[Funland] Em đi nộp phạt dừng đỗ.

dattuyet_sghn

Xe điện
Mất thời gian, ức chế thật.
Chả là thứ 2 tuần trc, em có việc chở ông a lên chỗ bộ KH ĐT, dừng chỗ Hoàng Văn Thụ (chỗ này cấm đỗ, được dừng, xe đỗ đầy). Em hơi mệt, ngả cái ghế ra, thế quai nào chập mắt 1 lúc. Thế là đen bị 3 đồng chí áo xanh trgt nồi cơm điện, 1lão béo lùn, đội nồi cơm điện nên ko biết có hói ko éo rõ (đội Ba Đình) Bắt bí em lỗi đỗ xe. Lập bb lỗi đỗ xe 9 loét. Giữ gplx.
Hnay lên 83 Quán Thánh xử lý (là cái tòa nhà cũ kỹ thời bao cấp rất hợp phong cách làm việc).
Em tưởng 0.4, quên, 4.0 thế nào. Vẫn bắt ra ngân hàng nông dân 223 Đội Cấn nôp lấy bill.
Lại lóc cóc ra đó. Cái ngân hàng em éo muốn vào. Vào gặp ngay mấy bà sồn sồn mặt như mất sổ gạo (hoặc lâu ck nó bỏ quên chưa được sung văn sướng). Cộp cộp mấy cái, thu $ xong.
Ra, tiên sư bố, 1 đồng chí áo xanh (nhưng lần này ko phải đội nồi cơm ttgt, mà là có logo security) ra thu của em 5k $ vé xe máy.
Chả đáng bao nhiêu, nhưng em nghĩ sao bọn này nó cùi bắp, bủn xỉn thế ko biết.
Có mỗi việc nộp phạt mà chạy đi chạy lại mất toi buổi sáng. 4.0 cái ccc.
Ah, đợt này xua quân đi bắt nhiều lắm. Các lão để ý tí nhé.
Bức xúc quá.

NguyenChum1219

Xe tăng
Việc thực hiện nộp phạt khó khăn phiền phức tốn thời gian nên người vi phạm có tâm lý muốn kẹp xèng cho nhanh, nhất là đi về tỉnh mà để bị giữ giấy tờ thì lại lóc cóc nguyên ngày để về đó nộp phạt. Thấy cứ hô hào 4.0 nộp phạt online luôn và ngay nhưng chắc ngày đó sẽ còn xa.

minhhai985

Xe lăn
Quy trình nó thế, cụ ác cảm vì cụ đang ức chế vì
mất tiền thôi, cụ đc gọi đi lấy tiền thì cụ lại nhìn nó khác ngay.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chả là thứ 2 tuần trc, em có việc chở ông a lên chỗ bộ KH ĐT, dừng chỗ Hoàng Văn Thụ (chỗ này cấm đỗ, được dừng, xe đỗ đầy). Em hơi mệt, ngả cái ghế ra, thế quai nào chập mắt 1 lúc. Thế là đen bị 3 đồng chí áo xanh trgt nồi cơm điện, 1lão béo lùn, đội nồi cơm điện nên ko biết có hói ko éo rõ (đội Ba Đình) Bắt bí em lỗi đỗ xe. Lập bb lỗi đỗ xe 9 loét. Giữ gplx.
Hnay lên 83 Quán Thánh xử lý (là cái tòa nhà cũ kỹ thời bao cấp rất hợp phong cách làm việc).
Em tưởng 0.4, quên, 4.0 thế nào. Vẫn bắt ra ngân hàng nông dân 223 Đội Cấn nôp lấy bill.
Lại lóc cóc ra đó. Cái ngân hàng em éo muốn vào. Vào gặp ngay mấy bà sồn sồn mặt như mất sổ gạo (hoặc lâu ck nó bỏ quên chưa được sung văn sướng). Cộp cộp mấy cái, thu $ xong.
Ra, tiên sư bố, 1 đồng chí áo xanh (nhưng lần này ko phải đội nồi cơm ttgt, mà là có logo security) ra thu của em 5k $ vé xe máy.
Bức xúc quá.
Để tôi chỉ đạo các ảnh, từ giờ lỗi Dừng đỗ chỉ nhắc nhở thật nghiêm khắc thôi, bác nhé.
Cho nhân dân đỡ bức xúc và yên tâm tiếp tục đỗ bừa
Được không bác?

realworks

Xe hơi

Hung Sun Life

Xe điện
Cụ vi phạm luật giao thông và phải thực thi nghĩa vụ, trách nhiệm của người vi phạm nhưng lại nhìn đời bằng con mắt từ phía trên nhìn xuống nên mới có cục tức to tướng
Vậy lần sau cụ éo thèm vi phạm nữa, vậy là không mất tiền, không mất thời gian và khỏi ức chế :))

Patriots

Xe lăn
Cháu tưởng nộp phạt online rồi? Cái này về ngân sách phường, quận hay sao mà ăn biên bản ngay nhỉ? Nhưng cụ không bật đèn? Họ không nhắc nhở mà biên bản luôn à? Cháu bị ở phường Điện Biên cũng ra Đội Cấn nộp, hôm cháu đỗ vỉa hè chỗ DBP. Hôm đó auto ký, giờ mới biết vỉa hè còn >1,5m vẫn được đỗ. Đoạn cafe chỗ đối diện cảnh về đỗ đầy

Vova

Xe container
Tóm gọi lại là nếu quy trình nộp phạt nhanh chóng và thuận tiện hơn chút thì cụ chủ sẽ không kêu ca gì :)

toimuondie

Xe container

Vova

Xe container
Lúc đó cũng 1 đống xe. Đỗ hẳn hoi (ko người trong xe), ko có người, con lợn đó nhất quyết bắt em.
Thì họ lười phải đợi để phạt các xe không có người, xe cụ thì họ tóm được luôn mà.

drchimnon

Xe tăng
Em bị tuýt ở trạm soát vé cũ Phủ Lý mà phải lên tận kho bạc Đồng Văn nộp. Lỗi quá tốc độ trên cao tốc, cứ 1km/h là 100k

Pilota

Xe điện
Lúc đó cũng 1 đống xe. Đỗ hẳn hoi (ko người trong xe), ko có người, con lợn đó nhất quyết bắt em.

Chốt lại là họ bắt cụ thì họ đúng hay sai? Em hiểu cụ có nỗi bực mình. Nhưng thấy cụ akay đến mức sẵn sàng xúc phạm người khác đến như thế thì hơi bị cực đoan đấy ạ.

Joker Tiger

Xe tăng
Em thỉnh thoảng cũng lên có việc ở Bộ KHĐT, nhưng cứ oánh xe vào, kẹp cái phong bì cho đ/c bảo vệ

cusao

Xe lăn
Tâm sự cho xả chét thì ok. Mà ok nhất là cố tránh vi phạm để khỏi bực mình

dattuyet_sghn

Xe điện
Chốt lại là họ bắt cụ thì họ đúng hay sai? Em hiểu cụ có nỗi bực mình. Nhưng thấy cụ akay đến mức sẵn sàng xúc phạm người khác đến như thế thì hơi bị cực đoan đấy ạ.
Em ko phải lỗi cỗ tình, còn những thằng cố tình( vứt cả xe ở đó) thì nó éo bắt. Lúc đó em cũng nói um lên nhưng chúng nó vẫn bắt mình. Mấy thắng kia chắc hay đỗ ko bắt được, hoặc bắt nó lại gọi trợ giúp nên nó ko bắt.

Joker Tiger

Xe tăng
Bức xúc quá.
Đen thôi, đỏ quên đi

Pilota

Xe điện
Em ko phải lỗi cỗ tình, còn những thằng cố tình( vứt cả xe ở đó) thì nó éo bắt. Lúc đó em cũng nói um lên nhưng chúng nó vẫn bắt mình. Mấy thắng kia chắc hay đỗ ko bắt được, hoặc bắt nó lại gọi trợ giúp nên nó ko bắt.

Em chỉ quan tâm đến việc là họ bắt lỗi cụ thì đúng hay sai mà thôi. Còn việc người khác phạm lỗi, hoặc họ không thực thi đầy đủ trách nhiệm lại là việc hoàn toàn khác. Mà thôi, cụ nộp xong tiền rồi, bực làm gì nữa. Đi làm chầu bia giải đen thôi. Nhớ mời em với nhá. ;)

cerato7749

Xe tăng
Cứ sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật thì chẳng phải bận tâm gì nữa

Marance

Xe điện
Có "phương án tại chỗ" mà cụ không gợi ý luôn cho mấy thanh niên ttgt à?
Trước em cũng bị chỗ 19 Láng Hạ. Em bảo cho 2 lít nhưng cành cao không lấy. Em cũng không trình bày gì thêm nữa, đề xuất sai như nào thì phạt thế đấy. Đề nghị các đồng chí lập biên bản thì lại quay sang báo anh nóng nảy quá, thêm chút được không, bọn em có 3 người. Mình bảo thôi, mất thời gian của cả 2 bên rồi, thanh niên ghi biên bản vừa ghi vừa bị giục mà cũng nhìn đến tội, viết xong mình lại yêu cầu đọc to và giải thích nội dung biển bản và rồi mình mới ký. Ký xong lại còn được khen: "Chữ kí của anh đẹp thế!" 😂
Em thì nhẹ hơn cụ chủ, nộp phạt 500k vào ngân sách nhà nước.
Nhưng quy trình thì như nhau, cũng phải mò lên QThanh, trước khi lên hỏi luôn là có giải quyết luôn được không. Ttgt bảo: Có!
Mịa, mò đến nơi thì được 1 đồng chí trẻ hơn tiếp chuyện và giải thích, bảo trường hợp của anh phải chờ thủ trưởng ra quyết định nộp phạt, hẹn 1 tuần lấy qđ và tiến hành nộp phạt thì đội hoàn trả giấy tờ. Em về chờ 1 tuần!
Sau 1 tuần lên làm thủ tục, vào lấy qđ nộp phạt và xui em ra Đội Cấn nộp (chắc bắt đi xa cho mày ngại), sau thấy ngại thế nào lại gọi và chỉ em ra ngân hàng cách đó vài chục mét (đi bộ được) để tiến hành nộp phạt vào NSNN.
Ngại mỗi cái là mất thêm nửa buổi hôm đó phi từ ngoại thành về để làm thủ tục lấy giấy tờ.
Tự nhắc mình lần sau cẩn thận hơn! Cccm cũng vậy nhé!

Chỉnh sửa cuối: