[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenlongthe

Xe tăng
có cụ nào biết Bác này k ạ? e tính mai lên đg gặp bác ấy xem sao ! http://www.ngheanonline.com/2014/07/cham-mat-cao-thu-chua-thoat-vi-dia-dem/
Cụ thử đi một chuyến xem sao,nếu khỏi thì may quá,còn nếu chẳng may không khỏi cụ alo cháu ở Hà nội 1 giúp khỏi nhé.
Ông Lê Văn Thanh chữa bệnh rất có uy tín đối với bệnh nhân. Ông Thanh có bài thuốc gia truyền chữa hiệu quả các bệnh về xương khớp như thoát vị đĩa đệm, thoái hóa đốt sống cổ. Nhưng đặc biệt ông chữa hiệu quả nhất là về gãy các loại xương. Kể cả các cụ già khi gãy xương ông Thanh cũng bó khỏi.

nguyen vi

Xe tải
Vợ em bị cùng hóa đốt sống L4,5 , điều trị mãi không khỏi. Có lần phục hồi chức năng tại BV BM xong đợt, Bs trưởng khoa nói: chung sống hòa bình với nó thôi, không khỏi đâu, anh cũng bị thế.

tungcb1

Xe máy
Cụ thử đi một chuyến xem sao,nếu khỏi thì may quá,còn nếu chẳng may không khỏi cụ alo cháu ở Hà nội 1 giúp khỏi nhé.
Ông Lê Văn Thanh chữa bệnh rất có uy tín đối với bệnh nhân. Ông Thanh có bài thuốc gia truyền chữa hiệu quả các bệnh về xương khớp như thoát vị đĩa đệm, thoái hóa đốt sống cổ. Nhưng đặc biệt ông chữa hiệu quả nhất là về gãy các loại xương. Kể cả các cụ già khi gãy xương ông Thanh cũng bó khỏi.

cảm ơn 2 cụ nhé ! Tiện hỏi cụ là cụ chữa bệnh à có thể nói qua cachd chữa của cụ đc k ạ

nguyenlongthe

Xe tăng

cảm ơn 2 cụ nhé ! Tiện hỏi cụ là cụ chữa bệnh à có thể nói qua cachd chữa của cụ đc k ạ
Nói chắc cụ cũng khó hiểu,nhưng cụ nên đi một chuyến xem sao đã nhé.

nhatminhh

Xe đạp
mình mổ pp ít xâm lấn minicod 3cm ở bv chấn thương chỉnh hình, đến nay khoảng 1 tháng. ngồi tầm 5p 10p là thấy hơi tê chân rồi. tháng 9 tới nhập học. không biết các cụ mổ rồi nghỉ ngơi trong bao lâu thì đi làm, đi học vì ngồi lâu nên mình sợ nó ảnh hưởng rồi biến chứng lên nữa, có cụ nào mổ pp giống em không? :(

tratida

Xe container
mình mổ pp ít xâm lấn minicod 3cm ở bv chấn thương chỉnh hình, đến nay khoảng 1 tháng. ngồi tầm 5p 10p là thấy hơi tê chân rồi. tháng 9 tới nhập học. không biết các cụ mổ rồi nghỉ ngơi trong bao lâu thì đi làm, đi học vì ngồi lâu nên mình sợ nó ảnh hưởng rồi biến chứng lên nữa, có cụ nào mổ pp giống em không? :(
Hic, cụ mổ xong mà vẫn thế này á?

duykhanh2104

Xe đạp
Em bị bê nặng sai tu thế.bác sĩ chuẩn đoán bị đau thân kinh toạ.chụp x quang thì bác sĩ nói cột sống đẹp ko bi tổn thương gì. Bsi chưa cho chụp MRI vì bảo chi phí cao chưa cần thiết.Em năm nay 30 tuổi.3 hôm đầu tiên bị nhức từ thắt lưng dưới lan xuống mông xuống bắp đùi sau 2 chi va xuống tận gót.cứ càng nắm và ngồi lên mông càng thấy tức nhức.khó chịu đến mức lo ngủ dc.không cúi gập người được, càng cúi càng tê mỏi.
Em điều trị đợt đầu 5 ngày ở viên y học cổ truyeen tw Nguyễn Bỉnh Khiêm.2 hôm đầu cho tiêm giam đau và tri lieu châm cuu xoa bop bam huyet.benh co thuyên giam,đã thấy đỡ nhức.hết 5 ngày so vs trc co thể nói bệnh fuc hoi dc 60-70%. Nhưng ngồi nhiều vẫn thấy bi tê mỏi bắp chân.và nằm vẫn thấy căng và mỏi lung.
Em đã khám lại bsi lại tại đây, bsi cho tiêm thuôc bổ than kinh tong hop 3 loai Vitamin B trog 6 ngày và tri lieu châm cuu va xog thuoc xoa bóp. Nhưng vẫn không khỏi hẳn.

bệnh này có khỏi hăn không thầy?chu moi 30 tuoi dau da bi thi chán thật.
Có cách thuc nao de nhanh khoi ko nhu the duc co dc ko?

và đang bi nhu the bsi khuyen ko dc vận động mạnh thi co tap the duc dc ko các cụ?
Bác sĩ thì nói e nên tập bơi , nhưng e cũng thử bơi 2 tuần nay rồi không thấy đỡ.
E hiện giờ đang được 1 bác mách, vì trước kia bác ý cũng bị, bác ý nói may cái gối, rồi sao đỗ đen nóng lên, bỏ vào túi gối, rồi cho lá ngải cứu tươi vào rồi cởi trần lên nằm đè lên gối để vùng nóng lên vùng thắt lưng. Nhưng không thấy khỏi.
Lai được 1 bác mách là lấy miếng xốp to khoét 1 lỗ ở lưng, rang muối nóng, cho vỏ bưởi vào, nằm đè lên chỗ nóng đó, bác ý bảo chắc chỉ bị co dây chằng thôi, kiêng không được ăn thịt bò và tôm vì nó làm co cơ.
Bây giờ hàng ngày e vẫn bơi, với nhảy lên xà, thà lỏng người để cột sống nó giãn ra, không đu được vì tay yếu và tay phải còn đang bị giãn dây chằng do hậu quả đợt đi đá bóng bị sút vào.
Hôm nọ e có cúi người sai tư thế , thế là về bị tê chân trái, chườm nóng lưng vs đêm ngủ kê gối chân lên thì hôm sau đỡ, nhưng bg ngồi lâu vẫn thấy nó ê mông lan xuống đùi.
Các cụ tư vấn e với ạ :(

nguyenlongthe

Xe tăng
Đôi khi chụp phim lại thấy thoát vị,hay không thấy gì,nhưng khi chụp cộng hưởng từ MRI lại không thấy và ngược lại.
Chẩn đoán qua kể khả năng cụ bị thoát vị?muốn xác định rõ tốn kém chút nhưng vì sức khỏe là điều quan tâm nhất nên vẫn nên làm cụ nhé.Trường hợp khi đã chụp MRI có bị thoát hay không thoát vị cụ muốn khỏi hoàn toàn alo dưới chữ ký sẽ có địa chỉ chữa các loại thoát vị.

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
E thấy mọi người hay chữa bệnh này bằng cách châm cứu bấm huyệt mà sao cụ châm lại nặng thêm nhỉ .

duykhanh2104

Xe đạp
E tiêm thuốc vào huyệt và châm cứu, rồi chiếu hồng ngoại, nó chỉ đỡ chứ ko khỏi hẳn vẫn bị ngồi lâu tê khó chịu :(

popeye041

Xe đạp
E tiêm thuốc vào huyệt và châm cứu, rồi chiếu hồng ngoại, nó chỉ đỡ chứ ko khỏi hẳn vẫn bị ngồi lâu tê khó chịu :(
Triệu chứng này là thoát vị 90% bác ạ. Bác đi chụp MRI mà còn phát hiện sớm còn có hướng điều trị đi chứ. Em bị từ năm 2009 đây này. sống chung với lũ thôi.
Chẳng hiểu sao ở nước ngoài cầu thủ đá bóng người ta cũng bị xong vẫn phẫu thuật thì đá bóng lại được, còn ở mình thì chẳng biết dư nào >> hên xui tùy từng người.

tratida

Xe container
so với trước mổ thì đỡ hơn nhiều cụ ah
Mổ mà triệt để thì tốt. Chứ chỉ đỡ thì tập bơi, tập xà cũng tự đỡ mà. Riêng bơi thì cực tốt, lúc nào cũng được.

tratida

Xe container
Chụp có 1.6M thì phải, có bảo hiểm thì còn 750K, em ban đầu cũng bảo đau cơ, em ko tin lắm, sợ mất thời gian nên chụp luôn.

maymo

Xe tải
Sau một thời gian học tập và nghiên cứu bên bác Putin cuối cùng e cũng đã về VN. Giờ mới có thời gian vào diễn đàn và thấy thớt TVDD vẫn sôi nổi quá. Tình hình các cụ thế nào ạ. Em gần tháng nay chăng tập tành gì, ít đi bộ nhưng lưng được cái vẫn ok lắm.

nhatminhh

Xe đạp
Sau một thời gian học tập và nghiên cứu bên bác Putin cuối cùng e cũng đã về VN. Giờ mới có thời gian vào diễn đàn và thấy thớt TVDD vẫn sôi nổi quá. Tình hình các cụ thế nào ạ. Em gần tháng nay chăng tập tành gì, ít đi bộ nhưng lưng được cái vẫn ok lắm.
mình thì mổ hôm 24.6 tới nay thì tạm ổn, nhưng chưa dám ngồi lâu, dc tầm 10p thôi, lâu hơn thì tê chân rần rần. cơ thể chưa hồi phục hoàn toàn, mình vẫn còn vẹo nhẹ, không biết chừng nào khỏi hoàn toàn, mà ko biết có khỏi hoàn toàn đc không nữa

nhatminhh

Xe đạp
Mổ mà triệt để thì tốt. Chứ chỉ đỡ thì tập bơi, tập xà cũng tự đỡ mà. Riêng bơi thì cực tốt, lúc nào cũng được.
trước lúc mổ mình thế này nè cụ: -đứng: đau nhiều thắt lưng bên phải, từ từ đau lan xuống cẳng chân, sau đầu gối, và bên hông cẳng chân, đứng tầm 10s là hết cỡ chịu đựng
-lúc đi thì không thẳng người được, đứng cũng vậy ( ráng lắm thì đc nhưng quá đau) đi không như bình thường, lúc đi thì thắt lưng ít đau, đau nhiều bên hông cẳng chân, đi cà nhắc, và chừng 20m là khá đau, muốn nghỉ lại tí rồi đi tiếp.
-ngồi hồi trước thì không gì hết, giờ thì hơi tê nhẹ bên hông cẳng chân phải ( em bị thoát vị phải).
-nằm: em ko thể nằm ngửa hay sấp được, rất đau, em phải nằm nghiêng và co chân, hơi cong lưng nữa, và phải trở mình chỉnh thế hồi lâu mới lựa đc ko đau mà ngủ.
do thoát vị nên em bị vẹo cột sống, hơi nghiêng người qua trái

tratida

Xe container
nếu giai đoạn dài thì cụ tệ hơn em, nhưng nếu so giai đoạn ngắn thì em tệ hơn cụ nhiều, em phải lết bò mới di chuyển được. Khom người lên mà không hạ xuống được, đau tưởng đứt lưng phải bám vợ lựa thế mà lên xuống.

nhatminhh

Xe đạp
nếu giai đoạn dài thì cụ tệ hơn em, nhưng nếu so giai đoạn ngắn thì em tệ hơn cụ nhiều, em phải lết bò mới di chuyển được. Khom người lên mà không hạ xuống được, đau tưởng đứt lưng phải bám vợ lựa thế mà lên xuống.
dài ngắn là sao cụ? mình bị hồi trước tết

Già Manly

Đi bộ
Em bị thoát vị L5-S1 rách bao xơ 1 lỗ, nhân đĩa đệm chảy ra đè lên thần kinh tọa, 3 tháng trời uống thuốc tây giảm đau để sinh hoạt ( vì cử động là cắn răn cũng ko cử động dc). e đi châm cứu 10 ngày ( 2 lần/ngày) ko còn đau tẹo nào( cứng lưng không khom lưng dc vẫn còn), chụp lại phim MRI thì bệnh vẫn vậy, cái nhân đĩa đệm nó vẫn nằm đè lên dây thần kinh tọa.Vẫn đang phân vân việc mổ, mà nghe đâu bao xơ đã rách thì ko có chuyện lành lại, nên em nghĩ dù có mổ xong sau này nhân đĩa đệm vẫn có thể chảy ra đè dây thần kinh tiếp. cái bệnh này thật là khổ hơ hơ.....

Trạng thái
Thớt đang đóng