[Thảo luận] Em đi xe biển 33, và bị xxx đối xử bất công.

XeOnline

Xe tăng
Kính thưa các cụ, sau khi Hà Tây sát nhập vào Hà Nội, nhà cháu thiết nghĩ bây giờ chắc biển số xe 33 sẽ ko bị đối xử bất công nhiều, nên mạnh dạn mua lại xe của 1 cuj ở Hà Đông, nhưng khi nhà cháu tham gia giao thông, mới thấy có vẻ như các bác xxx nhà ta vẫn phân biệt đối xử lắm.
Lần 1: Nhà cháu đi từ Thợ Nhuộm ra Bà Triệu, vì biết có vạch sơn liền phân làn chỗ cuối Trần Hưng Đạo, nên nhà cháu đi từ tốn sát vào làn dành cho ưu tiên rẽ phải ( không đè vạch sơn 1 tý nào ), rồi mới rẽ phải, đi trước xe cháu là 2 bác biển 29 và 30, các cụ ấy đè vạch rẽ phải ầm ầm, nhưng đi qua thì chả thấy xxx đứng ở đầu Bà Triệu vẫy gì cả, cháu vừa rẽ phải thì các bác ấy vẫy vào luôn.
1 ông em xxx trẻ măng, da trắng hơn trứng gà bóc nói năng rất nhỏ nhẹ
- Anh phạm luật giao thông, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Em cho anh hỏi anh phạm lỗi gì?
xxx: Anh đè vạch sơn liền trước khi rẽ phải.
Em: Tôi cam đoan tôi ko đè vạch, ngày nào tôi chẳng đi qua đây, tôi rất rõ việc tổ chức giao thông ở nút này, tôi đã đi phia trong vạch sơn liền rồi mới rẽ phải.
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ và tôi sẽ chỉ cho anh thấy lỗi vi phạm của anh.
Em đưa giấy tờ, xxx đưa giấy tờ cho xxx già hơn và bảo xxx già hơn dẫn em ra ngã tư.
xxx già hơn: Đây có vạch sơn liền, anh rẽ phải đè vạch, blah..blah....
Em: Tôi cam đoan tôi ko đè vạch, tôi không hiểu tại sao tôi không vi phạm vẫn bị các anh vẫy vào.
xxx: Nếu anh ko nhận lỗi, tôi sẽ lập biên bản.
Em: Tôi ko có lỗi gì cả, tôi không vi phạm.
xxx lúc này mới nhìn bằng lái của em, hộ khẩu em ở Ba Đình, nhìn xong bắt đầu xuống giọng
Thôi hôm nay tổ trực ở đây có 4 người, tùy anh ( trắng trợn thật ), em đành rút 100 đưa cho chú ấy rồi cầm giấy tờ đi.
Lần 2 ( vừa sáng nay ):
Em đi từ Phạm Văn Đồng rẽ phải xuống đường 32 ( chỗ chân cầu vượt Mai Dịch ), sáng nay em cũng vội, lúc ấy rẽ phải thấy thường vắng vắng thế là quên luôn xi nhan, gặp đúng xxx đứng đấy, vẫy luôn em vào.
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Tôi bị lỗi gì vậy đồng chí ( biết lỗi của mình nhưng vẫn hỏi lại cho chắc :D).
xxx: Anh rẽ phải ko bật xi nhan.
Em: Đúng là tôi phạm lỗi đấy ( xác định tâm lý là ăn phạt rồi ), em đưa giấy tờ cho xxx trẻ.
xxx đưa giấy tờ cho xxx già và bảo em đợi chờ xử lý ( vì có vài bác xe máy cũng dính lỗi ấy đang chờ xử lý ).
Trong thời gian chờ đến lượt được xử lý em đứng quan sát, và thấy một loạt các cụ biển 29,30, taxi đi qua, chả cụ nào xi nhan gì cả, nhưng xxx trẻ đứng đấy ko hề vẫy xe nào. em bắt đầu thấy bực mình, em đi ra chỗ xxx trẻ.
Em: Đồng chí cho tôi hỏi tại sao các xe khác vi phạm như tôi mà đồng chí không xử lý?
xxx: Tôi đang bận quan sát, nên không thể vẫy hết các xe được.
Em: Luật pháp phải công bằng với mọi công dân, đồng chí là người thực hiện luật pháp, phải thực hiện công bằng.
xxx: Anh vi phạm luật, tôi là người thực hiện luật pháp, tôi có quyền xử phạt anh.
Em: Tôi vi phạm,tôi phải bị xử phạt, tôi ko phản đối gì việc ấy,nhưng đồng chí xử lý như thế là không công bằng, rất nhiều xe vi phạm đồng chí không xử lý, tôi cho rằng vì tôi đi xe biển Hà Tây cũ nên đồng chí xử lý như thế khiến tôi nghĩ rằng đồng chí xử lý bất công với xe của tôi, tôi sẽ phản ánh việc này.
Em nói thế và bỏ ra chỗ khác đứng. xxx trẻ đi ra chỗ em và bảo thôi anh em đều là thanh niên, xe vi phạm nhiều quá em ko xử lý hết được, em bảo tôi đi sai, bị xử lý tôi ko có ý kiến gì, nhưng tôi sẽ phản ánh thực tế thôi.
xxx già gọi em ra.
xxx già: lỗi anh bị phạt 700kh, nhưng thôi tùy anh.
Em: Tôi cũng là người làm bên ngành giao thông, tôi hiểu luật.
xxx già: Anh công tác ở đâu?
Em: Tôi công tác ở abc...
xxx: Thôi nhắc nhở anh lần sau đi chú ý, và trả giấy tờ cho em. Không hiểu vì thấy em cãi nhau với xxx trẻ hay vì cơ quan em công tác mà xxx tha. Nhưng
qua 2 lần bị vẫy, rõ ràng em thấy vì em đi xe biển 33 nên có sự đối xử ko được công bằng lắm. Bực mình thật!
Văn vẻ em ko hay lắm, các cụ đọc có gì đại xá.

Comeback86

Xe buýt
bác lấy xừ băng dính đen dán thêm cho số 3 sau tròn tròn như số 0 thử 1 tuần xem có khác bọt ko ? e kính cụ 1 ly nhá

CuTiVoDich

Xe điện
Sao em đi biển 16 mà chả thấy bị bất công gì nhỉ? Cứ bắt sai là em cãi thật lực.:D
Em thấy cụ này cầm máy ảnh TRANH LUẬN với xxx ở Phạm Hùng 1 lần rồi thì phải:D
Xong bị xxx rủ rê về đội chơi nữa:)). Chắc xxx định tổ chức cho Hà Nội với Hải Phòng giao lưu đây mà:D

tuanzs

Xe container

benq

Xe điện
Cụ cố gắng đi chuẩn thì chẳng ngại, nhưng dù sao 33 vẫn dễ bị gọi hơn

duong2t

Xe hơi
Website
www.nanorp.com.vn
Em thấy cụ chủ thớt nói có vẻ đúng đấy, vì em đi biển 30 nhưng chưa bị XXX vẫy (vì không sai luật) bao giờ, nhưng ông bạn em đi biển 33 thì bị roài ợ.
Một lần em đi trước, nó đi sau ở chỗ Trần Hưng Đạo ra Bà Triệu (cái chỗ cụ chủ thớt bị vẫy í) thì em qua, còn bạn em thì bị vịn [-(
Mời cụ chủ thớt ~o) cho đỡ bức xúc vậy.

bodi

Xe tăng
cụ cho hỏi cơ quan abc là gì ợ, để xxx hỏi em cũng nói em làm ở abc:-bd

toanvinh_forever

Xe điện
đọc bài của cụ chủ thớt em mới nhớ lại hồi trước đi nhậu ở 19C Hoàng Diệu với mấy thằng bạn, trong đó có thằng cu ở Hà Tây cũ, đi con Wave biển 33. lúc nhậu xong em và nó đi cùng nhau vừa ra ngoài thì đèn đỏ phải đứng chờ, nhưng đứng ko đúng phần đường của mình, lúc đèn xanh em và nó cùng đi, em đi rất bình thường và đi chậm, qua chốt xxx ko có vấn đề gì, nhưng thằng cu bạn em bị xxx gọi, chẳng hiểu vì nó đi biển ngoại tỉnh hay vì nhìn mặt ngu ngu mà xxx vẫy, hay xxx nó nhìn mặt là biết ngoại tỉnh nhỉ :-q

Seafood

Xe tải
Đổi sang biển 5 số đi cụ chủ thớt.

civic pro

Xe tải
nếu cụ chủ ở hà nội thì đổi cái biển 5 số đi cụ

TuNam

Xe tải
Em: Tôi cũng là người làm bên ngành giao thông, tôi hiểu luật.
xxx già: Anh công tác ở đâu?
Em: Tôi công tác ở abc...
xxx: Thôi nhắc nhở anh lần sau đi chú ý, và trả giấy tờ cho em. Không hiểu vì thấy em cãi nhau với xxx trẻ hay vì cơ quan em công tác mà xxx tha. Nhưng
qua 2 lần bị vẫy, rõ ràng em thấy vì em đi xe biển 33 nên có sự đối xử ko được công bằng lắm. Bực mình thật!
Em không công tác ở abc, và em bị xxx đối xử bất công, cứ phạm luật là phạt ngay không nhắc nhở mặc dù là người Hà Nội, đi xe biển 29.
Làm thế nào để được vào abc làm hở cụ ?

Em không tin chuyện này lắm, em đi xe biển 16 ở HN, biển 29, 31 ở HP nhưng chẳng thấy khác nhau gì cả. Chắc là cụ chủ thớt tự ám thị thôi. Cũng có lúc xxx dừng xe này, không dừng xe kia nhưng theo em chỉ là ngẫu nhiên. Nếu mà nể vì và bỏ qua thì xxx chỉ chừa xe biển xanh (một phần) và biển đỏ, còn biển trắng thì giống nhau tuốt.

dajka

Xe đạp
Thui. thì a e có lời khuyên theo e bác cũng nên đổi biển 5 số ...cho xxx đỡ soi :))