[Thảo luận] Em đi xe biển 33, và bị xxx đối xử bất công.

mr_hieu1

Xe điện
sao lần đầu tiên cụ không nói là em công tác ở ABC có phải đỡ tốn 100k không ợ

Mr Noob

Xe tăng
em thấy các xe biển lạ về Hn cứ khép lép như c.....h....ó phải pháo ấy. thấy mà buồn cho xxx. cũng là con người nhưng em dự là sống kô có hậu.

X-one

Xe tăng
Thỏa nào mấy thảo dân ở OF này cứ bị xxx ghét vì cái tội cãi thật lực , em cũng thế :))
Hum nọ lúc 6h30 tối cũng bị xxx vịn ở chỗ ngã tư Tam Trinh - Đền Lừ vì tội không bật đèn pha , chỉ bật đèn gầm và đèn sương mù , tổng cộng là 4 đèn , thế là vẫy em vào , em cũng cãi thật lực do trời sương mù nên tôi phải bật như thế @-) , nếu thích thì lập biên bản đi , tôi chụp ảnh lại hiện trạng và sẽ ghi vào đó là tôi có bật tổng cộng 4 cái đèn lúc 6h30 , thía là chàng trai áo vàng lại xuống giọng hỏi han linh tinh roài cho đi :))

tieulinhtinh

Xe hơi
Em thấy xxx có vẽ thích thổi các xe biển tỉnh hơn vì đơn giản là dể bỏ túi nhiều hơn. Cùng 1 lỗi vi phạm nhưng chú biển tỉnh có thể phải chi nhiều hơn.
Có lần em rẽ từ Láng Hạ qua Thái Hà mà chú xxx nhìn xe em từ khi em bắt đầu rẽ đển khi em qua khỏi chú ý. Em đùa với Gấu là thằng kia nó thấy biển số xe của mình đẹp quá nên nó thèm chảy cả nước....kìa ;)

MK2007

Xe tăng
Kính thưa các cụ, sau khi Hà Tây sát nhập vào Hà Nội, nhà cháu thiết nghĩ bây giờ chắc biển số xe 33 sẽ ko bị đối xử bất công nhiều, nên mạnh dạn mua lại xe của 1 cuj ở Hà Đông, nhưng khi nhà cháu tham gia giao thông, mới thấy có vẻ như các bác xxx nhà ta vẫn phân biệt đối xử lắm.
Lần 1: Nhà cháu đi từ Thợ Nhuộm ra Bà Triệu, vì biết có vạch sơn liền phân làn chỗ cuối Trần Hưng Đạo, nên nhà cháu đi từ tốn sát vào làn dành cho ưu tiên rẽ phải ( không đè vạch sơn 1 tý nào ), rồi mới rẽ phải, đi trước xe cháu là 2 bác biển 29 và 30, các cụ ấy đè vạch rẽ phải ầm ầm, nhưng đi qua thì chả thấy xxx đứng ở đầu Bà Triệu vẫy gì cả, cháu vừa rẽ phải thì các bác ấy vẫy vào luôn.
1 ông em xxx trẻ măng, da trắng hơn trứng gà bóc nói năng rất nhỏ nhẹ
- Anh phạm luật giao thông, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Em cho anh hỏi anh phạm lỗi gì?
xxx: Anh đè vạch sơn liền trước khi rẽ phải.
Em: Tôi cam đoan tôi ko đè vạch, ngày nào tôi chẳng đi qua đây, tôi rất rõ việc tổ chức giao thông ở nút này, tôi đã đi phia trong vạch sơn liền rồi mới rẽ phải.
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ và tôi sẽ chỉ cho anh thấy lỗi vi phạm của anh.
Em đưa giấy tờ, xxx đưa giấy tờ cho xxx già hơn và bảo xxx già hơn dẫn em ra ngã tư.
xxx già hơn: Đây có vạch sơn liền, anh rẽ phải đè vạch, blah..blah....
Em: Tôi cam đoan tôi ko đè vạch, tôi không hiểu tại sao tôi không vi phạm vẫn bị các anh vẫy vào.
xxx: Nếu anh ko nhận lỗi, tôi sẽ lập biên bản.
Em: Tôi ko có lỗi gì cả, tôi không vi phạm.
xxx lúc này mới nhìn bằng lái của em, hộ khẩu em ở Ba Đình, nhìn xong bắt đầu xuống giọng
Thôi hôm nay tổ trực ở đây có 4 người, tùy anh ( trắng trợn thật ), em đành rút 100 đưa cho chú ấy rồi cầm giấy tờ đi.
.
Bác làm như vậy là sai, mà còn làm hư các xxx
Nếu là Em kể cả đội xxx có chục người Em cũng không cho 1 xu, vì mình đi đúng
Bác như vậy là chưa có chứng kiến đâu nhé .$-)

mazda22l

[Tịch thu bằng lái]
đôi khi đi xe = mặt chứ đâu cần = biển các bác ah.

cuunet116

Xe máy
ăn con 33 thường bổ hơn mà hehehehehe. Không công bằng lắm nhẩy

Nhiều khi phải biết chấp nhận cụ à!!!!!!!>:D<

XeOnline

Xe tăng
Bác làm như vậy là sai, mà còn làm hư các xxx
Nếu là Em kể cả đội xxx có chục người Em cũng không cho 1 xu, vì mình đi đúng
Bác như vậy là chưa có chứng kiến đâu nhé .$-)
Em cũng nghĩ là em làm thế là chưa chuẩn, dưng mà lúc ấy em đang chở gấu đi có việc vội nên cũng ko muốn đôi co. Người ta xin đàng hoàng.:D:D

dat_asroma

Xe tải
thì tâm lý bình thường thích bắt nạt người lạ đến thôi mà

lenamhung83

Xe tăng
Hồi Hà Nội cấm đăng ký xe máy ở 4 quận nội thành, nhà em mua 2 bánh, cò bảo muốn đăng ký biển HN phải thêm 5 triệu mà đăng ký không phải tên mình. Thế là em nhờ đơn vị khác làm giấy giới thiệu tên em, ở TXT Chương Mỹ Hà Tây, đăng ký chính tên mình luôn. Giờ ra đường thỉnh thoảng bị mắng ...*** thằng HN 2 chạy như thế à:))

fuxe

Xe container
Cụ dán thêm tờ giấy trước kính ghi là "không còn HT chỉ có HN" xem có khác không ? nghĩ cũng bực xxx hay bắt xe biển lạ x-(

Damthidam

Xe tải
Hồi Hà Nội cấm đăng ký xe máy ở 4 quận nội thành, nhà em mua 2 bánh, cò bảo muốn đăng ký biển HN phải thêm 5 triệu mà đăng ký không phải tên mình. Thế là em nhờ đơn vị khác làm giấy giới thiệu tên em, ở TXT Chương Mỹ Hà Tây, đăng ký chính tên mình luôn. Giờ ra đường thỉnh thoảng bị mắng ...*** thằng HN 2 chạy như thế à:))
Hồi ý mua tên hết 2t cụ ạ! Em nhớ là em lấy tên của 1 ông Đông Anh.

phongvvv

Xe tải
Cụ thứ lỗi, nhưng đúng biển ngoại tỉnh hay bị vịn vì thứ nhất, ngoại tỉnh đi vào không quen kiểu giao thông trong phố ngáo ngơ thường hay mắc lỗi ( nhìn ngừoi chưa xong nói gì đến nhìn biển ), thứ hai quả thực ý thức tham gia giao thông biển ngoại tỉnh đặc biệt là xe máy cực kỳ kém. Cá nhân em rất sợ xe máy biển ngoại tỉnh, mà biển 33 là một trong số những biển đi ngổ ngáo nhất....Trường hợp của cụ thì đúng là xxx định bắt nạt đấy, thôi thì cũng là một nét văn hóa giao thông nhà mình. Em thấy xxx Hải Phòng bắt biển ngoại tỉnh dã man nhất, có khi thô thiển gấp mấy lần trường hợp của cụ ấy...