Em đi Xuyên Việt: Sài Gòn - Hà Nội!!!

dang_pharma

Xe đạp
Cụ Đoàn Viên hoành tráng quá. Tháng 9 này em cũng phải xuyên một phát mới được. Vote cho cụ phảt.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@2 cầu: nhìn chữ ký của cụ thấy bi đát quá, cứ phải vui chứ cụ!:69:

@dang_pharma: đi đi cụ, tuyệt lắm, VN mình đẹp lắm!(b)

AMG 7Tronic

Xe đạp
He he, đúng là tuổi trẻ tài cao. Em cũng trạc tuổi bác mà chưa được lần nào xiên vịt cả.. Ước mơ từ thời sinh viên xách con dream chiến xuyên việt mà mới chỉ chạy vào được đến Quảng Bình lại bị xách cổ ra khai giảng mới đau. Em thề trước khi lấy vợ em sẽ xiên vịt một phát. Em ở HN, đợt tới xiên vịt thì bác đón em ở cầu Sài gòn nhé!(c)(c)(c)

meoluoi5168

Đi bộ
To bác Đoàn viên: Em cũng đang mơ ước một lần được đi xuyên Việt đây, nhưng chưa thực hiện được. Em vô cùng thích mấy cái ảnh phong cảnh xuyên Việt bác chụp, bác có thể gửi cho em được hả bác, em sẽ gửi cho bác địa chỉ email của em, nếu bác ok?:)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
To bác Đoàn viên: Em cũng đang mơ ước một lần được đi xuyên Việt đây, nhưng chưa thực hiện được. Em vô cùng thích mấy cái ảnh phong cảnh xuyên Việt bác chụp, bác có thể gửi cho em được hả bác, em sẽ gửi cho bác địa chỉ email của em, nếu bác ok?:)

Dạ được chứ ạ, em chụp thỏa mãn đam mê chứ có phải kinh doanh buôn bán gì đâu mà lo.. Pác cứ email vào Chedoanvien@gmail.com hoặc Doanvien@mail2world.com cho em, em sẽ attach những file ảnh rồi send lại cho pác! Pác thích cái nào thì bảo em nhé! (b)

Hummer_C83

Xe tăng
:) không biết nói gì hơn là Tuyệt Vời ....
nhìn cụ rất lãng tử văn nghệ sĩ lắm (b)
Non xanh nước biếc rất Việt Nam
mà sao cụ không kéo gấu đi cùng cho vui chắc quả này là cố ý rồi ... :21:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
mà sao cụ không kéo gấu đi cùng cho vui chắc quả này là cố ý rồi ... :21:
Dạ em cũng muốn lắm nhưng 23 chưa có tiền bắt gấu ạ :21::21::21:

Hnay ngồi đọc lại cái thớt này mà bồi hồi cảm xúc..

Cảm ơn các cụ các mợ đã theo dõi chuyến đi của em 1 lần nữa (l)

Chỉnh sửa cuối:

datinh

Xe container
Cái ảnh Bạn em đòi ngủ ở đây nhộn phết :21::21::21:

meoluoi5168

Đi bộ
To bác ĐV: Em đã gửi vào địa chỉ mail của bác rồi. Bác gửi cho em nhé. Tks bác nhiều nhiều:)

@2 cầu: nhìn chữ ký của cụ thấy bi đát quá, cứ phải vui chứ cụ!:69:

Cám ơn cụ,

Đúng là Bi jờ wá Đát thiệt. Bao giờ chụp được hình đẹp bằng một phần tư cụ thì mới thấy vui được, nhẩy.

Cụ học chụp hình ở đâu vậy? Cô giáo hay thầy giáo dạy?

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ,

Đúng là Bi jờ wá Đát thiệt. Bao giờ chụp được hình đẹp bằng một phần tư cụ thì mới thấy vui được, nhẩy.

Cụ học chụp hình ở đâu vậy? Cô giáo hay thầy giáo dạy?
Em mua cái máy tầm tầm vừa vừa túi tiền, rồi nhờ các cụ trên OF chỉ dạy, rồi tự mò chụp lấy pác ạ! :) Ko có nhìu xèng, nên chỉ có cái body, cái ống kit, cái remote, cái tripod vừa tiền và cái túi nhỏ nhỏ! :)

sarangheeyo

Xe đạp
Đây, Vũng Rô anh hùng - chỉ chụp chứ em ko xuống vũng vì làn trc e đi rồi:

Lần trc bác có rẽ vào Hải Đăng Đại Lãnh không ạ?
Lên đấy ngắm cảnh thì thôi rồi :)
Ảnh bác chụp đẹp quá! Nhất là mí cảnh biển xanh ngăn ngắt, phê k chịu được í!
..........
@chi_pheo83: Bác nì đi về hem thấy show hàng, có nhận ra hàng xóm không nhỉ?(y)

Balloon

Xe máy
Sang tuần sau em cũng chạy xe ra bắc nhưng xuất phát từ Vũng tàu bác ạ, em nhờ các bác tư vấn cho em về tình trạng của đường xá và XXX bắn tốc độ nữa. em đã xem tất cả các hình ảnh bổ ích của Bác DV nhưng đợt này là em chạy suốt một lèo ra HN và không nghỉ nên em rất cần các bác tư vấn cho em chạy từ Vũng Tàu ra HN bằng đường nào cho thuận tiện và nhanh hơn. Em xin cảm ơn nhiều.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Pác chạy đường từ VT ven biển ra Mũi Né luôn rồi ra ngã 3 Lương Sơn rẻ phải quốc lộ mà đi.
xxx ko đáng ngại nếu pác đi đúng tốc độ. Em đi đúng tốc độ thôi.
Lên đèo pác nên cẩn thận sau các xe tải nặng ì ạch leo dốc, đảm bảo an toàn khi vượt vì các góc đường cong khuất xe đi ngc chiều lại đang đổ đèo.
Từ Vũng Tàu tới Nghệ An thì xe cộ ít, nhưng từ Nghệ An ra tới HN thì mật độ tham gia giao thông dày đặc, đoạn này pác nên tốn công sức chăm chú 1 tí.
Nếu pác ngủ xe thì ko nên đậu sát quốc lộ, nên tìm các đường nhánh và chạy vào khoảng 50m cách QL, vì an toàn và yên tĩnh!
Đường thì cũng dễ đi, mình cứ đúng luật đi. Đường sá có nhiều đoạn ko tốt như ở Phú Yên, Tào Xuyên - Thanh Hóa, pác cứ cẩn thận. Khi né ổ gà cũng phải xem xe trc và liếc kính xem có xe sau đang vượt hay ko!
Chúc pác có chuyến đi vui vẻ! (b)(b)

Balloon

Xe máy
Thanks bác ĐV nhiều nhé. lần này là lần đầu tiên em chạy xe đường dài nên cảm thấy hơi run bác ạ. không những chạy đèo mà còn kinh nghiệm chạy ban đêm nữa mà em thì mù tịt.có người bảo cứ chạy vào đường mòn HCM cho rảnh xe nhưng em lại không thích vì lo sợ gặp chuyện giữa đường lại ko biết nhờ ai.

Xe em lắp đèn Projector và mâm 17 ko biết chạy ra bắc có ảnh hưởng gì ko nhỉ??? hay em nên lắp mâm và đèn zin vào cho chắc ăn. em đang phân vân đây..:102::102:.