[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng A Mã

Xe điện
oánh dấu, em cũng đang bị thoái hoá đốt sống vùng thắt lưng, có nguy cơ bị thoát vị mà chưa biết làm tn bây h. Mong các cụ có kn mách nước, chứ em mới 30 còn gd và sự nghiệp trước mắt nữa, k thể nằm 1 chỗ được. Hôm trước mới lại bị đau lưng đi ng thẳng đơ, cúi xuống hoặc quay ng nhanh quá là lại nhói đau k chịu được, cũng may là còn nhẹ chưa đến mức như cụ chủ. Hix. E đang định tập yoga theo một số ng mách k biết có tác dụng k? Hoang mang quá.
lên mạng cụ search Trần Hoài Văn, cụ nên kiên trì tập theo , sẽ khỏi. Để lauu ngày, có thể liệt cả thằng 'nhỏ'. Em thật.

lên mạng cụ search Trần Hoài Văn, cụ nên kiên trì tập theo , sẽ khỏi. Để lauu ngày, có thể liệt cả thằng 'nhỏ'. Em thật.
chào cụ ạ. cháu cũng thoái hoá cột sống cổ đây. mong cụ hướng đãn cháu cách học bộ môn này với nhé

GeniusBear

Xe đạp
Chào các cụ, cháu năm nay 29 tuổi, mới phát hiện bị tvdd l4/l5, l5/s1 cách đây 4 tháng. Lúc đầu do cháu chơi tennis, bị đau thắt lưng nhưng chủ quan dán salonpat, hôm sau đỡ lại chơi tiếp, lúc này cứ ngồi lâu là cháu bị tê chân nhưng chủ quan k đi khám, cứ thế đến gần 2 tháng sau đến một hôm cháu ngồi ăn cơm mà đau mông quá, đi khám thì phát hiện :(. Hiện tại cháu hết tê chân, chỉ đau mông, chân vào buổi sáng ngủ dậy, lúc đi làm ngồi liên tục 1,2h thì cũng k thấy đau, mỏi gì, thỉnh thoảng đau thường do ngồi ghế cứng. Giờ cháu sáng dậy đi bộ 4km, về đu xà, chiều đi làm về lại đu xà nhưng cũng chưa thấy tiến triển nhiều, sáng dậy vẫn đau, cúi người vẫn đau. Trước đây cháu đá bóng tuần 3, 4 trận, chơi tennis 1,2 buổi mà giờ không làm đc gì chán quá các cụ ạ. Các cụ có biết phương pháp hay chỗ nào chữa đc bệnh này chỉ cháu với, cháu đội ơn các cụ.

Sent from my SM-N900 using Tapatalk

minhbimbim

Xe buýt
Chào các cụ, cháu năm nay 29 tuổi, mới phát hiện bị tvdd l4/l5, l5/s1 cách đây 4 tháng. Lúc đầu do cháu chơi tennis, bị đau thắt lưng nhưng chủ quan dán salonpat, hôm sau đỡ lại chơi tiếp, lúc này cứ ngồi lâu là cháu bị tê chân nhưng chủ quan k đi khám, cứ thế đến gần 2 tháng sau đến một hôm cháu ngồi ăn cơm mà đau mông quá, đi khám thì phát hiện :(. Hiện tại cháu hết tê chân, chỉ đau mông, chân vào buổi sáng ngủ dậy, lúc đi làm ngồi liên tục 1,2h thì cũng k thấy đau, mỏi gì, thỉnh thoảng đau thường do ngồi ghế cứng. Giờ cháu sáng dậy đi bộ 4km, về đu xà, chiều đi làm về lại đu xà nhưng cũng chưa thấy tiến triển nhiều, sáng dậy vẫn đau, cúi người vẫn đau. Trước đây cháu đá bóng tuần 3, 4 trận, chơi tennis 1,2 buổi mà giờ không làm đc gì chán quá các cụ ạ. Các cụ có biết phương pháp hay chỗ nào chữa đc bệnh này chỉ cháu với, cháu đội ơn các cụ.

Đau lâm sàng ko ai giống ai cả. E bị từ tháng 7, mà bh vưỡn ngon. Chỉ đau mất 2 tuần thui.

GeniusBear

Xe đạp
Đau lâm sàng ko ai giống ai cả. E bị từ tháng 7, mà bh vưỡn ngon. Chỉ đau mất 2 tuần thui.
Trước em khám ở chỗ bệnh viên châm cứu, ông bsi bảo bị cái này nếu khỏi trong khoảng thời gian vàng là 12 tuần trở lại thì sẽ không sao, còn lâu hơn thì thành mãn tính. Giờ bác chụp lại có khi hết bệnh rồi đấy.

minhbimbim

Xe buýt
Trước em khám ở chỗ bệnh viên châm cứu, ông bsi bảo bị cái này nếu khỏi trong khoảng thời gian vàng là 12 tuần trở lại thì sẽ không sao, còn lâu hơn thì thành mãn tính. Giờ bác chụp lại có khi hết bệnh rồi đấy.

e cũng ko chụp, nói chung ko đau là hạnh phúc òi, h giữ gìn chú ý trong sinh hoạt là ok thoai

GeniusBear

Xe đạp
e cũng ko chụp, nói chung ko đau là hạnh phúc òi, h giữ gìn chú ý trong sinh hoạt là ok thoai
Như bác là ngon rồi, em giờ cũng không mong đá bóng lại hay gì, mong nó hết đau, sinh hoạt bình thường, phục vụ được vợ con là tốt lắm rồi. Sáng nay dậy vẫn đau, không biết phải làm j bây giờ T.T

lonely_captain

Xe hơi
em đây cũng bị L5-S1 , may mới bị e có cái bảo hiểm bảo việt nó trả 100% nên e chơi sang quất MRI nên chữa sớm, khỏi.
Cũng xác định 10 năm nữa te tua nên e có tham khảo mạng nước ngoài.
Thấy phương pháp mổ tiên tiến nhất hiện nay là thay đĩa đệm nhân tạo, châu âu đi đầu , Đức tốt hơn cả, nhưng không nói cụ thể được, bởi còn tùy bác sĩ.
1. Bác sĩ Zeegers , Đức
2. Bác sĩ Clavel , Tây Ban Nha.
Năm sau e sắm cái bảo hiểm quốc tế Liberty , để đề phòng, trở năng e qua Đức, bác sĩ Zeegers mà hưu thì e đi Clavel.
Cụ nào có việc cũng nên tham khảo.

GeniusBear

Xe đạp
em đây cũng bị L5-S1 , may mới bị e có cái bảo hiểm bảo việt nó trả 100% nên e chơi sang quất MRI nên chữa sớm, khỏi.
Cũng xác định 10 năm nữa te tua nên e có tham khảo mạng nước ngoài.
Thấy phương pháp mổ tiên tiến nhất hiện nay là thay đĩa đệm nhân tạo, châu âu đi đầu , Đức tốt hơn cả, nhưng không nói cụ thể được, bởi còn tùy bác sĩ.
1. Bác sĩ Zeegers , Đức
2. Bác sĩ Clavel , Tây Ban Nha.
Năm sau e sắm cái bảo hiểm quốc tế Liberty , để đề phòng, trở năng e qua Đức, bác sĩ Zeegers mà hưu thì e đi Clavel.
Cụ nào có việc cũng nên tham khảo.
Có phải ai cũng có điều kiện thế đâu bác. Bác cho em hỏi bác chữa như nào ạ?

lonely_captain

Xe hơi
Nhe lam bac , thuoc giam dau , roi leo len may keo gian lung thoi
Cai bao hiem co bao nhieu dau bac, cai baoviet la cty mua cho e , 7tr 1 nam
Cai kia 14tr
Thay dia dem nhan tao ti le thanh cong cuc cao , bon sing di sau xa , bon my cung di sau xa, Duc vo dich
Có phải ai cũng có điều kiện thế đâu bác. Bác cho em hỏi bác chữa như nào ạ?

lonely_captain

Xe hơi
Đúng cái này bác ạ.
Tiên tiến nhất hiện nay.
Bác sĩ nước ngoài mổ nhiều kinh nghiệm nhiều, VN mổ ít quá, chừng nào nó phổ biến như mổ đĩa đệm hiện nay thì với tốc độ mổ như mổ gà của VN e nghĩ cũng 5-7 năm nữa sau đó là ổn.

gồm nắp trên, thớt dưới, hai mặt bằng titan và ở giữa là silicon giúp đàn hồi
Cái này cũng là cấu trúc đĩa đệm nhân tạo đi đầu luôn.

GeniusBear

Xe đạp
Các bác cho hỏi là người bị tvdd khi nhìn sau lưng, chỗ nào bị thoát vị nó sẽ hơi nhô lên đúng k ạ?

Chỉnh sửa cuối:

vuvuzela61

Xe đạp
Nhà có ông anh cũng đang bị thoát vị địa đệm, hôm nọ ra Việt Đức kiểm tra bác sĩ kêu mổ, mà ông anh em thì ko muốn mổ vì sợ nên vẫn đang ở nhà thuốc thang châm cứu các kiểu, đọc nhiều bài hoang mang quá nên ko biết sao hết.....mổ hay không mổ? bệnh cỡ nào thì phải mổ hả các cụ?

minhbimbim

Xe buýt
Nhà có ông anh cũng đang bị thoát vị địa đệm, hôm nọ ra Việt Đức kiểm tra bác sĩ kêu mổ, mà ông anh em thì ko muốn mổ vì sợ nên vẫn đang ở nhà thuốc thang châm cứu các kiểu, đọc nhiều bài hoang mang quá nên ko biết sao hết.....mổ hay không mổ? bệnh cỡ nào thì phải mổ hả các cụ?
đau quá ko chỉu nổi, teo mông chân, rối loạn tiểu tiện thì mổ

tenluatomahoc

Xe tăng
Em đọc 1 lèo hết luôn, hehe Em cũng đi mổ đứt dây chằng được 1 năm nghe giống giống cụ chủ hehehe

Trạng thái
Thớt đang đóng