vì kết màu đen quá mà phải cưới VIOS C sau đó phải độ la răng, gương kính.
Bác ah vios E G bây h có màu đen rồi

cuongpham208

Xe đạp
Các bác cứ bảo ồn chứ em thì em thấy cũng vẫn bình thường ạ. Nếu hạ kính thì xe nào cũng như xe nào thôi ạ, như đi xe máy. Nếu kín kính thì với em là OK, có lẽ vì em chưa được lái mẹc với bmw nên ko biết thế nào gọi là hết ồn tuyệt đối. Nói như bác cuongpham208 thì quá quá ạ, ồn thế mà bán được trung bình 500 xe / tháng thì thiên hạ đi xe máy hết cho xong ạ.

Em trước cũng phân vân nhiều loại xe vừa túi tiền để mua nhưng đọc càng nhiều thì càng loãng. Diễn đàn thì đủ loại ý kiến, cả sâu lẫn người dùng thật, thậm chí cả mấy bác chém gió. Vậy nên tốt nhất là hãy đi thử xe rồi hãy quyết định mua xe ạ, như thế là sáng suốt và hợp lý nhất. Với em Vios là sự lựa chọn số 1 tại thời điểm hiện tại, tiết kiệm - kinh tế, không lo hỏng hóc linh tinh. Còn tương lai mà thừa tiền thì tội gì, lên mẹc hoặc bmw mà quất, khỏi lăn tăn.
Nếu đóng kính lên mà bác bảo không ồn thì bác cứ thử ngồi 1 em xe hàn nhập nguyên chiếc bác sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt không cần phải BMW hay MEC miếc gì đâu ah!

SmallRiver

Xe điện
600 củ mà làm em Vios thì mất công kiếm tiền quá cụ ơi! Sao cụ không nghiên cứu Focus 1.8 AT nhỉ?

QuangCruze

Xe máy
Em mà có 600 thi không bao giờ em mua VIOS, em thề!!!

ntha82

Xe máy
Nếu đóng kính lên mà bác bảo không ồn thì bác cứ thử ngồi 1 em xe hàn nhập nguyên chiếc bác sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt không cần phải BMW hay MEC miếc gì đâu ah!
hè hè... ông anh em chạy i30, em đã ngồi nhiều rồi ạ :D

coolpix8700

Xe ngựa
Chẳng ai, ngoài mấy ông buôn đất, bỏ mấy chục, thậm chí mấy trăn triệu vì 1 cái tên vu vơ cả. Còn tại sao mấy cái xe giữ giá là đã được người dùng thẩm định nhiều rồi. Thích hay không thích thì đi chơi khác đi làm, khi đi chơi họ bỏ bao nhiều tiền cho cuộc chơi không quan trọng, còn khi đi làm thì người ta phải tính đến hiệu quả trên tiền bỏ ra/tiền thu về. Ai bảo những người biết thu tiền về là "ngu" thì những người khác sẽ hiểu họ như thế nào!