Em đi xem World Expo 2010 Shanghai ạ.

cuonghoa

Xe điện
Tiếp hình bên trong khu trung tâm.
Nhà cao tầng trong thành phố làm bằng két bia.

Nhà vùng cao Trung Quốc làm bằng bìa.

Góc phố cổ Châu Âu làm bằng gỗ.

Màn hình hình vòm chiếu cảnh sinh hoạt đời sống con người, môi trường...

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
tiếp đi cụ Cuống ơi, cụ đc PM của em chưa cụ ..... cụ cho em hởi trong các gian triển lãm đấy, họ thiết kế toilet ở đâu thế ku, đặc biệt gian của Vịt( trông lông dân thật - thiếu tính tầm vóc và sự hòa nhâp ) cái gian của anh Nhựt là làm công nghệ bơm hơi hả cụ . cụ cho xem mấy gian của anh Ý, và Đức , mẽo nhé

Dan Le

Đi bộ
Cụ tiếp nữa đi chớ đang sướng :D

cuonghoa

Xe điện
tiếp đi cụ Cuống ơi, cụ đc PM của em chưa cụ ..... cụ cho em hởi trong các gian triển lãm đấy, họ thiết kế toilet ở đâu thế ku, đặc biệt gian của Vịt( trông lông dân thật - thiếu tính tầm vóc và sự hòa nhâp ) cái gian của anh Nhựt là làm công nghệ bơm hơi hả cụ . cụ cho xem mấy gian của anh Ý, và Đức , mẽo nhé
Cái link em up ở trên nó nói rõ các chất liệu của mấy nhà như Nhật, Trung Quốc, Anh....đấy cụ.
Còn Toilet, ăn uống có khu riêng bên ngoài khu triển lãm ạ, bên trong các khu thì em đi WC ở mỗi gian của Ý, các gian khác em ko để ý ( do vào các gian rồi em ko có nhu cầu đi WC, toàn đi WC bên ngoài ):D

cuonghoa

Xe điện
Ra khỏi khu trung tâm em đi tiếp.
Malaysia.

Singapore.

Indonexia.

Biết vào đâu xem đây, sau 1 lúc thì quyết định vào Campuchia và Newzeland.
Campuchia.

Và bên trong Cam pốt, lúc này là tầm 7h tối, do đói hay sao mà ảnh chụp 10 cái thì may ra đc 2 cái ra hồn:102:

lemnguyen

Xe tải
nhiều tòa nhìn đẹp quá cụ nhỉ..

cuonghoa

Xe điện
Newzeland bên ngoài.

và bên trong.

cuonghoa

Xe điện
Ăn uống xong trời đã tối, các gian hội chợ đã sáng rực đèn.
Thailand bên ngoài.

Và bên trong, xem các clip nói về văn hoá, tín ngưỡng Thái và thành phố tương lai.

nguyenwishker

Xe đạp
Kụ chủ thớt cho e hỏi là triển lãm kéo dài trong bao lâu? Nhiều nước đầu tư gian hàng hoành tráng như vậy mà thời gian triển lãm ngắn rồi bỏ đi thì phí quá nhỉ? Nhiều gian hàng được xây bằng bê tông cốt thép như nhà kiên cố hay sao kụ?

smalljug

Xe tải
Không thấy cụ chụp con Hải Bảo - logo của Shanghai Expo 2010, dưng mà ảnh nhoè quá

smalljug

Xe tải
Kụ chủ thớt cho e hỏi là triển lãm kéo dài trong bao lâu? Nhiều nước đầu tư gian hàng hoành tráng như vậy mà thời gian triển lãm ngắn rồi bỏ đi thì phí quá nhỉ? Nhiều gian hàng được xây bằng bê tông cốt thép như nhà kiên cố hay sao kụ?
Theo em biết là 5 tháng

cuonghoa

Xe điện
Không thấy cụ chụp con Hải Bảo - logo của Shanghai Expo 2010, dưng mà ảnh nhoè quá
Cụ thông cảm em máy lởm + trình còi, chụp ngoài trời còn nét tý chứ vào trong tối cứ mờ mờ:D

hailuatn

Xe container
Cụ thông cảm em máy lởm + trình còi, chụp ngoài trời còn nét tý chứ vào trong tối cứ mờ mờ:D
Em thấy đa số các ảnh bác chụp người (ảnh cô bạn đi cùng bác) toàn bị cắt ngang người thôi
~X(

vietran

Xe ba gác
Theo em biết là 5 tháng
Em nhớ k nhầm là đến 31.10.2010, em cũng muốn lượn qua mà bận quá lên tính thư thư.
Nhìn cái nhà tre (chắc đúng hơn là tầm vông) trông chả cáo tầm vóc và hội nhập đúng như cụ OFER nhận định.
Chắc đây là thiết kế của đồng chí ABC quê gốc miền trung, lặn lội học kién trúc bên Nhựt, thiết kế cái quán cafe giải khát nắng gió nước hình như ở Bình Dương gì đó, cái nhà ở TP.HCM, cái nhà hàng tre ở Dại Lải. Nhiều người ca ngợi là sáng tạo và đánh giá rất cao, nhưng hình như lấy ý tưởng từ cái chuồng gà đan bằng tre ở quê ngày xưa cộng với cái nơm cũng ở quê luôn. Quanh quẩn cũng là tầm vông đan vào nhau theo kiểu chuồng gà hoặc uốn uốn cong cong theo kiểu cái nơm úp cá hoặc nhốt vịt con.
Nước ta cũng hoành tráng, mở rộng hội nhập cũng ra phết mà cái trại trông chán quá.

cuonghoa

Xe điện
Đất nước chuột túi Australia.

Bên trong nước Úc.

nguyenwishker

Xe đạp
Em nhớ k nhầm là đến 31.10.2010, em cũng muốn lượn qua mà bận quá lên tính thư thư.
Nhìn cái nhà tre (chắc đúng hơn là tầm vông) trông chả cáo tầm vóc và hội nhập đúng như cụ OFER nhận định.
Chắc đây là thiết kế của đồng chí ABC quê gốc miền trung, lặn lội học kién trúc bên Nhựt, thiết kế cái quán cafe giải khát nắng gió nước hình như ở Bình Dương gì đó, cái nhà ở TP.HCM, cái nhà hàng tre ở Dại Lải. Nhiều người ca ngợi là sáng tạo và đánh giá rất cao, nhưng hình như lấy ý tưởng từ cái chuồng gà đan bằng tre ở quê ngày xưa cộng với cái nơm cũng ở quê luôn. Quanh quẩn cũng là tầm vông đan vào nhau theo kiểu chuồng gà hoặc uốn uốn cong cong theo kiểu cái nơm úp cá hoặc nhốt vịt con.
Nước ta cũng hoành tráng, mở rộng hội nhập cũng ra phết mà cái trại trông chán quá.
Trong tất cả các Pavilion thì của mình đậm chất nông dân nhất và như vậy đảm bảo tính dân tộc cũng như lý luận của Nước ta đó là hội nhập với thế giới nhưng ko hòa tan mà Bác.

giaophuong

Xe điện
Cái đì dai khu Vn nó là cái gì vậy nhỉ?Nhà rông k ra nhà rông,lều vịt chẳng ra lều vịt .

VeryGood

Xe điện
Vào xem VN xong quay ra định vào xem Nhật thì thấy xếp hàng đông nghịt, chờ 15' mà dòng người ko nhúc nhích, bọn em đành đi tiếp.
Trong lúc xếp hàng vào khu Nhật, chả thấy ai nhìn VN nhà mình lấy 1 cái nhỉ :(