Em đi thay kính lái

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com
Kính thì nên thay trong hãng hoặc có thể mua ở ngoài. Kính Forte/Cerato trong hãng và ngoài chênh nhau tầm 500K. Giá gầm 5,7tr đến 6,5tr, kính xịn dễ phân biệt ở đặc điểm góc dưới ghế lái phía bên tài có lỗ thủng hình chữ nhật để nhìn thấy số seri khung xe, kính xịn có độ trong suốt xuyên sáng gần như 100%. Kính đểu thì ngược lại, màu tối hơn, độ xuyên sáng vào khoảng 90% nếu dùng kính đểu thì sẽ không dán được film cách nhiệt nữa vì dán vào sẽ tối như kính dâm. Kính đểu thì nếu là hàng tốt dùng cũng tạm và ưu điểm là giá rẻ, hàng lởm thì đi thấy hơi gợn sóng, tinh mắt sẽ thấy. Độ bền thì các cụ chả nói cũng đoán được, lâu dài có thể sẽ bị hoa rắn này khác, ... Và nữa là xe của cụ chủ không phải đá bắn đâu nhé, dòng Forte này bị cái lỗi là kính tự vỡ xé từ góc cột A ra đấy ạ. Tại sao nó bị vậy thì em cũng không biết, và em dự là do vặn khung thôi. Nếu chỉ cần lao chéo vỉa hè lúc xe có tải là rất dễ bị. Bản thân xe em kính cũng tự vỡ y như xe cụ chủ, khác điều là vỡ bên tài b-).
thank cụ, e học thuộc còn chém

quyluong_3bánh

Xe điện
Nhưng em thấy khung gầm forte hơi yếu,em hay phải lao chéo vỉa mà thấy khung gầm bị vặn xoắn kinh qá

auto_nd

Xe tăng
Em dự là ko có kính hàng thái cụ nhé,

Có hàng liên doanh Việt Nam, hàng tàu và hàng KIA.
Chất lượng kính đánh giá tốt nhất khi đi tối và trời mưa, sẽ có nhiều khác biệt.

Đồ Kia, Hyundai xịn giá tương đối dễ chịu, lần sau cụ cần cụ ới em em tư vấn cho cụ, giá ko đến 6,7tr đâu. Giá loanh quang khoảng 3tr2, băng keo + công lắp đặt khoảng 300k nữa.

chuvoicon

Xe tăng
Em đánh dấu phát, Cụ làm kính không hay cả phụ tùng KIA nữa ạ?
Em dự là ko có kính hàng thái cụ nhé,

Có hàng liên doanh Việt Nam, hàng tàu và hàng KIA.
Chất lượng kính đánh giá tốt nhất khi đi tối và trời mưa, sẽ có nhiều khác biệt.

Đồ Kia, Hyundai xịn giá tương đối dễ chịu, lần sau cụ cần cụ ới em em tư vấn cho cụ, giá ko đến 6,7tr đâu. Giá loanh quang khoảng 3tr2, băng keo + công lắp đặt khoảng 300k nữa.

blackseal

Xe tải
chạy thời gian dài sẽ biết được hàng hãng và hàng ngoài nó khác nhau thế nào ợ

mai.thanh10

Xe container
Em hóng với, xe em cũng ăn viên đá có 1 lỗ nhỏ, thực ra chạy hơn năm rồi cũng chả thấy làm sao, nhìn hơi tức mắt.
Cụ chủ cho cụ tỉ cái địa chỉ để em qua xem có làm luôn được không?
Nếu đến hạn đăng kiểm thì kiểu gì cũng phải thay. Nếu không các anh ý bắt về ngay lập tức.

lenh_ho_xung

Xe hơi
Nếu đến hạn đăng kiểm thì kiểu gì cũng phải thay. Nếu không các anh ý bắt về ngay lập tức.
Em bị lâu lắm rồi, mới đăng kiểm sau tết. Cái vết đá nó to bằng đầu đũa, hơi rạn tí nên chắc nó ko để ý.

namdkh

Xe tải
Em thấy cái ảnh cụ chủ thớt chụp có địa chỉ ở Trần Tử Bình mà có bác vẫn hỏi địa chỉ nhỉ.

Djoker

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ về bài viết

homthurac

Xe tăng
Kính các cụ.
Trước em có hỏi các cụ về địa điểm thay kính, câu trả lời đa phần vẫn là Vào Hãng, tuy nhiên bên cạnh đó cũng có nhiều cụ có ý kiến cho rằng kính ngoài thị trường không khác gì trong hãng, trong khi giá lại mềm hơn. Thôi thì đang lúc túng thiếu, em quyết chọn giải pháp thay kính ngoài (2,2M thay vì 5M), quyết là làm - địa chỉ em chọn mặt gửi tên là Hồ Lê Kính.

1. Đây là hiện trạng trước khi thay, do đá bắn vào nhưng em chủ quan không khoan chặn, dẫn đến nứt dài từ chân kính bên phụ kéo sang 1/2 kính lái.

Lúc này các chú thợ đang cắt keo dán kính với công cụ là.. dây thép.

2. Đã "ra" kính:

3. Vệ sinh, dọn dẹp lớp keo cũ - bước này em có điểm chê là không có tấm lót taplo nên thợ ngồi trực tiếp mặt taplo luôn, chú nào quần bó có đai ốc rất dễ gây xướng mặt taplo - em đã góp ý sau đó.

4. Vệ sinh kính, chân kính (kính em chọn là loại nhập thái, có loại rẻ hơn cho forte (hàng sản xuất ở Bình Dương (theo tem trên hộp), sự khác biệt giữa 2 loại theo mắt thường quan sát:
- Hàng Thái (theo các chú ý nói chứ bố bảo em chả biết :D ): có sẵn chân lắp gương chiếu hậu trong xe. Lớp phủ trên màu xanh. Chân kính có dập logo Kia. Bọc trong hộp các-tông và khung gỗ.
- Hàng Bình Dương: không có chỗ lắp chân gương chiếu hậu trong xe, lớp phủ màu đen, hàng bọc trong hộp các-tông có ghi xuất sứ.

5. Vệ sinh và Trải keo: em thấy keo trải ra thành 1 hàng dựng đứng luôn :|

Nó như thế này này:

6. Lắp kính: công đoạn này thấy các chú thợ căn chỉnh và đặt khá nhẹ nhàng, 1 phát ăn ngay chứ không phải chỉnh lại:

7. Lắp lại đồ, dán băng keo giữ kính cho đến khi khô keo. Để xe tại chỗ 1h đồng hồ rồi lượn ạ (được dặn: anh đi tránh ổ Voi chứ ổ gà không sao)

Tóm tắt lại như sau:
- Tổng thiệt hại: 2,2 củ
- Thời gian thi công: 40p
- Kiểm thử chất lượng:
+ Không bị lóa đèn hay ánh sáng kéo thành vệt (em test ban đêm) -> cái này yên tâm không bị ảnh hưởng khả năng nhìn khi lái xe ban đêm, đây là điều em quan tâm nhất.
+ Qua đêm mưa, không thấy có nước trong xe :D -> keo dán tốt (ít nhất đến thời điểm này, về sau em chưa dám kết luận :D )
+ Nói tóm lại, em chả thấy khác đếch gì kính theo xe như trước. -> cứ coi như em thủ dâm tinh thần cũng được.
- Thời gian bảo hành: 1 năm với lời dặn: kính mà bị rộp hay anh thấy lóa cứ mang qua em, bọn em bảo hành theo biển số xe (vì em chả thấy giấy tờ bảo hành mẹ gì nên thắc mắc)
- Có điều em thấy thắc mắc nên cũng thông tin lại để các cụ lưu ý, theo như các chú thợ nói thì: "trong hãng toàn gọi bọn em vào làm, các ông ấy đứng giữa ăn phế mỗi vụ cũng được vài củ, khách vào hãng thì yên tâm chứ thực tế thì cũng không biết được đâu, vì hàng như nhau cả".

Em hết ạ, mọi thắc mắc liên quan đến chất lượng, các cụ cứ qua xem trực tiếp nếu cần, xe em vứt ở N03 Trần Quý Kiên (30Z, 2417)
Em vừa thay xong cách đây 10 phút, làm trong hãng và hãng cũng nói luôn là nó gọi thợ ngoài vào làm, chứ thợ trong hãng nó không tháo lắp kính.
Em làm bảo hiểm, hãng đặt hàng còn thợ ngoài chỉ vào làm công thôi, cách họ làm y như làm cho cụ vậy! ‍♂

AUTOVNCENTER

Đi bộ
Kính ở thành phố Hồ Chí Minh thì cứ alo em tư vấn nhé. Thay kính nhìn thế chứ quan trọng lắm ảnh hưởng đến tầm nhìn mà lại.