[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vaxuco

Xe hơi
Em tạm thời dừng món này, hình như do dây chằng của em có vấn đề, ra tết phải đi kiểm tra lại mới đc T.T. Cái tiêm màng cứng hôm nọ e cũng đau quá định đi rồi, nhưng mấy hôm nay nó đỡ hơn e lại ngại, định đi khám rồi hỏi bsi luôn thể. Cụ dạo này vẫn ổn chứ, khoản Z có bị ảnh hưởng j k cụ :D
Em vẫn ổn, tối qua thèm ngồi đan quạt nên ngồi một tối vẫn ổn cụ à, e định tết này rảnh rỗi vào viện yhct quân đội vltt và nghỉ ngơi xem có ổn định dc lâu lâu ko. Cụ đỡ đau rồi thì ko cần tiêm đâu, đừng vận động mạnh kẻo bị cấp lại, khoản z ko ảnh hưởng j cụ nhé. Làm xong chườm nóng lưng cho giãn cơ là ổn mà

FTIR

Xe hơi
Nhà cháu cũng bị TVDD L4L5 và L5S1 vừa rồi bị quả đau cấp phải vào BV nằm đúng 1 tuần, cũng chỉ toàn là thuốc tiêm với thuốc uống giảm đau, dãn cơ, cộng thêm VLTL 1 tuần gồm đắp nóng bằng nến, châm cứu, lăn con lăn Dr. 100 gì gì đó, và kéo dãn lưng, sướng nhất khoản kéo, nhưng xong xuôi lại đau và tê đau lan xuống tận bàn chân.
Hôm vào viên đau đến mức phải gọi taxi đưa vào cấp cứu, và phải ngồi xe lăn do gấu đẩy vào phòng cc.:-&
Giờ thì có đỡ đau và bs cho xuất viện về ăn têt, nhưng mà nhà cháu đang ở trong tâm trạng cực kỳ lo lắng vì cái lưng thì đỡ đau hơn nhưng cái chân phải thì tê đau và yếu, cứ thế này không khéo thành liệt thì ôi thôi rồi !!!
Cũng đang nghiên cứu phương án mổ nội soi tại Việt Đức mà không biết có những rủi ro gì không, cụ nào có kinh nghiệm về việc này cho thêm thông tin với nhé.
Hôm qua nhà cháu còn được tư vấn (của BS online) là điều trị bằng sóng điện từ cao tần tại BV An Thái chỗ Sơn Tây, cụ nào có kinh nghiệm về việc này cũng cho thêm thông tin nhé.
Đang hoang mang quá các cụ ạ ~X(

vaxuco

Xe hơi
Nhà cháu cũng bị TVDD L4L5 và L5S1 vừa rồi bị quả đau cấp phải vào BV nằm đúng 1 tuần, cũng chỉ toàn là thuốc tiêm với thuốc uống giảm đau, dãn cơ, cộng thêm VLTL 1 tuần gồm đắp nóng bằng nến, châm cứu, lăn con lăn Dr. 100 gì gì đó, và kéo dãn lưng, sướng nhất khoản kéo, nhưng xong xuôi lại đau và tê đau lan xuống tận bàn chân.
Hôm vào viên đau đến mức phải gọi taxi đưa vào cấp cứu, và phải ngồi xe lăn do gấu đẩy vào phòng cc.:-&
Giờ thì có đỡ đau và bs cho xuất viện về ăn têt, nhưng mà nhà cháu đang ở trong tâm trạng cực kỳ lo lắng vì cái lưng thì đỡ đau hơn nhưng cái chân phải thì tê đau và yếu, cứ thế này không khéo thành liệt thì ôi thôi rồi !!!
Cũng đang nghiên cứu phương án mổ nội soi tại Việt Đức mà không biết có những rủi ro gì không, cụ nào có kinh nghiệm về việc này cho thêm thông tin với nhé.
Hôm qua nhà cháu còn được tư vấn (của BS online) là điều trị bằng sóng điện từ cao tần tại BV An Thái chỗ Sơn Tây, cụ nào có kinh nghiệm về việc này cũng cho thêm thông tin nhé.
E cũng giống cụ, phải đi cấp cứu. Qua cơn đau cấp thì đỡ thôi mà. Mổ ở lưng thì ko sợ lắm đâu. Cứ 2 thằng mổ mà một thằng liệt thì đầy thằng đốt bv việt đức. Nhưng nói chung cực chẳng đã hẵng mổ. Cụ cứ thử điều trị nội khoa bài bản trong 3 tháng xem thế nào

minhbimbim

Xe buýt
Em thâm niên bị dc nửa năm, h hy vọng ngon choét, ko dám bê vật nặng thui, ngồi lâu nhậu nhẹt mấy tuần nay ngon ơ :))

GeniusBear

Xe đạp
E cũng giống cụ, phải đi cấp cứu. Qua cơn đau cấp thì đỡ thôi mà. Mổ ở lưng thì ko sợ lắm đâu. Cứ 2 thằng mổ mà một thằng liệt thì đầy thằng đốt bv việt đức. Nhưng nói chung cực chẳng đã hẵng mổ. Cụ cứ thử điều trị nội khoa bài bản trong 3 tháng xem thế nào
Thực ra mổ bị liệt thì xác suất cũng thấp thôi cụ, nhưng em sợ mổ đc vài năm nó tái phát, lúc đó nặng hơn và khó chữa hơn, hoặc có người thì mổ xong vẫn đau, người yếu đi, sợ lắm cụ ah.

vaxuco

Xe hơi
Thực ra mổ bị liệt thì xác suất cũng thấp thôi cụ, nhưng em sợ mổ đc vài năm nó tái phát, lúc đó nặng hơn và khó chữa hơn, hoặc có người thì mổ xong vẫn đau, người yếu đi, sợ lắm cụ ah.
Bản thân ko mổ thì đĩa đệm đâu còn tính năng bình thường nữa( bs bảo e thế). Mổ xong nếu bị thì bị đốt khác thôi. Còn đau thì nhiều nguyên nhân. Hôm e cũng định mổ nhưng hỏi bs mổ thì bác ấy trả lời chưa hẳn đã giải quyết được gì nhiều. Bệnh này khoai thật

GeniusBear

Xe đạp
Bản thân ko mổ thì đĩa đệm đâu còn tính năng bình thường nữa( bs bảo e thế). Mổ xong nếu bị thì bị đốt khác thôi. Còn đau thì nhiều nguyên nhân. Hôm e cũng định mổ nhưng hỏi bs mổ thì bác ấy trả lời chưa hẳn đã giải quyết được gì nhiều. Bệnh này khoai thật

Xem xong chỉ muốn mổ thôi cụ ạ :)

nguyenlongthe

Xe tăng
Chúc tất cả các cụ thoát vị và đau lưng năm mới khoẻ mạnh bớt bệnh và may mắn gặp Thầy gặp thuốc.

vaxuco

Xe hơi
E ủn lên xem có cụ nào mổ khai xuân ko

Dr thanh bạchmai

Xe đạp
Em 37 cụ ạ, em xin cập nhật tình hình của em: sau khi bị đau cấp, đau vùng thắt lưng trong bất kỳ tư thế nào trừ khi nằm. Em uống Mobic kêt hợp glucosamin 5 ngày, treo xà... Em đã giảm dc 95% lưng đã thẳng, đi laị, ngồi 8h cũng ko quá khó chịu nữa. Ko rõ trường hợp của em là cấp độ mấy rồi cụ?
Cụ có phim MRI không cho e xem.

Dr thanh bạchmai

Xe đạp

Cụ nào phán giúp e. 34t bị 2 năm. Cơ bản là đi ngon lành. Tê 2 chân. Đứng lâu đau kinh

Frank Lampard

Đi bộ
nghe cụ tâm sự mà e nổi cả da gà. cái bệnh này sợ thật, các cụ nhớ giữ gìn sức khỏe ko thì mệt đấy :D

GeniusBear

Xe đạp
Các cụ ơi cho em hỏi mổ nội soi liệu có ổn không ạ? Em thấy mổ mở thì phải banh ra, cắt xương nên xâm lấn rất nhiều, và thấy cũng nhiều người mổ rồi vẫn đau hoặc chỉ được vài năm là tái phát, nhưng mổ nội soi em thấy có 1 cái ống bé cắm vào nên xâm lấn ít. Haizzz, suốt 6 7 tháng nay nó cứ đau dai dẳng khó chịu quá, thay đổi hết cuộc sống :(

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Như bố em bảo thì ko nên mổ đâu cụ. Vì bố em mắc phải, bạn đồng ngũ bố em cũng bị. Có tỉ lệ rủi ro, chi phí mổ tốn kém. Như cái bác đồng ngũ kia mổ xong vẫn bị đau lại đấy

minhbimbim

Xe buýt
Các cụ ơi cho em hỏi mổ nội soi liệu có ổn không ạ? Em thấy mổ mở thì phải banh ra, cắt xương nên xâm lấn rất nhiều, và thấy cũng nhiều người mổ rồi vẫn đau hoặc chỉ được vài năm là tái phát, nhưng mổ nội soi em thấy có 1 cái ống bé cắm vào nên xâm lấn ít. Haizzz, suốt 6 7 tháng nay nó cứ đau dai dẳng khó chịu quá, thay đổi hết cuộc sống :(
ko phải ai cũng đc chỉ định mổ nôi soi nhé

LAtran0802

Xe buýt
Website
Mà mổ cũng cỡ 100 củ đó @@. Nhà em ko có tiền mổ lại còn nhát nên mới về chữa thuốc nam ngoài mà, h thì đỡ nhiều rồi = =.

GeniusBear

Xe đạp
Mà mổ cũng cỡ 100 củ đó @@. Nhà em ko có tiền mổ lại còn nhát nên mới về chữa thuốc nam ngoài mà, h thì đỡ nhiều rồi = =.
Ý e hỏi là mổ nội soi, còn mổ hở thì e cũng nghe nhiều người bảo là có thể k hết đau, dễ bị lại và lưng yếu đi rồi. Nếu mổ nội soi k bị những cái trên thì e cũng phải cố mà chốt cho xong T.T

vaxuco

Xe hơi
Ý e hỏi là mổ nội soi, còn mổ hở thì e cũng nghe nhiều người bảo là có thể k hết đau, dễ bị lại và lưng yếu đi rồi. Nếu mổ nội soi k bị những cái trên thì e cũng phải cố mà chốt cho xong T.T
Sau cơn mưa trời lại sáng mà cụ. Cụ chỉ có đau hay còn thứ khác nữa. Nói chung mổ ko hẳn giải quyết triệt để dc đâu, nội soi hay mổ hở cũng thế. Bs người nhà khuyên e thế đấy. E bị đau hơn 1 năm cũng chưa mổ. Còn cụ thích mổ hôm nào e giới thiệu cho:D

LAtran0802

Xe buýt
Website
@@ có cụ nào ở NĐ ko? Ở NĐ thì để bố em xem qua cái lưng cho. Cụ nhà em luyện được công phu nhìn lưng đọc được đốt sống thoát vị, chùn lồi các loại, cho các cụ đọ phim mái thoải luôn.
Cảm thấy ok thì chữa, khỏi thì trả tiền thuốc

Trạng thái
Thớt đang đóng