Em đi Lào công tác, từ khảo sát cho đến lúc triển khai hệ thống

Cuonglv

Xe tăng
Sáng hôm sau chủ nhật bọn em hò nhau sang Thái chơi, sang tỉnh Udon của Thái, đi về trong ngày
Đường bên Thái đây, đi bên trái các cụ nhé

cathu

Xe tải
Đầu em đây, chả biết tên em nó
[/QUOTE]
Em này do Tung Của sản xuất mà ^^ xâm nhập vào nước bạn Lào ko biết lâu chưa ;))

Cuonglv

Xe tăng
@Cụ Kien74_Haiphong: Bọn em thuê 1 con country 24 chỗ cụ ạ
Em tiếp:
Sang Thái bọn em vào vườn phật bên Nongkhai. Em đọc về vườn phật Thái Lan thì thấy thế này. Cách đây hơn 60 năm, pháp sư Bounlua Suliat đã chọn một địa điểm ven dòng sông Mekong để tạo nên một quần thể tượng Phật tên gọi Wat Xiengkuane, quen gọi là "Vườn tượng Phật”, nơi cách Thủ đô Vientiane của Lào chưa đầy 25 km về hướng đông. Và cũng cách đó không xa, bên tỉnh Noong Khai của Thái Lan, vị pháp sư này cũng thực hiện một "Vườn tượng Phật” (Buhhda Park) thứ hai tên gọi là Wat khaek hay Bãi Phật Sala Keoku.
Có rất nhiều tượng phật, ngay cổng vào có bức tượng này, rất cao

Vào trong vườn thì cả một quần thể tượng phật, rất đa dạng
Tượng nằm

Tượng nhiều tay

vườn tượng nhìn từ trên cao

Tượng rắn nhiều đầu

Cuonglv

Xe tăng
Tiếp ảnh vườn phật

sakuda

Xe điện
đúng là cả một đàn phật :D Gì mà lắm thế

Cuonglv

Xe tăng
Thăm vườn phật xong bọn em đi Udon, Udon là môt tỉnh cách Noongkhai khoảng 30 Km, sang đến Udon đã là buổi trưa nên đội em vào một nhà hàng Buffer Thái ăn trưa
Khu cảnh trong nhà hàng rất đẹp

Ăn buffer có lấu, và các món ăn tự chọn, em làm 1 nồi lẩu nhỏ và chọn mấy món này, nhưng mấy món này khó ăn quá, tanh tanh mùi hải sản, thôi thì ăn Lẩu thịt và rau vậy

Ăn xong thì uống cafe, Cafe Thái và Lào giống nhau ở chỗ, Cafe đun lên và cốc thì rất to

Cafe xong thì vào trung tâm mua sắm của Udon, trong cái TT này, cái gì cũng đắt, toàn 2 hoặc 3K bạt một cái áo, đắt quá em chả mua nữa, nhặt ít dầu gội về cho bà chị :)

Cuonglv

Xe tăng
Ăn chơi chán rồi lại phải quay về với 1 đống công việc, trên đường đi làm em nhặt nhạnh được gì em Up lên cho các cụ xem nhá
Đi kiểm tra bán Door to door, em bán máy để bàn, có cụ nào mua giúp em không :;;)

hungnat

Xe tải
Sau một đêm ngủ rất ngon vì mệt, sáng dậy lại sâu hàng tý :), nhà nghỉ bọn em ở làm hoàn toàn bằng gỗ

Đi ăn sáng, bữa sáng trong quán Việt tại Vientain

lên tuk tuk đến công ty, bên Lào đi lại chủ yếu là loại xe này

Công ty bên Lào
cụ chủ chắc làm Viettel hả mạng Unitel là liên danh của Viettel tạo lào trước em có ông bạn cùng cấp 3 là Nam béo củng sang đây gần năm
trước bọn em có dự án xây tòa nhà trụ sở của Unitel xao 11 tầng nhưng mải không thấy triển khai đi khảo sát xong rồi về để đấy

Cuonglv

Xe tăng
cụ chủ chắc làm Viettel hả mạng Unitel là liên danh của Viettel tạo lào trước em có ông bạn cùng cấp 3 là Nam béo củng sang đây gần năm
trước bọn em có dự án xây tòa nhà trụ sở của Unitel xao 11 tầng nhưng mải không thấy triển khai đi khảo sát xong rồi về để đấy
Dự án của cụ ko thực hiện được là vì 2 lý do.
1. Tại Vientain hình như ko cho xây toà nhà nào cao hơn Patuxay và Thatluong
2. Khi công ty có lãi là các bạn bảo chia chứ ko xây trụ sở
Đấy là em thấy anh em bảo vậy

otooi

Xe tải
Cám ơn cụ chủ, cụ tiếp tục cập nhật cho anh em hóng nhé.

lukhach142002

Xe tăng
Hóng ảnh chuyến đi của cụ chủ thích thật đấy ạ, được biết thêm bao nhiêu cái hay về nước bạn Lào. Em xin phép xếp gạch hóng tiếp ạ

Cuonglv

Xe tăng
Em tiếp ợ
sau khi triển khai xong ở trên các cửa hàng chính tại trung tâm Vientain, bọn em xuống các huyện của Vientain (Bên Lào không gọi là huyện mà gọi là mường)
Trợ lý của em đây

Ở dưới các mường như thế này, người Lào không ăn cơm, món ăn chính của họ là Xôi, bọn em ăn mãi không thể ăn được nữa, tìm mãi mới có 1 quán ăn có cơm
Bữa cơm đạm bạc thế này, có giá 130K Kip ~ 330k Vnd

Hôm cuối chia tay mường, các bạn Lào mời món này, đây là món dế mèn rang (sản phẩm của cụ Tô Hoài đấy), ăn bùi và ngon lắm

Chỉnh sửa cuối:

Cuonglv

Xe tăng
Xong thủ đô, bọn em lên đường đi Hủa Phăn, trung tâm tỉnh Hủa phăn là Sầm nưa, giáp Thanh Hóa mình đó các cụ, nơi cụ Trần Tiến nhà mềnh có bài 'Em gái sầm nưa', mọi người bảo là chắc ngày xưa cụ có sang đây làm tý ái Lào, nên tức cảnh sinh tình cho ra đời bài đó
Lên Hủa phăn bọn em được đi máy bay, do Hủa phăn cách Vientain hơn 1000km. Em này chở bọn em đi đây ạ, 12 chỗ thui, các cụ thấy có giống bầu Đức đi công tác không ợ

Lên máy bay thì được phát cho 2 cái này để nhét vào tai :D, vì em này bay tối đa hình như được 1000m thui

Cuonglv

Xe tăng
Ngồi trên máy bay nhìn thấy được toàn cảnh núi non hùng vĩ của miền bắc nước bạn Lào

Làng bản

Bên dưới là dòng sông

Núi non trùng điệp

Đường trên núi ngoằn ngoèn

Sau hơn 2 tiếng bay, Máy bay hạ thấp độ cao, lúc hạ thấp em buốt tai tý chết, ngồi trên máy bay nhìn rõ nhà cửa bên dưới

dongcasper_2

Xe tăng
laos hấp dẫn cụ nhỉ, e lót dép hóng tiếp ảnh của cụ, e chẳng quen ai bên unitel cả :D