Em đi TOKYO công tác và câu chuyện Cố đô KYOTO ảnh ký.

muonmuaxe

Xe tăng
Những gì có thể tận dụng được từ năng lượng mặt trời đều được tận dụng. Sức mạnh công nghệ của người Nhật mà

Tiếp tục các cửa hàng chè, bánh kẹo....Chưa biết chất lượng có ngon không nhưng cách trình bày, bài trí cực kỳ bắt mắt và hấp dẫn.

Những tiệm bánh nhỏ cũng không quên việc sản xuất công nghiệp. Nhìn cái máy nặn từng cái bánh như những con robot mẫn cán đang hăng say làm việc.

muonmuaxe

Xe tăng
Tiếp tục những lối vào những căn nhà, những khu vườn trên đường đi ra khỏi ngôi đền. Cảnh đẹp bài trí, không gian tình lặng cứ như những màn hình phẳm tivi

Một chỗ tổ chức tiệc cưới, cô nhân viên đón khách trông rất chuyên nghiệp và ưu nhìn.

muonmuaxe

Xe tăng
Sau khi đi thăm đền Kiyomizudera Temple, Đoàn em về được đối tác mời ra khách sạn ăn trưa để chuẩn bị thăm Chùa Vàng - Kinkakuji (Golden Pavilion) và Vườn Nhật bản.

Không quên làm vài kiểu trong nội thất. Các khách sạn lớn ở ngoại ô rất hay làm cái giếng trời to ở giữa rôi làm cafe ở dưới luôn. Tranh thủ ánh sáng tự nhiên.

Những không gian kiến trúc độc đáo,

muonmuaxe

Xe tăng
Sau khi ăn uống no nhưung không say, chúng em bắt đầu tiến vào khu đền Kinkakuji (Golden Pavilion). Từ xa xa nhìn thấy hình chữ Đại to ở trên núi, hỏi bác hướng dẫn viên thì bác ấy mô tả nhưng hình thằng người dang hai tay, hai chân.

Cảm giác đầu tiên là sự trùng xuống của nhiệt độ, không khí trong lành, bầu trời và khung cảnh xanh mát. Dễ chịu và lôi cuốn. Nói thật là khi xem ảnh và đọc bài của cụ Michaeljo đến chỗ này em đã thấy khát khao và rất nhiều cảm xúc rồi. Đến thực tế mới thấy thỏa mãn và phấn khích vô cùng.

muonmuaxe

Xe tăng
Khu bãi đô xe, Một bãi đỗ xe rộng mênh mông và có các dịch vụ hỗ trợ khách tham quan như em đã nói ở trên.
Một khà hàng cafe và cũng đủ các dịch vụ luôn, ai ko thích thì mua nước ở máy bán tự động:

Và lối vào, Những tán cây Phong như những cái ô xòe ra che cho khách du lịch, những hàng rào cây hai bên đường ngay ngắn và gọn gàng, tất cả đều do bàn tay con người làm ra nhưng vô cùng tự nhiên

Các mợ, các cụ thấy không, những tán lá đã dần ngả màu sang vàng, rồi đỏ, người ta nói khi nó đỏ rực một màu thì nhìn đẹp lắm. Chỉ tiếc rằng em ko được nhìn thấy khi nó như thế.

Những đội vợ chồng mới cưới, nghe người hướng dẫn viên nói rằng họ sẽ ở đây, mặc kymono và đi dạo như thế trong vòng vài ngày, kiểu như đi trăng mật. Để lấy may hay làm gì đó, vì háo hức vào đền chùa Vàng nên em cũng chẳng hỏi sâu về vấn đề hôn nhân:

Chỉnh sửa cuối:

muonmuaxe

Xe tăng
Lối vào đến Đền chùa vàng Kinkakuji (Golden Pavilion) .

Nơi ước đến cuối cùng đã được đến. Cảm xúc dâng trào khi nhìn thấy nó hiển hiện, Kiệt tác nghệ thuật chỉ được nhìn trong tranh ảnh, lúc này nhìn thấy nó tận mắt. Lung linh và đầy cảm hứng...
Em phải làm riêng một bộ ảnh này để lưu giữ và làm kỷ niệm. Mợ nào, cụ nào thấy đẹp thì vote em phát nhé. Thanks all

Thăm xong nơi này em thỏa mãn quá và thấy thế là đủ. Giờ chỉ muốn về Tokyo để đi mua sắm...

Chỉnh sửa cuối:

fuji

Xe hơi
Bác làm em nhớ Nhật rồi đới :((

PS: máy ảnh xịn chụp khác thật... chùa Vàng tụi em chụp ngày xưa bé bằng nắm tay :))

Thuxe

Xe tải
Thks cụ,
em cũng đi Nhật vài lần, xem ảnh nhớ lại dĩ vãng, chắc không bao giờ trở lại được vì em thất nghiệp rồi, ... hu hu.:D

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Uầy, em lại cứ nghĩ Nhật Bản đi tay láy phía trái giống Việt Nam cơ, ai ngờ lại tay lái nghịch.
Em xin kính cụ 1 ly ạ.

duy_tân

Xe đạp
Lối vào đến Đền chùa vàng Kinkakuji (Golden Pavilion) .

Nơi ước đến cuối cùng đã được đến. Cảm xúc dâng trào khi nhìn thấy nó hiển hiện, Kiệt tác nghệ thuật chỉ được nhìn trong tranh ảnh, lúc này nhìn thấy nó tận mắt. Lung linh và đầy cảm hứng...
Em phải làm riêng một bộ ảnh này để lưu giữ và làm kỷ niệm. Mợ nào, cụ nào thấy đẹp thì vote em phát nhé. Thanks all

Thăm xong nơi này em thỏa mãn quá và thấy thế là đủ. Giờ chỉ muốn về Tokyo để đi mua sắm...
chẹp!!! đẹp quá cụ ạ

muonmuaxe

Xe tăng
Uầy, em lại cứ nghĩ Nhật Bản đi tay láy phía trái giống Việt Nam cơ, ai ngờ lại tay lái nghịch.
Em xin kính cụ 1 ly ạ.
Em cảm ơn cụ ạ. Vâng, nó vừa tay lái bên trái vừa tay lái bên phải. Để đi được như thế thứ nhất phải phân làn rõ ràng cho các xe đi cùng chiều và tuyệt đối ko có đường 2 chiều cho cùng 1 làn. Nếu đường 2 chiều cho cùng 1 làn giống đại đa số đường ở Việt Nam thì có mà phang nhau suốt ngày.

muonmuaxe

Xe tăng
Thks cụ,
em cũng đi Nhật vài lần, xem ảnh nhớ lại dĩ vãng, chắc không bao giờ trở lại được vì em thất nghiệp rồi, ... hu hu.:D
Vâng em cảm ơn cụ. May mà em kịp đi trước khi chết đói.

tavn

Xe tải
Cụ chủ được theo các sếp vào trong, em phải ở ngoài trông xe, chán quá. Buồn buồn lôi cái máy ghẻ ra chụp:

Cụ chủ biết tiếng Nhật hỏi hộ em cái này là cái gì với ạ:

tavn

Xe tải
Khát nước quá, mon men đến bên cái giếng này định làm ngụm, hóa ra chỗ họ rửa tay và cầu phước. Các cụ đi vào nhanh qua, hình như quên không làm vụ này

Đang khát, nhìn chỗ rượu này mà thèm.

muonmuaxe

Xe tăng
Khát nước quá, mon men đến bên cái giếng này định làm ngụm, hóa ra chỗ họ rửa tay và cầu phước. Các cụ đi vào nhanh qua, hình như quên không làm vụ này
Đang khát, nhìn chỗ rượu này mà thèm.
Hi hi cụ cứa đùa em, làm gì có ai bắt cụ ở ngoài đó đâu.
Cái vụ cầu phước tụi em chả có ai bẩu nên cứ thế đi vào. Làm sau có duyên quay lại em sẽ xá tội vậy.
Em không biết tiếng Nhật đâu, để em hỏi bạn em vậy.

nguyentoanland

Xe tăng
Cảm ơn vì bài viết rất hay, và máy ảnh đẹp. Ở Nhật E nhận thấy trên tất cả là sự yên tĩnh, sạch sẽ và văn minh. Mỗi tội, gái Nhật răng xấu và chân hơi to.

muonmuaxe

Xe tăng
Cảm ơn vì bài viết rất hay, và máy ảnh đẹp. Ở Nhật E nhận thấy trên tất cả là sự yên tĩnh, sạch sẽ và văn minh. Mỗi tội, gái Nhật răng xấu và chân hơi to.
Hi hi, nhận xét của cụ cực chuẩn và tinh tế. mỗi tội chị em Nhật mà đọc được thì lại chê anh em Việt nhà ta ko tế nhị. Chê thẳng và thô quá. he he

tavn

Xe tải
Hi hi, nhận xét của cụ cực chuẩn và tinh tế. mỗi tội chị em Nhật mà đọc được thì lại chê anh em Việt nhà ta ko tế nhị. Chê thẳng và thô quá. he he
Bác Nguyentoanland chả bảo là "hơi to" thôi mà, cũng tế nhị rồi.:))