[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Vu

Xe tải
Em còn nợ các cụ bài tập, áy náy quá nhưng nói các cụ đừng chửi, quả thật em ko bít úp ảnh với ảnh lên of ạ. Để tối nay nghiên cứu rồi úp lên hy cọng sẽ giúp dược các cụ...

hpcontener

Xe tải
1 tháng trước em bị đau thắt lưng. Đi khám ông bác sĩ nghe em kể lể trong 30s rồi chẩn bệnh và ghi thuốc em với tốc độ tên lửa. Đơn bệnh ghi là đau lưng cấp cùng với 7,8 loại thuốc dài dằng dặc. Em xin chụp MRI cho kĩ (công ty trả hết tội gì không chụp) thì kết quả ra là lồi nhẹ đĩa đệm L5-S hèn ép khoang dưới nhên, không chèn dây thần kinh. Bác sĩ bảo cái này không chữa được phải ráng mà gánh, nhưng mà cũng không nặng, nói chung chỉ cần kiêng vận động mạnh, mang vác.

Em cũng hãi, về nhà ngoan ngoãn uống thuốc, ngồi ít nghỉ nhiều, bỏ gym với chạy bộ, chịu khó đi bơi khi có thời gian. Được gần 1 tháng thì gần hết, em khấp khởi mừng thầm mong ngày trở lại gym, dù là không tập nặng được như xưa.

Ai dè đâu cái lúc em phơi phới yêu đời trở lại thì bất ngờ gặp tai nạn, cái lưng bị va chạm mạnh. Hoạ vô đơn chí. Lần này thì tuy thắt lưng nó không đau lại nhưng em bắt đầu thấy tê tê ở cả hai bàn chân. Em như một cô gái giữ gìn trinh tiết cẩn thận chờ ngày tân hôn để trao cho chú rể, nhưng bất ngờ bị hấp diêm ấy các cụ ạ. Nói chung thất vọng vô cùng.

Lại lết đến bệnh viện. Nhưng lần này em đi bệnh viện khác. Cũng chụp chiếu đầy đủ (công ty trả hết tội gì không chụp). May mà cũng không nặng thêm. Kết quả lần này trên giấy tờ là lại là đĩa đệm trong giới hạn bình thường, không chèn ép dây thần kinh. Còn bác sĩ xem phim thì phán là đĩa đệm bị lồi một tí, rồi giải thích là đĩa đệm lồi thì 50%-60% dân số ai cũng có, nhưng nếu chưa chạm vào dây thần kinh thì là trong giới hạn?

Rồi cũng hàng chục thứ thuốc về uống thay cơm. Không có chỉ định VLTL

Giờ em bớt đau lưng nhưng thấy lưng cứ khó chịu như là có cục gì nhét bên dưới. Chân thì tê bất tử, lúc bên phải lúc bê trái lúc ngay bắp chân lúc ngay bàn chân, mà tê nhất là lúc nằm ngủ. Em cũng chả biết tại sao tê. Các cụ có ai có triệu chứng giống em không ạ
-
- Em và các cụ khác bị thoát vị đau hơn cụ nhiều và có cả triệu chứng như cụ thường ngày và ngay cả lúc này đây nó cũng đang tê như thế. Nói chung cụ vẫn muỗi nhưng nên đi đứng nhẹ nhàng, chế độ luyện tập thích hợp. GYM em nghe nói vs những người thoát vị cũng có tác dụng không cần phải bỏ đâu (cái này cụ nghiên cứu thêm chỉ là ý kiến chủ quan của em). Rảnh dỗi cụ nên đu xà hoặc đi bơi rất có lợi. Nói chung phòng bệnh hơn chữa bệnh, trước triẹu chứng ban đầu e cũng như cụ nhưng ko chú ý nhẹ nhàng, cứ hùng hục rồi mang vác nặng mà ra thế này khổ lắm.

Em còn nợ các cụ bài tập, áy náy quá nhưng nói các cụ đừng chửi, quả thật em ko bít úp ảnh với ảnh lên of ạ. Để tối nay nghiên cứu rồi úp lên hy cọng sẽ giúp dược các cụ...
post ảnh đơn giản mà cụ. Nhấn vào nút Đăng ảnh trên kia rồi tìm đường dẫn nơi để ảnh trong máy cụ mà up lên thôi. Cụ ổn rồi chứ ạ ??

Hai Vu

Xe tải
Cảm ơn cụ, em khá ổn định 1 năm trở lại đây vì em luyện tập đều. Vừa rồi lười cái lại cứng cứng ngay, tập lại mấy hôm lại ổn cụ ạ. Để em tìm cách úp ảnh vậy.

kurama02

Xe đạp
-
- Em và các cụ khác bị thoát vị đau hơn cụ nhiều và có cả triệu chứng như cụ thường ngày và ngay cả lúc này đây nó cũng đang tê như thế. Nói chung cụ vẫn muỗi nhưng nên đi đứng nhẹ nhàng, chế độ luyện tập thích hợp. GYM em nghe nói vs những người thoát vị cũng có tác dụng không cần phải bỏ đâu (cái này cụ nghiên cứu thêm chỉ là ý kiến chủ quan của em). Rảnh dỗi cụ nên đu xà hoặc đi bơi rất có lợi. Nói chung phòng bệnh hơn chữa bệnh, trước triẹu chứng ban đầu e cũng như cụ nhưng ko chú ý nhẹ nhàng, cứ hùng hục rồi mang vác nặng mà ra thế này khổ lắm.
Cám ơn cụ nhắc nhở. Hồi xưa cụ hay mang vác khoảng bao nhiêu ạ?

Em hồi xưa 50kg em cũng vác tuốt. Giờ chắc kiêng tiệt.

Giờ nếu có gym thì chắc em tập tạ nhẹ, nhiều rep, chỉ tập các động tác nằm. Với lại em nghe bảo người bi bệnh này siêng tập cơ bụng, lưng để nâng đỡ giùm cho cột sống

hpcontener

Xe tải
Cảm ơn cụ, em khá ổn định 1 năm trở lại đây vì em luyện tập đều. Vừa rồi lười cái lại cứng cứng ngay, tập lại mấy hôm lại ổn cụ ạ. Để em tìm cách úp ảnh vậy.
- Mấy hôm nay em treo xà thường xuyên. Hôm qua tới giờ thấy ổn hẳn như hơn tháng trước. Nằm ko đau, đi nhiều thì tê nhưng ngồi xe kô phải uống doping trợ giúp mà chẳng đau, đúng là cái món này tập luyện ích lợi thật. Cụ có vết sau mổ rồi càng phải nên giữ gìn ko thể chủ quan.

Cám ơn cụ nhắc nhở. Hồi xưa cụ hay mang vác khoảng bao nhiêu ạ?

Em hồi xưa 50kg em cũng vác tuốt. Giờ chắc kiêng tiệt.

Giờ nếu có gym thì chắc em tập tạ nhẹ, nhiều rep, chỉ tập các động tác nằm. Với lại em nghe bảo người bi bệnh này siêng tập cơ bụng, lưng để nâng đỡ giùm cho cột sống
- Em toàn vác nặng cỡ xã nhà em cụ à hehe. Tạ nằm cũng là một ý kiến hay nhưng theo em cụ có thêm món đu xà phòng thân.

kurama02

Xe đạp
-
- Em toàn vác nặng cỡ xã nhà em cụ à hehe. Tạ nằm cũng là một ý kiến hay nhưng theo em cụ có thêm món đu xà phòng thân.
Cụ giống y chang em hehe. Cái 50kg cũng là con gấu nhà em. Còn bình thường thì thùng nước 20kg là hết.

Em mới đặt mua cái xà xếp 1250k, cũng lo lắm cụ ạ

ĐiBộ

Xe máy
Híc, các cụ kiêu quá hay các cụ sợ em vào spam nên không tin, em vào giới thiệu sản phẩm rất tốt cho các cụ mà không ai để ý gì cả.
Báo cáo với các cụ sản phẩm Disk Dr của bên em cung cấp tại Mỹ còn nằm trong danh mục bảo hiểm chính phủ chi trả cho người dân khi mắc bệnh về cột sống đấy ạ.
Đây không phải là sản phẩm vô thưởng vô phạt mà là sản phẩm điều trị nên có gì các cụ có thời gian thì tìm hiểu thêm giúp em nhé.
Có cái này thì các cụ đỡ phải tập trong khi đi lại vô tư không phải lo nghĩ.
Link chi tiết về cái đai lưng các cụ xem ở đây giúp em nhé: http://www.thuoctructuyen.com/tin-tuc/663-dieu-tri-benh-dau-lung-bang-nep-keo-gian-thong-minh-disk-dr-wg30.html
Em cảm ơn nhiều ạ!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Híc, các cụ kiêu quá hay các cụ sợ em vào spam nên không tin, em vào giới thiệu sản phẩm rất tốt cho các cụ mà không ai để ý gì cả.
Báo cáo với các cụ sản phẩm Disk Dr của bên em cung cấp tại Mỹ còn nằm trong danh mục bảo hiểm chính phủ chi trả cho người dân khi mắc bệnh về cột sống đấy ạ.
Đây không phải là sản phẩm vô thưởng vô phạt mà là sản phẩm điều trị nên có gì các cụ có thời gian thì tìm hiểu thêm giúp em nhé.
Có cái này thì các cụ đỡ phải tập trong khi đi lại vô tư không phải lo nghĩ.
Link chi tiết về cái đai lưng các cụ xem ở đây giúp em nhé: http://www.thuoctructuyen.com/tin-tuc/663-dieu-tri-benh-dau-lung-bang-nep-keo-gian-thong-minh-disk-dr-wg30.html
Em cảm ơn nhiều ạ!
Em thấy hai cái phim có vẻ khác nhau sao đó. Kể ra nếu được như quảng cáo thì tốt quá nhỉ.

Sản phẩm này bên Cụ đã có hợp tác nghiên cứu trên lâm sàng tại VN chưa ạ, hay em làm thuê cho bên cụ nhé, nếu chuẩn thì ổn đấy ạ.

ĐiBộ

Xe máy
Em thấy hai cái phim có vẻ khác nhau sao đó. Kể ra nếu được như quảng cáo thì tốt quá nhỉ.

Sản phẩm này bên Cụ đã có hợp tác nghiên cứu trên lâm sàng tại VN chưa ạ, hay em làm thuê cho bên cụ nhé, nếu chuẩn thì ổn đấy ạ.
Cảm ơn cụ đã quan tâm, chắc ý cụ nói là cái phim này đúng không ạ?

Đây là hình ảnh hãng cung cấp cho bên em và cũng là nguồn chính thống vì sản phẩm Disk Dr đã có nghiên cứu lâm sàng từ rất lâu bởi các đơn vị nghiên cứu uy tín tại Hàn Quốc và Mỹ, sản phẩm đã ra đời được 10 năm và hiện nay các phiên bản sau ngày càng có sự cải tiến hơn về sức nâng đỡ và độ tiện nghi cho bệnh nhân.

Cụ hỏi như thế chắc cụ là người trong ngành, nếu cụ có thời gian thì em xin giới thiệu với cụ 2 tài liệu Clinic Report về sản phẩm Disk Dr này, cụ xem giúp em nhé:

- Báo cáo 1: Kết quả báo cáo kết quả điều trị cho bệnh nhân bị đau lưng với Disk Dr được thực hiện tại bệnh viện Inje University, Seoul-Paik - Hàn Quốc
- Báo cáo 2: Kết quả phân tích và đánh giá của bệnh nhân sau khi sử dụng sản phẩm Disk Dr được thực hiện tại bệnh viện Inje University, Seoul-Paik - Hàn Quốc

Rất cảm ơn các cụ đã quan tâm và cũng rất cảm ơn 1 số cụ đã đặt lòng tin và mua sản phẩm của bên em!
Trân trọng!

New_Carens

Xe điện
Em mới chuột bạch quả thuốc mán xong đây, giờ vào kể chuyện với các cụ thoát vị đĩa đệm. Em bị đau khoảng 2 tháng nay, cũng vào đây bóng bàn với các cụ về chuyện này. Đâu tiên em đau bình thường nhưng sau quả VLTL ở V7 về thì đau tăng ghê gớm. Nằm ngồi các kiểu đều đau, đêm nằm giở mình liên tục đau mỏi éo ngủ được hàng tháng, thuốc tây các kiểu cũng vẫn đau. Nói chuyện với bà dì em, bà dì em bảo tao đang uống thuốc bà mán đây, cách đây 10 năm dì em cũng bị TVĐĐ đau kêu suốt ngày, uống thuốc bà mán 1 đợt khỏi từ ngày ý đến giờ mới thấy đau lại (nhẹ thôi). Để yên tâm dì em lại uống 1 đợt nữa.
Thuốc này dạng cao, uống cực đắng. Em đang đau bỏ mẹ, thấy thế cũng uống thử 1 đợt (10 ngày), hôm nay là ngày thứ 12 nói chung đau 10 phần chỉ còn 1-2 phần. Thử làm mấy điếu rồi mà vưỡn ngon:D, trước làm 1 phát đau mấy ngày. Thấy bà ý kể loại thuốc này rất hiếm, ít khi gặp. May mua cho em được 1 liều 10 ngày thì hết. Ông bạn em muốn mua bà ý bảo bao giờ kiếm được thì bà ý gửi cho.

Mr.miutomseu

Xe máy
Em mới chuột bạch quả thuốc mán xong đây, giờ vào kể chuyện với các cụ thoát vị đĩa đệm. Em bị đau khoảng 2 tháng nay, cũng vào đây bóng bàn với các cụ về chuyện này. Đâu tiên em đau bình thường nhưng sau quả VLTL ở V7 về thì đau tăng ghê gớm. Nằm ngồi các kiểu đều đau, đêm nằm giở mình liên tục đau mỏi éo ngủ được hàng tháng, thuốc tây các kiểu cũng vẫn đau. Nói chuyện với bà dì em, bà dì em bảo tao đang uống thuốc bà mán đây, cách đây 10 năm dì em cũng bị TVĐĐ đau kêu suốt ngày, uống thuốc bà mán 1 đợt khỏi từ ngày ý đến giờ mới thấy đau lại (nhẹ thôi). Để yên tâm dì em lại uống 1 đợt nữa.
Thuốc này dạng cao, uống cực đắng. Em đang đau bỏ mẹ, thấy thế cũng uống thử 1 đợt (10 ngày), hôm nay là ngày thứ 12 nói chung đau 10 phần chỉ còn 1-2 phần. Thử làm mấy điếu rồi mà vưỡn ngon:D, trước làm 1 phát đau mấy ngày. Thấy bà ý kể loại thuốc này rất hiếm, ít khi gặp. May mua cho em được 1 liều 10 ngày thì hết. Ông bạn em muốn mua bà ý bảo bao giờ kiếm được thì bà ý gửi cho.
Cụ cho cái địa chỉ đi cụ ,đau mấy tháng rồi đi chữa khắp nơi chưa khỏi , cái chân hình như teo lại .hazz

hpcontener

Xe tải
- Chúc mừng cụ nhé. Hic, nghe cụ nói "làm một điếu" mà em rụng rời, chú em lao xao ngỏng lên đòi đọc báo cùng đây này. Em gửi gấu về ngoại 2 tuần rồi hôm nọ sang ăn trộm nửa điếu về vật vã mấy hôm sợ lòi.

aitymo

Xe điện
Cháu khỏi rồi các cụ ạ
Kô đau như trước nữa nằm xong ngồi bật dậy vẫn có cảm giác ghê ghê lưng nhưng ko bị đau nữa, đi lại thì thoải mái rồi
Cháu chỉ uống cái move free và tập yoga thôi
cháu ko up được cái yoga lên you tube vì phần tiền và hình lệch nhau do lồng tiềng chú Ấn độ sang tiếng anh

kurama02

Xe đạp
- Chúc mừng cụ nhé. Hic, nghe cụ nói "làm một điếu" mà em rụng rời, chú em lao xao ngỏng lên đòi đọc báo cùng đây này. Em gửi gấu về ngoại 2 tuần rồi hôm nọ sang ăn trộm nửa điếu về vật vã mấy hôm sợ lòi.
Em gặp được cao nhân giáo về chuyện hút xách khi mắc bệnh này nên chia sẻ với cụ:

1. Bị bệnh này vẫn hút được, tuy có hạn chế, nên cụ cứ lạc quan
2. Khi hút nên làm từ từ, nhe nhẹ, chú ý cái lưng. Không hùng hục, không kìm nén để kéo dài. Nên thêm khúc dạo và bớt khúc về đích.
3. Chú ý tư thế, sử dụng gối linh hoạt để thêm điểm tựa. Các tư thế nên tránh là bế xốc, vác cày, cong lưng. Các tư thê nên dùng là cô gái cao bồi, truyền giáo, hoặc các tư thế mà cụ thấy đỡ mất sức.
4. Bố trí việc hút thuốc hợp lý, ngoài ra nên kết hợp với lịch tập thể dục. Nếu mới tập vltl hùng hục, bơi hùng hục, ngày làm việc mệt thì tối nên kiêng, hẹn khi khác hút.

Mời các cụ có kinh nghiệm sông chung với lũ chém thêm ah

KhangMinh

Xe máy
Em mới chỉ bị phình lồi rất nhẹ mà thắt lưng cứ mỏi mỏi. Ko dứt dc cảm giác khó chịu các cụ ạ. Hồi đầu đau hơn, nhưng giờ chỉ cảm giác mỏi mỏi thôi, em đi bơi cũng dc 2 tháng rồi. Xà thì mới treo dc 3 tuần, khổ nỗi tay yếu nên treo dc 20 giây là fai buông. Các cụ có kế sách ji vụ treo xà ko ợ

Mr.miutomseu

Xe máy
Em mới chỉ bị phình lồi rất nhẹ mà thắt lưng cứ mỏi mỏi. Ko dứt dc cảm giác khó chịu các cụ ạ. Hồi đầu đau hơn, nhưng giờ chỉ cảm giác mỏi mỏi thôi, em đi bơi cũng dc 2 tháng rồi. Xà thì mới treo dc 3 tuần, khổ nỗi tay yếu nên treo dc 20 giây là fai buông. Các cụ có kế sách ji vụ treo xà ko ợ
cụ bơi ở đâu vậy , e đây mới mua cái xà đơn về đu nhưng người béo và tay yếu cũng chỉ được vài giây ,ở trên này có cụ lại bảo buộc độ chục cân vào chân thì hãi quá

KhangMinh

Xe máy
em bơi ở KS Bảo Sơn cụ ợ, nước nóng. Các cụ cho em hỏi thuốc 3T của Đức hoặc Pháp (Trivetbe gì gì đó) và cái Move Free các cụ mua ở đâu đấy ạ???

ThanhSon2003

Xe buýt
Move free mua ở đây hoặc ở đây cụ nhé !

Move free bổ sung chondrotine và glucosamine tăng tiết chất nhờn và tái tạo sụn cho các khớp - chỉ hỗ trợ thôi nhé ! Người nhà em đau khớp gối uống có tiến triển đấy.

Hai Vu

Xe tải
Ủa, cụ nhịn hút sách ah? em vẫn đều cụ ạ, có điều phải nhìn trước ngó sau thôi...

Trạng thái
Thớt đang đóng