[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

popeye041

Xe đạp
Chỉ làm vài động tác mà cụ ngồi ngon lành 8h/ngày thì quả thực chúc mừng cụ. e cũng mong ngồi làm việc mà ko phải nhấp nhổm. Giờ cụ vận động gần như bình thường chứ ah? e duy trì tập thấy có vẻ đỡ, chưa dám vận động gì mạnh.
Lúc nào room offline chia sẻ kinh nghiệm tý các cụ nhỉ
Offline đi cho e tham gia với. Chắc hội này có em là ít tuổi nhất. Em sinh năm 89 mà đã 5 năm dính với bệnh này rồi. Hiệu quả nhất theo em là đi bơi...

xegiacmo

Xe container
Em bị đau thắt lưng bên phải rồi , đi bộ dài là đau lắm . Nằm nghỉ lại hết , chưa biết khám ở đâu

tungford

Xe buýt
Bắt đầu có tuổi rồi, mấy hôm trước đau quá không đứng thẳng được, định đi chụp thì hôm nay lại đỡ.Tranh thủ cq cho đi khám bs bảo dãn dây chằng, haiz...chả biết có đúng k?

acc1975

Xe tải
Bắt đầu có tuổi rồi, mấy hôm trước đau quá không đứng thẳng được, định đi chụp thì hôm nay lại đỡ.Tranh thủ cq cho đi khám bs bảo dãn dây chằng, haiz...chả biết có đúng k?
.
Nếu lâu bác chưa chụp thì tốt nhất nên chụp bác ạ. Đừng chủ quan. Hôm nay đỡ nhưng có thể bệnh nó đang âm thầm phát triển ạ.

tretoday85

Xe hơi
đọc hoa cả mắt .............................. nhưng vẫn cố đọc

toi_la_toi95

Xe tải
Ông bị cũng như tôi và mổ ở VD ,tôi cũng đá vóng bánh,cũng bị đau cấp và mổ cũng dùng DIAM,tát cả những gì ông kể đều giống tôi,tôi bác sĩ DU mổ và là Bệnh nhân mổ t2 trong ngày 18 ng mổ,nhưng của tôi 1 tuần ra viện 1 tháng đi xe máy đi làm và ko giám làm gì từ 4-6 tháng ,mổ 10/2010 đén nay vẫn ok,hiện sau 1 năm cũng chạy ra sân nhưng về đau mỏi ko giám đi đá,mua tạ về nhà chỉ nằm tạp tành nhưng xong vẫn đau,sau 1 năm ăn dưỡng thân hình béo ,và bây giò ngủ dậy là chống đảy và nằm ngửa 2 tay ôm cổ tập cơ bụng vào mỗi sáng,khỏe ng và giảm béo,hiện sk hoàn toàn bt ,còn bệnh này như dự báo thời tiết,như thương binh,trái giò trở trời bit ngay,hiện lái oto chạy 1-200km thoải mái,bệnh này là bệnh ăn chơi và CẤM BÊ ,VÁC cái gì quá 20kg là hỏng hết,ai bị bệnh phải nói chuyện với ng bị bệnh này mới tháu hieur dc,còn nh người nào ko biết thì ôi thoi,liệt với cả 50/50 nghe đã chán rồi.RÚT CỤC BIN QUÁ ĐAU THÌ PẢI MỔ MỚI HẾT,cậu trên này còn đi dc chứ tôi bò như con chó luôn,có ngồi thì chéo 45 đọ dc 2p rồi lại pải nằm,ko mổ thì chỉ có thiếu cái chết,nói chung đau đớn lám nên pải nghĩ sao cho hết đau và đi dc,mình y như đồng chí này là vào mổ hý hửng lám chả có việc gì pải sợ cả,may mắn mọi cái ok hết ko như lão trên sau hậu phãu bị tra tấn tinh thần ghê ưqua.ai làm sao ntn có thể alo mình nói chuyện 0982181617 - quyền

toi_la_toi95

Xe tải
Bác này giống y nhu mình,nhưng hậu phãu bác này bị tra tấn ghê quá nhỉ,mình mổ bs DU 10/2010 ,TRC KHI MỔ CHỈ NGÒI 45độ 2 p,đi wc bò 4 chân.bgiof thì ngon toàn tập

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
EM đang định mua đai kéo giãn cột sống Disk Dr để cho a trai dùng, có cụ nào dùng rồi chia sẻ giúp em về hiệu quả của nó với ạ .Thanks các cụ

sanggp

Xe hơi
em thì cũng bắt đầu có cảm giác đau mỏi vùng lưng, cũng chơi tennis nên khi làm gì mà cúi thì y như rằng lát sau mỏi nhức như ông bà già...
ngoài ra thì có thể em khởi động không kĩ và không đúng cách nên bây giờ em đau quá....đọc bài của cụ xong sang tuần em lên 108 chụp cái xem sao...ôi cái lưng

shiva9988

Xe tải
EM đang định mua đai kéo giãn cột sống Disk Dr để cho a trai dùng, có cụ nào dùng rồi chia sẻ giúp em về hiệu quả của nó với ạ .Thanks các cụ
Nói chung là đeo đai kéo dãn hay đai thường mua 300k ngoài hiệu thuốc về cơ bản là tác dụng giống nhau. Cái này tùy vào điều kiện kinh tế mỗi người thôi, còn lưu ý bạn 1 điều là chỉ nên đeo đai trong thời gian đầu bị đau cấp, chỉ đeo khi đi xe máy, xuống cầu thang. Và thời gian đeo tối qua không quá 1 tháng, vì đeo lâu đai lưng sẽ gây yếu cơ lưng, yếu xương sống lâu dần gây thoái hóa cơ lưng và thậm chí teo cơ lưng, trong 1 tháng đầu chỉ nên đeo để giảm áp lực lên cột sống và đĩa đệm đang bị tổn thương, giúp nó có thời gian nghỉ ngơi, giảm tải và phục hồi.

shiva9988

Xe tải
em thì cũng bắt đầu có cảm giác đau mỏi vùng lưng, cũng chơi tennis nên khi làm gì mà cúi thì y như rằng lát sau mỏi nhức như ông bà già...
ngoài ra thì có thể em khởi động không kĩ và không đúng cách nên bây giờ em đau quá....đọc bài của cụ xong sang tuần em lên 108 chụp cái xem sao...ôi cái lưng
Nếu đau mỏi vùng lưng, sau khi chụp mri cụ có thể biết rõ mình có bị tvdd không. Có 1 cách tập đơn giản mà giúp cụ phòng ngừa bệnh này rất tốt (trong trường hợp cụ chưa bị tvdd) đó là treo xà 3 lần 1 ngày, sáng trưa tối, mỗi lần treo 5 cái, mỗi cái 15s nghỉ 3s. Đơn giản, không mất thời gian mà vừa giúp cụ khỏi đau lưng, lại làm mạnh cơ lưng, phòng ngừa thoái hóa và tvdd cực tốt .

XKLĐNhật.Bản

Xe đạp
Chưa biết bệnh tình của cụ giờ zư lào nhưng e xin đc nói là sau mổ 3 năm ko đau vẫn chưa thể coi là thành công cụ ợ . Cụ bảo cụ đi chữa nhiều nơi nhưng những nơi cụ kể toàn ảo tug chảo ...=)). TV lại còn cấy chỉ thì e xin thua thật ;)). Kê dép ngôi hóng tiếp tập 2 của cụ ợ. E dự còn nhiều li kì lôi cuốn và hấp dẫn cho đến The end ;))
cụ nói phải. bác e mổ 5 năm rồi mà vừa đau lại kìa, xuống dây thần kinh chân, giờ k đi lại đc, đang định ra 103 xem dư lào! đang hối hận vì lúc trước mổ!!

sanggp

Xe hơi
Nếu đau mỏi vùng lưng, sau khi chụp mri cụ có thể biết rõ mình có bị tvdd không. Có 1 cách tập đơn giản mà giúp cụ phòng ngừa bệnh này rất tốt (trong trường hợp cụ chưa bị tvdd) đó là treo xà 3 lần 1 ngày, sáng trưa tối, mỗi lần treo 5 cái, mỗi cái 15s nghỉ 3s. Đơn giản, không mất thời gian mà vừa giúp cụ khỏi đau lưng, lại làm mạnh cơ lưng, phòng ngừa thoái hóa và tvdd cực tốt .
hay đấy, em mua cái xà treo trong nhà tập cho khỏe cơ tay lại tốt cho lưng...được không cụ...em vodka cho cụ ly....Em thì môn xà tạ cũng ok thôi...mỗi tội hôm vừa thấy có bán cái xà ngang nhỏ dành cho tập trong nhà, hay đấy

Meodihiau

Đi bộ
Ngày trước mình bị lệch, vẹo người sang 1 bên cơ. Tập tành thì bi đau kinh khủng ko chỉ ở lưng mà đau cả đầu nữa nên mình phải đi châm cứu và giảm đau. Giờ mình lười tập lắm. Sáng ra chỉ làm vài động tác, chống đẩy 1 chút nhưng vẫn đi làm ngồi 8h/1ngay là bình thường.
Chúc các cụ luôn mạnh khỏe!
Anh maymo ơi, em vừa nhận đc kết quả MRI, cần anh tư vấn gấp. Anh pm cho em sđt nhé. Cảm ơn anh nhiều!

Meodihiau

Đi bộ
Các bác cho em hỏi TVĐD và TVDD kèm hẹp ống sống cùng mức có gì khác nhau ạ

audi 00

Xe tải
Các cụ cho em hỏi làm cách nào tránh ko bị thế này ko ạ ??

shiva9988

Xe tải
Các cụ cho em hỏi làm cách nào tránh ko bị thế này ko ạ ??
Tập thể dục thể thao đều đặn thường xuyên, phù hợp với thể trạng. Treo xà, di bơi thường xuyên. Tránh rượu bia thuốc lá và ăn nhiều rau nhiều canxi cụ ạ

audi 00

Xe tải
Tập thể dục thể thao đều đặn thường xuyên, phù hợp với thể trạng. Treo xà, di bơi thường xuyên. Tránh rượu bia thuốc lá và ăn nhiều rau nhiều canxi cụ ạ
Cảm ơn cụ, em tập thể dục hàng ngày , ko treo xà ,rượu bia hạn chế chứ ko bỏ được.

Trạng thái
Thớt đang đóng