[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

KhangMinh

Xe máy
Em cũng đang trong tình trạng TVĐĐ L4+5 thể nhẹ từ năm 2008 đến giờ, bình thường cơ thể khoẻ mạnh ko sao, nhưng những khi mệt mỏi, mất ngủ, hoặc hoạt động quá sức là nó gây đau, thậm trí ko đứng thẳng người được:(
Lo lắm...
Cụ ntn mà thể nhẹ? Em đây bs cũng bảo bình thường như cân đường hộp sữa, nhưng mà em vẫn đau đau nên vẫn lo, thôi giờ em bỏ tennis, hạn chế đá bóng, chỉ bơi và gym nhẹ nhàng các động tác kéo giãn xương sống thôi. Thấy các cụ bị nặng kêu mà sợ quá, phải có kế hoạch phòng chống từ bây giờ thôi ạ

Hai Vu

Xe tải
Báo cáo các cụ, vụ mổ vách ngăn và xoang cuả em đã tạm ổn xin tiếp tục hầu các cụ cho nó hết câu chuyện kẻo lại bị mắng thì khổ cái thân em. đến đoạn em quay trở lại VĐ thì mới là nửa câu chuyện thôi, đoạn chiến đấu sau này còn khổ hơn nữa các cụ ạ. Em xin nhắc lại là chuyện em kể chỉ để cho vui theo đúng tinh thần OF, cách hành văn cũng thế sẽ không chuẩn về mặt thuật ngữ chuyên môn nhưng tuyệt nhiên em ko hư cấu các chi tiết, tình tiết câu chuyện. Nếu cụ nào chuẩn bị đi mổ hoặc đang bị món này thấy rút được cái gì thì rút vì em ko phải là BS, hơn nữa chưa chắc trường hợp của em là điển hình nên các cụ cũng nhẹ tay nhiếc mắng ạ, em xin cảm ơn!

ThanhSon2003

Xe buýt
OKie cụ, mai đi nhé, cụ alo em trước 15p là em phi đến nơi thoai, tks cụ
ĐI bơi mùa đông về nhà đỡ phải tắm nhề :-$
Oài bơi xong là phải gặp a Thu nhóe - thía ló mới đủ bộ khôg sợ "tẩu hỏa nhập ma" !

BMW2B

Xe tải
Cụ ntn mà thể nhẹ? Em đây bs cũng bảo bình thường như cân đường hộp sữa, nhưng mà em vẫn đau đau nên vẫn lo, thôi giờ em bỏ tennis, hạn chế đá bóng, chỉ bơi và gym nhẹ nhàng các động tác kéo giãn xương sống thôi. Thấy các cụ bị nặng kêu mà sợ quá, phải có kế hoạch phòng chống từ bây giờ thôi ạ
Em thì vẫn duy trì hoạt động TDTT, ví như người khỏe thì sáng ra em vẫn chạy bộ khoảng 15' rồi sau đó đi bộ, chiều về thì đi tập GYM, hôm nào người mệt hoặc lưng có dấu hiệu đau thì thôi.

P/s: Bác sỹ thì có nói em là ko được tập TT, nhưng em nghĩ ko tập TT thì người nó yếu, CS cũng khó khăn và kém vị...

A380

Xe tăng
Cụ hai vú đâu rồi nhỉ , cụ tiếp tục đi chứ ........

vang_kim70

Xe buýt
Hai Vu
Xe tải

Mua xe ngày
12-06-2009
Động cơ OF
990521 mã lực

Báo cáo các cụ, vụ mổ vách ngăn và xoang cuả em đã tạm ổn xin tiếp tục hầu các cụ cho nó hết câu chuyện kẻo lại bị mắng thì khổ cái thân em. đến đoạn em quay trở lại VĐ thì mới là nửa câu chuyện thôi, đoạn chiến đấu sau này còn khổ hơn nữa các cụ ạ. Em xin nhắc lại là chuyện em kể chỉ để cho vui theo đúng tinh thần OF, cách hành văn cũng thế sẽ không chuẩn về mặt thuật ngữ chuyên môn nhưng tuyệt nhiên em ko hư cấu các chi tiết, tình tiết câu chuyện. Nếu cụ nào chuẩn bị đi mổ hoặc đang bị món này thấy rút được cái gì thì rút vì em ko phải là BS, hơn nữa chưa chắc trường hợp của em là điển hình nên các cụ cũng nhẹ tay nhiếc mắng ạ, em xin cảm ơn!
Phong với chả Thủy - Xuống hố cả nút...

cụ kể tiếp đi cụ , em cũng có 1 câu chuyện về mổ thoái vị đốt xương cổ .bệnh nhân là bà xã nhà em

catpv

Xe điện
Cụ kể tiếp đi cụ. Vụ mổ vách ngăn và xoang thì em làm tới 2 lần rồi, còn vụ TVDD thì nhà em có 2 người bị, một người bị lúc 70 tuổi, không dám mổ, thế mà chẳng hiểu sao về uống mấy loại rễ cây lại khỏi, người còn lại là bà ngoại bọn trẻ nhà em. Hiện đang nằm B9 viện 103, có chỉ định mổ, và em xem cái phim chụp cộng hưởng từ thì cái ống thần kinh chỉ còn có 1/3, còn 2/3 bị chèn rồi. Em đang liên lạc cho cụ 70 tuổi xin kết quả chụp RMT và bài thuốc dân gian cụ ây uống, nhưng cũng chưa biết thế nào? Có thông tin gì hay hơn em sẽ cập nhật cùng các cụ nhé.

vang_kim70

Xe buýt
namdkh
Xe đạp

Mua xe ngày
12-07-2009
Động cơ OF
6837 mã lực

Em cũng vừa mổ thoát vị địa đệm ở bệnh viện Việt Đức được khoảng hai tháng nay, nhưng mà mổ ở khoa phẫu thuật thần kinh chứ không phải ở khoa phẫu thuật cổ sống như cụ chủ thớt. Mổ xong hai hôm thì về nhà, nằm ở nhà thêm một tuần nữa rồi dậy đi làm bình thường. Lúc nào có thời gian phọt lên hầu các cụ ca mổ của em.
Trả lời Trả lời kèm trích dẫn
Vodka
- Có phải BS TS Chung phải không .bà xã tôi cũng mổ ở khoa đấy làm thủ tục từ ngày 15/7 . mổ 23/7 Ra viện 26/7
em cũng đang chuẩn bị đi khán lại

catpv

Xe điện
@ Hai Vu

Sau khi tham khảo thông tin qua nhiều kênh khác nhau thì tôi càng hoang mang hơn!

Xin mạn phép hỏi cụ HV vài điều mong cụ giải đáp sớm, vì bà ngoại bọn trẻ nhà tôi có chỉ định mổ mà tôi vẫn còn chưa giám quyết, phần vì con rể không có gan to để quyết, phần vì thông tin phía BS cung cấp chưa đầy đủ để có thể quyết.

1. Bác bị tai biến có phải do lần mổ đầu chưa lấy hết nhân nhày trong đĩa đệm không?
2. Có phải đĩa đệm thoái hóa dẫn đến lệch đốt sống, mà lần mổ đầu chẩn đoán chưa chính xác dẫn đến không quyết định nẹp vít cố định đốt sống không?
3. Hoặc có thể có biến chứng viêm nhiễm rễ thần kinh dẫn đến hậu quả phải mổ lại hay không?
4. Hoặc bác không được hướng dẫn vật lý trị liệu và sinh hoạt đúng đắn và chính xác dẫn đến tai biến sau mổ không?

Rất mong tin bác. Hoặc bác PM cho em số ĐT để em Alo tham khảo bác hoặc mời bác Cafe xin ý kiến chút nhé.
Ngàn lần cảm ơn bác!!!

Ranrover

[Tịch thu bằng lái]
Li kì và hấp đẫn, e cg đg bị đau lưng đây, kiểu kiểu như của kụ nhưng chắc nhẹ hơn, ko bít châm cứu có khỏi đc ko kụ nhỉ

Ranrover

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đc nửa bài của kụ này e nghĩ, kụ mà đi thi chuyên văn chắc đc giải quốc gia, ko đối thủ cạnh tranh

catpv

Xe điện
Chắc cụ ấy đi mổ Vách ngăn cũng bị tai biến hay sao ấy? Cho nên mới biến mất một cách bí ẩn thế này!

hungxalo75

Xe tăng
Bệnh của em sau 1 thời gian chữa trị bằng đông y chủ yếu là bảo tồn chứ mổ thì em chứng kiến nhiều rồi nên sợ
Hiện tại em đã đi làm dc khoảng 20 ngày rồi nhưng nếu đứng lâu hoặc đi bộ thì vẫn đau nhưng ko nhiều như lúc trước,tại vì em ko có thời gian vì em ở sg mà công việc bạn nên chữa trị nhà bác sỹ thịnh con tiến sỹ hội dc có 6 ngày mà đã đỡ dc khoảng 50% ,vào trong này em cố gắng tập luyện và bơi nên bệnh cũng đỡ dần theo thời gian
Các cụ nào bị thì em cho địa chỉ đến chữa,giá rổ rất rẻ,100k/buổi cho 2,3 tiếng đồng hồ,rất nhiệt tình chu đáo
Để em tìm địa chỉ em post lên cho các cụ
Em đã đi chữa từ bắc vào nam ko giảm tý nào ,đến đây thì đúng là bệnh giảm rõ rệt,vì em tái phát nhiều lần nên bệnh rất nặng chứ nếu lần đầu thì chắc chỉ vài hôm là hết

Kanye

Xe hơi
Cụ hungxalo75 nhón tay PM cho e cái địa chỉ và sdt với, e đội ơn cụ lắm.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác hungxalo75 cho em địa chỉ khẩn cấp với. Em ngày nào cũng 100k mà hơn tháng rồi chưa thấy giảm rõ rệt gì cả. Em đang tính đổi hướng đây ạ!

hungxalo75

Xe tăng
em đưa luôn địa chỉ lên đây cho các cụ bị TVDD đến chữa nhé
số nhà 37,ngõ 29,Khương Hạ
tiến sỹ Hội 0914686187
Bác sỹ Thịnh con trai tiến sỹ 0927464998
các cụ gọi cho Bác sỹ Thịnh nhé vì tiến sỹ hội già rồi tai hơi nặng khó nghe dt
cụ nào chữa xong thì report lên đây để mọi người còn biết mà chữa nhé,nhớ mời em 1 trận nữa nhé

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Trạng thái
Thớt đang đóng