[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Vu

Xe tải
cụ bơi ở đâu vậy , e đây mới mua cái xà đơn về đu nhưng người béo và tay yếu cũng chỉ được vài giây ,ở trên này có cụ lại bảo buộc độ chục cân vào chân thì hãi quá
Cụ giống hệt em hôì đầu. Tay bé tí, nhão nhoét vừa đu lên đã rơi tõm phát,,,tủi lắm cụ ạ, nhiều khi muốn bỏ... Kiên trì mãi bây giờ em cũng cử giật được chục phát rồi, cụ cố nhé!

ĐiBộ

Xe máy
Các cụ kể chuyện hút sách hài quá, bệnh này không có gì bằng tập luyện đâu các cụ nhé nhưng cũng không nên quá sức đâu.
Về cái đai Disk Dr của bên em hiện đang có 2 loại với độ phủ kéo giãn khác nhau và lực cũng khác nhau đôi chút để phù hợp với nhiều trường hợp bệnh nhân.

Nếu cụ nào quan tâm xin mời đến các điểm bán hàng của bên em để xem và dùng thử sản phẩm thực tế nhé:

Văn phòng Hà Nội: Tầng 2 - Tòa nhà 160 Tây Sơn - Đống Đa - Hà Nội
Văn phòng TP Hồ Chí Minh: Lầu 1 - Tòa nhà 225 Hai Bà Trưng - P.6 - Quận 3 - TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0969685333 - 0902772183

Em cũng mời các cụ tham khảo các Video về Disk Dr nhé, có nhiều loại cho cả lưng và cổ:
Link Video ==> http://www.youtube.com/playlist?list=PLGuXQU-OYYvy9fo7gNaj2hLYXdIMqmyzH

Lưu ý: Riêng các cụ của Otofun sẽ có giá ưu đãi hơn các cụ nhé!
Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

New_Carens

Xe điện
Em gặp được cao nhân giáo về chuyện hút xách khi mắc bệnh này nên chia sẻ với cụ:

1. Bị bệnh này vẫn hút được, tuy có hạn chế, nên cụ cứ lạc quan
2. Khi hút nên làm từ từ, nhe nhẹ, chú ý cái lưng. Không hùng hục, không kìm nén để kéo dài. Nên thêm khúc dạo và bớt khúc về đích.
3. Chú ý tư thế, sử dụng gối linh hoạt để thêm điểm tựa. Các tư thế nên tránh là bế xốc, vác cày, cong lưng. Các tư thê nên dùng là cô gái cao bồi, truyền giáo, hoặc các tư thế mà cụ thấy đỡ mất sức.
4. Bố trí việc hút thuốc hợp lý, ngoài ra nên kết hợp với lịch tập thể dục. Nếu mới tập vltl hùng hục, bơi hùng hục, ngày làm việc mệt thì tối nên kiêng, hẹn khi khác hút.

Mời các cụ có kinh nghiệm sông chung với lũ chém thêm ah
Thế thì hết bố nó sướng cụ ạ:D, em rảnh thời gian có hôm làm 1 điếu kéo dài cả ngày, các kiểu luôn. Bình thường cũng phải vài tiếng.

Mr.miutomseu

Xe máy
Cụ giống hệt em hôì đầu. Tay bé tí, nhão nhoét vừa đu lên đã rơi tõm phát,,,tủi lắm cụ ạ, nhiều khi muốn bỏ... Kiên trì mãi bây giờ em cũng cử giật được chục phát rồi, cụ cố nhé!
Cụ Hai Vu ah , e tưởng chỉ đu xà tức là mình tóm hai tay vào xà co gập đầu gối lên đung đưa thôi khi nào mỏi tay thì xuống chứ lại phải giật cho xà chạm cằm hả cụ. xà nhà e cao có 1m7.

KhangMinh

Xe máy
em cũng đc BS bảo là chỉ cần treo thôi, ko cần giật, vì giật lại tập trung lực hết vào tay. cứ treo đung đưa, tập trung vào lưng ý ạ

hpcontener

Xe tải
- Chiều sang ngoại hút một điếu tỉnh cả người. Đúng là nghiện rồi khó bỏ :))

Hai Vu

Xe tải
em cũng đc BS bảo là chỉ cần treo thôi, ko cần giật, vì giật lại tập trung lực hết vào tay. cứ treo đung đưa, tập trung vào lưng ý ạ
Chính xác con gà ác, Nếu như treo thôi thì tốt quá. Khổ nỗi nếu tay cụ ko khỏe, ko chắc thì cụ cũng chỉ đong đưa được khoảng 30 giây là tèo rồi. Hồi đầu em cũng tòng teng được 20 giây là tay mỏi nhừ phải buông, về sau em cố tập tay cho khỏe nên mới treo lâu được cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Vu

Xe tải
Các cụ kể chuyện hút sách hài quá, bệnh này không có gì bằng tập luyện đâu các cụ nhé nhưng cũng không nên quá sức đâu.
Về cái đai Disk Dr của bên em hiện đang có 2 loại với độ phủ kéo giãn khác nhau và lực cũng khác nhau đôi chút để phù hợp với nhiều trường hợp bệnh nhân.

Nếu cụ nào quan tâm xin mời đến các điểm bán hàng của bên em để xem và dùng thử sản phẩm thực tế nhé:

Văn phòng Hà Nội: Tầng 2 - Tòa nhà 160 Tây Sơn - Đống Đa - Hà Nội
Văn phòng TP Hồ Chí Minh: Lầu 1 - Tòa nhà 225 Hai Bà Trưng - P.6 - Quận 3 - TP Hồ Chí Minh
Hotline: 0969685333 - 0902772183

Em cũng mời các cụ tham khảo các Video về Disk Dr nhé, có nhiều loại cho cả lưng và cổ:
Link Video ==> http://www.youtube.com/playlist?list=PLGuXQU-OYYvy9fo7gNaj2hLYXdIMqmyzH

Lưu ý: Riêng các cụ của Otofun sẽ có giá ưu đãi hơn các cụ nhé!
Cảm ơn các cụ!
Cụ ạ, xin cảm ơn cụ đã quan tâm chia sẻ nhưng theo quan điểm của em thì cái này của cụ chỉ hữu dụng cho những ai vừa mới mổ hoặc đang trong đợt dau cấp thì tốt thôi, chứ về lâu dài thì ko ổn. Thế này nhé, mấy cụ bị TVDĐ hầu như cơ lưng rất yếu, vậy vấn đề cần khắc phục ở đây là làm cho cơ lưng chắc lên, muốn chắc lên thì phải to lên, mà muốn to lên thì chỉ có cách duy nhất là tập luyện thôi. Đã bao giờ cụ thấy ai đeo cái máy hoặc cái đai nào đấy vào người mà cơ bắp lại to lên chưa? chắc là chưa vì các lực sĩ thì vẫn phải hì hụi ở phòng tập cả ngày thôi. Chưa nói đến nếu quá lạm dụng các đai hỗ trợ này thì đến 1 ngày nào đó cơ lưng sẽ nhỏ đi, teo đi (vì ít được vận động) thì lúc đó có khi còn tệ hơn cụ ạ. Em sai gì mong cụ chỉ bảo!

kurama02

Xe đạp
Thế thì hết bố nó sướng cụ ạ:D, em rảnh thời gian có hôm làm 1 điếu kéo dài cả ngày, các kiểu luôn. Bình thường cũng phải vài tiếng.
Cụ hút cả ngày như này thì em xin kêu cụ bằng ..cụ thôi. Thời trai trẻ thác loạn của em cũng không khoẻ vậy

Em thì quan niệm cả hai cùng lên là xong rồi, lâu quá mệt lắm, mệt lắm

aitymo

Xe điện
Move free mua ở đây hoặc ở đây cụ nhé !

Move free bổ sung chondrotine và glucosamine tăng tiết chất nhờn và tái tạo sụn cho các khớp - chỉ hỗ trợ thôi nhé ! Người nhà em đau khớp gối uống có tiến triển đấy.
Cháu nói thật cái này các ông xách tay về chém kinh quá
Em đang nhờ xách tay từ mý về để lần tới cháu xem giá bao nhiêu rồi báo các cụ nếu đồng ý cháu nhờ cho
Nói thật em bị đâu rồi nên rất thông cảm với các bệnh nhân nhưng khi nhìn thấy bọn bán thuốc chém như kia thì thật là quá đáng

New_Carens

Xe điện
Cụ hút cả ngày như này thì em xin kêu cụ bằng ..cụ thôi. Thời trai trẻ thác loạn của em cũng không khoẻ vậy

Em thì quan niệm cả hai cùng lên là xong rồi, lâu quá mệt lắm, mệt lắm
Trẻ thì tớ cũng thế thôi. Già rồi hết trò lại nhiều thời gian nên đâm sinh hư:D

Cụ ạ, xin cảm ơn cụ đã quan tâm chia sẻ nhưng theo quan điểm của em thì cái này của cụ chỉ hữu dụng cho những ai vừa mới mổ hoặc đang trong đợt dau cấp thì tốt thôi, chứ về lâu dài thì ko ổn. Thế này nhé, mấy cụ bị TVDĐ hầu như cơ lưng rất yếu, vậy vấn đề cần khắc phục ở đây là làm cho cơ lưng chắc lên, muốn chắc lên thì phải to lên, mà muốn to lên thì chỉ có cách duy nhất là tập luyện thôi. Đã bao giờ cụ thấy ai đeo cái máy hoặc cái đai nào đấy vào người mà cơ bắp lại to lên chưa? chắc là chưa vì các lực sĩ thì vẫn phải hì hụi ở phòng tập cả ngày thôi. Chưa nói đến nếu quá lạm dụng các đai hỗ trợ này thì đến 1 ngày nào đó cơ lưng sẽ nhỏ đi, teo đi (vì ít được vận động) thì lúc đó có khi còn tệ hơn cụ ạ. Em sai gì mong cụ chỉ bảo!
Chuẩn cụ ạ.

@ĐiBộ: chính thức nhắc nhở cụ không được vào các box chuyên môn để quảng cáo sản phẩm nhé.

KhangMinh

Xe máy
Em giờ noi guơng 2 cụ aitymo và 2snguyen, uống Move Free và tập luyện ( xà đơn + bơi) có ok ko ah?

Hai Vu

Xe tải
Em đi mổ thoát vị đĩa đệm - P2 trao đổi kinh nghiệm...

Nhà kia cao quá, sợ các cụ đọc mỏi mắt. Em mở cái này để các cụ vào đây trao đổi mấy vụ hút sách, tập luyện, phòng bệnh..vv... Cụ nào muốn ngâm cứu xin mời tham khảo P1, ở đấy có đủ các cao thủ chém, xả vi vút đấy ạ...

Cụ thử sau khoảng một tuần là có kết quả ngay. Em giờ hôm nào bận không tập xà đơn buổi sáng là tối đó lưng bắt đầu thấy cứng lại rồi. Em định tới đây sẽ tập ngày hai buổi sáng và tối.
Động tác tập thì chủ yếu tập cho phần cơ lưng chỗ đốt L4, L5 nên không cần kéo xà mà treo người gập chân lên và căng dãn lưng ra. Tăng dần số lần tập, đâu tiên 10 - 20 - 30 - 40. Tập xong thấy khoan khoái dễ chịu hẳn. Làm gì cũng thoải mái, gấu lại yêu như ngày xưa :21: :))

KhangMinh

Xe máy
Cụ thử sau khoảng một tuần là có kết quả ngay. Em giờ hôm nào bận không tập xà đơn buổi sáng là tối đó lưng bắt đầu thấy cứng lại rồi. Em định tới đây sẽ tập ngày hai buổi sáng và tối.
Động tác tập thì chủ yếu tập cho phần cơ lưng chỗ đốt L4, L5 nên không cần kéo xà mà treo người gập chân lên và căng dãn lưng ra. Tăng dần số lần tập, đâu tiên 10 - 20 - 30 - 40. Tập xong thấy khoan khoái dễ chịu hẳn. Làm gì cũng thoải mái, gấu lại yêu như ngày xưa :21: :))
Ý cụ sau 1 tuần là uống thuốc hay tập xà ạ? Cụ aitymo thì bảo uống Move Free sau 1 tuần thấy kết quả liền, nghe sướng quá :)

Ý cụ sau 1 tuần là uống thuốc hay tập xà ạ? Cụ aitymo thì bảo uống Move Free sau 1 tuần thấy kết quả liền, nghe sướng quá :)
Kết hợp cả hai cụ ạ, nhưng theo em thuốc chỉ hỗ trợ thôi còn tập luyện là chính.

Hai Vu

Xe tải
Cụ ơi, ở trên này có rất nhiều cụ đã bị cả chục năm, uống đủ thứ trên đời mà vẫn đang quằn qoại kia kìa. Em cho rằng chả có laọi thuốc nào đặc trị cho cái bệnh TV này mà 1 tuần lại đỡ cả (trừ thuốc giảm đau). Mấy loại thuốc mà cụ nói thì Bs bảo em là làm chậm quá trình lão hóa của xương thôi, có nghĩa là cos giữ nguyên trạng, ko làm xấu nhanh hơn, chứ đâu phải phần dược?

ĐiBộ

Xe máy
Cảm ơn góp ý của cụ @Hai Vu, và cụ @2snguyen .
Em xin trả lời kỹ về câu hỏi của các cụ ạ, đây là em muốn giải thích cụ thể các luận điểm mong các cụ đừng nghĩ là em quảng cáo láo lại oan cho em.
Về câu hỏi của cụ @Hai Vu thì đúng là em thiếu sót không cung cấp đầy đủ thông tin cho các cụ.
Thực tế Disk Dr cũng chỉ được khuyên dùng tối đa từ 5 tiếng trở xuống 1 ngày chứ không phải dùng cả ngày các cụ ạ.
Trong một số trường hợp đặc biệt thì có thể dùng lâu hơn tuy nhiên hãng cũng khuyến nghị đặc biệt là: Không nên quá lạm dụng thiết bị.

Về thực tế lâm sàng tại Việt Nam, bản thân các bác sĩ khi chỉ định cho bệnh nhân Disk Dr cũng chỉ định sử dụng chỉ tăng dần thời gian và tăng dần áp suất bơm khi dùng. Ví dụ nếu mới dùng chỉ nên đeo cỡ tầm 1 đến 2 tiếng 1 ngày với mức áp suất vừa phải. Trong 2 đến 3 tuần tiếp theo mới tăng dần thời gian và áp lực khi đeo.

Thực tế thì ngoài tác dụng kéo giãn cột sống, nâng đỡ cơ thể thì thiết bị này còn có tác dụng giãn và thả lỏng các nhóm cơ lưng trong khi đeo. Khi đeo trong thời gian hợp lý kết quả kiểm nghiệm còn cho thấy có sự cải thiện gia tăng về sức mạnh cơ bắp và cải thiện đáng kể đường cong sinh lý cho cột sống. Các cụ có thể đọc phần 3 trong Report 1 này nhé
Link report 1 : http://www.thuoctructuyen.com/documents/disk_dr_clinic_report1.pdf
Ngoài ra khi sử dụng thiết bị bệnh nhân có thể đi lại được bình thường, hoạt động và tập luyện được nhiều hơn dẫn đến sức mạnh cơ bắp được cải thiện tốt hơn thay vì chỉ ngồi tại chỗ không vận động. Một điểm lưu ý là khi các cụ bị thoát vị rồi mà tập luyện không có bảo vệ đôi khi còn nguy hiểm hơn ấy chứ.

Cảm ơn các cụ đã đọc, em viết có gì còn chưa rõ ràng rất mong các cụ góp ý.

Trân trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng