Em đi Lào công tác, từ khảo sát cho đến lúc triển khai hệ thống

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Anh chủ Topic làm bên Viettel phải không anh ?!

sondong

Xe điện
Cụ dã về chưa???em hỏi cái này cái!!!>:)

thanhhang2010

Xe buýt
Ngồi trên máy bay nhìn thấy được toàn cảnh núi non hùng vĩ của miền bắc nước bạn Lào

Làng bản

dân của họ ít thật, sang bên này sống đỡ vất vae hơn ở Vịt mình.

Bên dưới là dòng sông

Núi non trùng điệp

Đường trên núi ngoằn ngoèn

Sau hơn 2 tiếng bay, Máy bay hạ thấp độ cao, lúc hạ thấp em buốt tai tý chết, ngồi trên máy bay nhìn rõ nhà cửa bên dưới

dân của họ ít thật, sang bên này sống đỡ vất vae hơn ở Vịt mình.

Cuonglv

Xe tăng
Kết thúc công việc tại Xiêng khoảng em về Khăm muộn và Bolykhamxay, ở 2 tỉnh này cũng chả có gì đặc biệt cả, ngoài cuộc sống đời thường nên em cũng chẳng chụp choạch gì nữa.
Hôm 26/10 em về Vientain rồi, hiện tại em đang ở Vientain, tuần này ở Lào có lễ hội Bun, là lễ hội đua thuyền trên sông Mekong, sáng nay các tỉnh tập trung về Vientain để đua, mỗi tỉnh 1 thuyền. Em ra xem đua thuyền xem hội hè nó thế nào. Có mấy cái ảnh cho các cụ nghía

Cuonglv

Xe tăng
Ngày mai 15h30 em sẽ lên máy bay về đấy mẹ thân yêu, tạm biệt đất nước Lào xinh đẹp với những con người thật sự dễ gần và mến khách, những điệu múa Nam Vông nhẹ nhàng và những cô gái Lào dịu dàng khi nói chuyện và rất bốc lửa khi uống bia. 3 tháng tròn ở đất bạn đi cả thảy 6 tỉnh, 1/3 đất nước, hiểu rõ tập quán, phong tục của nước bạn, để lại rất nhiều kỷ niệm thật đẹp đối với em. Hy vọng sẽ trở lại Lào vào một ngày nào đó.
Cám ơn các cụ mợ đã theo dõi thớt của em, các cụ, mợ nào đang ý định đi Lào thì nên đi mùa này là đẹp nhất, vì mùa này là mùa khô dễ đi, chứ tết xong là mùa mưa thì khó đi lắm, mưa Lào thì thật là khủng khiếp đó.
Thớt của em đến đây là hết. Xin thân ái chào tạm biệt các cụ, các mợ :)

Chỉnh sửa cuối:

sondong

Xe điện
Mừ ưn pay Viet bò?:-B

xexuccat

Xe hơi
Các cụ cho hỏi món tôm nhảy tiếng Lào gọi là gì?
Nhà em sang đó gọi món này nhưng cóc biết tên, giải thích cho anh bạn Lào học tiếng Việt ở VN cũng không biết, mặc dù rất thèm món này. Nhậu thì phê như tôm say[
Tiếng Laos gọi là : ( cung tên ) đấy cụ ạh Cung = tôm, tên = nhảy. Cụ mà đi nhảy Lamvong thì họ nói là : tên lamvong đấy:>

ha7up1

Xe hơi
Cụ về đến nhà chưa

thanghn81

Xe hơi
Sau khi về nhà nghỉ, cơm nước xong cả bọn kéo nhau đi caffe. Buổi tối 7h, 8h phố xá Lào gần như đóng cửa, đường xá vắng lặng,

Hà nội quán. Em sâu hàng tý :D
Cái Hà Nội Quán này ở chỗ nào cụ nhỉ. E sang vientiane chỉ hay vào quán Đồng Xanh, Việt Food.

namdq

Xe điện
Sau một đêm ngủ rất ngon vì mệt, sáng dậy lại sâu hàng tý :), nhà nghỉ bọn em ở làm hoàn toàn bằng gỗ

Đi ăn sáng, bữa sáng trong quán Việt tại Vientain

lên tuk tuk đến công ty, bên Lào đi lại chủ yếu là loại xe này

Công ty bên Lào
Bức ảnh cuối cùng cái xe camry đen có biển 4342 :D

namdq

Xe điện
Không ngủ được em lại vào Up ảnh phục vụ các cụ
Trong vườn của nhà nghỉ có cây này, em chả biết cây gì

Sau một ngày làm việc mệt mỏi, tối ra Patuxay chơi. Patuxay về đêm
Cây đến tên gọi là cây quả chua :D ăn chua lòi ra. Con gái lào nó dầm với ớt chấm với mắm mặn mặn ngọt ngọt tanh tanh :))
Tên tiếng lào là Mak xome

namdq

Xe điện
Sáng hôm sau được nghỉ bọn em đi lang thang xem cuộc sống và sinh hoạt của anh bạn Lào thế nào, xem có giống VN mềnh không
Đường phố Vientain trồng rất nhiều cây này, em chả biết cây gì, mùa hoa nở

Đường phố toàn Tuck tuck

Oto và xe máy cũng giống nhà mềnh

Ở Lào bắt buộc đội mũ bảo hiểm giống mềnh, nhưng XXX không bắt chặt như mình, nhưng em thấy không ai đỗi mũ nửa đầu cả, mà đã đội thì phải dư này, cả nam, nữ .
Cây hoa vàng gọi là Dok koun ( hoa có hiếu) ở Vn trong SG cũng có gọi là hoa hoàng hậu :D

namdq

Xe điện
Ở Lào có nhiều xe kiểu thế này, đó là loại xe tải nhỏ thùng xe được sửa lại, thêm mái che để chở khách, 5000 đến 10.000 Kip cho một lần lên xe, tùy vào việc đi xa hay gần
Chú Lào bị bắt là rẽ trái ngã tư chợ sáng đoạn đó có biển cấm nhưng treo cao Nhiều người bị lắm ( không có em xe em đi bên đó không ai bắt :D)