[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

matden123

Đi bộ
Em vừa đi mổ chiều thứ 2, mổ nội soi nên thứ 3 em ra viện đđược luôn, em hết đau luôn rồi ạ. Em bị thoát vị 7mm chèn rễ thân kinh. Em vừa viết 1 bài cực dài về việc nên mổ hay không, vì sao đau lại, lúc chỉnh Trang bài thì bị báo lỗi, mất luôn cả bài, chỉ muốn khóc,,,, bài của em nói rất kĩ về sai lầm trong quan niêm trị liệu hay mổ của các cụ. Ức quá!!!! Soạn bài băng ipad thì rõ lâu!
Em năm nay 35 tuổi bị TVĐĐ L4-L5 và L5-S1 hơn 4 năm nay và đã phẩu thuật được 25 ngày bằng phương pháp mổ hở có gắn nẹp mềm silicon cố định liên gai sau. Hiện tại đã đi lại được nhưng khi đi lại và ngồi thì chân phải vẫn bị đau dọc xuống gót chân như lúc chưa mổ. Cảm giác không đỡ bởi vì trước mổ tôi vẫn đi lại được, chủ yếu đau và tê dọc chân khi đi lại còn nếu nằm nghỉ thì không đau, thế nên mổ xong thấy không đỡ nên e lo là ca mổ thất bại. Hỏi bs mổ thì họ bảo phải có thời gian mới hồi phục có thể 1 hay 2 tháng vì thần kinh bị chèn ép lâu ngày> Em lo quá bác ạ, bác mổ xong thời gian lâu không thì hồi lục bình thường à, BS tư vấn tập luyện thế nào sau mổ ạ. Em cũng mổ ở VD mà sao lúc về họ chẳng dặn dò mình tập luyện thế nào cả bác ạ

maymo

Xe tải
Hỏi bs thì bảo phải có thời gian mới hồi phục. Lo quá các bác ạ, có lẽ sang tuần đi khám lại
Em nghĩ là nếu mổ thì phải lấy đi hết các phần chèn ép lên rễ thần kinh, khi đó sẽ giảm đau lan xuống hông và chân ngay. Nếu đau chỉ là đau vết mổ thôi chứ nhỉ.

romeo2002

Xe đạp

Bác có SĐT cho e hỏi tí. em cũng vừa mổ 1 tháng mà thấy chân vẫn đau lắm, cảm thấy không ổn. Sợ mổ lại thì nguy​
Bác thử đi khám lại xem sao, em mổ xong thì thấy khỏi luôn. Nhưng em thấy nhiều người mổ xong cũng phải 2-3 tháng mới hết đau đấy. có gì bác gọi vào số này nhé 0978159903

Bố Kún

Xe hơi
Thoát vị thì cứ mổ sớm rồi tập luyện mới lấy lại sức khỏe được các cụ ah. Để lâu ảnh hưởng nhiều vấn đề lắm!

Haiha0674

Xe điện
Thoát vị thì cứ mổ sớm rồi tập luyện mới lấy lại sức khỏe được các cụ ah. Để lâu ảnh hưởng nhiều vấn đề lắm!

Vấn đề của em:

Hôm qua em xoay người, thấy nhói đau ở lưng. Hôm nay, đi chụp cộng hưởng từ tại 108, chẩn đoán bệnh bị thoát vị 2 đốt L3-4 và L4-5. Em mới ở độ I thôi ạ.

Bác sỹ giới thiệu thực phẩm chức năng Halubric do công ty gì đó của Mỹ sản xuất, có nguồn gốc thiên nhiên, chiết suất từ nhựa cây Boswellia Serratta. Uống kèm kháng sinh chống viêm Meloxicam.

Em thấy giới thiệu đây là thực phẩm chức năng có tác dụng chữa thoái hóa khớp và tạo tăng đàn hồi cho sụn .....

Cụ cho em hỏi có nên dùng không?

Cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

Bố Kún

Xe hơi
Cụ có thể tham khảo 1 số cách trị liệu như: tia laser, vật lý trị liệu, đắp thuốc trực tiếp chứ thực phẩm chức năng hầu như là không có hiệu quả cụ ah!

tungcb1

Xe máy
e tính sang tuần e vào 108 Làm VLTL . Có cụ nào Làm ở đây rồi cho e chút kinh nghiệm đc k ợ? vd lhoa đó có ba nào giỏi bấm huyệt nhất và làm tốt nhất ạ!

popeye041

Xe đạp
Thử đi bơi nữa đi cụ. Em bơi được mấy hôm nay có vẻ thấy lưng dễ chịu hơn.
Đang tính làm cái vé tháng bơi cho máu.

nhatminhh

Xe đạp
Mổ nhanh lắm cụ à. Khoảng hơn 40 phút là xong. Em chỉ đau đêm đầu tiên sau khi mổ thôi còn đâu ngủ ngon lành.
cụ bị bao lâu mới mổ vậy. mình bị trước tết, mới mổ khoảng 2 tuần. giảm đau tê hẳn, nhưng vẫn còn. bác sĩ nói về nhà nghỉ ngơi thêm. cụ sao mà hồi phục nhanh vậy

romeo2002

Xe đạp
cụ bị bao lâu mới mổ vậy. mình bị trước tết, mới mổ khoảng 2 tuần. giảm đau tê hẳn, nhưng vẫn còn. bác sĩ nói về nhà nghỉ ngơi thêm. cụ sao mà hồi phục nhanh vậy
Em bị khoảng hơn 1 năm cụ à. Lúc mổ em thấy bác sỹ bảo đĩa đệm của em bị vôi hoá nên cũng đỡ đau. Chắc là do thế nên dây thần kinh của em ít bị ảnh hưởng, hồi phục nhanh hơn cụ.

linhanh1976

Xe buýt

chenling

Xe đạp
E đã trở lại!

K biết có ok k cụ nhỉ, đau như 3 triệu thì phải , mua cái xà đơn kéo dãn cũng đc , chỉ 3-500k tùy độ dài, gán vào của cũng tiện

Thế là hơn một nửa năm rồi em mới trở lại thăm các cụ! sau ca mổ lấy nhân đĩa đệm và đưa vào cái mà BS gọi là đĩa đêm nhân tạo silicon gì đó, bây giờ tình trạng của em khá ổn, dạo gần đây em đánh bóng bàn và đá bóng. lúc đầu thì còn e ngại vì sợ bị ảnh hưởng những lần sau em hăng hơn, chơi hết mình vẫn thấy bình thường. nhưng em rất lo lắng xin hỏi các cụ có kinh cho em lời khuyên có nên chơi bóng đá không?

JCOM

Xe buýt
Lâu em ko vào thớt này, thấy các cụ mổ nhiều thế. Em không rõ bệnh tình các cụ thế nào. Nhưng từ kinh nghiệm đau thương của em thì Trừ trường hợp không mổ là chết, đằng nào cũng ngồi xe lăn thì hẵng mổ. "Cột sống" là cái cột để duy trì sự sống :) Giống như cái xe vậy. Một khi đã bổ máy thì xác định luôn, hay phải mở ra. Hơn nữa, nó là nhà của mấy ông thần kinh trung ương, đụng phải cái là "NGU" luôn.

Các bác nên điều trị thuốc tây y để hết đau, giảm đau.rồi tập tễnh tập. mấy bài tập của các bác trên này khá hiệu quả. Ko đơn giản là bơi, trèo người. Tuyệt đối không cúi mà thẳng đầu gối. Đôi lời chia sẻ với các cụ đồng cảnh ngộ.

Vấn đề của em:

Hôm qua em xoay người, thấy nhói đau ở lưng. Hôm nay, đi chụp cộng hưởng từ tại 108, chẩn đoán bệnh bị thoát vị 2 đốt L3-4 và L4-5. Em mới ở độ I thôi ạ.

Bác sỹ giới thiệu thực phẩm chức năng Halubric do công ty gì đó của Mỹ sản xuất, có nguồn gốc thiên nhiên, chiết suất từ nhựa cây Boswellia Serratta. Uống kèm kháng sinh chống viêm Meloxicam.

Em thấy giới thiệu đây là thực phẩm chức năng có tác dụng chữa thoái hóa khớp và tạo tăng đàn hồi cho sụn .....

Cụ cho em hỏi có nên dùng không?

Cảm ơn cụ

nhatminhh

Xe đạp
Thế là hơn một nửa năm rồi em mới trở lại thăm các cụ! sau ca mổ lấy nhân đĩa đệm và đưa vào cái mà BS gọi là đĩa đêm nhân tạo silicon gì đó, bây giờ tình trạng của em khá ổn, dạo gần đây em đánh bóng bàn và đá bóng. lúc đầu thì còn e ngại vì sợ bị ảnh hưởng những lần sau em hăng hơn, chơi hết mình vẫn thấy bình thường. nhưng em rất lo lắng xin hỏi các cụ có kinh cho em lời khuyên có nên chơi bóng đá không?
không nên nhé bác. em mới mổ được hơn 2 tuần, phương pháp minicod bv chấn thương chỉnh hình tphcm. chân vẫn đau tê ít, phải nghỉ ngơi thêm xem thế nào, mình không ngồi lâu được, tầm 5 p thôi là tê rần chân

popeye041

Xe đạp
không nên nhé bác. em mới mổ được hơn 2 tuần, phương pháp minicod bv chấn thương chỉnh hình tphcm. chân vẫn đau tê ít, phải nghỉ ngơi thêm xem thế nào, mình không ngồi lâu được, tầm 5 p thôi là tê rần chân
Khiếp, mổ rồi mà vẫn chưa bình phục được hở bác. Đúng là bệnh này có mức độ nặng nhẹ khác nhau thật, Em bị 5 năm tầm mấy tháng trước ngồi (kiểu đánh phỏm ý) tầm 5' là hết chịu được. Sau 2 lần đi cấy chỉ thì cũng đỡ nhiều. Ngồi được lâu hơn nhưng co lưng thì vẫn đau.

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Bác ơi cho em xin số điện thoại của bác để em xin được chỉ giáo.
Hiện tại tình hình của em như này:
Trên phim MRI(chụp tại vietlife-14 trần bình trọng-hn),Thoát vị đia đệm L4-5 gây hẹp ống sống( đường kính trước và sau 6mm) gây hẹp lỗ tiếp hợp hai bên có chạm rễ thần kinh ngang mức.
Tình trạng thực tế:luôn đau nhức vùng thắt lưng bên trái,đau lan xuống tận mắt cá chân và bắp chân trái.Nằm nghỉ là hết đau nhưng đi lại nhiều là lại đau.
Em khám ở Việt Đức bác sĩ chỉ định mổ nội soi,nghe xong từ mổ em ù hết cả tai.Vậy mong Bác chỉ giáo cho em liệu có nên mổ nội soi không?em cám ơn Bác nhiều.

binh_1612

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng