Em đi làm bảo hiểm cho xe oto. Những điều đòi hỏi vô lý của nhân viên bảo hiểm BV ???

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện của cụ chủ thớt nghe lạ quá.Nhà cháu đã qua hầu hết các hãng BH mà chưa bao giờ bị hành hạ như cụ cả.Tay H này thật quá đáng,nếu gặp nhà cháu chắc nó về vườn rồi.
Còn việc giá trị xe của cụ khi mua BH là 200 chai,đó là xe cũ nên BH chỉ đền 50% giá trị phụ tùng thay thế(giá xe đập hộp là 400 chai).Còn nếu chỉ sơn tút thì phải đền 100% chi phí sửa chữa.
Khuyên cụ nên mua BH Liber,rất chuyên nghiệp.

Cigaretter

Xe tải
Bọn này chỉ moi tiền của dân là giỏi thôi, nhưng bác cứng thế nó cũng sợ, em ủng hộ bác!

TinhTuToi

Xe đạp
Bác chủ thớt chịu nhịn nhỉ, mình phải cho chúng nó bít thế nào là logic và đừng có bố láo, làm hay nghỉ đây thì cho nhau biết.

Tupji

Xe tăng
Xem cái BH của mình có những điều khoản gì? và Em cũng không ủng hộ các bác nào mua BH dưới giá trị ( rất nhiều bác làm như thế ) thật ra các bác tính cái lợi cỏn con mà không nhìn tháy cái lâu dài. Nói chung là ở đâu cũng có kẻ tốt người xấu(b)

Chỉnh sửa cuối:

Nganha75

Xe buýt
hì hì, cuối tháng này lấy xe em gọi anh liberty, cái tên nghe rất .... Ý.

MOITAPLAIOTO

Xe đạp
Cảm ơn các bác đã quan tâm và chia sẽ sự bực mình với trường hợp của em.
Xe em là Hyundai Starex 3 chỗ ngồi đã qua sử dụng chứ không phải là loại 06 chỗ ngồi (loại này đời 2004 giá khoảng 280-300triệu tùy theo xe).
Em mua BH gói cao nhất (mua cả thủy kích + miễn khấu trừ)
Khi đem làm bảo hiểm em nghĩ chi phí mà BH chi trả cho chiếc xe khoảng vài trăm ngàn đồng mà thôi. Với giá trị như thế mà phải kèm +sss bôi trơn thì vô lý quá (Không biết suy nghĩ của mình có đúng không?). Nếu vài ba triệu thì mình ok ngay.
Nếu ban đầu mà nv bán BH yêu cầu mua với giá trị xe cao hơn mà em mua. Và biết đâu khi xảy ra sự cố nó lại nói mình trục lợi bảo hiểm thì khổ ???????
Em nghĩ nhân viên bảo hiểm các hãng khác đều như thế! Hóa ra chỉ có nhân viên Bảo Việt Bình Định hoạch họe khách hàng thôi.
Đây cũng là lần đầu tiên đi làm BH cái xe. Mọi việc đối với mình đều mù mờ. Sau khi hết hạn BH Bảo Việt, em đã chuyển qua mua BH của Bảo Minh. Và cũng từ đây bạn bè, anh em, bà con hàng xóm ... Ai mà mua bảo hiểm em sẽ tư vấn họ tránh cái Bảo Việt Bình Định này ra.
* Ở Bình Định không có Bảo hiểm Liberty ạ.
Còn chuyên thứ 2 em sẽ sắp xếp kể cho các bác vào tuần sau ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Mua bảo hiểm xe dưới giá trị bên em không có. Còn việc có thể tăng giảm định giá xe 7% là để phù hợp với giao động giá trên thị trường
Bác có thể cho em xin cái báo giá bên bác được không. Xe em Santa Fe SLX 2009 đã chạy được gần 1 năm đang có HĐ bảo hiểm với PIJICO, chưa có vấn đề gì nhưng giờ muốn chuyển sang Liberty để có vấn đề gì thì ra Hyundai Giải Phóng cho tiện.

catang_catang

Đi bộ
he he cái a H của cụ dễ thương quá - ngày 1 đòi A, ngày 2 đòi B, ngày 3 đòi C.... có khi quả tình là cái phong bì 200K như người quen cụ nói đấy.
Phục cụ cái tính kiên nhấn, mãi mới nổi nóng với nó, có khi nóng từ đầu nó sợ làm luôn (nhưng mà cũng nhờ thế mà bà con anh em biết được các kiểu hành của a H đó)
Cơ mà chắc cái a H đó cũng là cá nhân chứ chưa đến nỗi đại diện tập thể đâu (mặc dù là phó phòng phải ko nhỉ). Thôi cứ ăn chắc có gì xảy ra gọi điện cho chúng nó báo cáo tao vừa bị cái này cái kia, bi giờ chúng mày hướng dẫn gì không, xem em BH hướng dẫn gì
Mà em thấy báo chí đưa tin thằng Li bờ đó mới mở VP ở Đà Nẵng mà, chắc qua Bình Định cũng không xa đâu.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
bảo việt, thì đúng là chuối việt rồi !

mexe1971

Xe tải
Cụ nhẫn nhin quá! E mà ở trong trường hợp của cụ thì ko biết thằng H - Bảo Việt Bình Định ra sao với e nữa.

hunken100

Đi bộ
bảo hiểm thì phải chọn thương hiệu uy tín rồi mới chơi được